Dự án Vincity Gia Lâm của Vingroup

Trạng thái
Thớt đang đóng

nam.yeuaudio

Xe hơi
Cầu Vĩnh tuy cũng đã bắt đầu đông, có nguy cơ tắc khi mà cầu Thanh trì, Chương dương tắc thường xuyên. Đông trù, Tứ liên bắc sang Đông anh nên không tính.
Trần Hưng Đạo thì mới trên giấy tờ,không biết có thực hiện hay không vì bắc sang Trần Hưng Đạo thì vấn đề giải phóng mặt bằng rất khó khăn.

Vấn đề là hiện tại có rất nhiều dự án nhà ở Long biên, Gialam. Nguy cơ dân số tăng nhanh trong khi chưa có dự án cầu nào đưa vào thực hiện. Hầu hết mới trên giấy và nếu có triển khai thì cũng khó đáp ứng được lượng dân cư khổng lồ bên Gia lâm, Long biên khi hàng loạt dự án nhà ở xây dựng triển khai bên này.
Cầu Tứ Liên sẽ có đường nhánh lên từ Long Biên Cụ ạ. Vĩnh Tuy đông thì mở rộng gấp 2 lần so với hiện tại, có sao đâu CỤ. Mà như EM đã nêu đó, sống ở Vin Gia Lâm thì qua cầu làm gì đâu.

nhaocvoi

Xe tải
Cầu Tứ Liên sẽ có đường nhánh lên từ Long Biên Cụ ạ. Vĩnh Tuy đông thì mở rộng gấp 2 lần so với hiện tại, có sao đâu CỤ. Mà như EM đã nêu đó, sống ở Vin Gia Lâm thì qua cầu làm gì đâu.
Cầu Thanh Trì có mở rộng không ạ?

nam.yeuaudio

Xe hơi
(i) Cầu Tứ liên có 3 đường dẫn xuống: Lại đà, đường Trường sa, đường 3 khu vực Lộc hà. Muốn sang Long biên phải đi qua Cầu Đông trù, đi vòng vèo rất bất tiện. Bản thân Cầu Tứ liên thiết kế cho khu vực Đông anh, đi sân bay Nội bài. Và cũng khó đáp ứng lượng đi lại bên Đông anh sau khi Cầu Tứ liên hoàn thành thì các dự án sẽ đổ sang Đông anh vì khoảng cách đến HN quá gần.

(ii) Vin city Gia lâm chủ yếu phục vụ khách hàng làm việc ở HN. Ngoài Khách hàng làm việc bên HN thì Vincity còn phục vụ ai? Người làm việc bên Lọng biên Gia lâm còn quá ít và họ ưa thích nhà đất hơn.
Dự án bên cạch là Ecopark đã phát triển khoảng 5 tòa nhà chung cư ban đầu phục vụ khách HN và khách Hàn quốc, Trung quốc làm việc tại Bắc ninh, Hưng yên. Hiên nay Ecopark cũng đang xậy dưng thêm khoảng 15 tòa chung cư khác. Người mua cũng chủ yếu khách làm việc HN đến mua. Những người làm việc tại Long biên thì có lẽ còn quá ít, họ cũng đã có nhà cửa, ưa thích nhà đất, hoặc chọn nhà tiện học hành con cái.

