[HĐCĐ] Du lịch 1 mình: Chia sẻ với giới trẻ của Bóng Chày

mandarhy

Xe tải
Hua Hin cũng có lần em tìm hiểu qua khi FB của mấy đứa em loạn cào cào lên đi, nhưng nếu đi Thái chỉ để đi Hua Hin thì em lựa chọn hẳn resort 5* ở Côn Đảo với Phú Quốc nhà mình, đẹp hơn nhiều ạ. Nếu cụ đi Bangkok công chuyện rồi tạt té Hua Hin thì ok. Nếu đi là biển nước ngoài, nơi em chọn phải là vùng biển và ẩm thực đặc sắc so với Việt Nam em mới thích đi, như Boracay (vâng, của Phi cụ ạ :) ) chẳng hạn, chứ Thái Lan biển không đẹp bằng, rất nhiều nơi phải ra đảo mới có bãi tắm đẹp (trừ Phuket), ăn uống có nhiều vị cay có thể không phù hợp với thành viên gia đình, chi phí đi lại cao, em thấy không đáng. Đi để về có cái khoe với bạn là đã tới nước này, nước kia thì chỉ cần đi những nơi du lịch chính, không cần lọ mọ thêm, VN mình còn chưa khám phá hết, nhu cầu khám phá nhiều điểm đến của một quốc gia khác chỉ với lý do du lịch em thấy khá viển vông (trừ phi cụ học hành, công tác, sinh sống ở đó, ở thời gian lâu, đi lại thuận tiện) :).

Em có chút phản biện với cụ, mong cụ không phật ý :).

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
Không, em có thấy phản biện gì đâu ... nhiều cụ cứ cả nghĩ.
Đi chơi theo ý thích mà cụ, mỗi người 1 kiểu, kinh nghiệm phong phú, lên diễn đàn chia sẻ, ai thấy thích cái gì thì học tập kinh nghiệm thôi ....
Tuy nhiên, mình lại đang trao đổi đi xa chủ đề của thớt này 1 tý :)

Cụ biết tại sao em nói Hua Hin không? 1/ Vì đang đề cập đến Thái lan (Hua Hin ngoài biển còn là địa danh lịch sử của Thái), 2/ Vì rẻ: xe bus từ Don Muong hoặc từ trung tâm BKK đi Hua Hin chỉ có khoảng 5 đô Mỹ thôi. Tàu mắc hơn chút nhưng rất thú vị 3/ Xa các khu xô bồ nhộn nhạo như Pattaya hay Phuket => hợp túi tiền các bạn trẻ chưa có nhiều điều kiện kinh phí

Hua Hin cũng có lần em tìm hiểu qua khi FB của mấy đứa em loạn cào cào lên đi, nhưng nếu đi Thái chỉ để đi Hua Hin thì em lựa chọn hẳn resort 5* ở Côn Đảo với Phú Quốc nhà mình, đẹp hơn nhiều ạ. Nếu cụ đi Bangkok công chuyện rồi tạt té Hua Hin thì ok. Nếu đi là biển nước ngoài, nơi em chọn phải là vùng biển và ẩm thực đặc sắc so với Việt Nam em mới thích đi, như Boracay (vâng, của Phi cụ ạ :) ) chẳng hạn, chứ Thái Lan biển không đẹp bằng, rất nhiều nơi phải ra đảo mới có bãi tắm đẹp (trừ Phuket), ăn uống có nhiều vị cay có thể không phù hợp với thành viên gia đình, chi phí đi lại cao, em thấy không đáng. Đi để về có cái khoe với bạn là đã tới nước này, nước kia thì chỉ cần đi những nơi du lịch chính, không cần lọ mọ thêm, VN mình còn chưa khám phá hết, nhu cầu khám phá nhiều điểm đến của một quốc gia khác chỉ với lý do du lịch em thấy khá viển vông (trừ phi cụ học hành, công tác, sinh sống ở đó, ở thời gian lâu, đi lại thuận tiện) :).

Em có chút phản biện với cụ, mong cụ không phật ý :).

themsuachua

Xe tải
Cảm ơn cụ lắm lắm về những hình ảnh, về bài viết, về những thông tin hữu ích cụ đã chia sẻ! Mời cụ chén rượu Kim Sơn quê em cho ấm bụng nhá!

wonbin510

Xe hơi
đẹp quá cụ ơi. chẹp chẹp

bachkhoak40

Xe điện
Hay quá, em nghiên cứu dần dần

Bóng Chày

Xe lừa
Hình minh hoạ thôi các lão ... Thông tin chia sẻ để ở cho rẻ là chính, hình đẹp em để chỗ khác lol

TEV

Xe hơi
Rất nhiều kinh nghiệm hay và bổ ích. Cảm ơn cụ đã chia sẻ, em xin phép lưu để dùng dần cụ nhé :)

TEV

Xe hơi
[FONT=&quot]Du lịch 1 mình: Chia sẻ với giới trẻ của Bóng Chày[/FONT]

[FONT=&quot]Vài năm gần đây...

Chúc 2 con sớm có những chuyến đi trải nghiệm của riêng mình!
[/FONT]
Câu kết này mới là điều em thích nhất trong bài của cụ...

Bóng Chày

Xe lừa
Nhà quê Mỹ - Walnut Creek, California

tuannbb

Xe điện
Cẳm ơn cụ vì những thông tin rất bổ ích !

giangsuki

Xe ngựa
Có nhiều bài trong box này của lão, nhưng em thấy bài này tâm huyết với anh em diễn đàn nhất

Bóng Chày

Xe lừa
Nhiều người biết đến Cali là tiểu Bang chan hòa ánh nắng ... khí hậu nhiệt đới với các bãi biển dọc bờ Tây ...
Sai, Cali còn có rất nhiều khi trượt tuyết thua gì Thụy Sỹ ... Kirkwood, California

buffalo car

Xe điện
Rất hay! Tks cụ Bóng Chày đã đúc kết các kinh nghiệm quý báu từ thời trai trẻ đến giờ. Em cũng vậy, trước một chuyến đi bao giờ cũng dành thời gian với cụ GG để chắc chắn và an tâm mọi điều về điểm sẽ đến...học tập được cụ nhiều lắm ợ! :)

sparkvan

Xe điện
cám ơn bài viết của cụ

Bóng Chày

Xe lừa
bài của cụ có rất nhiều kinh nghiệm hay, bổ ích
cảm ơn cụ nhiều!
cám ơn bài viết của cụ
Rất hay! Tks cụ Bóng Chày đã đúc kết các kinh nghiệm quý báu từ thời trai trẻ đến giờ. Em cũng vậy, trước một chuyến đi bao giờ cũng dành thời gian với cụ GG để chắc chắn và an tâm mọi điều về điểm sẽ đến...học tập được cụ nhiều lắm ợ! :)
Cẳm ơn cụ vì những thông tin rất bổ ích !
Có nhiều bài trong box này của lão, nhưng em thấy bài này tâm huyết với anh em diễn đàn nhất
Em cứ thấy cái gì có lợi cho cộng đồng em lại chia sẽ nhé :)
Lâu lâu không được đi đâu, xem ảnh cũ cũng bồi hồi nhớ phết!

Homewood, California

Bóng Chày

Xe lừa
Vui cực, dưới chân núi thì bikini tung tăng, lên đỉnh lại quần áo xênh xang trượt tuyết!

Bóng Chày

Xe lừa
Sanfrancisco, California từ trên cao. Ở SF có 1 phố và 1 quả đồi rất nổi tiếng. các cụ thử Google ra nhé. Ở đây thì tuyền khách du lịch thôi ...