[Funland] Du học Nhật Bản.

Trạng thái
Thớt đang đóng

14m6789

Xe máy
Em thì em chưa qua bển bao giờ, nhưng em nghĩ nơi có cuộc sống màu hồng chắc là chỉ có sang I rắc gia nhập IS, chỉ có ăn và đi đánh bom cảm tử =))

printer05

Xe điện
Một trong những quận ở Tokyo có thể hút thuốc ngoài đường cũng như có thể vứt đót xuống đường, em thì chẳng biết mấy cái luật cấm hút thuốc đâu cứ theo dân bản địa thôi, họ hút ngoài đường thì em cũng hút, họ không hút em cũng không hút. Chỗ học của em cũng có phòng hút thuốc, toàn vào đó với mấy ông người nhật.

Chỗ em ăn, ở ngày xưa đây

http://www.hidajapan.or.jp/en/center/about/tkc.html

Giá phòng và các bữa ăn đây

http://www.hidajapan.or.jp/en/center/about/charges.html

Học thì ở đây, em phải lục lại tài liệu thì mới nhớ ra địa chỉ
Add: 3rd Floor, NBF Ogawamachi Building, 1-3-1, Kanda-Ogawamachi, Chiyoda-ku,
Tokyo 101-0052 JAPAN

Em phải cảm ơn cái street view vì nó làm cho em nhớ lại được những tháng ngày tan học đi thẳng ra Akihabara, phê quá.

Chỉnh sửa cuối:

xe mo cau

Xe buýt
Chỉ nhìn những tấm ảnh ở trên mạng chụp cảnh người nhật ngủ như chết trên tàu điện ngầm là em đã hình dung ra áp lực công việc ở bên đó rồi.

printer05

Xe điện
Chỉ nhìn những tấm ảnh ở trên mạng chụp cảnh người nhật ngủ như chết trên tàu điện ngầm là em đã hình dung ra áp lực công việc ở bên đó rồi.
Em sang đấy cũng học theo phong cách đấy, đi tầu toàn ngủ đứng, khi đến các ga bao giờ cũng có loa thông báo nên cũng không sợ đi quá.

be bư

Xe ngựa
sao ko thấy bài cụ ở quán nhỉ ? e phải vào tìm kiếm mới thấy

be bư

Xe ngựa
loại trừ sang du học kiếm thêm tiền . thì đầu tư cho f1 đi du học ở nhật có nên ko các cụ . cụ nào tư vấn e nhé vì e đang định cho f1 đi singapo

Quynhkun

Xe tăng
Cảm ơn bờ dồ. Nếu đang học tiếng hoặc semon thì học phí khoảng 60 ~ 70 man/năm (khoảng hơn 5 man/tháng), nếu nguồn trợ cấp bị gián đoạn thì du học sinh phải tự bù đắp để vượt qua khó khăn (chuyển nhà đi xa hơn cho rẻ, ăn uống tiết kiệm hơn, làm ca đêm để tiền công cao hơn), nói chung là cố sức thì cũng có thể gồng được 5-7 tháng, nhưng không nên để các em cố lâu quá vì sức người cũng chỉ có hạn.
Vậy là tầm hơn 100 triệu tiền học phí 1 năm ah cụ? Đứa em họ em vừa bay thứ 4 tuần trước. Em cũng k nghĩ là riêng học phí mà cao như vậy ạ :/

đứngcạnhcửasổ

Xe container
loại trừ sang du học kiếm thêm tiền . thì đầu tư cho f1 đi du học ở nhật có nên ko các cụ . cụ nào tư vấn e nhé vì e đang định cho f1 đi singapo
Cảm ơn bờ dồ. Có 03 cách cho con đi học ở Nhật Bản.

