Dự án Vincity Gia Lâm của Vingroup

Trạng thái
Thớt đang đóng

bilic

Xe buýt
Các cụ có biết cái đường Đa Tốn đâm thẳng vào Vincity GL bao giờ nó làm ko ạ. E có miếng ở đó mà k biết bao giờ nó đền bù
Em nghe nói trong năm nay triển khai. Cụ chuẩn bị nhận tiền đền bù đi nhé

danlx1986

Xe máy
Lâu? Cụ biết bao giờ mà lâu? Cụ vào topic quảng cáo thì cũng phải ý tứ 1 tý, đã thế lại còn quảng cáo dự án khác nữa.
bàn ra tán vào đến lúc dự án ra mắt thì hãy bàn chứ. giờ mà sale cứ ôm khách chưa ra hàng chết sale đó.

Tieububu

Xe tăng
Cầu GB Vin xin xây và kết hợp với lập quy hoạch khu vực lân cận nhưng TP không cho, hiện do Ban công trình trọng điểm làm chủ đầu tư còn ai được xây thì EM không biết. Cầu VT giai đoạn 2 chắc do Himlam Cụ ạ, T&T mặc dù đã được khu đất đối diện Aeon để làm khu thể thao nhưng sẽ không làm cầu VT giai đoạn 2 đâu.
Cụ Nam ơi em đi qua cái khu đối diện Aeon mall mà quy hoạch giao T&T xây trung tâm TDTT quận vẫn chưa thấy chuyển động gì cụ nhỉ? Vẫn nguyên ruộng là ruộng.

gialamduy

Xe tải
Cầu GB Vin xin xây và kết hợp với lập quy hoạch khu vực lân cận nhưng TP không cho, hiện do Ban công trình trọng điểm làm chủ đầu tư còn ai được xây thì EM không biết. Cầu VT giai đoạn 2 chắc do Himlam Cụ ạ, T&T mặc dù đã được khu đất đối diện Aeon để làm khu thể thao nhưng sẽ không làm cầu VT giai đoạn 2 đâu.
nhưng mà Vin được duyệt dự án đường sắt đô thị tuyến số 2 và 5 thì đất bên câu giang biên phía duơng hà phù đổng sẽ vào tay Vin cụ ạ. 270ha đấy. lên mình cứ tưởng cầu giang biên Vin sơi nốt để quy hoạch cho đồng bộ..

blackmailer81

Xe tăng

nhaocvoi

Xe tải
Ai chê thì kệ. Nhà em khảo sát chán chê cả HN và SG thì thấy thế này: Hàng của Vin giá cao, nhưng ổn (tức là rủi ro dự án chậm/chết/xong không người ở rất thấp). Vậy nên người nhát gan như em cứ hàng Vin mà mua cho lành. Các dự án khác giá thấp hơn nhiều, có khu ổn có khu không (trong SG thường ổn hơn về thiết kế và đường đi) nhưng lại vì em nhát nên em thôi. Mấy ông bạn đánh golf với chồng em cũng toàn người có vị trí và nhiều thông tin, nhưng toàn khuyên nhà em là nếu lười tìm hiểu lại sợ rủi ro thì lấy Vin cho lành.

nam.yeuaudio

Xe hơi
Cụ Nam ơi em đi qua cái khu đối diện Aeon mall mà quy hoạch giao T&T xây trung tâm TDTT quận vẫn chưa thấy chuyển động gì cụ nhỉ? Vẫn nguyên ruộng là ruộng.
Đang GPMB rồi Cụ ạ, đợt vừa rồi tranh cướp nhau quá nên mới hơi chậm một chút, khu này làm dễ lắm, kể cả khu nghĩa trang
Em cũng mong như lời cụ chém: Với Vin ko có gì là ko làm đc cả:

Đến giờ vẫn chưa GPMB xong khu Harmony đc đất cụ nhé! Nhà thì nhận đến đít r.
Cái khu mà Cụ bẩu không làm được vướng khoảng 130 hộ nhưng quy hoạch lại là cây xanh mà Vin đ...thèm làm Cụ ạ, riêng khu mồ mả thì Vin đang dùng biện pháp khác mềm mỏng hơn vì không thể cưỡng chế được, nhưng Em cho rằng chắc cũng xong thôi Cụ ạ.

khangninhkts

Xe tải
Đang GPMB rồi Cụ ạ, đợt vừa rồi tranh cướp nhau quá nên mới hơi chậm một chút, khu này làm dễ lắm, kể cả khu nghĩa trang
Cái khu mà Cụ bẩu không làm được vướng khoảng 130 hộ nhưng quy hoạch lại là cây xanh mà Vin đ...thèm làm Cụ ạ, riêng khu mồ mả thì Vin đang dùng biện pháp khác mềm mỏng hơn vì không thể cưỡng chế được, nhưng Em cho rằng chắc cũng xong thôi Cụ ạ.
Em nghĩ nếu dễ thì đã ủi từ đời nào r nhưng nghe cụ nói cũng nhẹ lòng chút, hy vọng mọi điều tốt đẹp. Khu mồ thì chắc sẽ di ổn thôi nhưng cũng ko nhanh đc.

nhaocvoi

Xe tải
Đcọ 2 QD phê duyệt em nhậ ra là: Khu Đô thị Gia Lâm sẽ có hồ điều hoà (55ha) còn Vin Tây Đại Mỗ thì không có hồ điều hoà.

Tieububu

Xe tăng
Báo cáo cụ họ ko cho em rót mời cụ nữa. Em cảm ơn thông tin của cụ ạ.

liendam107

Xe đạp
cụ ơi, theo cụ vin gia lâm này nếu đầu tư tuè đầu có okie ko
vin dự án nào mua sóng đầu đều ok,hàng của vin sau tăng giá,mà lúc đầu khách cứ chê đắt sau hết hàng vẫn cứ mua chênh

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
vin dự án nào mua sóng đầu đều ok,hàng của vin sau tăng giá,mà lúc đầu khách cứ chê đắt sau hết hàng vẫn cứ mua chênh
sóng đầu harmony đang chết sặc máu nhé. Phong Lan Hướng Dương nhiều chỗ bán bằng giá hoặc lỗ.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Trừ Vin TL bác nhé. Giá lúc đầu năm 2017 cao hơn hồi tháng 5 cùng năm
Vin TL thì kinh điển rồi mợ. giá đợt đầu với đợt sau chênh nhau cả tỷ. nhưng mà là chênh xuống =)) em bán vin thật nhưng lỗ hay lãi cũng nên nói cho các cụ biết không các cụ lại nói sale vin chỉ giỏi chém gió. lãi hay không phải nhờ vị trí nữa.

liendam107

Xe đạp
sóng đầu thì ôm căn đẹp ko ôm,cứ thấy sale mời chào rồi vung tiền thì chịu

khangninhkts

Xe tải
Do bị lùa và ko phân tích đc thôi, tôi đc tiếp cận qhtmb 1/500 ngay từ đầu khu Harmony nhưng vẫn chờ bên có hồ ra hàng mới xuống tiền bên phía gió ĐN của hồ.

liendam107

Xe đạp
Do bị lùa và ko phân tích đc thôi, tôi đc tiếp cận qhtmb 1/500 ngay từ đầu khu Harmony nhưng vẫn chờ bên có hồ ra hàng mới xuống tiền bên phía gió ĐN của hồ.
mua bên hồ,căn đẹp thì chênh ngon r,vay nữa thì chênh lại ngon thơm

khangninhkts

Xe tải
Mua xác định để ở, ưng ý, phù hợp với nhu cầu là đc, đôi khi vì tâm lý các cụ cứ loạn hết cả lên lỗ với lãi làm gì? Vin làm sản phẩm bđs cũng muốn bán cho người ở thực sự chứ ko phải dành cho người đầu cơ đâu.

mechauech

Xe hơi
Mua xác định để ở, ưng ý, phù hợp với nhu cầu là đc, đôi khi vì tâm lý các cụ cứ loạn hết cả lên lỗ với lãi làm gì? Vin làm sản phẩm bđs cũng muốn bán cho người ở thực sự chứ ko phải dành cho người đầu cơ đâu.
Mua nhà ở mà lỗ vốn thì như kiểu mua ô tô và mua chung cư . chẳng có 1 nhà đầu tư chuyên nghiệp nào đầu tư chung cư đâu chỉ có các gia đình trẻ mua chung cư trả góp sau mấy năm ở mới thấy hố ,nhìn chung là nhà đất ở cả hà nội từ năm 2000 trở lại đây so với vàng đều rẻ 1/2 .Chẳng biết mua cái gì bây giờ nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng