[Funland] Dự đoán thị trường bất động sản 2024, nên mua hay chờ?

vuongbui1988

Xe tải
Giờ cụ vẫn kịp mua đấy, theo nhiều chuyên gia thì cơ hội x2 x3...còn nguyên, mua nhanh kẻo ko kịp.
Em chỉ sợ cụ mua rồi, vài năm nữa vẫn thấy mình còn ng* hơn :)):)):))
Ko hiểu mấy cụ cò vạc thớt này đang suy nghĩ gì, khi mà giao dịch bds hiện nay gần như ko có, nhiều cụ thì đang gánh lãi còng lưng, thu nhập giảm sút thì thấy rõ, hết nay năm thông tư 02 kết thúc thì tiền đâu trả nợ???
Nhiều lúc ko hiểu các cụ phải dùng 2-3 nick tung hứng làm gì cho khổ, giờ nói cũng giải quyết dc vấn đề gì đâu, "sóng" đã hết thì lướt làm sao dc.
Cụ thấy e ở 1 số topic nhận ra sớm và may chốt được 2 căn cc trước Tết và bh tăng cũng hơn đi gửi tiết kiệm của 1 số cụ rồi 😃

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Giờ cụ vẫn kịp mua đấy, theo nhiều chuyên gia thì cơ hội x2 x3...còn nguyên, mua nhanh kẻo ko kịp.
Ko hiểu mấy cụ cò vạc thớt này đang suy nghĩ gì, khi mà giao dịch bds hiện nay gần như ko có, nhiều cụ thì đang gánh lãi còng lưng, thu nhập giảm sút thì thấy rõ, hết nay năm thông tư 02 kết thúc thì tiền đâu trả nợ???
Nhiều lúc ko hiểu các cụ phải dùng 2-3 nick tung hứng làm gì cho khổ, giờ nói cũng giải quyết dc vấn đề gì đâu, "sóng" đã hết thì lướt làm sao dc.
Oh. Vậy là cụ chủ lên tiếng rùi. Bây h đã sang quý 3/2024. Theo như cụ thì bây h bds HN đỉnh rùi, mua bây h là sml nhỉ? (Deal mua Hinode của cụ chắc cũng dừng ;)) ).
Thư thoảng vào pic này giao lưu mà chả hiểu quan điểm của cụ là j, cũng chả hiểu ý cụ muốn nói cái j, cũng chả biết cụ dự phóng tăng hay giảm, tiềm năng hay ko (chắc trình độ đọc hiểu của e có vấn đề :)) ). Nay thì mới rõ ràng quan điểm :D

vuongbui1988

Xe tải
Oh. Vậy là cụ chủ lên tiếng rùi. Bây h đã sang quý 3/2024. Theo như cụ thì bây h bds HN đỉnh rùi, mua bây h là sml nhỉ? (Deal mua Hinode của cụ chắc cũng dừng ;)) ).
Thư thoảng vào pic này giao lưu mà chả hiểu quan điểm của cụ là j, cũng chả hiểu ý cụ muốn nói cái j, cũng chả biết cụ dự phóng tăng hay giảm, tiềm năng hay ko (chắc trình độ đọc hiểu của e có vấn đề :)) ). Nay thì mới rõ ràng quan điểm :D
Nghe mấy lão thấy lửa hô cháy đó ai mà ngu ko có kiến thức như e lỡ chứ thấy ngáo ngơ, giữ tiền xuyên từ 2022 đến giờ ko mua gì đúng ngáo 😅

dog.fearless

Xe tăng
Đất tỉnh. 76 thửa mà 1.500 hồ sơ. :))

Giờ này năm ngoái có cụ vẫn còn ngồi nhà trùm chăn phán:
1. Ế lòi, làm gì có ai đấu.
2. À có đấu à, đấu xong lại bỏ cọc chứ gì.
3. Ơ thế có nộp tiền à, nộp tiền xong lại đóng băng, cắt lỗ chứ gì.

Còn năm nay thì: LÀM GÌ CÓ GIAO DỊCH ĐÂU.

:))

có đâu mà có ))

ORIJEANS

Xe container

nhaque_tb

Xe tăng
Túm váy lại là chủ thớt có ít tiền định vay thêm bank để mua tí nhà mà giá nó chạy nhanh quá lom dom không mua được. Giờ ngồi khóc toáng lên nhìn ai cũng ra cò vạc với thổi giá, rồi lo cho người mua nhà vay bank ko trả đc mà có phải đếch ai mua nhà cũng vay bank đâu. Kêu ko có giao dịch á, giá hợp lý thì vẫn xếp hàng chốt cọc ầm ầm, ông bạn tôi vừa bán xong. 🤣

thangsu

Xe buýt
Cụ coi chừng chứng rối loạn lo âu, giờ nhiều người bị lắm 😢!
Quan điểm của nhà cháu là nước nổi lo chi bèo chẳng nổi. Mình là dân thường chỉ như cánh bèo thôi, tài phiệt như con tàu lớn mới sợ mắc cạn. Mình thì nước có cạn đến sát bùn vẫn sống chỉ khổ hơn chút thôi. Cứ để Chính phủ và tài phiệt lo, mình té nước theo mưa 😁. Nhà cháu trải qua thời bao cấp, cơm chẳng có ăn, điện chẳng có dùng, vẫn sống và lớn lên chả sao cả.
Đất mua dính đỉnh thì ôm tiếp đợi kỳ tăng sau, chung cư mua dính đỉnh thì cho thuê chờ thời...băng có đóng lại tan, cứ lạc quan mà sống 😁.
2011 cháu đu đỉnh đất dịch vụ Hoài đức đây, mua 28tr đến 2013 -2014 giảm về 8tr , cháu bỏ đấy đi làm việc khác. Chết là chết những ông vay quá nhiều muốn qua đêm thành đại gia , chứ cứ đầu tư đúng khả năng tài chính, am hiểu về sp mình đầu tư ... thì sẽ vượt được khó khăn và có lợi nhuận.
Trong đầu tư, ngoài tiền và khả năng phán đoán, thì sức chịu đựng rất quan trọng, nhiều ông chết trước khải hoàn môn chỉ vì không gắng chịu được thêm xíu nữa 🥲.
Sao em không đọc được còm này của cụ sớm hơn nhỉ😭😭😭
Em có căn THNC cho thuê khách bập bõm, nhà thì xuống cấp, giá cứ lẹt đẹt quanh 40. Cháu tức mình bán mịa đi. Giờ nhìn lại nó lên 6x. Tiếc phát khóc, coi như 1 năm bay mất đôi tỏi.
Giờ cháu quyết theo lời cụ rồi.💪🏼

tuituoirong

Xe đạp
Chào các cụ. Cũng sắp hết năm 2023 và sang năm 2024 nên em xin phép lập thớt để các cụ cùng vào bàn luận về thị trường bds Hà Nội và phía Bắc năm 2024. Hy vong qua thớt này các cụ nhà đầu tư, người mua nhà để ở có thể nắm dc các thông tin hữu ích và ra quyết định hợp lý.
- Về kinh tế chung: Theo quan điểm của em thì kinh tế 2024 vẫn là 1 năm khó khăn do nhiều nguyên nhân: kinh tế thế giới chưa hồi phục, hấp thụ vốn vào nền kinh tế chưa hiệu quả dù lãi suất thấp, đầu tư công chưa có các dự án mới triển khai...
- Về chính sách kinh tế của chính phủ: Đây là điểm sáng rất tích cực, vì các cụ cũng nhận thấy rõ ràng là chính phủ và ngân hàng đang tìm mọi cách hỗ trợ nền kinh tế và đặc biệt là ngành bất động sản như giảm lãi suất, thông tư 02 cho gia hạn và hoãn nâng nhóm nợ, thông tư 06 cho phép vay vốn ls thấp hơn để đảo nợ, gia hạn trái phiếu...
- Về nguồn cung bất động sản: Năm 2024 sẽ có rất nhiều dự án chung cư mới khởi công, cung cấp ra lượng lớn căn hộ (nguồn thì em xin phép ko nói dc). Phân khúc liền kề, biệt thự kđt mới nguồn cung mới ko nhiều. Đất nền phân lô thì sẽ bị siết từ 1/1/2025 nên 2024 sẽ có nhiều biến động, khó dự đoán trước.
- Về nguồn cầu bất động sản: Nhu cầu về nhà ở vẫn cao, đặc biệt là phân khúc chung cư. Lãi suất thấp sẽ khiến nhiều nhà đầu tư chuyển tiền gửi tiết kiệm sang mua bất động sản giá rẻ, xác định đầu tư lâu dài. Nhà đầu cơ giai đoạn này sẽ chưa thực sự thấy hấp dẫn và tiềm ẩn nhiều rủi ro khi vay bank, lướt sóng. Các "cá mập" thì có thể tiếp tục chờ đợi hoặc lựa chọn đầu tư vào 1 phân khúc ít người quan tâm và ngờ tới thời điểm này.
- Về các khu vực bất động sản:
+ Phía Bắc HN: Mê Linh, Sóc Sơn có thông tin thành phố mới nhưng 2024 chưa thể phát triển dc vì còn hạn chế về giao thông, cầu đường, hạ tầng. Đông Anh giá sẽ lên do có Vin Cổ Loa và dự án Thành Phố Thông Minh của BRG.
+ Phía Tây HN: Khu này khó dự đoán trước vì nhiều năm dc các nhà đầu tư quan tâm, sử dụng nhiều đòn bẩy tài chính, phần tiếp theo em sẽ nói chi tiết hơn.
+ Phía Nam HN: Khu này cũng có thông tin về sân bay thứ 2 tại Hà Nội nhưng đến 2050 dự kiến mới hoạt động thì 2024 hơi sớm để đầu tư. Em nghĩ khu này sẽ có ít biến động.
+ Phía Đông HN: Theo em thì sẽ tiếp tục phát triển nhanh do có sự đầu tư của nhiều CĐT uy tín tiềm lực mạnh như Vin, Eurowindow, Him Lam. Hạ tầng giao thông tốt. Giáp với khu nhà giàu Hải Phòng, Hải Dương, Quảng Ninh, Bắc Ninh và sắp thêm Hưng Yên. Nguồn cầu sẽ có nhiều cả từ ngoài vào chứ không phụ thuộc vào phía trong ra.
+ Các tỉnh lân cận Hà Nội: Hưng Yên là điểm sáng để đầu tư. Hôm trc em có xem 1 video thấy tỉnh Hưng yên đang tích cực thu hút đầu tư FDI, xây dựng cùng lúc hàng chục kcn dọc theo đường mới từ đường 5 rẽ vào, qua thành phố Hưng Yên đi Thái Bình, các lãnh đạo tỉnh trực tiếp đưa các đoàn đầu tư đi thăm vị trí các KCN. E có việc đi Hưng Hà Thái Bình và cũng đi qua con đường này, thấy gần 60km tấp nập xe cộ thi công 2 bên đường. Các tỉnh khác thì theo em ko có nhiều biến động.
- Nhận định của em về diễn biến thị trường bất động sản 2024:
Quan điểm của em thì vẫn theo tư duy "chu kỳ" vì cũng đã 4-5 chu kỳ bất động sản lên xuống rồi. Do kiến thức còn hạn chế nên em chỉ căn cứ vào chu kỳ gần nhất, chu kỳ mà em thực sự có hiểu biết và tham gia vào. Khoảng 2010 thì thị trường đổ vỡ, giá giảm ko phanh, nhiều nhà đầu tư mất đến 50% thậm chí nhiều hơn do dùng đòn bẩy tài chính, và tập trung chủ yếu ở khu phía Tây Hà Nội. Đến năm 2014-2018 thì thị trường phát triển ổn định, giá tăng dần nhưng ko sốt. Từ 2018- 2021, sốt bất động sản bất chấp dịch bệnh covid.
Từ 2022-2023 thì thị trường đi xuống nhưng có điều kỳ lạ là giá ko giảm sâu, chỉ giảm 1 chút hoặc đi ngang, cao nhất như Kim Chung Di Trạch em ghi nhận cũng chỉ đến 30% từ giá CĐT. Chung cư lại liên tiếp lập đỉnh giá.
Để giải thích vấn đề tại sao giá ko giảm sâu như chu kỳ trước, theo em điểm mấu chốt chính là do nhà đầu tư chưa chịu áp lực tài chính và nói chính xác hơn là ngân hàng tạo điều kiện cho các nhà đầu tư dc gia hạn, ko nhảy nhóm nợ, vay bank khác, lãi suất thấp...tránh việc đổ vỡ như chu kỳ trước. Còn chung cư do nguồn cung 2 năm vừa rồi ko có nên cung thiếu, cầu tăng, giá cũng đội lên. Các CĐT đợt này ra hàng, vừa là để "hớt váng sữa", vừa là để có tiền trả nợ sau 2 năm trầm lắng, nợ trái phiếu sẽ đẩy giá chung cư lập đỉnh mới, giá chung cư sẽ còn tiếp tục tăng cao.
Nhiều cụ đọc đến đây thì sẽ nghĩ ngay đến mốc 2024 sẽ là đáy rồi và từ 2024 thị trường bất động sản sẽ hồi phục đi lên. Nhưng theo em, đáy và hồi phục hay không sẽ phụ thuộc rất lớn vào 6 tháng đầu năm 2024.
Năm 2024, thị trường bất động sản sẽ phải xử lý nhiều vấn đề lớn: Thông tư 02 về việc gia hạn nợ, nhóm nợ sẽ hết hạn - ngân hàng có tiếp tục gia hạn nữa hay ko, quả bom nợ xấu có thể kéo dài cho tự xì nhưng nếu nó ko xì dc thì ôm càng lâu lại càng nguy hiểm, nếu ko dc gia hạn thì 1 số bank sẽ có nợ xấu tăng đột biến và tạo áp lực bán tháo của nhà đầu tư. Đáo hạn trái phiếu cao kỷ lục, cái này nằm ngoài tầm của các cơ quan vì chính các trái chủ có đồng ý gia hạn không lại là quyền của họ. Liệu còn tay to, trùm bơm thổi bds nào bị đưa ra như bà L - VTP . . .

Ngoài ra, tình hình kinh tế cũng sẽ là yếu tố quyết định việc hồi phục thị trường bds hay không. Thực tế là tất cả các đợt sốt đất hoặc chu kỳ tăng giá đất đều đi kèm với GDP tăng nhanh.
Ở kịch bản thuận lợi, nền kinh tế từ đầu năm 2024 hồi phục, nhu cầu mua sắm chi tiêu tăng, sản xuất kinh doanh hồi phục, nguồn vốn FDI vào Việt Nam tăng trưởng cao liên tục...kết hợp với chính sách lãi suất thấp thì nhà đầu tư sẽ có nguồn tiền trả nợ, tiền dư mua bds và quan trọng nhất là lòng tin vào thị trường bds hồi phục cao. Ở kịch bản này, giá bds cũng sẽ tăng đều ổn định, chứ cơ hội x2 x3 thì em nghĩ chưa đến.
Ở kịch bản không thuận lợi, nền kinh tế 6 tháng đầu 2024 ko khởi sắc, ko có sự đột biến thậm chí còn tệ đi so với 2023 thì rất có khả năng "chu kỳ" giảm giá của bds vẫn tiếp tục. Giảm nhiều hay ít sẽ phụ thuộc vào áp lực tài chính của nhà đầu tư và vị trí, tiềm năng sinh lời, dòng tiền của bds.
Đây là ý kiến cá nhân của em, còn 1 số yếu tố liên quan đến thị trường tài chính nữa nhưng em xin chia sẻ ở thớt khác.
Mời các cụ vào cho xin ý kiến, nhiều cái do kiến thức em còn hạn chế thì các cụ cứ chỉ cho em rõ, em sẽ tiếp thu. Thank các cụ đã đọc bài!
VẬY HẾT 6 THÁNG ĐẦU NĂM 2024 RỒI THÌ NÊN MUA HAY CHỜ CỤ CHỦ :)):)):))=))

23h01

Xe máy
Sao em không đọc được còm này của cụ sớm hơn nhỉ😭😭😭
Em có căn THNC cho thuê khách bập bõm, nhà thì xuống cấp, giá cứ lẹt đẹt quanh 40. Cháu tức mình bán mịa đi. Giờ nhìn lại nó lên 6x. Tiếc phát khóc, coi như 1 năm bay mất đôi tỏi.
Giờ cháu quyết theo lời cụ rồi.💪🏼
Nhiều khi đọc được nhưng lúc đó chưa chắc mình đã tin ý Cụ ạ, có kết quả trải qua rồi mới ngẫm lại, thường là thế ạ. Nói không nên tiếc thì không phải, nhưng tiếc xong rồi được cái gì mới quan trọng. Cơ hội luôn có rất nhiều, nên là Cụ cứ thoải mái tư tưởng, cái mình được là trải nghiệm rồi thành kinh nghiệm, cái đó nó sẽ không bao giờ mất đi.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Hôm trước đọc được 1 bài trên báo và thấy rất đúng với bản thân mình. Đại loại là có 1 anh kiểu dân đầu tư, mua đi bán lại, lãi vài trăm là bán, nhưng đến cuối cùng thì số tiền thu được cũng chẳng đủ mua những thứ mình đã từng bán, cứ bán xong lại mua chỗ khác, càng ngày càng xa hơn, từ phố xong dần vào ngõ.
Nên em cũng khuyên các cụ, nếu có chỗ nào ưng ý rồi thì cứ vứt đấy thôi. Đừng nghĩ đến nó nữa, cũng đừng máu lướt lát kiếm được ít tiền, vì bán xong thì thị trường nó cũng tăng, muốn mua lại chỗ mình vừa bán cũng khó.
Cứ dồn tiền, đủ thì mua thêm vứt đấy. Và cũng đừng chơi đòn bẩy gì, thấy người ta kiếm được nhưng mình vào có khi gẫy răng. Bds thì cứ hòm hòm tiền là múc, ném đó coi như có tài sản dưỡng già 😁

Bibep

Xe buýt
Nhiều khi đọc được nhưng lúc đó chưa chắc mình đã tin ý Cụ ạ, có kết quả trải qua rồi mới ngẫm lại, thường là thế ạ. Nói không nên tiếc thì không phải, nhưng tiếc xong rồi được cái gì mới quan trọng. Cơ hội luôn có rất nhiều, nên là Cụ cứ thoải mái tư tưởng, cái mình được là trải nghiệm rồi thành kinh nghiệm, cái đó nó sẽ không bao giờ mất đi.
Quan trọng là thời điểm và đón sóng thế nào. Ví dụ như cụ ấy cái thời điểm bán nhà đó mà nhảy sang mua vàng hay mua chứng khoán thì giờ nhẹ là x2x3 tài khoản rồi.

Không có gì là mãi mãi cả, việc tăng giá hay giảm giá cũng vậy. Chạy theo đám đông đa phần biến m thành gà ở từng thời điểm, những thứ có giá trị thật như vàng, đất hoặc chứng khoán thì sớm muộn nó cũng hồi phục lại thôi, chỉ là vào sai thời điểm sẽ khiến m sẽ mất đi những cơ hội sinh lời hơn nhiều tại thời điểm trước mắt.

Còn mấy cụ mua biệt thự bỏ hoang thì các cụ ấy chả mua thời điểm này đâu, thời các cụ ấy mua nó vẫn còn đang là lúa là đồng, đang còn san lấp mặt bằng… nên giá thế chứ có giảm nữa các cụ ấy vẫn lời chán.

hiepngo.nd

Xe tải
Hôm trước đọc được 1 bài trên báo và thấy rất đúng với bản thân mình. Đại loại là có 1 anh kiểu dân đầu tư, mua đi bán lại, lãi vài trăm là bán, nhưng đến cuối cùng thì số tiền thu được cũng chẳng đủ mua những thứ mình đã từng bán, cứ bán xong lại mua chỗ khác, càng ngày càng xa hơn, từ phố xong dần vào ngõ.
Nên em cũng khuyên các cụ, nếu có chỗ nào ưng ý rồi thì cứ vứt đấy thôi. Đừng nghĩ đến nó nữa, cũng đừng máu lướt lát kiếm được ít tiền, vì bán xong thì thị trường nó cũng tăng, muốn mua lại chỗ mình vừa bán cũng khó.
Cứ dồn tiền, đủ thì mua thêm vứt đấy. Và cũng đừng chơi đòn bẩy gì, thấy người ta kiếm được nhưng mình vào có khi gẫy răng. Bds thì cứ hòm hòm tiền là múc, ném đó coi như có tài sản dưỡng già 😁
Giống y như vợ chồng cháu chơi coin, vợ chồng cháu có khoản đầu tư coin chia 2 tài khoản mỗi người 1 cái, cháu thì trây choét nhảy ra nhảy vào, tính toán bạc tóc 1 năm vừa rồi cũng được hơn x2 tài khoản 1 tí, vợ cháu thì chả làm gì mua rồi vứt đấy x gần 4 lần :)) nghĩ mà xấu hổ mang tiếng tìm hiểu sâu

23h01

Xe máy
Quan trọng là thời điểm và đón sóng thế nào. Ví dụ như cụ ấy cái thời điểm bán nhà đó mà nhảy sang mua vàng hay mua chứng khoán thì giờ nhẹ là x2x3 tài khoản rồi.

Không có gì là mãi mãi cả, việc tăng giá hay giảm giá cũng vậy. Chạy theo đám đông đa phần biến m thành gà ở từng thời điểm, những thứ có giá trị thật như vàng, đất hoặc chứng khoán thì sớm muộn nó cũng hồi phục lại thôi, chỉ là vào sai thời điểm sẽ khiến m sẽ mất đi những cơ hội sinh lời hơn nhiều tại thời điểm trước mắt.

Còn mấy cụ mua biệt thự bỏ hoang thì các cụ ấy chả mua thời điểm này đâu, thời các cụ ấy mua nó vẫn còn đang là lúa là đồng, đang còn san lấp mặt bằng… nên giá thế chứ có giảm nữa các cụ ấy vẫn lời chán.
Đúng rồi Cụ ạ, nếu đã là tài sản thì để càng lâu càng tăng giá, quan trọng là tiền nhàn rỗi và không áp lực ngân hàng thì không có gì phải lo. Còn chọn được thời điểm càng chuẩn thì lợi nhuận càng cao thôi. Nếu đã đúng thời điểm thì mua ở đâu cũng lãi, khác nhau là lãi nhiều hay lãi ít. Nhưng làm sao để chọn được đúng thời điểm, (trường hợp may mắn em bỏ qua) thì nhìn chung những người chọn được đúng, họ cũng phải có kiến thức và trải nghiệm, mà trải nghiệm là cái không phải nói học là học ngay được, có khi người ta cũng từng mất nhiều thứ để học được. Cái em muốn nói với Cụ ý là đã qua rồi thì tiếc cũng chẳng làm được gì, thay vào đó rút kinh nghiệm cho những lần quyết định tiếp theo, vì cơ hội luôn còn phía trước mà.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Giống y như vợ chồng cháu chơi coin, vợ chồng cháu có khoản đầu tư coin chia 2 tài khoản mỗi người 1 cái, cháu thì trây choét nhảy ra nhảy vào, tính toán bạc tóc 1 năm vừa rồi cũng được hơn x2 tài khoản 1 tí, vợ cháu thì chả làm gì mua rồi vứt đấy x gần 4 lần :)) nghĩ mà xấu hổ mang tiếng tìm hiểu sâu
Cái trò coin nó cũng y như vậy. Em cũng chơi món này, mấy năm trước cũng thức cả đêm để mua bán, nhưng coin nó nhanh mà 24/24, chơi lúc nào cũng dc. Nhưng rút kinh nghiệm ra là ra ra vào vào cũng chẳng bằng ngồi im. Lên thì bán, chờ xuống hẳn thì mua. Nói thì dễ nhưng chẳng mấy ai làm dc

Bibep

Xe buýt
Đúng rồi Cụ ạ, nếu đã là tài sản thì để càng lâu càng tăng giá, quan trọng là tiền nhàn rỗi và không áp lực ngân hàng thì không có gì phải lo. Còn chọn được thời điểm càng chuẩn thì lợi nhuận càng cao thôi. Nếu đã đúng thời điểm thì mua ở đâu cũng lãi, khác nhau là lãi nhiều hay lãi ít. Nhưng làm sao để chọn được đúng thời điểm, (trường hợp may mắn em bỏ qua) thì nhìn chung những người chọn được đúng, họ cũng phải có kiến thức và trải nghiệm, mà trải nghiệm là cái không phải nói học là học ngay được, có khi người ta cũng từng mất nhiều thứ để học được. Cái em muốn nói với Cụ ý là đã qua rồi thì tiếc cũng chẳng làm được gì, thay vào đó rút kinh nghiệm cho những lần quyết định tiếp theo, vì cơ hội luôn còn phía trước mà.
Đúng rồi cụ. Thế nên mới có câu “Con cá mất là con cá to”. Có tiền trong tay thì luôn có cơ hội xung quanh. Quan trọng nhất m phải tự phân tích, và quyết định chứ chả ai tốt bụng vẽ ra cơ hội kiếm tiền cho m đâu.

Còn mua bán theo đám đông thì chả khác gì đi đánh bạc, mà những thằng thắng bạc thì chỉ có 2 loại: 1 là ăn non biết dừng sớm, 2 là nhà cái chủ cuộc chơi.

Chỉnh sửa cuối:

bibi6789

Xe tải
Cụ vẫn x2 dc là may đấy

eterniti

Xe điện
Cái trò coin nó cũng y như vậy. Em cũng chơi món này, mấy năm trước cũng thức cả đêm để mua bán, nhưng coin nó nhanh mà 24/24, chơi lúc nào cũng dc. Nhưng rút kinh nghiệm ra là ra ra vào vào cũng chẳng bằng ngồi im. Lên thì bán, chờ xuống hẳn thì mua. Nói thì dễ nhưng chẳng mấy ai làm dc
Làm dc vậy thì chủ sàn chết hết