1. Đi học từ lớp 11 tại Nhật rồi học Đại học.
2. Sau khi tốt nghiệp PTTH tại Việt Nam thì đi học trường tiếng tại Nhật.
3. Học đại học năm thứ nhất tại Việt Nam, sau đó học tiếp đại học tại Nhật Bản.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Vậy là tầm hơn 100 triệu tiền học phí 1 năm ah cụ? Đứa em họ em vừa bay thứ 4 tuần trước. Em cũng k nghĩ là riêng học phí mà cao như vậy ạ :/
Cảm ơn bờ dồ. Bờ dồ có thể vào site của nhà trường mà em bờ dồ theo học, sẽ có thông tin học phí đăng công khai trong đó.

khung long

Xe hơi
e cũng đc đi nhật 1 lần, công nhận bên đó sạch thật. vui chơi cũng thích, hơn ở châu âu

BMW3se

Xe tải
Ôi tầu gì mà *** dài vậy trông ngộ quá
Tàu Shinkansen đấy cụ, tốc độ khoảng 270-300 km/h.Em biết 1 cụ ngưởi Việt mình nhà cách chỗ làm khoang 300 hay 400 km gì đó, hàng ngày đi làm bằng tàu này vì bên này cty hỗ trợ tiền đi lại.Thật là vãi, ngày đi làm 600 - 800km:-o
Còn đây là "Xếp hàng đợi phóng", em màu xanh thứ 3 từ trái sang là model mới nhất, mới đưa vào hoạt động hôm 14-3 thì phải.
[/URL][/IMG]

YAMAKAWA

Xe buýt
Một trong những quận ở Tokyo có thể hút thuốc ngoài đường cũng như có thể vứt đót xuống đường, em thì chẳng biết mấy cái luật cấm hút thuốc đâu cứ theo dân bản địa thôi, họ hút ngoài đường thì em cũng hút, họ không hút em cũng không hút. Chỗ học của em cũng có phòng hút thuốc, toàn vào đó với mấy ông người nhật.

Tokyo 101-0052 JAPAN

Em phải cảm ơn cái street view vì nó làm cho em nhớ lại được những tháng ngày tan học đi thẳng ra Akihabara, phê quá.
Hóa ra cụ này ở trung tâm AOTS TKC à
Em cũng đi theo cách này 2 lần nhưng ở YKC Yokohama

printer05

Xe điện
Hóa ra cụ này ở trung tâm AOTS TKC à
Em cũng đi theo cách này 2 lần nhưng ở YKC Yokohama
Cụ bên Fsoft à? Đi 6 tháng / lần. Em sang học có 2 tháng thôi. Sang đấy ngoan nên không đi chơi qua đêm (do chỗ ở bắt check in 10h tối), về sau mới biết đi cũng không vấn đề gì, tiếc quả leo Fuji quá. Đi chơi xa nhất là lên Yoko mua con búp bê geisa.

mercilon

Xe buýt
Câu lão hỏi là ở Nhật chứ có ở Việt Nam thì em cũng chịu :))
Vì người nhà lão ở Tp nào, chi tiêu bao nhiêu, thi vào trường nào, thi một hay nhiều lần mới đỗ... Thì có mà ngài Tương Lai mới giả nhời được ;)
Nhưng em chỉ có thể nói thế này:
- Bên ấy quan điểm vừa học vừa làm nên học sinh, sinh viên sẽ tự trang trải được các chi phí học tập, sinh hoạt, học phí của mình.
- Tài chính gia đình hỗ trợ ban đầu, thường là học phí 1 năm, chỗ ở 6 tháng và tiền tiêu mấy tháng đầu khoảng 200 củ đủ để tạo đà cho các cháu đi các bước tiếp theo: tự làm để đóng học phí, chỗ ở, ăn uống và đóng tiền học lên cao hơn (senmon, CĐ, ĐH...)
- Khi học tiếng xong, bắt đầu học senmon trở lên thì việc chọn thi và chọn truờng rất quan trọng vì mức học phí khác nhau. Lúc ấy tuỳ theo sức học, tuỳ theo tình hình tài chính mà các cháu tích luỹ được cộng với khả năng TC của gia đình mà quyết định chọn trường cho phù hợp.
F1 nhà em em cũng tính từng bước nhỏ như vậy, em ko có tài để tính dài như câu hỏi của lão ;)

Lão cần hỏi gì thêm thì Pm hay alo cho em.
Noted with thanks, lưu lại sau còn biết đường binh, hihi....

jang

Xe tăng

Tokyo 101-0052 JAPAN

Em cũng có nửa năm sống ở đây. Cụ đi năm nào thế?

Trạng thái
Thớt đang đóng