Dự định mua xe Escape!!

pvnaf

Xe đạp
E dự định mua xe Ford Escape XLS trong tuần này... Em không thạo về xe cộ lắm, mong các bác cho em một số kinh nghiệm. Showroom Ford Thăng Long ở Láng hạ báo giá e là 752 triệu... em chưa mặc cả gì cả.

1. Mua xe ở đâu là an tâm nhất?
2. Khi mua xe thì mặc cả thêm được cái gì
3. Khi mua xe có phải lưu ý những gì không ạ?
4. Các bác sử dụng xe Ford escape (với như cầu đi làm hàng ngày) thấy ổn về mức độ tiêu thụ nhiên liệu, sự tiện dụng của xe và không phải nhức đầu về sửa xe chứ ạ...

EM rất mong ý kiến của các bác để tham khảo khi làm việc với seller của Ford.
Trân trọng cảm ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:

Bakanbonko

Xe tải
Em cũng đang lăn tăn giống cụ :D. Chúc cụ may mắn và sau khi xong việc thì quay lại đây cho em xin ít kinh nghiệm ạ.
Chính ra mua xe lướt của Hàn hay Nhựt có khi lại ngon. Em vừa làm con Morning 2010 cho vợ chạy, ngon lành cành đào mà chẳng phải lăn tăn gì, đụng vào các bác Ford Mẽo tự dưng nhiều thắc mắc quá :(

Keineem

Xe buýt
1. Mua xe ở đâu là an tâm nhất? : Ở đâu cũng như nhau , cùng 1 lò Ford cả .
2. Khi mua xe thì mặc cả thêm được cái gì : Nói chung là giảm khoảng trên 1000$ kha khá , tùy vào showroom hoặc khả năng làm việc của bác.
3. Khi mua xe có phải lưu ý những gì không ạ? : Nói chung kiểm tra cơ bản về sơn , đèn , kính .Bác cẩn thận thì check toàn bộ list trong biên bản bàn giao
4. Các bác sử dụng xe Ford escape (với như cầu đi làm hàng ngày) thấy ổn về mức độ tiêu thụ nhiên liệu, sự tiện dụng của xe và không phải nhức đầu về sửa xe chứ ạ... : Về cơ bản thì đường trường khoảng 8,5 -10l , nội thành khoảng 13-14 lít , hỏng hóc thì cũng chả có gì trong thời gian bảo hành 3 năm .

denta

Xe hơi
cụ mua đi, yên tâm với tầm tiền đấy mà được một xe ưng ý

denta

Xe hơi
cụ chủ yên tâm đi, với tầm tiền đấy là cụ được một chiếc xe ưng ý đấy

huynhngaford

Đi bộ
1. Mua xe ở đâu là an tâm nhất ? : cụ ơi, xe đều cùng 1 hãng hết, bjo tụi e giao xe tận nhà cho cụ lun..
2. Khi mua xe thì mặc cả thêm được cái gì : Nói chung cụ ko quan tâm wa nhiều về việc mặc cả, luôn có khmãi, quan trọng là chất lượng, cụ đi thoải mái.
3. Khi mua xe có phải lưu ý những gì không ạ? : cụ thích là ok, hàng mới 100% có j mà cụ quan tâm.
4. Các bác sử dụng xe Ford escape (với như cầu đi làm hàng ngày) thấy ổn về mức độ tiêu thụ nhiên liệu, sự tiện dụng của xe và không phải nhức đầu về sửa xe chứ ạ... : Về cơ bản thì tiêu hao nhiên liệu thị còn tuy vào cụ, cá tính chạy, đường xá nữa cụ ơi. bình quân la 9l/100km.
Cụ có cần tư vấn j thêm, thì a lô e nhe! 0939944936 . Cảm ơn các bác .

ncthanghn

Xe tải
1. Mua xe ở đâu là an tâm nhất ? : cụ ơi, xe đều cùng 1 hãng hết, bjo tụi e giao xe tận nhà cho cụ lun..
2. Khi mua xe thì mặc cả thêm được cái gì : Nói chung cụ ko quan tâm wa nhiều về việc mặc cả, luôn có khmãi, quan trọng là chất lượng, cụ đi thoải mái.
3. Khi mua xe có phải lưu ý những gì không ạ? : cụ thích là ok, hàng mới 100% có j mà cụ quan tâm.
4. Các bác sử dụng xe Ford escape (với như cầu đi làm hàng ngày) thấy ổn về mức độ tiêu thụ nhiên liệu, sự tiện dụng của xe và không phải nhức đầu về sửa xe chứ ạ... : Về cơ bản thì tiêu hao nhiên liệu thị còn tuy vào cụ, cá tính chạy, đường xá nữa cụ ơi. bình quân la 9l/100km.
Cụ có cần tư vấn j thêm, thì a lô e nhe! 0939944936 . Cảm ơn các bác .
Mấy cụ SÂU đừng có nói phét.
@Chủ thớt: Đường trường 9l, đường HN 14l (không tắc lắm), trung bình : cụ tự chia...!

Chỉnh sửa cuối:

xelurung

Xe hơi
e có ông anh đang ở thanh xuân muốn bán ếch biển 30X chạy hơn 2,5 vạn màu đen chưa đâm va quệt gì xe chính chủ, có gì các cụ gọi số 0913.168.889 tên Hạnh

TSTA

Xe container
E dự định mua xe Ford Escape XLS trong tuần này... Em không thạo về xe cộ lắm, mong các bác cho em một số kinh nghiệm. Showroom Ford Thăng Long ở Láng hạ báo giá e là 752 triệu... em chưa mặc cả gì cả.

1. Mua xe ở đâu là an tâm nhất?
2. Khi mua xe thì mặc cả thêm được cái gì
3. Khi mua xe có phải lưu ý những gì không ạ?
4. Các bác sử dụng xe Ford escape (với như cầu đi làm hàng ngày) thấy ổn về mức độ tiêu thụ nhiên liệu, sự tiện dụng của xe và không phải nhức đầu về sửa xe chứ ạ...

EM rất mong ý kiến của các bác để tham khảo khi làm việc với saler của Ford.
Trân trọng cảm ơn các bác.
Cụ có thể xem topic tiêu thụ nhiện liệu thực tế ở trong box Ford. Hoặc click vào chữ ký của em cũng có link dẫn tới đó. :)

w&w

Xe máy
Gửi cụ chủ: - Mặc cả thật kỹ [-X
- Không bọc ghế da, trải sàn ở đại lý. Ra ngoài làm!
em đang chạy Ếch 2011, thấy ngon. Cụ yên tâm mà mua.
Tầm tiền đó ko em nào ăn nổi Ếch :D

VILAND88

Xe tải
Khuyên cụ cố hẳn lên XLT, không ân hận đâu. Đi đường trường thì cực thích .Tầm 1 tỷ cụ không nhiều lựa chọn đâu.

Loipham

Xe buýt
Cụ mua đi, nhưng nên lấy mầu tối một chút nhìn nó oách, và cụ nên mặc cả, đó là một nghệ thuật, là doanh nghiệp vận tải tôi đã từng đi mua 50 chiếc rùi tôi xin chia sẻ:
1. Cụ xem thật kỹ và chọn lựa
- Về độ an toàn Ford hiện đứng hàng top rùi.
- Nhiên liệu Escape 2011 tui đang đi thì vào 8,2-8,5l/đường trường. Nội đo thì còn tùy.
- Sửa chữa giờ cũng tạm ổn.
2. Quyết định mua:
- Cụ cứ mặc cả thoải mái, Tôi ép được 1200$, hồi tháng 7/2011.
- Cụ yêu cầu cho lái thử, thoải mái.
- Đặt cọc 20 triệu trước khi lấy xe.
- Sau khi nhìn thấy xe ok, cụ mang tiền đòi bàn giao luôn.
3. Sau khi mua:
- Yêu cầu Ford hỗ trợ đăng ký, đăng kiểm và lấy biển (vì họ quen rùi nên Cán bộ đòi ít khoản phong bì hơn)
- Kiểm tra thật kỹ vỏ xe trước khi mang xe ra ngoài xưởng (vì đã có trường hợp khi vận chuyển bị móp méo và xước xe, nên Gara họ làm ẩu).
- Chạy thử 300-500km, sau đó mang lại Gara để kiểm tra sơ bộ (thường Ford kiểm tra khi đủ 1000km).
Chúc pác tậu mợ 2 như ý.

pvnaf

Xe đạp
Em xin chân thành cảm ơn các bác... Chân thành cảm ơn bác Loipham. Thôgn tin của các bác làm em vững tâm phần nào khi mua em nó và ra mặc cả với đại lý. Tình hình em sẽ mua sẽ trong 1 2 ngày tới vì lo vụ tăng thuế trước bạ.

Em cũng chỉ lo vụ vận chuyển bị xước xát và méo mó, xưởng Ford làm lại ẩu rồi giao cho khác hàng thôi. Không biết có cách nào nhận dạng không ạ? Kiểm tra chung có cần lưu ý gì ngoài vụ sơn không các bác?

Vụ XLT lúc đầu em cũng máu, vì chênh nhau cũng không phải là quá nheieuf tiền. Tuy nhiên em ngẫm nghĩ, em ít đi đâu sử dụng đến 2 cầu lắm. Em cũng từng lái xe ở NN rùi, chẳng bao giờ dùng đến cái cầu thứ 2 khi chạy trong phố. Hơn nữa, khi chạy xe 4x4 thì chi phí xe sẽ đội lên khá nhiều... từ việc xăng dầu đến sửa chữa và phụ tùng. Nhu cầu em chỉ đi làm trong phố và thỉnh thoảng dã ngoại nên em thấy XLS tiết kiệm hơn. Em mua escape chỉ vì nó giá hợp lý và nó rộng vì gia đình sắp có thành viên mới. Sau này có tiền thì đổi xe xịn sau hihihi.... Em chân thành cảm ơn các bác.

Mong các bác giúp em. Tình hình là chiều nay em đi đặt cọc 20 triệu luôn...

Chỉnh sửa cuối:

thumotty

Xe buýt
Em xin chân thành cảm ơn các bác... Chân thành cảm ơn bác Loipham. Thôgn tin của các bác làm em vững tâm phần nào khi mua em nó và ra mặc cả với đại lý. Tình hình em sẽ mua sẽ trong 1 2 ngày tới vì lo vụ tăng thuế trước bạ.

Em cũng chỉ lo vụ vận chuyển bị xước xát và méo mó, xưởng Ford làm lại ẩu rồi giao cho khác hàng thôi. Không biết có cách nào nhận dạng không ạ? Kiểm tra chung có cần lưu ý gì ngoài vụ sơn không các bác?

Vụ XLT lúc đầu em cũng máu, vì chênh nhau cũng không phải là quá nheieuf tiền. Tuy nhiên em ngẫm nghĩ, em ít đi đâu sử dụng đến 2 cầu lắm. Em cũng từng lái xe ở NN rùi, chẳng bao giờ dùng đến cái cầu thứ 2 khi chạy trong phố. Hơn nữa, khi chạy xe 4x4 thì chi phí xe sẽ đội lên khá nhiều... từ việc xăng dầu đến sửa chữa và phụ tùng. Nhu cầu em chỉ đi làm trong phố và thỉnh thoảng dã ngoại nên em thấy XLS tiết kiệm hơn. Em mua escape chỉ vì nó giá hợp lý và nó rộng vì gia đình sắp có thành viên mới. Sau này có tiền thì đổi xe xịn sau hihihi.... Em chân thành cảm ơn các bác.

Mong các bác giúp em. Tình hình là chiều nay em đi đặt cọc 20 triệu luôn...
Cụ ơi, thuế trước bạ ở Hà Nội vẫn là 12% mà cụ, có tăng đâu.

smecta

Xe đạp
Mình có thông tin muốn chia sẻ cho biết: hộp số tự động của dòng Ford Escape sẽ dễ bị hư hơn so các dòng xe khác của Ford, chạy khoảng 2 năm là phải thay thôi, giá khoảng 45t triệu.

liuy_max

Xe máy
Chào bác chủ thớt, e ở Ford Thanh Xuân (88 Nguyễn Xiển), bác cần tư vấn j` thì cứ gõ đầu e, Mobile e đây: 0985.71.71.20. E tên Lợi.
Hiện tại bên e đang có chính sách giảm giá rất tốt và khuyến mại cực nhiều.......bác cứ qua gặp e trực tiếp, e sẽ tư vấn từ A - Z cho bác. Rất mong đc gặp bác :D

tuankietauto

Xe tăng
Em vừa lấy về em Captiva đời mới đấy. Bác muốn tham khảo thêm thì alo cho em

capu

Xe tải
Vừa rồi em mới lấy Fiesta của Hà Nội Ford (94 Ngô Thì Nhậm), thấy rất hài lòng về Service. Hiện em cũng đang để Escape ở đó để sơn lại vài vết xước. Cụ chủ thớt thử ngâm cứu xem sao.

Nocar nothing

Xe buýt
Mình có thông tin muốn chia sẻ cho biết: hộp số tự động của dòng Ford Escape sẽ dễ bị hư hơn so các dòng xe khác của Ford, chạy khoảng 2 năm là phải thay thôi, giá khoảng 45t triệu.
Cụ lấy thông tin ở đâu mà phát biểu như đúng rồi vậy ? [-X