Dự án Vincity Gia Lâm của Vingroup

Trạng thái
Thớt đang đóng

gialamduy

Xe tải
Bạn ấy muốn vứt vinmec ra bãi rác cho rộng cụ nhé :))
đừng có đùa với bạn ấy. có thể là sự thật. theo thông tin trên huyện thì bãi rác kiêu kị sẽ là bệnh viện. đến nay đã cơ bản ngừng hoạt động. và bán cho dự án bệnh viện rùi

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
đừng có đùa với bạn ấy. có thể là sự thật. theo thông tin trên huyện thì bãi rác kiêu kị sẽ là bệnh viện. đến nay đã cơ bản ngừng hoạt động. và bán cho dự án bệnh viện rùi
Nhưng chỗ đó nó k thuộc đất của dự án cụ ơi. Vinmec xây bên cạnh cái lô đất hình tam giác đấy cơ.

blackmailer81

Xe tăng
Nhìn kỹ mới thấy Vin chả hơi đâu đi động vào đất ở cả Cụ ạ, do đó theo Em là yên tâm.
vâng, tại em thấy thôn của em lọt thỏm vào cái dự án mà cụ nói, hình như là vinpearl hay vintata gì gì đó, nên em lo lắng cụ ah

gialamduy

Xe tải
chúc các cháu thiếu nhi 1-6 sẽ sớm về nhà mới của Vin ở cho sướng.. các cháu muốn sướng thì bố nó phải đi cầy nhiều vào..

TEPDIU

Xe tăng
em thấy vẫn có cái thôn thuận phú trong phần bao đỏ mà cụ nói, ko biết vin có lấy luôn ko, hic nhà em ở đó ạh
Trong vùng màu đỏ không chỉ có mỗi thôn Thuận Phú của cụ đâu, theo hướng dòng chảy của sông Cầu Bây thì ngoài Thuận Phú còn Ngọc Động và Xuân Thụy nữa nhé cụ. Họ sẽ không bứng làng của cụ đâu mà lo, em đoán vậy!

blackmailer81

Xe tăng
Trong vùng màu đỏ không chỉ có mỗi thôn Thuận Phú của cụ đâu, theo hướng dòng chảy của sông Cầu Bây thì ngoài Thuận Phú còn Ngọc Động và Xuân Thụy nữa nhé cụ. Họ sẽ không bứng làng của cụ đâu mà lo, em đoán vậy!
Vâng, tks cụ, thế là mình được hưởng dịch vụ du lịch sinh thái từ cái dự án này hả cụ, nếu thế thì cũng tốt ạh

nam.yeuaudio

Xe hơi
Em nghĩ chả hưởng được cái gì đâu vì đường thì do nhà nước làm, đường nội bộ của họ thì không được đi lung tung, khoảng không thì hiện bây giờ cũng vẫn đang là ruộng rồi, con người thì chắc tiếp xúc với bên ngoài nhiều thì lên chân kính hơn, việc làm thì cũng chắc sẽ có nhiều cơ hội hơn nên thu nhập cũng lên theo, các mặt xấu của xã hội chắc cũng phổ biến hơn, phúc lợi xã hội chắc lên do địa phương có nguồn thu, các dịch vụ tiện ích ăn theo chắc phát triển, giá đất chắc cũng lên...và chắc còn nhiều thay đổi nữa

TEPDIU

Xe tăng
Em nghĩ chả hưởng được cái gì đâu vì đường thì do nhà nước làm, đường nội bộ của họ thì không được đi lung tung, khoảng không thì hiện bây giờ cũng vẫn đang là ruộng rồi, con người thì chắc tiếp xúc với bên ngoài nhiều thì lên chân kính hơn, việc làm thì cũng chắc sẽ có nhiều cơ hội hơn nên thu nhập cũng lên theo, các mặt xấu của xã hội chắc cũng phổ biến hơn, phúc lợi xã hội chắc lên do địa phương có nguồn thu, các dịch vụ tiện ích ăn theo chắc phát triển, giá đất chắc cũng lên...và chắc còn nhiều thay đổi nữa
Cụ có phối cảnh cho cái khu vui chơi giải trí này chưa ạ?

St86

Xe máy
Tình hình thế nào rùi các cụ ơi.

nam.yeuaudio

Xe hơi
Cụ có phối cảnh cho cái khu vui chơi giải trí này chưa ạ?
Để Em tự vẽ ra đã nhé, hihi. Cụ ơi, cái đáng giá nhất ở đây là dự án của Vin đang nhăm nhe thực hiện chứ còn khi mà đã có phối cảnh thì nó rõ lắm rồi và chúng mình đã hết cơ hội. Tóm lại là chưa có gì, mới chỉ đang lập dự án. (À, thông tin thêm cho các Cụ là dự án này đã có ý kiến của phó Thủ tướng, Bộ Xây Dựng và UBND TP Hà Nội rồi ạ
sân golf sông đuống còn chưa xây thì khu giải trí này còn lâu lắm các cụ ạ..
Sân golf xây là chuyện nhỏ, vấn đề là GPMB thoai. Mà GPMB thì cũng đã có kế hoạch roài, Em dự năm nay xong phương án bồi thường và năm sau làm sân golf. Mà Em thật chứ sao Cụ lại phát biểu rằng sân golf xong thì mới đến khu giải trí? Nếu là Em thì Em sẽ tư duy theo hướng cứ cái gì dễ mà ra tiền ngay thì làm trước chứ sao phải xoắn.

tien123

Xe tải
Để Em tự vẽ ra đã nhé, hihi. Cụ ơi, cái đáng giá nhất ở đây là dự án của Vin đang nhăm nhe thực hiện chứ còn khi mà đã có phối cảnh thì nó rõ lắm rồi và chúng mình đã hết cơ hội. Tóm lại là chưa có gì, mới chỉ đang lập dự án. (À, thông tin thêm cho các Cụ là dự án này đã có ý kiến của phó Thủ tướng, Bộ Xây Dựng và UBND TP Hà Nội rồi ạ
Sân golf xây là chuyện nhỏ, vấn đề là GPMB thoai. Mà GPMB thì cũng đã có kế hoạch roài, Em dự năm nay xong phương án bồi thường và năm sau làm sân golf. Mà Em thật chứ sao Cụ lại phát biểu rằng sân golf xong thì mới đến khu giải trí? Nếu là Em thì Em sẽ tư duy theo hướng cứ cái gì dễ mà ra tiền ngay thì làm trước chứ sao phải xoắn.
Đúng rồi. Chứ đợi đến lúc bắt đầu xây dựng thì giá đã lên cao lắm ko đến lượt mình đâu

gialamduy

Xe tải
Sân golf thì co kế hoạch từ 2015 2016 rui. Nên sớm muộn sẽ GPMB trong năm 2019 trước khi lên quận. Ko thì giá đền bù sẽ tăng. Còn khu vui chơi kế hoạch chưa xong thì sợ ko kịp GPMB trước lên quận lên sẽ làm sau.. Cụ có thông tin tiến độ cái dự án sân golf này ko?..

nhaocvoi

Xe tải
Thấy bên Vin Tây Đại Mỗ vừa ra hình phối cảnh khu thấp tầng các bác ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng