[Funland] Dù bị cấm vận nhưng Huawei vẫn vươn lên thành hãng sx đt số 1

Krupta

Xe điện
Samsung đầu tư ở Việt Nam, dùng đt Samsung là yêu nước.

tranmanhha

Xe điện
Em là cứ auto hạn chế đồ có tên tàu trực tiếp. Cơ bản là thế. Riêng điện thoại cứ có chữ tàu là bỏ. Trước thích Key1, nhưng bản có chữ tàu, thỉnh thoảng nó hiện lên chữ tàu rất khó chịu nên bỏ.

Moriarty

Xe container

Huawei vẫn bị hạn chế do Chính quyền Mỹ kiềm hàm kinh doanh bênh ngoài Đại lục. Trong quý 2/2020 các lô hàng gởi ra nước ngoài đã giảm 27%., tại thị trường nội đia( Đại lục) tăng 8% và hiện 70% điện thoại thông minh được bán tại Trung quốc.

nghĩa là Huawei giành phần ăn của các công ty nội địa China?:D

View attachment 5340125
[/QUOTE]
Em tưởng cạnh tranh là động lực của phát triển, thế hóa ra các hãng bên tàu chia thị phần theo nghị quyết ạ.

hoangduc.sbr

Xe container
Lo gì cụ, một số thằng thị phần trong nước giảm như Meizu thì đổi tên và xuất khẩu sang nước khác với cái tên khác, bán lại chạy như tôm tươi
Thế mà Hua nó ko làm như vậy luôn cụ nhỉ, ngu thật! Làm vậy ngay từ năm ngoái thì có phải bây giờ kiếm bẫm rồi ko.

hoangduc.sbr

Xe container
Đối với những nước quen dùng các dịch vụ của google như Việt Nam thì không có là cả vấn đề, nhưng tàu nó cầm google từ tám hoánh nào rồi thì chả ảnh hưởng gì. Em dùng 2-3 con Xiaomi bản nội địa chả có google sẵn, về vọc vạch tí vẫn cài youtube, Gmail bình thường, thỉnh thoảng đặt grab thì định vị nó hơi chậm tí thôi.
Dùng room gốc tàu mượt hơn nhiều room của google.
Thôi, em sợ thằng Miui lắm rồi, ae chơi audio đang kêu rầm trời vì hàng loạt máy Xiaomi lên room phát bị liệt luôn cổng typeC. Chỉ nhận sạc chứ ko nhận DAC kìa cụ.

hauyenhd

Xe container
Anh hùng xong là đến liệt sĩ, e k thích dùng Android nhưng thử qua thấy mấy con Huawei nó khủng phết đấy;))

hoangduc.sbr

Xe container
Ăn anh Samsung nhiều nhất. Samsung chỉ chiếm 1% thị phần thôi. Dân chơi sang thì hw, táo, bình dân thì các hãng tàu khác.
Đâu l.quan j đâu cụ, trc khi Hua bị cấm thì doanh số Sam bên Khựa cũng bị bóp sẵn rồi. Vậy nên nó mới rút hết sạch nhà máy về Ấn, VN đó. Để mấy anh Khựa và Táo ở lại chơi với nhau lâu rồi.
Nên nếu so thì phải so với Táo xem doanh số của Táo có bị giảm đáng kể ko. Nếu ko đáng kể mà ds Hua lại tăng mạnh thì có nghĩa là nó đang ăn tranh ds của chính những hãng Khựa ae #.

Ku_den

Xe tải
Mới mua Huawei Nova 5T và sau hơn 1 tháng dùng chỉ dám khẳng định 1 câu: Cùng tầm giá, không có con nào nhà Sam, Xi, Op,...bằng nó về độ hoàn thiện, độ mượt, tối ưu pin và hệ thống. Không hối hận khi dùng HW. À, trước đó em có dùng con Gr5 2017 cũng max ngon :D

lucdaugiang

Xe buýt
chip nào của Mỹ, hệ điều hành mở có cấm dùng đâu, chỉ không cho dùng dịch vụ của google như gmail, gmap, youtube...thôi cụ ạ. Cụ tìm hiểu thêm tí kiến thức nữa rồi hãy chém.
Dùng map Tàu được khuyến mại thêm cái lưỡi bò. Đội cổ nâu rất thích điều này

hoangduc.sbr

Xe container
Mới mua Huawei Nova 5T và sau hơn 1 tháng dùng chỉ dám khẳng định 1 câu: Cùng tầm giá, không có con nào nhà Sam, Xi, Op,...bằng nó về độ hoàn thiện, độ mượt, tối ưu pin và hệ thống. Không hối hận khi dùng HW. À, trước đó em có dùng con Gr5 2017 cũng max ngon :D
Gr5, ah ko mà phải nguyên 1 dải Nova 2i, 3e, 3i, Honor 7c, 7x, Play... nghe nhạc (tất nhiên nghe qua tai nghe) như shi.t ấy cụ ah. Âm mỏng, chi tiết kém y như mấy con máy cục gạch đời cao ngày trc. Còn ko bằng mấy con Sony đời 2015.
Xài chip Kirin thì đơ lòi ra, 1 năm trc em mua con Honor 7x vì thấy bảo nó chịu đc nước. Mà chắc quảng cáo láo vì cậy khe sim ra làm méo có gioăng cao su. Cứ xàu nóng máy là đơ đơ, giật giật, + với nó nghe nhạc cùi bắp y như con Nova 3i ngày trc nên em tiễn luôn sau vài ngày.

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe ba gác
E tìm hiểu rồi vỡ cái đập đấy nó chết khoảng gần nửa nước nó mà mình k ảnh hưởng gì =))
Bọn Bắc Phi oánh nhau tùm lum, dân chạy loạn tứ tung tràn sang châu Âu, bên đó sợ khiếp vía. Tàu mà vỡ đập, dân nó đói khổ lại tìm cách cướp của, cướp việc của người Việt. Không đơn giản để mà ngồi nhìn hàng xóm cháy nhà đâu cụ ạ.

hoangduc.sbr

Xe container
Bọn Bắc Phi oánh nhau tùm lum, dân chạy loạn tứ tung tràn sang châu Âu, bên đó sợ khiếp vía. Tàu mà vỡ đập, dân nó đói khổ lại tìm cách cướp của, cướp việc của người Việt. Không đơn giản để mà ngồi nhìn hàng xóm cháy nhà đâu cụ ạ.
J chứ gái Tàu thì em cũng hốt đấy, vẫn nhớ mấy em xinh đẹp ngày trc quen bên đh Hà Nội và Thương Mại;))

xuantien_mobis

Xe lăn
Mong đập Tam hiệp vỡ giống như mong van nước thằng hàng xóm vỡ. Liên tưởng cháy nhà thì cụ quá thong minh
Ps/ em cũng mong vỡ cmn cái đập Tam hiệp cụ ạ
Gì chứ Tam Hiệp chắc ko xi nhê gì đâu, Em thật

hóng với

[Tịch thu bằng lái]

ca_kiem

Xe container
Hiện giờ mảng điện thoại di động VIET chủ yếu là cuộc đua tranh giữa samsung và oppo.
(..
Sony, Huawei biến mất, Samsung, Oppo dẫn đầu thị trường di động
Đối với mảng thị trường smartphone, số liệu thống kê từ các nhà bán lẻ truyền thống cho thấy, tính từ đầu năm đến nay Samsung, Oppo và Apple đang là 3 nhà sản xuất chiếm vị trí dẫn đầu về thị phần di động. Trong đó, Samsung hiện chiếm 44% doanh số smartphone, Oppo 25,2% và Apple 6%.

Các vị trí tiếp theo trong bảng xếp hạng lần lượt thuộc về Realme (3,9%), ViVo và Redmi (Xiaomi) cùng 3,2% thị phần. Trong khi đó, Nokia và Vsmart xếp ở các vị trí tiếp theo với chưa đến 3% thị phần di động. Đáng chú ý khi các nhà sản xuất smartphone truyền thống như Sony, LG hay HTC hiện chỉ còn thị phần rất nhỏ và gần như mất dấu trên thị trường. Với một nhà sản xuất lớn khác là Huawei, công ty này cũng gần như không có tên trong bảng xếp hạng về thị phần di động việt )

Tại trang web thế giới di động

Chỉnh sửa cuối:

slaz8

Xe ba gác
bây h em mí biết hoa vĩ có SX ĐT. phải công nhận Tàu đông, 1,4 tỏi dân nó mà dùng thì thị phần cả thế giới chả biết đến HW cũng chả sao.
Chả bì cho rân VN, chưa sx được cái gì đã dè bỉu hàng nội địa. dù nó có nhập vè thì cũng phải từng bước mới nội địa hóa được

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
100 dìm tất cả các cụ OF cũng dìm thế mà nó vẫn cứ hàng đầu thế giới được , giỏi nhỉ. hóa ra thành tích từ trước tới nay toàn phân tích đểu hoaejc thống kê này đểu.
Em nói thật thay vì ghét Trung Quốc thù hằn Trung Quốc hãy lợi dụng nó mà làm giàu lừa và lựa nó mình kiếm tiền để phát triển đất nước. bây giờ làm sao mà chống được, mình giống như con thuyền con con đi cạnh một con hàng không mẫu hạm cũng không thể tách ra dược ảnh hưởng của nó .