Dự báo kinh tế Việt Nam 2018-2019: Nhận định thị trường bất động sản

Trạng thái
Thớt đang đóng

kvboto

Xe container
1. Dùng đến 5,6 micks khác nhau: Tran Tue Quang, Datdonghoi, Laiphi thuyen, Casablanca2017, 0904091636 đều là một người ( hoặc ít nhất là cùng nhóm với nhau), thường xuyên nhảy vào để bảo vệ tâng bốc nhau, khen người này là có tâm có tầm, tài ba, quang minh, có lòng tốt

Mems nào vào phản biện sẽ bị các nicks này nhảy vào chửi là trẻ con, ngu dốt, thiểu náo, trình độ thấp, dùng những từ mất dạy để ăn nói..... Các mems có thể thấy cách ăn nói bố láo mất dạy của casablaca2017, đât đông hội, lái phi thuyền khi bảo vệ nhau để qua đó đánh giá trình độ văn hóa của họ ntn.

2. Mấy cái bài dùng mấy kiến thức đơn giản đơn sơ, lòe bịp thiên hạ, copy trên mạng đầy. Nói chung là loại kiến thức đơn giản phổ thông. Nhưng đất đông hộ, Trần đại Quang, lai phi thuyen, casablaca2017 đều tỏ vẻ bố đời, lên giọng dạy dỗ.

3. Khi đông đảo các mems vào phản biện thì chửi bới, dùng những từ miệt thị giang hồ. Không khác gì HDMoncity thuê giang hồ chửi khách hàng.

4. Các mems trên này kiến thức hay tiền của vài chục sổ đỏ, vài chục tỷ cũng nhiều người có. Nhưng không mấy ai dám khoe khoang mình nhiều tiền hay kiến thức rộng. Trần Tuệ Quang, Datdonghoi, Laiphithuyen, casablaca2017 này vì mục đích muốn lừa đảo kiếm gà nên mới nên giọng dạy dỗ khoe khoang

Toàn thấy hành vì lừa đảo bịp bợp điển hình. Khi không được thì gái đĩ già mồm, chửi bới lung lung mems khác. Không ai chê Hoa thanh quế nếu là người tốt, còn nếu hành vi đểu giả, lừa đảo, tìm cách câu kéo khách hàng, giả vờ làm người tốt thì là những loại đáng lên án
Giờ em mới biết là mấy cái nicks trên là cùng 1 chủ, 1 hướng, 1 mục đích,... đấy,...

Thảo nào, em thấy hình như chưa bao giờ thấy mấy cái nicks này tham gia bình luận, phân tích, đánh giá,... các thớt tương đối là khách quan hiện thực và xu hướng thị trường như các topic:

https://www.otofun.net/threads/co-nen-dau-tu-bat-dong-san-thoi-diem-nay-thang-8-2018.1381363/page-11

Lúc nào cũng thấy các nick đó phừng phừng khí thế, nhét chữ vào mồm người đọc kiểu như: đầu tư là thắng lớn, giới đầu cơ cả nước sẽ dồn về Đông Anh, Đông Hội, mua đất bên đó vài bữa là thành đại gia, dăm bữa lại thấy bẩu em vừa mua vào 3 - 5 lô,... kg mua nhanh là lỡ/mất cơ hội, không đầu tư thì tham gia cùng hoặc đưa tiền cho họ đầu tư cho,... hình như có mấy bài trong thớt đất đông anh - trận đánh lớn nhất của năm 2018,... còn có quả bẩu đưa tiền cho đầu tư, lãi 200% sau 1 năm thì phải,...

Thú thật, hồi đầu năm,... đọc vài thớt về Đông Anh của mấy nicks này,... e cũng thấy hừng hực khí thế làm giàu trong vài trống canh, sang Đông Anh làm đại gia,... súyt 2 tý to to thì em làm theo, góp tiền đầu tư các kiểu con đà điểu,... 8->8->8->

Em Gà, Thân

Chỉnh sửa cuối:

no1home

Xe hơi
Giờ em mới biết là cùng 1 chủ, 1 hướng, 1 đích,... đấy

Thảo nào hình như chưa bao giờ thấy mấy cái nick này tham gia bình luận, phân tích, đánh giá,... các thớt tương đối là khách quan hiện thực và xu hướng thị trường như các topic:

https://www.otofun.net/threads/co-nen-dau-tu-bat-dong-san-thoi-diem-nay-thang-8-2018.1381363/page-11

Lúc nào cũng thấy các nick đó phừng phừng khí thế, nhét chữ vào mồm người đọc kiểu như: đầu tư là thắng lớn, giới đầu cơ cả nước sẽ dồn về Đông Anh, Đông Hội, mua đất bên đó vài bữa là thành đại gia, dăm bữa lại thấy bẩu em vừa mua vào 3 - 5 lô,... kg mua nhanh là lỡ/mất cơ hội, không đầu tư thì tham gia cùng hoặc đưa tiền cho họ đầu tư cho,... hình như có mấy bài trong thớt đất đông anh - trận đánh lớn nhất của năm 2018,... còn có quả bẩu đưa tiền cho đầu tư, lãi 200% sau 1 năm thì phải,...

Thú thật, hồi đầu năm,... đọc vài thớt về Đông Anh của mấy nicks này,... thấy hừng hực khí thế làm giàu trong trong vài trống canh, súyt 2 tý to to thì em làm theo, góp tiền đầu tư các kiểu con đà điểu,... 8->8->8->

Em gà, Thân
các cụ tham khảo nhiều chỗ thía :v

Justforfuntoo

Xe container
Giờ em mới biết là mấy cái nicks trên là cùng 1 chủ, 1 hướng, 1 mục đích,... đấy,...

Thảo nào, em thấy hình như chưa bao giờ thấy mấy cái nicks này tham gia bình luận, phân tích, đánh giá,... các thớt tương đối là khách quan hiện thực và xu hướng thị trường như các topic:

Thú thật, hồi đầu năm,... đọc vài thớt về Đông Anh của mấy nicks này,... e cũng thấy hừng hực khí thế làm giàu trong vài trống canh, sang Đông Anh làm đại gia,... súyt 2 tý to to thì em làm theo, góp tiền đầu tư các kiểu con đà điểu,... 8->8->8->

Em Gà, Thân
Công nhận em tí cũng định chạy qua đông anh khi nó được so sánh với bờ đông bờ tây của thượng hải, nhưng ngay cả việc chạy sang xem nó thế nào, có hấp dẫn không, em đã không xách mông lên được, thì đủ biết nó chả hấp dẫn gì
Xác định mua đất chỗ nào không bán được thì ở, không ở được thì cho thuê. Mà đất đông anh thì quá xa, tiện ích chả có gì, toàn bánh vẽ, ở chả ở được cho thuê chả cho thuê được mà mua đúng đỉnh thì toi, nên em thôi

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Khi có nicks vào phản biện, bạn này dùng các nicks khác nhau dều với lời lẽ giống nhau để chỉ trích, chê chọc, chửi bới ngời khác không cho phản biện.
Nhằm giữ cho topic của bạn này được thả sức múa may lùa gà trên otofuns.
Đây không phải nói xấu mà là nói đúng sự thật để chỗ này không làm chỗ lùa gà cho mấy loại ranh con xứ thanh định đi lừa đảo, bịp bợp, lùa gà.
Với con chó thì mình đá nó nó xông vào cắn mình.
Otofuns cũng buồn cười nhỉ. Quảng cáo thì bị xóa bài, xóa topics. Còn lùa gà hàng năm trời thì không sao?
Ăn nói vô học quá!
Đề nghị cụ nói năng văn phong lịch sự

Chỉnh sửa cuối:

laixeair

Xe máy
Ăn nói vô học quá!
Vĩnh biệt cái diễn đàn này vì để cho người khác lập nick ảo chửi bới xúc phạm cá nhân.
B
Em chịu thua khả năng đọc hiểu của cụ, thôi tốt nhất là quay về chủ đề chính kẻo từ giờ đến trưa vắng khách là mod khoá thớt, lưng vài cụ bị ăn gạch.
Cụ Grab Ôm ơi . Hoa Thanh Quế vẫn già mồm lừa gạt đánh bùn sang ao kìa Cụ ơi.Cụ xem lại có khi đóng cửa cả mấy cái Nick Dadonghoi ,casablanca2017 luôn đi Cụ.Không lại khổ thân mấy Cụ mới vào chưa biết thành phần lừa lọc , ăn không nên ngọn nói không nên lời.Có khi học chưa hết phổ thông mà đi dạy đời .Giả nhân giả nghĩa thiên hạ đấy Cụ..;))

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Có thể tranh luận vì điều đó tốt cho sự phát triển, nhưng những kẻ vào xúc phạm ngang nhiên chửi bới người khác.
Thì thôi các bạn tự sướng với nhau. Diễn đàn không phải là nơi xúc phạm cá nhân
Topic tôi đưa ra đều có thông tin rõ ràng, có thể đúng hoặc sai nhưng không bao giờ chửi bới hay mạt sát ai, chia sẻ kiến thức thì một đám xúm lại nói là có ý đồ xấu
Trao đổi thảo luận, dự báo về đất cát cũng không xúi giục ai mua bán thì bị nói là đa cấp, lừa đảo.

Chỉnh sửa cuối:

Bênon

Xe đạp
Khi có nicks vào phản biện, bạn này dùng các nicks khác nhau dều với lời lẽ giống nhau để chỉ trích, chê chọc, chửi bới ngời khác không cho phản biện. Nhằm giữ cho topic của bạn này được thả sức múa may lùa gà trên otofuns.
Đây không phải nói xấu mà là nói đúng sự thật để chỗ này không làm chỗ lùa gà cho mấy loại ranh con xứ thanh định đi lừa đảo, bịp bợp, lùa gà.
Với con chó thì mình đá nó nó xông vào cắn mình.
Otofuns cũng buồn cười nhỉ. Quảng cáo thì bị xóa bài, xóa topics. Còn lùa gà hàng năm trời thì không sao?
Em thấy cụ cũng hơi quá lời khi nói đến vùng miền, đều là dân Việt nam và ở đâu cũng có kẻ tốt người xấu mà cụ, các cụ cứ tiếp diễn như thế này thì em và các cụ trên này cũng đau lỗ tai lắm, muốn nghe các cụ phản biện một cách ôn hòa, dẫu sai dẫu đúng cũng có những cái học hỏi rút kinh nghiệm, diễn đàn là diễn đàn ảo, nên các cụ cứ dùng nichk ảo nói nhau như ngoài chợ, biết đâu khi gặp ngoài đời nói chuyện lại quí nhau và muốn rút lại những lời nói không hay, em nghĩ cái gì cũng nên có giới hạn thôi!

laixeair

Xe máy
Có thể tranh luận vì điều đó tốt cho sự phát triển, nhưng để cho những kẻ vào xúc phạm ngang nhiên chửi bới người khác.
Thì thôi các bạn ở lại diễn đàn để tự sướng với nhau. Diễn đàn là của các cụ, thích nói xấu chửi hay lăng mạ ai thì tùy
Topic tôi đưa ra đều có thông tin rõ ràng, có thể đúng hoặc sai nhưng không bao giờ chửi bới hay mạt sát ai, chia sẻ kiến thức thì một đám xúm lại nói là có ý đồ xấu
Trao đổi thảo luận, dự báo về đất cát cũng không xúi giục ai mua bán thì bị nói là đa cấp, lừa đảo.
Mod đi qua thì khoe "cửa trên", nói chung là rẻ rách. Không hợp thì nghỉ
Các cụ thảo luận với tôi thời gian qua ở lại vui vẻ nhé !
1/- nhìn tướng Cụ đã thấy không sang rồi--->>> làm sao là giàu .Mà bầy đặt dạy người khác làm giàu.
2/- Giọng nói lắp bắp không sang-->>> làm sao mà giàu .Chưa kể cách dùng từ ngữ ,hằn văn có khi chưa qua hết cấp 1 .Mà lại bày đặt dạy người khác làm giàu.
3/-Vào otofun lập rất nhiều Nicks tung hô bơm vá bọc lót ,định hướng để lừa lọc các thành viên trên này. Lại dám ăn nói hàm hồ rẻ rách .Cụ đã nghe câu Trai hoá lừa lọc trộm cắp, Gái Thanh thì phần đĩ điếm chưa.
Nhìn tướng giọng nói câu chữ ---->>>> chỉ là loại đầu đường xó chợ mới nhặt được tiền rơi đổi đời thoát ăn xin thôi. Giờ đi lừa lọc để thoát nghèo này ....
;)) ;))

Grandis 2005

Xe điện
Có thể tranh luận vì điều đó tốt cho sự phát triển, nhưng để cho những kẻ vào xúc phạm ngang nhiên chửi bới người khác.
Thì thôi các bạn ở lại diễn đàn để tự sướng với nhau. Diễn đàn là của các cụ, thích nói xấu chửi hay lăng mạ ai thì tùy
Mod đi qua thì khoe "cửa trên", nói chung là rẻ rách. Không hợp thì nghỉ
Các cụ thảo luận với tôi thời gian qua ở lại vui vẻ nhé !
Cụ thứ lỗi, em theo dõi topic này từ đầu và cho đến thời điểm này chưa có nick Mod nào vào còm ở đây. Vậy căn cứ nào cụ cho rằng: “Mod đi qua thì khoe cửa trên, nói chung là giẻ rách”?! Cụ đưa chứng cứ cụ thể ra để trả lời giúp em? Nếu không, cụ là người xúc xiểm các Mod một cách vô lý và cảm tính, điều này khó chấp nhận.

P/s: Các cụ phản biện lẫn nhau đề nghị dùng lý lẽ rõ ràng và rành mạch. Không nên nặng lời với nhau để sân chơi của chúng ta lành mạnh. Thân.

kvboto

Xe container
Các cụ mạnh mồm miệng quá, sói đại gia, cá mập,... ngúng nguẩy rỗi bỏ đi rồi, còn lại lũ gà vịt con ngơ ngác biết nói chuyện gì, thớt lại đìu hiu,.... kiếm sao được km hử ?

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thứ lỗi, em theo dõi topic này từ đầu và cho đến thời điểm này chưa có nick Mod nào vào còm ở đây. Vậy căn cứ nào cụ cho rằng: “Mod đi qua thì khoe cửa trên, nói chung là giẻ rách”?! Cụ đưa chứng cứ cụ thể ra để trả lời giúp em? Nếu không, cụ là người xúc xiểm các Mod một cách vô lý và cảm tính, điều này khó chấp nhận.

P/s: Các cụ phản biện lẫn nhau đề nghị dùng lý lẽ rõ ràng và rành mạch. Không nên nặng lời với nhau để sân chơi của chúng ta lành mạnh. Thân.
Đây cụ xem, tôi không muốn cãi lộn đã lập pic khác để thảo luận và bị cụ này khóa, còn nếu cụ ấy không phải mod thì sao khóa được pic, cụ xác nhận giùm tôi: https://www.otofun.net/threads/du-bao-kinh-te-viet-nam-2018-2019-nhan-dinh-thi-truong-bat-dong-san.1382476/page-10

Grandis 2005

Xe điện
Đây cụ xem, tôi không muốn cãi lộn đã lập pic khác để thảo luận và bị cụ này khóa, còn nếu cụ ấy không phải mod thì sao khóa được pic, cụ xác nhận giùm tôi: https://www.otofun.net/threads/du-bao-kinh-te-viet-nam-2018-2019-nhan-dinh-thi-truong-bat-dong-san.1382476/page-10
1. Nick cụ kia không phải là nick Mod.
2. Cụ lập nhiều thớt cùng một chủ đề thì đương nhiên Mod đi qua sẽ xoá để bớt rác cho diễn đàn và các cụ tập trung phân tích trong một thớt để tránh loãng.
3. Các thành viên đọc topic (bất kỳ) thấy nội dung trùng lặp hoặc vi phạm nội qui thì bấm “Báo cáo”. Mod xét thấy “Báo cáo” xác thực sẽ thực hiện công việc của mình.
4. Với nhận định trên của cụ về các Mod là cảm tính và thiếu tôn trọng, không đưa ra bằng chứng rõ ràng. Đề nghị cụ đính chính và có lời xin lỗi thoả đáng.

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
1. Nick cụ kia không phải là nick Mod.
2. Cụ lập nhiều thớt cùng một chủ đề thì đương nhiên Mod đi qua sẽ xoá để bớt rác cho diễn đàn và các cụ tập trung phân tích trong một thớt để tránh loãng.
3. Các thành viên đọc topic (bất kỳ) thấy nội dung trùng lặp hoặc vi phạm nội qui thì bấm “Báo cáo”. Mod xét thấy “Báo cáo” xác thực sẽ thực hiện công việc của mình.
4. Với nhận định trên của cụ về các Mod là cảm tính và thiếu tôn trọng, không đưa ra bằng chứng rõ ràng. Đề nghị cụ đính chính và có lời xin lỗi thoả đáng.
Xin lỗi các cụ ban quản trị vì tôi đã hiểu lầm về ban quản trị và trách nhầm các cụ, tôi xin phép được đính chính thông tin về điều này và xin lỗi công khai vì điều này. Xin được cảm ơn sự trao đổi thẳng thắn rõ ràng của cụ.

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận em tí cũng định chạy qua đông anh khi nó được so sánh với bờ đông bờ tây của thượng hải, nhưng ngay cả việc chạy sang xem nó thế nào, có hấp dẫn không, em đã không xách mông lên được, thì đủ biết nó chả hấp dẫn gì
Xác định mua đất chỗ nào không bán được thì ở, không ở được thì cho thuê. Mà đất đông anh thì quá xa, tiện ích chả có gì, toàn bánh vẽ, ở chả ở được cho thuê chả cho thuê được mà mua đúng đỉnh thì toi, nên em thôi
Quan điểm của cụ bám lấy đất nội thành không bán được thì ở.
Cá nhân tôi thấy vì cụ không nhấc mông lên nên cụ không hiểu, Đông Anh giờ giao thông dịch vụ cũng thuận tiện và không thiếu gì.
Nhiều người có tiền họ về đây ở sống thêm được mấy năm tuổi thọ
Còn về đầu tư, cụ có quan điểm của cụ. Nhưng theo tôi thì tư duy của cụ là lạc hậu, cụ không tin thì cứ để thời gian kiểm chứng. Sau này chúng ta sẽ có dịp ôn lại
Tôi không có mục đích pr với cụ làm gì ở đây, vì hiện tại tôi đã mua với kỳ vọng lớn chứ không nhảy nhót lướt sóng ngắn.

no1home

Xe hơi
HN phía tây thừa cỡ 100 nghìn nhà ( cả liền kề biệt thự và chung cư ) thì tăng thế choé nào đc ( bỏ hoang 70% liền kề biệt thự - chung cư thì h cũng phải 50% ko có lượng ở thường xuyên )
sắp tới còn chưa kể 100.000 nhà ở xã hội với vincity của thằng vin thì nhà ở thừa mứa rồi
các cụ nào muốn hiểu về bds phải xem bọn bơm thổi bds ấy, nó ko thèm động vào HN mà chỉ sài gòn, đồng nai, đà nẵng nha trang là hiểu

Mr Thao

Xe tải
Website
www.viethomedecor.vn
rất cảm ơn chia sẻ của cụ
vậy cụ cho hỏi ngoài BĐS giờ nên đầu từ gì được khoảng 2 tỏi cụ

kvboto

Xe container
HN phía tây thừa cỡ 100 nghìn nhà ( cả liền kề biệt thự và chung cư ) thì tăng thế choé nào đc ( bỏ hoang 70% liền kề biệt thự - chung cư thì h cũng phải 50% ko có lượng ở thường xuyên )
sắp tới còn chưa kể 100.000 nhà ở xã hội với vincity của thằng vin thì nhà ở thừa mứa rồi
các cụ nào muốn hiểu về bds phải xem bọn bơm thổi bds ấy, nó ko thèm động vào HN mà chỉ sài gòn, đồng nai, đà nẵng nha trang là hiểu
Tức là BĐS phía Tây HN đã hết đát, liệu có bán tống bán tháo hạ giá 50% để chuyển tiền sang Đông Anh mua đất theo tiếng gọi mời đổi đời làm giàu trong vài trống canh của mấy cụ chiên da bđs Đông Anh không cụ ?

thanh040506

Xe trâu
Quan điểm của cụ bám lấy đất nội thành không bán được thì ở.
Cá nhân tôi thấy vì cụ không nhấc mông lên nên cụ không hiểu, Đông Anh giờ giao thông dịch vụ cũng thuận tiện và không thiếu gì.
Nhiều người có tiền họ về đây ở sống thêm được mấy năm tuổi thọ
Còn về đầu tư, cụ có quan điểm của cụ. Nhưng theo tôi thì tư duy của cụ là lạc hậu, cụ không tin thì cứ để thời gian kiểm chứng. Sau này chúng ta sẽ có dịp ôn lại
Tôi không có mục đích pr với cụ làm gì ở đây, vì hiện tại tôi đã mua với kỳ vọng lớn chứ không nhảy nhót lướt sóng ngắn.
Cụ có tiền thì ôm nhiều để lâu cũng ngon mà.

Thuantrung

Xe tăng
1/- nhìn tướng Cụ đã thấy không sang rồi--->>> làm sao là giàu .Mà bầy đặt dạy người khác làm giàu.
2/- Giọng nói lắp bắp không sang-->>> làm sao mà giàu .Chưa kể cách dùng từ ngữ ,hằn văn có khi chưa qua hết cấp 1 .Mà lại bày đặt dạy người khác làm giàu.
3/-Vào otofun lập rất nhiều Nicks tung hô bơm vá bọc lót ,định hướng để lừa lọc các thành viên trên này. Lại dám ăn nói hàm hồ rẻ rách .Cụ đã nghe câu Trai hoá lừa lọc trộm cắp, Gái Thanh thì phần đĩ điếm chưa.
Nhìn tướng giọng nói câu chữ ---->>>> chỉ là loại đầu đường xó chợ mới nhặt được tiền rơi đổi đời thoát ăn xin thôi. Giờ đi lừa lọc để thoát nghèo này ....
;)) ;))
[QUOTE="
Không biết cụ là đàn ông hay đàn bà mà đanh đá chua ngoa, văn hóa lùn, hàng chợ búa đến thế, Căn cứ theo lời cu nói thì có khi từ thời tổ tiên cụ kị của cụ có truyền thống trộm cắp, đĩ điếm mà cụ hỏi ra mới biết ấy nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng