Dự án Vincity Gia Lâm của Vingroup

Trạng thái
Thớt đang đóng

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
H. gL chỉ có 1 số vùng trung tâm sẽ lên, các vùng giàu có thôi

mechauech

Xe hơi
H. gL chỉ có 1 số vùng trung tâm sẽ lên, các vùng giàu có thôi
Theo bạn thì vùng nào của huyện gia lâm là trung tâm ? vùng nào là ko trung tâm ? tôi thì thấy vùng nào của gia lâm cũng giầu có vì họ có vị trí nhiều đất mà thành phố hn để dự trữ phát triển sau thôi

dreamer7985

Xe hơi
Bác nào có thông tin mở bán thì bump nhé

thanhxuan21

Xe buýt
Thông tin bên lề: 2 xe mẫu fast đang được lăn bánh đưa vào khu triển lãm xe hơi tại Paris - 1 trong những triển lãm uy tín nhất về xe hơi trên thế giới, đồng thời các mẫu được tiến hành thử nghiệm thực tế để đưa vào sản xuất đại trà tại HP. Có khi mai này mua nhà được kèm km khủng mua xe thì cũng đã đấy chứ nhỉ (vd nhiều nhiều km hoặc trong nhiều nhiều năm bảo hành, giá hợp lý...)

quachcan

Xe tải
Có một vấn đề đặt biệt quan trọng mà các cụ cần cân nhắc, đó là: Bao giờ đại dự án này mới hoàn thành? Các cụ mua để ở hay mua đầu tư chắc đều phải quan tâm vấn đề này. Đành rằng Vin mạnh về tài chính và quản lý tiến độ cực chặt chẽ, khoa học. Khu thấp tầng cho dù là có thể xây nhanh, nhưng số lượng lên đến 2200 căn thì khó mà dưới 1 năm. Khu cao tầng lến đến 72 tòa, có lẽ phải 3 năm. Cộng thêm 1 năm để dân chuyển đến và hoàn thiện. Như vậy phải sau 4 năm mới có thể ổn định. Lâu phết nhỉ. Các cụ chém đi :)

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Có một vấn đề đặt biệt quan trọng mà các cụ cần cân nhắc, đó là: Bao giờ đại dự án này mới hoàn thành? Các cụ mua để ở hay mua đầu tư chắc đều phải quan tâm vấn đề này. Đành rằng Vin mạnh về tài chính và quản lý tiến độ cực chặt chẽ, khoa học. Khu thấp tầng cho dù là có thể xây nhanh, nhưng số lượng lên đến 2200 căn thì khó mà dưới 1 năm. Khu cao tầng lến đến 72 tòa, có lẽ phải 3 năm. Cộng thêm 1 năm để dân chuyển đến và hoàn thiện. Như vậy phải sau 4 năm mới có thể ổn định. Lâu phết nhỉ. Các cụ chém đi :)
Cụ nhìn Harmony 1600 căn họ xây bao lâu. Đừng đùa với a V =)) tất nhiên là k thể dưới 1 năm nhưng cũng k lâu như cụ nói

quachcan

Xe tải
Cụ nhìn Harmony 1600 căn họ xây bao lâu. Đừng đùa với a V =)) tất nhiên là k thể dưới 1 năm nhưng cũng k lâu như cụ nói
Thì mình cũng nói là thấp tầng khoảng 1 năm. Nhưng còn cao tầng? 72 tòa cơ mà. Hai khu có thể riêng biệt nhưng ở ngay cạnh nhau. Có phần nhà vườn còn thụt sâu vào trong khu cao tầng, chỉ cách một sông nhân tạo nhỏ. Như vậy khi bên cao tầng chưa xong thì bên thấp tầng ở cũng hơi ầm và bụi. Cụ nào ở cạnh công trường chắc biết.

Phuongkk

Xe hơi
Cụ ở kiêu kỵ à. Đợt trước đấu giá ở kiêu kỵ ma gần z176, mấy bố trả cao chạy hết à, họ bỏ cả cọc 100 triệu luôn
chi co nha nhieu tien no bo thoi ..co may ai bo dau cu oi ..co 1 nha bo 4 ho so mat 400tr luon ..no muon mua ca day ma ko dc nen bo ...no bao no gui ngan hang 1 nam so tien day thua dc 400tr ..

aveo_kia

Xe tăng
chi co nha nhieu tien no bo thoi ..co may ai bo dau cu oi ..co 1 nha bo 4 ho so mat 400tr luon ..no muon mua ca day ma ko dc nen bo ...no bao no gui ngan hang 1 nam so tien day thua dc 400tr ..
Điên, nó chém thế cho đỡ mất mặt thôi cụ. E nghĩ bọn đấy làm giá đất ảo tung chảo. Nhưng bọn nó khôn, chắc nó có tầm vài ha quanh đấy nên mất số tiền này coi như Pr cho nó

nhaocvoi

Xe tải
Thì mình cũng nói là thấp tầng khoảng 1 năm. Nhưng còn cao tầng? 72 tòa cơ mà. Hai khu có thể riêng biệt nhưng ở ngay cạnh nhau. Có phần nhà vườn còn thụt sâu vào trong khu cao tầng, chỉ cách một sông nhân tạo nhỏ. Như vậy khi bên cao tầng chưa xong thì bên thấp tầng ở cũng hơi ầm và bụi. Cụ nào ở cạnh công trường chắc biết.
Cũng là một vấn đề đấy. Nhưng hy vọng Vin họ khoanh vùng và che chắn công trường bên cao tầng một cách nghiêm túc và khoa học như bác nói. Nếu được vậy thì nói chung là Ok vì bên thấp tầng cũng cần 1 năm để hoàn thiện. Lúc đó hy vọng cao tầng cũng sắp xong.

Kasih

Xe hơi
Theo bạn thì vùng nào của huyện gia lâm là trung tâm ? vùng nào là ko trung tâm ? tôi thì thấy vùng nào của gia lâm cũng giầu có vì họ có vị trí nhiều đất mà thành phố hn để dự trữ phát triển sau thôi
Gia lâm có nơi cách hồ con rùa 20km. Vì vậy có lên quận thì vị trí địa lý cũng vậy thôi. Đầu tư vào GL mạo hiểm lắm, Long Biên thì còn dc vì gần trung tâm hơn.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhìn cái vinhomes greenbay hay cái gardenia thì rõ thôi ợ. Nó đều có biệt thự liền chung cư, khi bàn giao nhà thấp tầng thì chung cư cũng cơ bản xong khoảng 70 80% rồi, các hạng mục còn lại chỉ có sơn và hoàn thiện điện nước nên cũng k đến nỗi bụi bẩn, với lại bàn giao thô nên em nghĩ cũng phải mất tầm 4 đến 5 tháng cho gia chủ hoàn thiện chứ ko ở ngay được. Nói chung họ đã cân đối cái gì làm trc, cái gì làm sau và thời điểm bàn giao phù hợp rồi ợ.

nhungsophie

Xe buýt
Gia lâm có nơi cách hồ con rùa 20km. Vì vậy có lên quận thì vị trí địa lý cũng vậy thôi. Đầu tư vào GL mạo hiểm lắm, Long Biên thì còn dc vì gần trung tâm hơn.
cụ hơi nhầm. Gia Lâm nhà em hơi bị giàu ngầm. Quanh chỗ em ở có mấy cụ đi làm ruộng đây mà đất đai giăng tứ phía, 4 bánh phi ầm ầm. Họ mua từ hồi đất có 6 củ/m2 giờ ko bán để đó kìa.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Chưa có nhiều ttin đâu bác ơi! Đăng lung tung Vin phạt chết! Em đọc trên fb gừi bị trôi bài r ạ!
Nhà em cách có 1km mà nhiều ng còn chưa biết tới dự án này cơ! Theo 1 số thông tin em search google thì thấy báo giá 13-19tr/m2. Tính ra căn nhỏ nhất kèm nội thất chắc trên 700 triệu mà cao tầng chứ tầng thấp ko có giá đó! Bán ra thì họ bán từ cao xuống thấp. Mỗi lần chỉ mở bán ít thôi chứ ko phải tất cả! Nên muốn mua đc căn đẹp giá tốt để ở hoặc để đầu tư ko phải nhắm mắt cái mang tiền đến cọc là xong đâu bác!
Bản đồ các khu đây ạ! Cho các bác hóng

Search số trên map ra đúng số mợ. Thế mợ là sale chứ còn gì. Mà sale lại thông tin em sợt gu gồ giá 13 - 19tr là sao. Em và nhiều cụ confirm luôn là k có giá đấy đâu nhé mợ. Bét từ 20 - 27tr.

nhungsophie

Xe buýt
Search số trên map ra đúng số mợ. Thế mợ là sale chứ còn gì. Mà sale lại thông tin em sợt gu gồ giá 13 - 19tr là sao. Em và nhiều cụ confirm luôn là k có giá đấy đâu nhé mợ. Bét từ 20 - 27tr.
cụ thử search google với youtube xem đúng k?
Em hỏi thì có nhiều cụ cũng bảo giá đấy là giá dự đoán thôi chứ bán ra phải tầm tỷ/ căn.
Dự án này gần nhà nên e qtaam và muốn theo. Chứ em bán trang sức

nhungsophie

Xe buýt
cụ thử search google với youtube xem đúng k?
Em hỏi thì có nhiều cụ cũng bảo giá đấy là giá dự đoán thôi chứ bán ra phải tầm tỷ/ căn.
Dự án này gần nhà nên e qtaam và muốn theo. Chứ em bán trang sức
Bây giờ e và mấy bạn cùng cty cũ cũng đang quan tâm và muốn mua cc Vincity nên em đang xin làm sale hoặc ctv đây.

Trạng thái
Thớt đang đóng