(iii) cầu Vĩnh tuy dù mở rộng gấp đôi. Nhưng với việc Cầu Thanh trì, Cầu Chương dường thường xuyên tắc thì Cầu Vĩnh tuy sẽ dần đến tình trạng khó đi. Hiện nay với mức giá bán chung cư khoảng 18-20 tr/m2, thì cũng làm các CĐT chung cư đủ có lời khá. Nhiều chung cư đang bắt đầu xây dựng bên Long biên và có tiềm năng xây dựng thì cũng đủ làm Cầu Vĩnh tuy dù mở rộng gấp đôi cũng chuẩn bị tắc nghẽn.
Cụ có thiết kế Cầu Tứ Liên rồi sao? Theo Em sẽ có đường dẫn từ LB lên đấy Cụ ợ. Vụ Cầu Vĩnh Tuy mở gấp đôi mà vẫn khó đi thì cũng bí quá Cụ nhở. Hi hi. Riêng vụ ai lựa chọn mua ở Vin Gia Lâm theo Em không nên bàn sâu vì cái thằng nó bỏ tiền ra xây nhà để bán nó tính kỹ và giỏi hơn Cụ đới. Hi hi. Cái vụ đổ sang Đông Anh thì Em không bàn vì mỗi người mỗi khác, riêng Em thì còn lâu mới sang đó ở vì đến bao giờ mới được bằng Long Biên, có khi kiểu này còn thua Gia Lâm về tốc độ đô thị hoá í chớ.

Cmajor

Xe hơi
Cụ có thiết kế Cầu Tứ Liên rồi sao? Theo Em sẽ có đường dẫn từ LB lên đấy Cụ ợ. Vụ Cầu Vĩnh Tuy mở gấp đôi mà vẫn khó đi thì cũng bí quá Cụ nhở. Hi hi. Riêng vụ ai lựa chọn mua ở Vin Gia Lâm theo Em không nên bàn sâu vì cái thằng nó bỏ tiền ra xây nhà để bán nó tính kỹ và giỏi hơn Cụ đới. Hi hi. Cái vụ đổ sang Đông Anh thì Em không bàn vì mỗi người mỗi khác, riêng Em thì còn lâu mới sang đó ở vì đến bao giờ mới được bằng Long Biên, có khi kiểu này còn thua Gia Lâm về tốc độ đô thị hoá í chớ.
Thì mua nhà phải tính chuyện đi lại chứ. Còn Vin họ tính chuyện xây đẹp xây nhanh bán tốt, thế là mừng rồi, họ sao tính hết cho mình được. Đây là mọi người bàn luận để tìm hiểu thêm là tốt. Tôi chỉ ngại cầu thanh trì tắc mà không được mở rộng vì tôi làm ở gần trần duy hưng đi các cầu khác không tiện.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Thì mua nhà phải tính chuyện đi lại chứ. Còn Vin họ tính chuyện xây đẹp xây nhanh bán tốt, thế là mừng rồi, họ sao tính hết cho mình được. Đây là mọi người bàn luận để tìm hiểu thêm là tốt. Tôi chỉ ngại cầu thanh trì tắc mà không được mở rộng vì tôi làm ở gần trần duy hưng đi các cầu khác không tiện.
cụ làm TDH mà ở Vincity GL là e thấy nể cụ đấy.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Em đang làm ở keangnam mà nhà ở Đông Dư nè cụ, hoàn cảnh thì phải tìm cách chấp nhận và khắc phục thôi cụ
1 tuần cụ đổ xăng mấy lần ạ :)) em nể các cụ quá, em ngày đi 20km cũng hơi oải r

Cmajor

Xe hơi
cụ làm TDH mà ở Vincity GL là e thấy nể cụ đấy.
Phải cố thôi chứ biết làm sao. Tiền không đủ. Mà nếu cầu Thanh Trì thông thoáng thì tôi lướt con Kia Morning gẻ của tôi chỉ mất 20-25p là đến Ecopark. Vấn đề là đường tắc hay không thôi.

vincitygialam

Xe tải
Website
www.vinhomesmartcity.vn

Phuongkk

Xe hơi
Điên, nó chém thế cho đỡ mất mặt thôi cụ. E nghĩ bọn đấy làm giá đất ảo tung chảo. Nhưng bọn nó khôn, chắc nó có tầm vài ha quanh đấy nên mất số tiền này coi như Pr cho nó
Ko đâu cụ ! Thật mà ! Nhà ông này nhiều tiền lam!ong y ngay nha toi ! Co phai buon ban Bds đâu ! Toi la Người biết rõ mà

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
20km vành đai 3 thì còn nhanh hơn tắc trong phố cụ nhỉ, cá nhân em thấy ok
Vâng đi đường thoáng thì cũng tương đối ổn cụ. Nhưng cái vành đai 3 này lúc tắc thì đúng là kinh hoàng.

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là sắp tháng 7 rồi. Triển khai chưa ? Cho tôi cái hình ảnh nào ~_~

phamconghung

Xe tăng
Phải cố thôi chứ biết làm sao. Tiền không đủ. Mà nếu cầu Thanh Trì thông thoáng thì tôi lướt con Kia Morning gẻ của tôi chỉ mất 20-25p là đến Ecopark. Vấn đề là đường tắc hay không thôi.
làm ở TDH thì chạy dọc đại lộ thăng long hay chạy dọc 32 hoặc chạy dọc đường 6 hà đông thiếu gì chỗ rẻ đâu. Trừ khi quê ở bên GL.

phamconghung

Xe tăng
Ko đâu cụ ! Thật mà ! Nhà ông này nhiều tiền lam!ong y ngay nha toi ! Co phai buon ban Bds đâu ! Toi la Người biết rõ mà
hôm rồi tôi đi ngó cái chỗ đất đấu giá Kiêu Kỵ, chỗ đó nói chung là xấu và lem nhem quá, đường những lô trong còn ko có cả vỉa hè. Vậy mà họ mua đến 30 thì đúng là phục quá.

nam.yeuaudio

Xe hơi
Cụ ơi, hy vọng khoảng 2 năm nữa sẽ có thêm lựa chọn là đi tuyến Cầu Vĩnh Tuy phi đường trên cao đến tận Ngã Tư Sở (dài 9km), sau đó đi dọc Láng đến tận Cầu Trung Hòa (dài 2,5km). Tổng thời gian phi từ Câu Vĩnh Tuy đến Cầu Trung Hòa chắc chỉ 10 phút.

quyenducqdc

Xe đạp
100.000 tỷ khủng nhất của vin...

nam.yeuaudio

Xe hơi
làm ở TDH thì chạy dọc đại lộ thăng long hay chạy dọc 32 hoặc chạy dọc đường 6 hà đông thiếu gì chỗ rẻ đâu. Trừ khi quê ở bên GL.
Thế chuyển nhà đến gần chỗ làm hở Cụ? Nhưng chuyển thì lỡ sang năm chỗ làm cũng chuyển nốt thì sao? Haizzz khó nhỉ.

mechauech

Xe hơi
hôm rồi tôi đi ngó cái chỗ đất đấu giá Kiêu Kỵ, chỗ đó nói chung là xấu và lem nhem quá, đường những lô trong còn ko có cả vỉa hè. Vậy mà họ mua đến 30 thì đúng là phục quá.
kiêu kỵ là điểm cuối của huyện gia lâm giáp về phía cuối dự án của vincity . Theo tôi hiểu vin đi đến đâu thì đừng có mà mơ hưởng sái gì nhé tất cả của họ đều đồng bộ và khép kín hết .Đất Đông dư giáp cầu thanh trì đi lại thuận lợi như thế mà truch đường chính của xã đã trải nhựa rộng 6m thông từ đê sông hồng ra tận đường 5 cũ mà hiện tại giá còn chưa được 30 ,mà kiêu kỵ 30 thì các bác mua giá đất thời tương lai rồi . Năm 2003 lúc tôi mua trên đông dư là 5.2 triệu /m2 thì dưới kiêu kỵ khoảng 3 triệu /m2 cùng vị trí mặt đường liên xã

tuan_ga

Xe hơi
Em thấy tây đồn đổi thành “vin hôm” chứ ko còn là “vin li ti” nữa. Ko biết có đúng ko các cụ?
Mà về VH chắc giá phải ~3x/m hoặc 1,7tỷ chứ ko phải là 700 củ/ căn.

Trạng thái
Thớt đang đóng