Dự án Vincity Gia Lâm của Vingroup

Trạng thái
Thớt đang đóng

victory123

Xe hơi
Hê hê không phải ai cũng hiểu được thâm ý của em đâu
Với Vim thì cái gì cũng có thể xẩy ra ;))

Vụ mua nhanh kẻo hết: Tham city ngay trung tâm thành phố, giá có 3x, có 23 toà mà bán chầy chật gần 10 năm mới xong, phải chia đến tận 3 giai đoạn mở bán mới bán hết được
Vim gia lâm những 500 ha với 60 toà ở chỗ xa xôi, chả có hạ tầng gì, xa trung tâm, xa trung tâm hành chính mới thì cứ từ từ
Em bóc bài cho các cụ xem nhé
Mở bán lần 1
- Các căn view hồ => hướng tây cực nóng + sát đường cao tốc ồn ào
- Các căn view trường học + bãi rác: ồn ào do hs học hành + mùi rác bay tới
Mấy cái nhược điểm này chả sale nào nói với người mua đâu ;))
Mở bán lần 2
- Các toà bên trong, sale sẽ lại hót là yên tĩnh nhưng ban công lại nhìn nhà hàng xóm ;))
...
Cứ thế, lần nào cũng có bài để hót nhưng nhược điểm thì không bao giờ nói ra :))
Nói như cụ VINGL bán ít nhất cũng phải 20 năm, khoảng 7-8 giai đoạn mới xong. Giá mà cỡ 30 củ thì xác suất thành đô thị ma là cực cao!

Annhiên0106

Xe đạp
hết thật chứ đùa đâu cụ. Sale người ta còn mua nữa là, và vì sao lại hết thì em có thể giải thích thế này để cụ với mọi người hiểu cái từ "ko mua thì thôi, còn mua thì nhanh mua ko thì hết" đối với BĐS. Em biết một chị làm sale dự án đã đăng kí đặt mua 3 căn ở đây rồi.
Đối với BDS nhiều dự án có rất nhiều lựa chọn, nên khách hàng khi có tiền và cần mua nhà đôi khi thường hay suy nghĩ từ từ xem thế nào rồi thì lựa chọn không lựa chọn chỗ này thì lựa chỗ khác. Với khách hàng này thì cứ nói chung là chỉ là các cụ còn tìm hiểu các dự án < với khách đang tìm hiểu thì em không nói.

Nhưng với những khách hàng đã lựa chọn quyết định mua một dự án cụ thể thì nên mua nhanh, và sớm bởi thường có lợi hơn cho chính người mua. Với 1 dự án ví dụ như Vincity, số lượng tòa view hồ cũng ko nhiều, gần trường đại học của Vin cũng ko nhiều đâu đó 3-5 tòa. Ví dụ cụ mua đầu tư cũng chỉ lựa chọn khoảng 10-20 tầng, rồi cân đối số tiền cụ mua thì các căn em ví dụ 28m2 chả hạn cũng chỉ số lượng hữu hạn. Hàng thì mới, giá đợt 1... những cái đó vô hình chung tạo nhu cầu dồn về một số vị trí căn hộ có lợi cho khách hàng. Còn thì sau đợt ra hàng thị trường vẫn sẽ tồn tại những căn ko đẹp lắm so với căn vào đợt 1 vô hình chung dành cho người mua sau phải lọc hàng để lấy.

Nếu cụ là người mua cụ bảo ờ còn nhiều cứ từ từ, thì thực ra cũng thoải mái thôi. Nhưng khi đó cụ lại khó lựa chọn hơn hoặc vào các căn cụ ko mong muốn hoặc giả nữa là cụ đi mua dự án khác, hoặc mua chênh ..v...v.. đấy là điều tất nhiên.

P/s cá nhân em thì vin đại mỗ thuận lợi hơn vin gia lâm ;) Hàng Vin chưa bao giờ và không bao giờ có giá rẻ.
Có một câu không nguyên văn như thế này để các cụ hiểu: Khi bạn bán mặt hàng thương hiệu giá trị cao, bạn có thể giảm giá trị để kích thích nhu cầu tiêu dùng của phân khúc thấp hơn nhưng để quay trở lại phân khúc thì lại cả vấn đề.
Với vin cũng thế, Vin không bán giá rẻ, nhưng Vin đưa mặt hàng phù hợp tầm mua của đa số người mua. thế nên mới có quả nhà tầm 30m2

giống như hôm qua đọc vnexpress có trùm nho gì 11 tr của nhật đấy, nhưng ai ko đủ tiền thì có thể mua 2-3 quả để thưởng thức, giá sẽ thấp hơn.

:)
hết làm sao đk 66 tòa , bán hàng bằng cái tâm đi cụ .
nếu bán hàng trong này chắc gì đã nổi vài người mua , cụ cứ tư vấn thật tâm thì khách này giới thiệu khách kia cũng đủ, chứ bán theo hình thức chộp giật ,ko bền đâu.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
hết thật chứ đùa đâu cụ. Sale người ta còn mua nữa là, và vì sao lại hết thì em có thể giải thích thế này để cụ với mọi người hiểu cái từ "ko mua thì thôi, còn mua thì nhanh mua ko thì hết" đối với BĐS. Em biết một chị làm sale dự án đã đăng kí đặt mua 3 căn ở đây rồi.
Đối với BDS nhiều dự án có rất nhiều lựa chọn, nên khách hàng khi có tiền và cần mua nhà đôi khi thường hay suy nghĩ từ từ xem thế nào rồi thì lựa chọn không lựa chọn chỗ này thì lựa chỗ khác. Với khách hàng này thì cứ nói chung là chỉ là các cụ còn tìm hiểu các dự án < với khách đang tìm hiểu thì em không nói.

Nhưng với những khách hàng đã lựa chọn quyết định mua một dự án cụ thể thì nên mua nhanh, và sớm bởi thường có lợi hơn cho chính người mua. Với 1 dự án ví dụ như Vincity, số lượng tòa view hồ cũng ko nhiều, gần trường đại học của Vin cũng ko nhiều đâu đó 3-5 tòa. Ví dụ cụ mua đầu tư cũng chỉ lựa chọn khoảng 10-20 tầng, rồi cân đối số tiền cụ mua thì các căn em ví dụ 28m2 chả hạn cũng chỉ số lượng hữu hạn. Hàng thì mới, giá đợt 1... những cái đó vô hình chung tạo nhu cầu dồn về một số vị trí căn hộ có lợi cho khách hàng. Còn thì sau đợt ra hàng thị trường vẫn sẽ tồn tại những căn ko đẹp lắm so với căn vào đợt 1 vô hình chung dành cho người mua sau phải lọc hàng để lấy.

Nếu cụ là người mua cụ bảo ờ còn nhiều cứ từ từ, thì thực ra cũng thoải mái thôi. Nhưng khi đó cụ lại khó lựa chọn hơn hoặc vào các căn cụ ko mong muốn hoặc giả nữa là cụ đi mua dự án khác, hoặc mua chênh ..v...v.. đấy là điều tất nhiên.

P/s cá nhân em thì vin đại mỗ thuận lợi hơn vin gia lâm ;) Hàng Vin chưa bao giờ và không bao giờ có giá rẻ.
Có một câu không nguyên văn như thế này để các cụ hiểu: Khi bạn bán mặt hàng thương hiệu giá trị cao, bạn có thể giảm giá trị để kích thích nhu cầu tiêu dùng của phân khúc thấp hơn nhưng để quay trở lại phân khúc thì lại cả vấn đề.
Với vin cũng thế, Vin không bán giá rẻ, nhưng Vin đưa mặt hàng phù hợp tầm mua của đa số người mua. thế nên mới có quả nhà tầm 30m2

giống như hôm qua đọc vnexpress có trùm nho gì 11 tr của nhật đấy, nhưng ai ko đủ tiền thì có thể mua 2-3 quả để thưởng thức, giá sẽ thấp hơn.

:)
cụ này xạo quá. dự án nào nhanh thì hết chứ vincity 66 tòa có mà bán dài.

Justforfuntoo

Xe container
Nói như cụ VINGL bán ít nhất cũng phải 20 năm, khoảng 7-8 giai đoạn mới xong. Giá mà cỡ 30 củ thì xác suất thành đô thị ma là cực cao!
Thì đấy, Vim bình thường định vị mình ở thương hiệu cao cấp, giờ thì bắt đầu mở rộng thị phần xuống trung cấp và thấp cấp, chắc chắn không thể bằng phân khúc cao cấp (cao cấp còn bị chê ầm ầm), mà lại định bán phân khúc trung cấp với giá xấp xỉ phân khúc cao cấp thì đô thị ma chắc chắn xẩy ra
Em là em có ý tốt cho người mua thôi, Vim giàu quá rồi, lấy lãi ít thôi, hút máu của người thu nhập trung bình làm gì, hút máu người giàu là đủ rồi
Đối với các cụ sale thì cứ bình tĩnh, giá thấp thì sẽ nhiều người mua và các cụ sẽ bán được nhiều hàng trong tg ngắn, đừng có giãy đành đạch lên khi có ý kiến phản biện nữa ;))

Justforfuntoo

Xe container
Tranh luận - Phản biện là ok mà cụ, cơ mà nãy em đọc thấy hình như cụ mắc lỗi Tấn Công Cá Nhân trong tranh luận nhé ahihi
Cá nhân - cụ thể là ai thế cụ ;)), tôi nói chung chứ có chỉ đích danh ai đâu nhỉ
Cụ mới là người mắc lỗi đấy đấy :))

victory123

Xe hơi
Thôi các cụ ơi, ai cũng có ý đúng. Nhưng em đồng ý rằng các cụ là sale thì nên đưa thông tin khách quan, nói cả ưu nhược điểm chứ không thì thôi các cụ ạ. Chứ đưa ba cái tào lao gần trường đại học, gần đường quốc lộ, bom tấn, bom tạ, ko mua thì hết vào đây có khi phản tác dụng.

Chất lượng thì chả biết thế nào. Riêng về giá cả, em thấy bon VIN đúng là hay làm trò. Lúc mới ra quảng cáo giá trung bình Vincity chỉ 13-19tr; bi h tung tin cho sale giá 2x-3x, 25tr,... loạn cả lên. Người ta chửi cho cũng đúng!

P/S: Có cụ nào ở CC mà mỗi tầng 2-3 chục căn hộ, cả mấy cái căn bé 30-50 m2 cho e xin ít review?

anhtuan85

Xe buýt
Chung cư mua để ở thì đc, chứ đầu tư với kỳ vọng có lãi thì e hơi khó. Hoặc đầu tư cho thuê em thấy cũng không hợp lý

Justforfuntoo

Xe container
Thôi các cụ ơi, ai cũng có ý đúng. Nhưng em đồng ý rằng các cụ là sale thì nên đưa thông tin khách quan, nói cả ưu nhược điểm chứ không thì thôi các cụ ạ. Chứ đưa ba cái tào lao gần trường đại học, gần đường quốc lộ, bom tấn, bom tạ, ko mua thì hết vào đây có khi phản tác dụng.

Chất lượng thì chả biết thế nào. Riêng về giá cả, em thấy bon VIN đúng là hay làm trò. Lúc mới ra quảng cáo giá trung bình Vincity chỉ 13-19tr; bi h tung tin cho sale giá 2x-3x, 25tr,... loạn cả lên. Người ta chửi cho cũng đúng!

P/S: Có cụ nào ở CC mà mỗi tầng 2-3 chục căn hộ, cả mấy cái căn bé 30-50 m2 cho e xin ít review?
Quá làm trò, hồi mới ra, chưa ai biết vim city là gì thì ông phó tổng lên báo pr căn hộ 700tr
Mấy hôm trước thì ra công văn cấm sale tuyên truyền là có căn hộ 700tr, hài không chịu nổi :))

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
cụ này xạo quá. dự án nào nhanh thì hết chứ vincity 66 tòa có mà bán dài.
cụ đọc kĩ giúp em nhé, hết là hết thời điểm. Ví dụ nếu là một người khách mua thích căn tầng 12 hướng đông nam tòa P5 thế trên tòa đấy có mấy căn? 1-2 căn là cùng - bán mất thì chả hết căn. Lúc đấy tìm căn khác hoặc chọn tầng khác đúng ko. Rồi thì tìm hướng đông nam hết căn đông nam lại đợi tòa sau hoặc mua tạm căn đông bắc. Tòa sau ổn đông nam thì lại chênh lên 1 tí ... thế có phải khi lựa trước thì đỡ thiệt không. nếu đã xác định mua ở dự án. Em ko nói các cụ khác đang nghiên cứu 1 đến vài dự án nhé.

hết làm sao đk 66 tòa , bán hàng bằng cái tâm đi cụ .
nếu bán hàng trong này chắc gì đã nổi vài người mua , cụ cứ tư vấn thật tâm thì khách này giới thiệu khách kia cũng đủ, chứ bán theo hình thức chộp giật ,ko bền đâu.
Tùy cụ hiểu nhưng em giữ quan điểm nhé. 1 tòa vị trí đẹp thì chỉ duy nhất vị trí đó đẹp, cũng giống như 1 phố chỉ có 2 cái nhà ở 2 đầu ngã 4. Thời điểm này cụ nào nghía Vin thì nghiên cứu rồi chọn lựa chả hơn là để 1 năm sau rồi mua à. (em loại bỏ các trường hợp kinh tế thị trường khi nghiên cứu quyết định mà chỉ nói tới nhu cầu người cần mua với dự án cụ thể)

Còn em tham gia chém gió về xây dựng, phong thủy, và đưa một ít thông tin dự án cũng như giúp đỡ các cụ đi tìm mua là chính chứ bán buôn gì. :))

Chỉnh sửa cuối:

1Namhoang1

Đi bộ
Quá làm trò, hồi mới ra, chưa ai biết vim city là gì thì ông phó tổng lên báo pr căn hộ 700tr
Mấy hôm trước thì ra công văn cấm sale tuyên truyền là có căn hộ 700tr, hài không chịu nổi :))
Làm sao có chuyện Vin mà bán nhà 700tr/căn - giờ nhà ở xã hội căn 48m2 cũng phải 700tr rồi cụ ạ, bình dân của Vin cũng phải 1.5 - 2 tọi 1 căn chứ lấy đâu ra mà 700 - 800 cụ. Vin chủ yếu là bán thương hiệu và dịch vụ tiện ích đi kèm là chính mà :D

Justforfuntoo

Xe container
Làm sao có chuyện Vin mà bán nhà 700tr/căn - giờ nhà ở xã hội căn 48m2 cũng phải 700tr rồi cụ ạ, bình dân của Vin cũng phải 1.5 - 2 tọi 1 căn chứ lấy đâu ra mà 700 - 800 cụ. Vin chủ yếu là bán thương hiệu và dịch vụ tiện ích đi kèm là chính mà :D
Báo này chắc đăng láo?
https://kinhdoanh.vnexpress.net/tin-tuc/bat-dong-san/vingroup-se-xay-300-000-can-ho-gia-tu-700-trieu-dong-3508423.html

Cái tin căn hộ 700tr ầm ỹ mấy năm nay, thu hút được bao nhiêu người quan tâm, thấy nhiều người quan tâm phát là giở mặt ngay được

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Em nhớ đâu hồi tin cách đây 1-1,5 năm, thị trường sục sôi. Giờ ra phải tính trượt giá sau tầm 1-2 năm đưa thông tin ra là đùng gồi.;))

Justforfuntoo

Xe container

Justforfuntoo

Xe container

otophanh

[Tịch thu bằng lái]
mà các cụ làm ăn thế nào mà có tiền tỷ mua nhà của Vin được là quá giỏi so vs e rồi! e chật vật mãi mới mua đc mảnh đất trên Liễu Giai mà chưa có tiền xây nhà đây ạ! :D

victory123

Xe hơi
Đọc quả này thấy run phết, củi vào lò kiểu anh Vũ nhôm với anh Út trọc thì dự án 500ha không biết bao giờ hoàn thành, lại phải trả đất cho nhà nước thì toi
Đinh La#, uỷ viên Bộ CT còn đi tù cơ mà
https://www.voatiengviet.com/a/pham-nhat-vuong-landmark-81-vingroup/4526376.html?nocache=1
Đất đã cấp, đã thi công như kiểu cá bắt rồi đang bỏ vào chảo rán; nhà nước chả lấy ra làm j.

E dân quèn chỉ sợ khoản cháy nổ ở các chung cư/toà nhà cao tầng. Hình như xe cứu hỏa ở HN thường chỉ vươn tới tầng 18-20 thôi. Nếu có cháy ở tầng thấp mà nhà mình ở bên trên nó thì cũng nguy cụ ạ

Justforfuntoo

Xe container
Đất đã cấp, đã thi công như kiểu cá bắt rồi đang bỏ vào chảo rán; nhà nước chả lấy ra làm j.

E dân quèn chỉ sợ khoản cháy nổ ở các chung cư/toà nhà cao tầng. Hình như xe cứu hỏa ở HN thường chỉ vươn tới tầng 18-20 thôi. Nếu có cháy ở tầng thấp mà nhà mình ở bên trên nó thì cũng nguy cụ ạ
Svđ chi lăng của đà nẵng đã bán hết cho nhà đầu tư rồi mà còn bị trả lại tiền kìa cụ
http://m.vietnamnet.vn/vn/thoi-su/da-nang-xin-tra-tien-dat-quyet-lay-lai-san-chi-lang-469271.html
Mấy dự án đổi đất lấy hạ tầng giờ cũng bị dừng hàng loạt. Không biết quỹ đất của vim gia lâm lấy từ nguồn nào?
http://www.baogiaothong.vn/dung-doi-dat-cong-lay-5-du-an-bt-o-ha-noi-d266910.html

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Muốn sinh lời cao, tiền đẻ ra tiền nhiều thì hãy tìm kiếm cho mình cơ hội đầu tư bđs an toàn, tiềm năng tăng giá cao trong tương lai ngay tại thời điểm đầu dự án chuẩn bị mở bán thay vì để tiền nằm ở 1 chỗ hoặc để trong ngân hàng. Chỉ cần số tiền bỏ ra ban đầu 300 triệu là bạn sở hữu 1 căn hộ Vincity, nếu bạn chưa đủ tiền đầu tư hãy hợp tác bán hàng cùng tôi để có tiền đầu tư. Kiếm tiền trong lĩnh vực không khó, quan trọng là bạn đó đam mê, kiên trì và cố gắng làm việc hết mình không thôi.
Tuổi trẻ đừng để lãng phí hay trôi đi 1 cách vô ích, không có ước mơ và kế hoạch cho tương lai.
VINCITY GIA LÂM - THÀNH PHỐ SINGAPORE THU NHỎ TRONG LÒNG HÀ NỘI

1️⃣ TỔNG QUAN DỰ ÁN
- Tên chính thức của dự án:
+ Cao tầng: Vincity Ocean Park
+ Thấp tầng: Vinhomes Ocean Park
- CĐT: Tập đoàn VinGroup
- Vị trí dự án: toạ lạc tại phía Đông Bắc Thủ đô, nằm trên Khu đất vàng ở thị trấn Trâu Quỳ và các xã Dương Xá, Kiêu Kỵ, Đa Tốn thuộc huyện Gia Lâm. Từ Vincity Gia Lâm, cư dân có thể dễ dàng di chuyển vào trung tâm thành phố qua cầu Vĩnh Tuy, Chương Dương, Thanh Trì cũng như các tỉnh thành phía Bắc như Bắc Ninh, Hải Dương, Hải Phòng, Quảng Ninh…
- Quy mô dự án: Khoảng 420 ha với hơn 60 toà chung cư và hơn 2000 căn biệt thự.
- Loại hình phát triển: Căn hộ chung cư, Biệt thự, nhà vườn, nhà liền kề, nhà thương mại dịch vụ (Shop)
- Đất cây xanh và mặt nước: diện tích mảng xanh khoảng 6ha , hơn 55ha đất mặt nước với hồ trung tâm 24,8ha và hệ thống kênh đào bao quanh
- Mật độ xây dựng: khoảng 19%
- Dự kiến bàn giao: Bắt đầu từ năm 2020
❇ Vincity Ocean Park: Được chia thành 4 phân khu với các tên gọi lần lượt là:
1. The Park
2. The River
3. The Sea
4. The Lake.
+ Quy mô: Khoảng hơn 60 tòa căn hộ.
+ DT căn hộ đa dạng : Từ 30m2 đến 85m2, từ 1 đến 3 PN, đáp ứng được nhu cầu sử dụng của nhiều đối tượng khách hàng
* Chung cư 1 phòng ngủ: 30m2- 48m2.
* Chung cư 2 phòng ngủ: 55m2- 70m2.
* Chung cư 3 phòng ngủ: 75m2- 85m2.
+ Tiêu chuẩn bàn giao căn hộ: đa dạng, phù hợp với nhu cầu của từng đối tượng khách hàng:
* Bán hoàn thiện liền tường.
* Hoàn thiện liền tường
* Hoàn thiện liền tường và đồ rời.
2️⃣ VỊ TRÍ ĐẮC ĐỊA – GIAO THÔNG THUẬN TIỆN
- Cách QL1A: 2 km.
- Cách Hồ Tây: 13 km.
- Cách Ecopark: 3 km.
- Cách Hồ Gươm: 11,7 km.
- Cách sân bay Nội Bài: 31 km.
- Cách Vinhomes Riverside: 6 km.
- Cách trung tâm thương mại Aeon Mall Long Biên: 5,5 km.
- Đặc biệt, có ga của tuyến đường sắt số 8.
- Nằm giáp ngay QL5B/Cao tốc Hà Nội - Hải Phòng.
3️⃣ HỆ THỐNG TIỆN ÍCH ĐỒNG BỘ, ĐẲNG CẤP
Dự án Vincity Gia Lâm sẽ được quy hoạch theo đúng mô hình Thành phố khép kín với các hạ tầng tiện ích, dịch vụ đồng bộ đáp ứng đầy đủ nhu cầu của toàn bộ cư dân:
- TTTM Vincom, khu mua sắm, rạp phim.
- Siêu thị Vinmart, siêu thị điện máy Vinpro.
- Khu vui chơi trẻ em, khu giải trí, Spa, Gym.
- Thể thao, tennis, bóng đá, bóng rổ, cụm bể bơi trong nhà và ngoài trời,Nhà Thương mại dịch vụ (Shop), Hệ thống giáo dục Vinschool, đại học VinUni, Công viên, vườn BBQ, tiểu cảnh, sông hồ,Khu nhà hàng, ăn uống, coffee, hội nghị, Khu sinh hoạt cộng đồng, quảng trường,An ninh 24/24, hệ thống y tế thuận tiện: Cư dân Vincity Gia Lâm dễ dàng di chuyển tới các bệnh viện đa khoa của thành phố như Đức Giang, Gia Lâm.
- Cùng nhiều dịch vụ, tiện ích khác.
Một dự án hứa hẹn tiềm năng tăng giá vô cùng cao và làm phát triển khu vực phía Đông Hà Nội. Khách đầu tư tin tưởng đưa tiền cho cầm khi nào ra quỹ căn ngon ném tiền vào. Chứ không chịu cầm giấy cọc mới khổ chứ, hôm nay mồng 1 khách đi công tác gọi về hỏi có gì mới chưa biết toà nào, vị trí nào mở bán trước trong hơn 60 toà chưa em? Mày
không lấy được các căn đẹp như những dự án trước anh mua của mày, mày chết với anh đấy rồi lại đến khách Hàn Quốc dọa giết nếu không lấy được căn đẹp, căn góc đúng hướng

Thôi thì cứ nhận cầm tiền cọc hộ khách có vị trí,
hướng toà mở bán cụ thể thì ném vào cho khách là xong! Em là em vừa vui vừa mừng các bác ạ, tiền của khách cầm cũng hoang mang, tiêu không được tiêu chỉ để ngắm.
Anh chị em cần hỗ trợ lấy quỹ căn đẹp, hót để ở hay đầu tư cứ alo em. Ngọc Lan 0987.301.767

Mà tiện có cái hình cuối của cụ trên tiếp thị các cụ thấy 66 tòa còn em thấy có 7 tòa thôi (đây là tư vấn cho các cụ ý định mua vin gia lâm nhé) ;)) không các cụ bảo em ko có tâm
2 năm lạm phát có 5%/1 năm thôi
Cđt này quen sửa thông tin rồi ;))
Vào hội cư dân với hội phụ huynh vsc mới biết bản chất của ông vua không ngai ;))
https://www.voatiengviet.com/a/pham-nhat-vuong-landmark-81-vingroup/4526376.html?nocache=1
quyền lực thứ 4 rất đáng sợ.

Trạng thái
Thớt đang đóng