[Funland] Dự đoán thị trường bất động sản 2024, nên mua hay chờ?

Jiren198

Xe điện
Nói chắc cụ ko tin đâu. Nhưng sắp tới em thấy nhiều cụ sẽ khổ sở vì bank đấy.
Cụ hiểu "trời nắng" và "trời mưa" ở đây ý là gì rồi phải ko.
Điều cụ nói ko sai, nhưng mỗi thời mỗi khác,chính sách khác, bds các tỉnh e nghĩ cũng hẹo ko khác gì 2010 rồi .chờ đợi 1 kịch bản sập toàn bộ e nghĩ rất khó tầm này lãi suất duy trì thấp trong thời gian dài , tăng lãi suất nền kinh tế khó khăn, đổ vỡ e nghĩ chả ô nào muốn làm củi trong giai đoạn này

eterniti

Xe điện
Cụ giải thích chi tiết hơn chút được không. Em thấy vừa rồi gói lãi suất thấp, kỳ hạn dài thì tốt quá rồi còn gì ạ.
lúc tăng cụ ý cũng lo, lúc giảm cụ ý còn lo hơn ))

ORIJEANS

Xe container
lúc tăng cụ ý cũng lo, lúc giảm cụ ý còn lo hơn ))
Là lúc giảm mạnh sao thấy lo lo, giờ tăng nhẹ thì lo cho người khác “sắp tới sẽ mệt” trong khi đầy người lock fix kỳ hạn dài.
Nó phải mơ hồ như thế nghe nó mới nguy hiểm cụ ạ.

LongNguyễn8x

Xe tăng
Là lúc giảm mạnh sao thấy lo lo, giờ tăng nhẹ thì lo cho người khác “sắp tới sẽ mệt” trong khi đầy người lock fix kỳ hạn dài.
Nó phải mơ hồ như thế nghe nó mới nguy hiểm cụ ạ.
Chuẩn cụ. Mua gì hay nhập gì đoạn vừa rồi là tùy nhìn nhận và khẩu vị, thậm chí chẳng mua gì ngồi xem xào lại khoản cũ cũng ok. Chứ cái lãi suất vừa rồi mà còn chê với dèm với lo thì bó tay thật cụ ạ. Như thằng shin 3 năm 6%, worri 5.7% 3 năm ân hạn 2 năm, thì cứ xác định là ấm êm 3 năm nữa chứ sợ cái quái gì. Còn cụ nào vay cố quá, tham lam vô độ, thì e xin ko bàn vì các cụ ấy bản tính thích đi trên dây quen rồi.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Bơm thổi sang liền kề vùng ven và các đại dự án này

eterniti

Xe điện
Chuẩn cụ. Mua gì hay nhập gì đoạn vừa rồi là tùy nhìn nhận và khẩu vị, thậm chí chẳng mua gì ngồi xem xào lại khoản cũ cũng ok. Chứ cái lãi suất vừa rồi mà còn chê với dèm với lo thì bó tay thật cụ ạ. Như thằng shin 3 năm 6%, worri 5.7% 3 năm ân hạn 2 năm, thì cứ xác định là ấm êm 3 năm nữa chứ sợ cái quái gì. Còn cụ nào vay cố quá, tham lam vô độ, thì e xin ko bàn vì các cụ ấy bản tính thích đi trên dây quen rồi.
có khi ls về 0 vẫn lo, nhỡ nó lên 1% thì sao

eterniti

Xe điện
Bơm thổi sang liền kề vùng ven và các đại dự án này
giá biệt thự, liền kề tăng dự báo sẽ còn tăng mạnh được bà Dung chỉ ra là do chi phí đầu vào đầu tư phát triển dự án tăng mạnh.

cụ thử đi làm chủ đầu tư xem có rẻ để bán cho dân không

Suri15

Xe Cứu Trợ
giá biệt thự, liền kề tăng dự báo sẽ còn tăng mạnh được bà Dung chỉ ra là do chi phí đầu vào đầu tư phát triển dự án tăng mạnh.

cụ thử đi làm chủ đầu tư xem có rẻ để bán cho dân không
Cụ thử cấp tiền cho em đi làm xem có rẻ hơn không 😜

eterniti

Xe điện

Suri15

Xe Cứu Trợ
cụ chứng minh cụ giỏi hơn các tỷ phú thì tự nhiên nhà không có gì ngoài tiền ngay
Haha, cụ trẻ ở đâu nhảy vào, em chỉ bảo bơm thổi sang các đại dự án, tự nhiên cụ lại bảo em thông chứng minh giỏi hơn các tỷ phú. Kể ra đời cũng lạ. Em xin dừng tại đây đỡ lãng phí thời gian

eterniti

Xe điện
Haha, cụ trẻ ở đâu nhảy vào, em chỉ bảo bơm thổi sang các đại dự án, tự nhiên cụ lại bảo em thông chứng minh giỏi hơn các tỷ phú. Kể ra đời cũng lạ. Em xin dừng tại đây đỡ lãng phí thời gian
cũng hơi lãng phí của em thật

LAVIC

Xe buýt
Nhiều lúc muốn nói thẳng vấn đề, nhưng người cần đọc lại ko đọc dc, 1 loạt chú sâu lại vào spam.
Em vẫn nhắc lại vấn đề của bds, chỉ có lên hoặc xuống, còn ko biến động thì chỉ khi giá ở đáy, nghĩa là lúc người mua ko có và người bán cũng ko thể bán dc.

Khongdanhvong

Xe điện
Nhiều lúc muốn nói thẳng vấn đề, nhưng người cần đọc lại ko đọc dc, 1 loạt chú sâu lại vào spam.
Em vẫn nhắc lại vấn đề của bds, chỉ có lên hoặc xuống, còn ko biến động thì chỉ khi giá ở đáy, nghĩa là lúc người mua ko có và người bán cũng ko thể bán dc.
Tóm lại cụ dự đoán tăng hay giảm ạ?

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Bank luôn đưa cho bạn cái ô khi trời đẹp, và thu lại cái ô khi trời mưa bão.
Thường khi ký hợp đồng tín dụng dài như 1 cuốn sách, chắc chắn chẳng ai ngồi đọc hết dc.
Chỉ 1 điêu khoản nhỏ cũng có thể làm tăng lãi suất cho vay mà người đi vay ko cãi dc.
Kinh tế đi lên, bank lợi nhuận khủng. Kinh tế đi xuống, bank còn kiếm dc nhièu tiền hơn...
Tiền lấy từ đâu để có lợi nhuận khủng, thưởng tết khủng thì quá rõ rồi.
Cụ nick cũ mà phát biểu như vậy là quá chán r. Hdtd ko dày như cuốn sách. Hơn chục trang chứ mấy. Thêm nữa trc khi ký cụ có thể xin trc bản draft để đọc và note lại những phần qtrong.
Còn bn doanh nghiệp nhờ bank mà mở rộng đc quy mô sao cụ ko nói?
Và thêm nữa là nếu bank nó xấu xa vậy thì các doanh nghiệp vay làm j nhỉ? Có thể đi vay người nhà hoặc f99 hoặc xã hội đỏ mà. :)).
Sr cụ e banker chính hiệu đây. Sẵn sàng tranh luận mọi khía cạnh vs cụ về ngành tài chính. Có điều suy nghĩ của cụ như vậy là hơi ngắn. ;)). Rất nhiều trường hợp dựa bank, lừa bank để chiếm dụng vốn rất cao thủ nhé. Cái này cụ nào làm bank lâu đủ hiểu. :)

Kurumasuki

Xe container
Thế chia nhau lãi ảo hàng nghìn tỷ vượt cả vốn điều lệ, rồi đến khi không thu hồi được nợ gốc thì nhà nước lại cứu hoặc mua 0₫ để gánh trách nhiêm trả lại tiền gửi cho dân là bọn nó vu oan cho các cụ à.
Cụ nick cũ mà phát biểu như vậy là quá chán r. Hdtd ko dày như cuốn sách. Hơn chục trang chứ mấy. Thêm nữa trc khi ký cụ có thể xin trc bản draft để đọc và note lại những phần qtrong.
Còn bn doanh nghiệp nhờ bank mà mở rộng đc quy mô sao cụ ko nói?
Và thêm nữa là nếu bank nó xấu xa vậy thì các doanh nghiệp vay làm j nhỉ? Có thể đi vay người nhà hoặc f99 hoặc xã hội đỏ mà. :)).
Sr cụ e banker chính hiệu đây. Sẵn sàng tranh luận mọi khía cạnh vs cụ về ngành tài chính. Có điều suy nghĩ của cụ như vậy là hơi ngắn. ;)). Rất nhiều trường hợp dựa bank, lừa bank để chiếm dụng vốn rất cao thủ nhé. Cái này cụ nào làm bank lâu đủ hiểu. :)

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Thế chia nhau lãi ảo hàng nghìn tỷ vượt cả vốn điều lệ, rồi đến khi không thu hồi được nợ gốc thì nhà nước lại cứu hoặc mua 0₫ để gánh trách nhiêm trả lại tiền gửi cho dân là bọn nó vu oan cho các cụ à.
Cụ nói ngang và quy chụp bỏ mie. Ko vay bank, hay ghét bank thì tôi bảo rồi. Ra F88 99 hoặc ra chợ mà vay.
Các bố lúc vay bank lướt đc lô đất thì hả hê, mua sắm, du lịch. Còn lúc khó khăn ko lướt đc, vẫn phải trả lãi bank hoặc bank có tăng ls thì các ô bảo cắt cổ. Mà nói đúng thực tế, các bank tăng ls đều phải dưới sự kiểm soát NHNN. Thêm nữa tăng ls huy động thì người có tiền gửi lợi, còn các ô vay sẽ thiệt. Cuộc sống có mặt nọ mặt kia, có thiệt có lợi nó là bt.
Còn cái việc chia nhau lãi ảo ngàn tỷ mà cụ nói thì như tôi nói bên trên đó. Tức là doanh nghiệp nó cố lừa, có chủ đích rồi. Tôi hiểu ý cụ nói đến kiểu SCB. Nhưng tôi nhấn mạnh lại như SCB là doanh nghiệp/cá nhân có chủ đích lừa/ trục lợi..... Cụ có phân biệt đc ko?