Dự án Vincity Gia Lâm của Vingroup

Trạng thái
Thớt đang đóng

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
sáng nay tôi vừa sang bên xóm 6 xã đông dư đường rộng cách cầu thanh trì có 700 m trên vin khoảng 2km về phía hà nội chỗ đó rất đẹp mà rẻ Đường đều đã trải nhựa mà chỉ có 20 thôi còn đất rất nhiều .Sát khu bộ tư lệnh hải quân vùng 3
Mua nhà của vin mợ k chỉ mua 1 cục bê tông vô hồn, thế tiện ích, dịch vụ, cảnh quan, an ninh của vin mợ nghĩ để cho ai dùng ngoài cư dân?
Và lại Ecopark chứ kp ecompark :))

gialamduy

Xe tải
nói chung là ở huyện thì giá dưới 20tr là hợp lí vì mua đất của dân giá rẻ lại ở xa. khi lên quận thì trên 20tr cũng được..

mechauech

Xe hơi
Mua nhà của vin mợ k chỉ mua 1 cục bê tông vô hồn, thế tiện ích, dịch vụ, cảnh quan, an ninh của vin mợ nghĩ để cho ai dùng ngoài cư dân?
Và lại Ecopark chứ kp ecompark :))
Nhà mình ở riêng lẻ vẫn tự do sướng hơn cơ bản là đường xá ra vào thôi chứ tiện ích chung mình ko được sở hữu đâu mà vẫn mất tiền hàng tháng ở ko tự do .tùy quan niệm của mỗi người nhưng tất cả những người mua chung cư từ trước tới nay ở xong khi bán lại đều lỗ vốn ,Đã sang đến gia lân còn ở chung cư giá đó thì theo tôi là phí .Còn ecopark hay ecompark nó cũng chỉ là 1 khu thôi có gì đâu mà phải chỉnh sửa cơ bản là tìm chỗ nào thuận lợi cho mình ở thôi

gialamduy

Xe tải
cho mình hỏi chút...mua nhà của Vin có khả năng tăng giá để đầu tư ko nhỉ.. nếu mua giá cao như vạy thì có tăng dc nữa ko. như khu Đặng xá mình đang ở. mấy năm chẳng tăng gì.. còn thua xa lãi ngân hàng...

mechauech

Xe hơi
cho mình hỏi chút...mua nhà của Vin có khả năng tăng giá để đầu tư ko nhỉ.. nếu mua giá cao như vạy thì có tăng dc nữa ko. như khu Đặng xá mình đang ở. mấy năm chẳng tăng gì.. còn thua xa lãi ngân hàng...
Bạn cứ theo dõi các khu chung cư mới của tất cả các chủ đầu tư trên cả nước ko riêng gì vin giá chung cư chẳng bao giờ lên mà chỉ có giảm như kiểu anh mua oto đã đổ xăng vào là bán đã lỗ vốn Khu 72 nguyễn trãi bán đến bây giờ vẫn còn khối . Những người đã ở khi họ bán lại giá có 34 triệu /m2 còn chủ đầu tư bán mới là 43 triệu /m2 .Tôi ko hiểu lắm nhưng ở chung cư kiểu này sau khoảng 20 năm nữa hỏng thì sao nhỉ ? bây giờ ở chung cư cũ 5 tầng thằng tầng trên ngẫm nó ko cho sửa còn phải chịu

gialamduy

Xe tải
Bây giờ chỉ mong Vin xây nhanh cho huyện gia lâm cái vincity và cái sân golf sông đuống cho nó đẹp cái huyện..

gialamduy

Xe tải
Nếu Vin có tầm nhìn thì nên đâu tư cái shophouse ở Ninh Hiệp. Dân ở đấy giầu mua hết ngay làm kinh doanh... thấy bảo 70 tỷ 1 kiot...

St86

Xe máy
Nhà mình ở riêng lẻ vẫn tự do sướng hơn cơ bản là đường xá ra vào thôi chứ tiện ích chung mình ko được sở hữu đâu mà vẫn mất tiền hàng tháng ở ko tự do .tùy quan niệm của mỗi người nhưng tất cả những người mua chung cư từ trước tới nay ở xong khi bán lại đều lỗ vốn ,Đã sang đến gia lân còn ở chung cư giá đó thì theo tôi là phí .Còn ecopark hay ecompark nó cũng chỉ là 1 khu thôi có gì đâu mà phải chỉnh sửa cơ bản là tìm chỗ nào thuận lợi cho mình ở thôi
Bác mechauech nói thế có phần đúng mà cũng chỗ không đúng rùi. Cái này tuỳ vào tầm nhìn từng người thôi. Sẽ có rất đông người muốn sở hữu 1 căn cc trong kdt cua vin dù căn hộ đó có chỉ la 40-50m đi nữa nhé. Và t cung chắc rằng phần lớn những ng mua cc cua vin (vincity) là họ có nhu câdu mua để ở chưa ko phai de kd mua di bán lại nhé (có bán thi cung ở tam 5 năm la ít) và họ cũng tự biết mua cc là sẽ mất giá. Tien đóng phí hàng tháng va tien mua 1 căn cc la 2 cái ko lquan nhau bác nhé. anw t thi dg đợi phân khúc nha thấp nhung thấy b nói nhu trên t cu co chut gop ý thoi.

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Căn bản chung cư chỉ có niên hạn 70 năm nên nó là tiêu sản. Còn đất nền thì giá trị cao nhất nên là tài sản. Ng ta chuộng đất nền hơn cũng phải

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Chung cư thì không có tiềm năng tăng giá đâu cụ. Chỉ có nhà mặt đất như liền kề thôi. Nhìn ngay sang harmony là thấy chênh mạnh như nào.
Nếu Vin có tầm nhìn thì nên đâu tư cái shophouse ở Ninh Hiệp. Dân ở đấy giầu mua hết ngay làm kinh doanh... thấy bảo 70 tỷ 1 kiot...
Em đọc bài đấy rồi. 70 tỷ nghe xạo lắm cụ ạ.
Bác mechauech nói thế có phần đúng mà cũng chỗ không đúng rùi. Cái này tuỳ vào tầm nhìn từng người thôi. Sẽ có rất đông người muốn sở hữu 1 căn cc trong kdt cua vin dù căn hộ đó có chỉ la 40-50m đi nữa nhé. Và t cung chắc rằng phần lớn những ng mua cc cua vin (vincity) là họ có nhu câdu mua để ở chưa ko phai de kd mua di bán lại nhé (có bán thi cung ở tam 5 năm la ít) và họ cũng tự biết mua cc là sẽ mất giá. Tien đóng phí hàng tháng va tien mua 1 căn cc la 2 cái ko lquan nhau bác nhé. anw t thi dg đợi phân khúc nha thấp nhung thấy b nói nhu trên t cu co chut gop ý thoi.
Cụ nói chí phải. Bỏ tiền ra chỗ nào thấy ở đc thì ở chứ nhà to mà chả có vẹo gì thì nhiều ng cũng k thích. Thà nhỏ mà tiện nghi đảm bảo còn hơn :))

gialamduy

Xe tải
Nghe nói dự án này thành phố ưu đãi cho chủ đầu tư với mục đích dãn dân nội thành. Nên phải có giá ưu đãi cho người mua. Và Vin cam kết là khu giá giẻ Vincity. Nếu ko đã gọi là vinhomes rồi.. nên hi vọng sẽ thưc hiện đúng...

thanh040506

Xe trâu
Nghe nói dự án này thành phố ưu đãi cho chủ đầu tư với mục đích dãn dân nội thành. Nên phải có giá ưu đãi cho người mua. Và Vin cam kết là khu giá giẻ Vincity. Nếu ko đã gọi là vinhomes rồi.. nên hi vọng sẽ thưc hiện đúng...
E cũng hy vọng ở điểm này đây.

huycan_112

Xe máy
em hy vọng liền kề rẻ ngang Ecopark, muốn giãn dân thì phải đảm bảo tốt tuyến đường giao thông đi lại ạ.

gialamduy

Xe tải
nếu nhà nước ưu đãi thu thuế ít thì phải cam kết giảm giá. .. giống như khu đặng xá mấy năm nay vẫn bán liền kề 26tr tiền đất+ phí xây dựng theo m2. nhưng vẫn mặc kệ xung quanh tăng giá đất thì kdt vẫn giữ giá đấy..

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
em hy vọng liền kề rẻ ngang Ecopark, muốn giãn dân thì phải đảm bảo tốt tuyến đường giao thông đi lại ạ.
Giá dự kiến đang khoảng 50-55 củ/m2. Lk bên eco giá tầm bao nhiêu vậy cụ :))

gialamduy

Xe tải

gialamduy

Xe tải
http://m.vietnamnet.vn/vn/kinh-doanh/do-thi-ve-tinh-chien-luoc-hap-dan-cua-vingroup-452125.html
Chiến lược của vincity gia lâm và hưng yên là
rất rõ ràng... 400 và 500 ha. Sau này khu vực văn giang và gia lâm sẽ rất đẹp với bộ 3 theo thế chân vạc gồm 2 vincity và ecopark... các bạn còn mơ mộng đến phía tây làm gì...
Đây mới gọi là đồng bộ và phát triển ... ngày trước đứng ở gia lâm với mác Hà nội mà nhìn sang bắc ninh và hưng yên với Vsip và ecopark liền kề vì đất của họ giá rẻ. Mà tiếc hùi hụt... nay hi vọng sẽ tốt đẹp hơn...

St86

Xe máy
Ecopark giờ có lẽ chỉ còn là cái bóng so với nó những năm về trc khi bác Dũng còn tại vị. Ở đó đầy rầy bong bóng vs các nhà đầu tư để kiếm lời so với giá nhà thật của nó. Ko thể tin được ở đó 1 căn btsl giá 8ty5 xây thô. Mạng khu vực này đợi xem bac Vượng vin chơi ntn. Nếu ha tầng dịch vụ nhà cửa mà ổn như các khu vực khác của vin thi .. sợ ecopark ko có cửa. Ít nhất là về vị tri.

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Ecopark giờ có lẽ chỉ còn là cái bóng so với nó những năm về trc khi bác Dũng còn tại vị. Ở đó đầy rầy bong bóng vs các nhà đầu tư để kiếm lời so với giá nhà thật của nó. Ko thể tin được ở đó 1 căn btsl giá 8ty5 xây thô. Mạng khu vực này đợi xem bac Vượng vin chơi ntn. Nếu ha tầng dịch vụ nhà cửa mà ổn như các khu vực khác của vin thi .. sợ ecopark ko có cửa. Ít nhất là về vị tri.
Ecopark mà không sát nhập về HN thì chỉ bán cho ma, trước đây anh Ba Dũng còn tại vì thì thấy hót chứ giờ mà bỏ ra 40 tỷ mà mua đất Maze In Hưng Yên thì cũng bó gối

thanh040506

Xe trâu
Ecopark mà không sát nhập về HN thì chỉ bán cho ma, trước đây anh Ba Dũng còn tại vì thì thấy hót chứ giờ mà bỏ ra 40 tỷ mà mua đất Maze In Hưng Yên thì cũng bó gối
Dù sao ecopark cũng giáp HN, về trung tâm HN còn gần hơn các khu HN khác nhiều mà☺

Trạng thái
Thớt đang đóng