[Funland] Du học Nhật Bản.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cường Trần

Xe hơi
Trung tuần tháng 03/2015, loạt bài phóng sự [Nghiệt ngã khát vọng đổi đời của du học sinh tự túc tại Nhật Bản] đã làm xôn xao dư luận Việt Nam và Nhật Bản.

Một người bạn Nhật đang phụ trách một trường học có nhiều du học sinh Việt Nam gọi điện thoại cho mình "Nếu đứngcạnhcửasổ có thời gian thì sang Nhật giúp mình một chuyến, những điều được phản ánh trong phóng sự không phải là phổ biến đâu".

Nhận lời giúp bạn, tuần trước mình ghé qua Đại sứ quán Nhật Bản xin Visa, và ngày mai, mình đi Nhật giúp bạn một chuyến.

Chân thực cụ nhé!bạn em sang đấy em biết!vất lắm khổ lắm có dư được đồng nào thì đóng học phí rồi trả nợ!báo viết hơi láo nhưng cs của thằng bạn chí cốt em thì giống 90% báo nói!

Ichiban2012

Xe tải
Em cũng đang quan tâm vấn đề này để định hướng cho F1 nhà em vì cũng đang theo học tiếng Nhật. Vodka cụ cái đã, hóng dần.

Cường Trần

Xe hơi
Em cũng đang quan tâm vấn đề này để định hướng cho F1 nhà em vì cũng đang theo học tiếng Nhật. Vodka cụ cái đã, hóng dần.
cụ nghiên cứu kỹ nhé!nói chuẩn 1 câu cụ để f1 sang đấy là để nó làm cửu vạn như từ ở vn ta dùng đấy cụ ạ nếu f1 ko có học bổng 100% thì coi như cụ cho em ấy đi lao động ko công 2 năm!

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Em tưởng giờ sang Nhật được miễn visa nếu đi trong vòng 14 ngày mà nhỉ.
Cảm ơn bờ dồ. Hộ chiếu phổ thông của Việt Nam vẫn chưa được miễn Visa vào Nhật Bản ạ.

vietbamboo

Xe điện
Cụ sang đó mà có tý trứng cá KOI nào mang về bán lại cho em với nhé. Mua nguyên con đắt quá em không đủ tiền

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Chân thực cụ nhé!bạn em sang đấy em biết!vất lắm khổ lắm có dư được đồng nào thì đóng học phí rồi trả nợ!báo viết hơi láo nhưng cs của thằng bạn chí cốt em thì giống 90% báo nói!
Cảm ơn bờ dồ. Du học sinh/Tu nghiệp sinh/Kỹ thuật viên là các cách phổ biến để sang Nhật Bản, trong đó du học sinh là cách dễ nhất và ít tốn kém nhất, cho nên nếu đi học thì hãy chọn du học sinh, còn nếu đi kiếm tiền thì nên chọn Tu nghiệp sinh/Kỹ thuật viên. Nếu chọn kiếm tiền bằng cách du học sinh thì sai đường rồi ạ.

xeco.com

Xe lăn
Chúc bồ dồ thượng lộ bình an và thành công nhé.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Có đứa em sang đó từ trong năm ở Tokyo
Bờ dồ sổ có tác nghiệp ở đó ko ạ?
Cảm ơn bờ dồ. Trường học của bạn mình sẽ tổ chức một chuyến đi chơi ngắn trong hai ngày/một đêm cho các du học sinh (trong đó có du học sinh Việt Nam), mình sẽ tham gia chuyến đi chơi ngắn này để tiếp xúc và trò chuyện với các bạn du học sinh, ghi nhận tâm tư của các bạn để truyền tải về gia đình các bạn, để mọi người ở nhà không quá lo lắng.

Ichiban2012

Xe tải
cụ nghiên cứu kỹ nhé!nói chuẩn 1 câu cụ để f1 sang đấy là để nó làm cửu vạn như từ ở vn ta dùng đấy cụ ạ nếu f1 ko có học bổng 100% thì coi như cụ cho em ấy đi lao động ko công 2 năm!
Thanks cụ, thì em vẫn đang hóng mà nhưng chắc chắn là không tự túc được rồi vì em không đủ khả năng phiêu lưu như vậy.

thuyle

Xe tải
Cảm ơn bờ dồ. Du học sinh/Tu nghiệp sinh/Kỹ thuật viên là các cách phổ biến để sang Nhật Bản, trong đó du học sinh là cách dễ nhất và ít tốn kém nhất, cho nên nếu đi học thì hãy chọn du học sinh, còn nếu đi kiếm tiền thì nên chọn Tu nghiệp sinh/Kỹ thuật viên. Nếu chọn kiếm tiền bằng cách du học sinh thì sai đường rồi ạ.
Bờ dồ có tới Fuji không cho em gửi ít quà cho em trai út, nó du học sinh bên đó mà tính cách thay đổi hẳn, rất tích cực, không hiểu cu cậu tranh thủ đi làm thêm thế nào trang bị cho thầy cu cả ai phôn ai bát để tiên phây tham mỗi ngày, thi thoảng lại dở giọng triết lý như người nhớn, quả thực vì là anh trai hiểu tính mà em rất mừng so với dạo nó quen được anh chị bảo bọc ở nhà, ba hôm trước lại gửi tặng anh cả lố sơ mi Uniqlo sale off

hoasimtim

Xe điện
Bờ dồ Sổ đi có 3 ngày e là chưa sâu sát được tình hình của dhs đâu :)

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Bờ dồ có tới Fuji không cho em gửi ít quà cho em trai út, nó du học sinh bên đó mà tính cách thay đổi hẳn, rất tích cực, không hiểu cu cậu tranh thủ đi làm thêm thế nào trang bị cho thầy cu cả ai phôn ai bát để tiên phây tham mỗi ngày, thi thoảng lại dở giọng triết lý như người nhớn, quả thực vì là anh trai hiểu tính mà em rất mừng so với dạo nó quen được anh chị bảo bọc ở nhà, ba hôm trước lại gửi tặng anh cả lố sơ mi Uniqlo sale off
Cảm ơn bờ dồ. Chắc là mình chỉ loanh quanh Tokyo và Chiba thôi. Chúc mừng bờ dồ có một người em có nhiều tiến bộ.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Bờ dồ Sổ đi có 3 ngày e là chưa sâu sát được tình hình của dhs đâu :)
Cảm ơn bờ dồ. Mình chỉ ghi nhận và truyền tải thông tin của du học sinh về cho gia đình họ thôi, sự thật như thế nào thì mình cố gắng ghi nhận đầy đủ như vậy.

Rishi

Xe tăng
Sang đấy cập nhật of liên tục bờ dồ nhé!

man_bb89

Xe hơi
Cụ sang xách giúp e ít đồ về cụ nhé. Hehe

bachkhoak40

Xe điện
Hay quá, em cũng có nhiều du học sinh ở nhiều vùng miền ở Nhật, cụ có cần thực tế thì em có thể giúp cụ một số khu vực nhé. Cụ ký sự kỹ một chút nhé, em hóng thớt của cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng