Dự định mua xe Escape!!

Maybach Tàu

Xe container
Ford` có chính sách One Ford rồi, ếch bên Mẽo đã không sx mẫu ếch nữa, sắp ra mẫu mới thay thế. Thế VN mình có tin gì chưa hở các cụ bên Ford ơi?
VD như là sẽ bán mẫu ford mới luôn, hay lắp ráp mẫu đó ở VN, hay lắp ráp mẫu ếch Mẽo thôi SX ở đây???
Cảm ơn các cụ:D

Keineem

Xe buýt
Em chui vào forum tìm mục dán kính V-Kool nhưng chưa tìm thấy. Các bác cho em hỏi tiếp là, em đang dự định dán kinh V-kool, có bác nào vừa dán V-kool gần đây cho em biết giá cả dán xe Escape và những khuyến mại kèm theo không ạ? V-kool có giảm giá gì cho anh em trên otofun.net không các bác... Trước giờ em có dán V-kool rồi, nhưng đã khá lâu, lúc đó V-kool thường hay giảm giá cho thành viên otosaigon hay otofun, không biết giờ còn nữa không????

Bác nào làm V-kool mà xem thì báo giá cho em luôn cũng được hhihihihi...

Hôm nay e cũng lắp bộ đèn gầm cho xe Escape tại hãng, bộ đèn này em được khuyến mại lúc mặc cả kèm theo xe. Hãng lại tư vấn mua cái bậc lên xuống tại hãng luôn với 2 options, một cái hơn 4 triệu trông xấu và 1 cái hơn 6 triệu trôgn chắc chắn. Cái hơn 6 triệu là xuất xứ Đài Loan, vậy theo các bác có nên lắp luôn của hãng hay không? Hay ra ngoài mua cái y hệt mà chi phí thấp hơn.... Mong các bác tư vấn giúp em.

Vụ chìa khóa xe, em hỏi kỹ lại đại lý và qua người quen biết thì đúng là Escape chỉ cho 1 chìa khóa có điều khiển và 1 chìa khóa ko có điều khiển. Lúc em nhận chìa em cứ lăn tăn mãi vụ này. Kiểu này phải tốn tiền mua thêm cái chìa điều khiển rồi. Chắc Ford tiết kiệm chi phi để giảm giá thành...

Chân thành cảm ơn các bác.

PS: Em còn quên vụ bọc ghế da nữa... tranh thủ hỏi luôn là bọc ghế da ở đâu chất lượng tốt ạ. Cảm ơn các bác...
Dán kính thì có thể là Llumar hoặc Vkool , giảm 10%. Con Escape dán tính tiền là xe 7 chỗ .
Về bậc lên xuống thì rất hữu ích đối với nhà có trẻ con , hoặc có thể bảo vệ nếu sườn xe va quệt , nói chung cứ loại nào bác cầm thấy nặng tay và chắc chắn là chơi.
Mua thì ở hãng thì em thấy cũng là gọi thợ ngoài vào lắp , vừa chờ đợi lâu , bác cứ ra ngoài mà mua .
Về chìa khóa thì em chưa làm nên chưa biết nhưng có lẽ vào hãng cũng được. Vì giá cũng hợp lý.
Về ghế da thì ra cậu Hội sài gòn , bọc đẹp , giá cả hợp lý , nên gọi điện trước đế làm nhanh vì cũng khá đông mà chỗ thì chật.
Thích bọc vô lăng da đẹp thì có thể bọc luôn chỗ Hội hoặc Dũng Hàn Thuyên .
Nói chung cái gì liên quan đến điện đóm thì nên vào hãng để còn bảo hành , còn lại ra ngoài hết.

pvnaf

Xe đạp
Tình hình hôm nay tôi đã giải quyết xong 90% công việc lắp đặt các thứ cần thiết cho xe rồi. Sáng lắp đèn suơng mù trong hãng do được khuyến mại. Rồi tranh thủ lắp báo lùi và bậc lên xuống tại một chỗ quen trên Hàng Muối. Thiệt hại cho bộ báo lùi là 650K còn cản lên xuống là 2800K. Bộ bậc lên xuống giống như của hãng nhưng giá chỉ bằng 1 nữa híc híc...

Chiều chạy qua V-Kool Láng Hạ dán luôn V-Kool. Tối qua có liên lạc với anh Tiến qua forum, nên đã được hẹn trước rất chu đáo. Thực ra tôi cũng đã dán 4 chiếc xe ở V-Kool rồi thành ra khi đến cũng nhận ra nhau. Cá nhân tôi đã dán V-Kool từ 2003 nên thực sự vẫn tin tuơng ở V-Kool.

Như vậy còn lại mỗi bộ ghế da. Đã PM cho bác Lộc như các bác giới thiệu nhưng chưa thấy bác ý hồi âm, có lẽ bác ý đang bận chuyện gia đình :D Trước có một chiếc xe bọc lại ghế da chỗ dưới đê gần bến xe nước ngầm, nhưng tôi không hài lòng lắm. Đợt này thử qua chỗ bác Lộc xem tình hình thế nào.

Chia sẻ vài thông tin cùng các bác, nhất là các bác mới và sắp mua xe.

À còn 1 việc xin hỏi các bác là tôi muốn hỏi thêm các bác đó là muốn lắp thêm cái Ipod nghe nhạc trong xe, thì phải xử lý thế nào hả bác? Xem trên Escape có thấy chức năng AUX nên đoán chắc nó phải có đường chờ tín hiệu âm thanh. Kiểm tra xe thì thấy không có, vậy mình có cách nào thêm dây để sử dụng Ipod được khôgn các bác? Ngoài ra có bác nào chế 1 đôi loa tép cho xe XLS chưa ạ... chỗ Hàng Muối nói bên góc kính xe cửa trước đã có dây loa nối chờ rồi, giờ cần phải khoét cái miếng nhựa ở đó lắp đặt cái loa treble sao cho nó thẩm mỹ thôi? Mong các có kinh nghiệm chia sẻ.

Trân trọng cảm ơn các bác.

TSTA

Xe container
Escape trong hãng đã lần nào xảy ra trùng tần số, bước sóng điều khiển chưa bác ?
bên cạnh chìa Ếch có 1 mã số chìa đó cụ à.
Em chưa được nghe sự trùng tần số radio ở Ếch, và với cách quản lý thống nhất qua mã chìa khóa thế, thì khả năng trùng tần số radio chắc là khó :bz

muathuhanoi

Xe máy
Xe em mua đi được gần 1 năm nhưng thấy nhiên liệu hết khoảng 10 đến 12 lít (từ khi mua đến giờ lần nào đổ xăng em đều ghi lại; mỗi lần đổ là đầy bình sau đó cho công tơ mét về không; đi hết bình lại tiếp tục ghi lại).
Em rất hài lòng về xe của mình

muathuhanoi

Xe máy
À còn 1 việc xin hỏi các bác là tôi muốn hỏi thêm các bác đó là muốn lắp thêm cái Ipod nghe nhạc trong xe, thì phải xử lý thế nào hả bác? Xem trên Escape có thấy chức năng AUX nên đoán chắc nó phải có đường chờ tín hiệu âm thanh. Kiểm tra xe thì thấy không có, vậy mình có cách nào thêm dây để sử dụng Ipod được khôgn các bác? Ngoài ra có bác nào chế 1 đôi loa tép cho xe XLS chưa ạ... chỗ Hàng Muối nói bên góc kính xe cửa trước đã có dây loa nối chờ rồi, giờ cần phải khoét cái miếng nhựa ở đó lắp đặt cái loa treble sao cho nó thẩm mỹ thôi? Mong các có kinh nghiệm chia sẻ.
Bác mua cái dây audio (giống cái cắm ở loa nối với máy vi tính ý) xong đưa ra thợ nó lắp cho, lúc nào nghe thì cắm vào Ipod qua cổng headphone là xong; bác nhớ bảo thợ chạy dây đẹp vào (tốt nhất làm đục cái lỗ ở phía dưới chỗ cắm tẩu thuốc ý, lúc nào dùng Ipod thì lôi ra)
(lần trước em cũng định lắp qua cổng Ipod nhưng hỏi ở chỗ Duy Linh thấy bảo không có dây đó nên quyết định làm cách đơn giản nhất như trên)

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
bên cạnh chìa Ếch có 1 mã số chìa đó cụ à.
Em chưa được nghe sự trùng tần số radio ở Ếch, và với cách quản lý thống nhất qua mã chìa khóa thế, thì khả năng trùng tần số radio chắc là khó :bz
Tần số chả có ý nghĩa lắm trong vấn đề điều khiển từ xa của xe! Trùng vô tư!
Quan trọng là cái "mã" điều khiển để xe nhận ra chủ mà chấp hành mệnh lệnh!:D

Cu Sut

Xe buýt

Trân trọng cảm ơn các bác.
Cụ phải tháo amply ra thì mới thấy đầu AUX. Hồi đó em đưa thợ lắp, họ đấu vào đầu AUX rồi cứ thế chạy ra ngoài qua khe nằm giữa các miếng nhựa, không đục lỗ.

Bác mua cái dây audio (giống cái cắm ở loa nối với máy vi tính ý) xong đưa ra thợ nó lắp cho, lúc nào nghe thì cắm vào Ipod qua cổng headphone là xong; bác nhớ bảo thợ chạy dây đẹp vào (tốt nhất làm đục cái lỗ ở phía dưới chỗ cắm tẩu thuốc ý, lúc nào dùng Ipod thì lôi ra)
(lần trước em cũng định lắp qua cổng Ipod nhưng hỏi ở chỗ Duy Linh thấy bảo không có dây đó nên quyết định làm cách đơn giản nhất như trên)

pvnaf

Xe đạp
Hehehehe... cảm ơn các bác, vậy coi như tạm xong vụ Ipod. Cuối tuần em ra nhờ tháo cái mặt dưỡng và cái cục Cd ra xem cắm dây audio vào thế nào....

scorp

Xe buýt
Hjx, có cụ nào đã nhìn thấy em Ếch này chạy ngoài đường nhà mình chưa ợ. Nhìn em nó long lanh va manly kinh người luôn ợ

[video=youtube;jBcr00-Ete8]http://www.youtube.com/watch?v=jBcr00-Ete8&feature=related[/video]

CAO VAN SON VG

Đi bộ
Chẳng biết xe các bác thế nào, cơ quan em mua một con escape 2.3 năm 2009 nhưng đi chán lắm ồn khủng khiếp, mà cái điều hòa thỉnh thoảng đang mát lạnh lại đơ ra khiến mấy bác ngồi sau phát sốt lên, đi bảo hành mấy lần rồi nhưng ko ăn thua. Em hay phải đi công tác nhiều khi ong hết cả đầu.

capriconus

Xe tải
em thích xe phò lắm, dưng mà em ứ có đồng nào. Bác Tuấn Củi có bán chịu không? em trả góp mỗi tháng 2 củ:-/

Loipham

Xe buýt
Bạn hãy qua Ford Thủ đô ở Láng Hạ đi, hôm 20/10 rùi bạn tôi mua, tôi tư vấn chiết khấu được 1800$ đấy, ngoài ra đòi thêm được ít đồ chơi ở chỗ nhân viên bán hãng nữa...khoảng vài trăm nghìn gì đó..., cứ mặc cả vô tư, cho con số vô tư và "ép".