Dự án Vincity Gia Lâm của Vingroup

Trạng thái
Thớt đang đóng

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói hợp lý, trên hình 3d hơi khó định hình, e sẽ cho kiểm tra lại, thanks cụ
Cách 5A khoảng 400m má ạ. Má móc đâu ra bào vài KM ?
Vài Km là giai đoạn 1.xong dự án là cách có mấy trăm mét thôi

HuyArt

Xe lăn
Khu Vincity gia lâm này ngày xưa là khu bãi sậy của khởi nghĩa bãi sậy ngày xưa. thời pháp thuộc thì có 1 viên quan người Pháp tên là Marty (Macty) đến chiếm của người dân mình. Sau này cách mạng thành công thì dân mình lấy lại. Bây giờ người dân vẫn gọi là khu Macty.
ĐH NN1 còn có tên gọi là trường Hô Sê Mác Ti( Jose Marti) là 1 danh nhân anh hùng của Cu Ba
Cụ hỏi bọn trẻ trâu quanh đó mà xem

HuyArt

Xe lăn
Marty là đồn điền nông nghiệp đầu tiên của HN thì phải trải dài tới tận Hải Dương. Sau này vì nhân chứng sử đấy nên ng ta đặt trường ĐH nông nghiệp ở GL để làm chứng nhân lịch sử.

Nói chung ông GL này nhiều danh nhân lắm, Chử Đồng Tử (quê xã Văn Đức GL, là 1 trong 4 tứ bất tử của VN) , Thánh Gióng (quê làng Đổng Xuyên, Đặng Xá GL, cũng là tứ bất tử thứ 2), ngoài ra còn Cao Bá Quát (quê làng Sủi, Xã Phú Thị) và Ỷ Lan (quê làng Dương Xá, xã Dương Xá, nay vẫn có đền thờ ở đoạn đường 5A)...
Lấy tên 1 quan Phú Lang Sa đặt tên cho 1 trường ĐH chuyên về nông nghiệp thì có nhạo báng nông dân quá ko cụ ơi?

HuyArt

Xe lăn
Anh có siu tầm được 12 đường mà thành phố giao cho gia lâm làm trong thời gian tới là những đường nào ko ? tôi đi qua đường cổ linh đoạn gần đến đường gom cầu thanh trì cũng thấy đang làm 1 đường to vật từ đê sông hồng đến đường gom cầu thanh trì .Thấy bảo sẽ khánh thành nhân dịp 10 năm thành lập quận long biên
Quận LB thành lập từ 2003, nên ngày kỷ niệm 10 năm nó qua cách đây 5 năm rồi

gialamduy

Xe tải
Đúng rồi bác ạ, trước mắt sẽ ra chung cư...
bác ơi cái đối diện với vincom long biên thì chưa ra đâu, nó nằm oae khu vườm ươm, mà
cây cối chưa bốc đi còn lâu mới ra mắt, trước mắt là ra chung cư khu này bác ạ, bác với em cá chầu cafe ko ...

Chỗ này nằm giữa 2 nghĩa trang... sợ lắm..

mechauech

Xe hơi
Quận LB thành lập từ 2003, nên ngày kỷ niệm 10 năm nó qua cách đây 5 năm rồi
Con lạy thánh soi vặt ạ .Mời ông vào Google đánh chữ UBND quận long biên tổ chức chi trả tiền bồi thường hỗ trợ tại dự án từ đê sông hồng đến đường gom cầu thanh trì .Xem có đúng là người ta viết là "công trình sẽ hoàn thành vào dịp 10 năm thành lập quận "

gialamduy

Xe tải
đã có giá bán nhân viên huyện gia lâm mua là 750tr/ căn 45m2 các bạn nhé..

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
D
Lấy tên 1 quan Phú Lang Sa đặt tên cho 1 trường ĐH chuyên về nông nghiệp thì có nhạo báng nông dân quá ko cụ ơi?
Đó là chứng nhân lịch sử chứ nhạo báng cái gì ạ ?
Ở SG họ có đường Parter, Đà Lạt cũng vậy,.. Đó là di sản lịch sử cần trân trọng. Chứ liên quan gì tới nhạo vs báng

HuyArt

Xe lăn
Con lạy thánh soi vặt ạ .Mời ông vào Google đánh chữ UBND quận long biên tổ chức chi trả tiền bồi thường hỗ trợ tại dự án từ đê sông hồng đến đường gom cầu thanh trì .Xem có đúng là người ta viết là "công trình sẽ hoàn thành vào dịp 10 năm thành lập quận "
Mợ tranh cãi với người có quê nội và quê ngoại đều ở quận Long Biên làm gì?
Đây mời mợ xơi
https://vi.wikipedia.org/wiki/Long_Biên
https://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/ha-noi-thanh-lap-quan-long-bien-va-hoang-mai-1989435.html
Em đang thành lập 1 team làm BĐS Long Biên, vì nó rất tiềm năng và hứng thú
Nên tìm hiểu về Long Biên và vùng phụ cận rất kỹ. Kính Mợ!

nam.yeuaudio

Xe hơi
Vin làm con đường song song với đường 5 cũ chạy từ Phúc Đồng lên thẳng Viết Hưng, lấy cả nhà máy nước để làm giai đoạn 3 River Side hay có thêm các tổ hợp chung cư nữa cụ, phần Phúc Lợi không rõ cụ có thông tin thêm Vin có triển khai mảng gì bên đó ko cụ hay là hết quĩ đất rồi
Đường này làm ra thẳng QL1 và đi qua khu Công nghệ thông tin của Himlam chứ Vin không còn dự án nào gọi là Vinhomes gđ3 cả, dự án Vin ở LB chỉ còn sân Golf khu Giang Biên, Phúc Lợi thuộc Long Biên và một phần bên kia sông Đuống thuộc Gia Lâm.
chưa có thông tin về chung cư đối diện vincom long biên mà các cụ đã đi chém gió rồi
Đối diện TTTM Vincom thuộc phần đất 20% Vin phải bàn giao lại cho TP đã bán đấu giá xây chung cư và dịch vụ thương mại, hiện đã có đơn vị trúng và đang thiết kế chi tiết.
Đúng ra phải là kỷ niệm 15 năm thành lập Quận LB Cụ ạ, chắc họ viết nhầm thôi. Con đường này cũng sắp xong rồi còn gì và khu vực xung quanh đường này rất đẹp.

gialamduy

Xe tải
Đường này làm ra thẳng QL1 và đi qua khu Công nghệ thông tin của Himlam chứ Vin không còn dự án nào gọi là Vinhomes gđ3 cả, dự án Vin ở LB chỉ còn sân Golf khu Giang Biên, Phúc Lợi thuộc Long Biên và một phần bên kia sông Đuống thuộc Gia Lâm.

Đối diện TTTM Vincom thuộc phần đất 20% Vin phải bàn giao lại cho TP đã bán đấu giá xây chung cư và dịch vụ thương mại, hiện đã có đơn vị trúng và đang thiết kế chi tiết.
Đúng ra phải là kỷ niệm 15 năm thành lập Quận LB Cụ ạ, chắc họ viết nhầm thôi. Con đường này cũng sắp xong rồi còn gì và khu vực xung quanh đường này rất đẹp.
cụ có biết sân golf bao giờ xây ko?. em đang đi học đánh golf đây..

liendam107

Xe đạp

đối diện vincom có lô gần 2ha chủ đang xin chủ trương 3 tòa chung cư nhưng k phải của vin còn chưa biết có xây chung cư hay ko,các cụ ko biết lấy thông tin ở đâu mà nhanh vãi :v

khangninhkts

Xe tải
Đúng rồi em có bảo nó là của Vin đâu, khu em bảo kia là nhà ở xã hội thôi...còn khu này sát vin school thế mà bác bảo nhà ở xã hội đc cũng đến chịu. Mà bác còn khẳng định vin chưa xây nhà ở xh, bác ko tin thì đến chỗ này, nó đào móng cho vinhomes rồi bác ạ.. nhà em gần đây em biết... chán bác quá...

đối diện vincom có lô gần 2ha chủ đang xin chủ trương 3 tòa chung cư nhưng k phải của vin còn chưa biết có xây chung cư hay ko,các cụ ko biết lấy thông tin ở đâu mà nhanh vãi :v
Nếu là sales 1 trong 7 sàn BĐS bán hàng của VG không bao giờ phát ngôn khi chưa được lệnh, vớ vẩn cho out ngay.

haucafe

Xe buýt
Em lướt web thấy thông tin này, các cụ sales nằm vùng bên đó confirm với ạ

thanhxuan21

Xe buýt
Sáng nay, kiểm tra hiện trạng, có 1 số hình ảnh gửi các bác, đường từ QL5a (cũ) đang làm, rào đang được dựng

gialamduy

Xe tải
Nghe nói Vin kiếm được lô đất mấy chục nghìn m2. Ở gia lâm. Chuẩn bi xây tttm giống như aeon.. nhưng chưa biết ở chỗ nào...

Trạng thái
Thớt đang đóng