Dự án Vincity Gia Lâm của Vingroup

Trạng thái
Thớt đang đóng

audi201

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung thông tin vẫn tù mù lắm, mấy ku sale này đưa tỉ lệ 1:500 nhưng k chính xác
So với bản đồ N11, thì bản đồ mấy bạn sales đưa ra có vẽ thêm mấy cái đường? Vậy chắc cái bản đồ N11 phải sửa ah? Hay bản đồ sales đưa ra không đúng?

aveo_kia

Xe tăng
So với bản đồ N11, thì bản đồ mấy bạn sales đưa ra có vẽ thêm mấy cái đường? Vậy chắc cái bản đồ N11 phải sửa ah? Hay bản đồ sales đưa ra không đúng?
Bản đồ sale k đúng, chả hiểu lấy đâu ra, nhìn đã thấy k đúng rồi

duong donte

Xe tải
vinGL nằm ở 3 xã trâu quỳ đa tốn và kiêu kỵ Đã trả hết tiền đền bù trước tết mậu tuất rồi .Còn công viên mới làm giáp bộ tư lệnh hải quân .Bộ tư lệnh hải quân nằm cả 2 phía đường 39 nhé Vì tôi có đất tại xóm 6 xã đông dư mua 15 năm nay mà ko tài nào bán được .Tôi thấy cùng vị trí như của tôi tịnh tiến lên khoảng 4 km nữa giá là 90 triệu /m2 mà ở đây 20 triệu /m2 ko ai mua .Mà lạ quá cơ ở bên Hà nội hay ở các thành phố lớn khác càng to càng đắt thì ở đây càng to càng rẻ .Nên em mới hóng các dự án sắp làm ở đây .Còn các dự án của vingrup chắc chẳng ăn sái được gì đâu vì các dịch vụ của họ khép kín hết rồi
cụ nói chuẫn quá ạ!! há há

duong donte

Xe tải
Bộ tư lệnh Vùng 3 hải quân cùng với trụ sở bộ hải quân quy hoạch có 32Ha. Công ty Thầy em công tác vừa trúng thầu dự án này đc 6 tháng. Hiện đang triển khai giai đoạn 1 với 2 Ha ạ :v
Nên phân khu Đông HN em kha khá rõ :))
thi sao hả cụ, chung cuộc thằng vin nó có cạnh đất thầy cụ ko?

audi201

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn cái quy hoạch của huyện đi chú
Đất Gia lâm giờ hình như chưa có bản đồ quy hoạch cho ra hồn. Có cái N11 thôi, mà bản thân cái N11 so vói bản đồ mấy bạn sales Vin đưa ra thì N11 cũng phải sửa thêm nhiều? Toàn bộ đất Gia lâm từ đường 5 về phía bắc (Phú Thụy, Đặng xá, Lệ chi...) chưa có bản đồ nào rõ ràng.

Hôm rồi Mr. Chung chỉ đạo thay công ty tư vấn quy hoạch để làm bản đồ quy hoạch Gia lâm mới. Bản đồ mới nghe nói sẽ khác nhiều cái cũ, tan nát cả.

Bác nào có bản đồ hay thông tin chia sẻ anh em.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn cái quy hoạch của huyện đi chú
đây cụ nhé. bản đồ N11 chuẩn của huyện Gia Lâm em lấy về từ website của UBND huyện. cụ chiếu theo cái bản đồ em đã gửi cho cụ xem có chuẩn k :))

Chỉnh sửa cuối:

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Sẽ có bản đồ mới, khác hoàn toàn bản đồ cũ. Các cụ chờ xem. Có bản đồ mới thì mới triển khai Vin được.

audi201

[Tịch thu bằng lái]
Sẽ có bản đồ mới, khác hoàn toàn bản đồ cũ. Các cụ chờ xem. Có bản đồ mới thì mới triển khai Vin được.
Sửa nhiều so vói bản đồ cũ không bác ơi? Nghe thấy bảo sửa lung tung ah?

Vùng từ đường 5 hắt về phía bắc ( Phú Thụy, Lệ chi....) có khởi sắc tẹo nào không hay vẫn vùng kém phát triển, tiểu thủ công nghiệp và làng truyền thống?

mechauech

Xe hơi
Sửa nhiều so vói bản đồ cũ không bác ơi? Nghe thấy bảo sửa lung tung ah?

Vùng từ đường 5 hắt về phía bắc ( Phú Thụy, Lệ chi....) có khởi sắc tẹo nào không hay vẫn vùng kém phát triển, tiểu thủ công nghiệp và làng truyền thống?
Gia lâm sắp lên hương rồi như quận 9 sài gòn . Ngày 12/4/2018 thủ tưởng giao cho hà nội kết hợp với bô xây dựng . Quy hoạch thành khu đô thị hiện đại

mechauech

Xe hơi
hạn chế nhà thấp tầng .Đất chỉ khoảng 2 năm nữa ngang ngửa phía tây

Đây là chủ đầu tư Vinhomes, nếu đến Vinhomes các cụ ko tin được thì em nghỉ không có chủ đầu tư nào đáp ứng được đâu ạ. Bản chất vấn đề ở đây k phải là bên em vẽ quy hoạch sai hay đúng vì ko ai biết là đúng hay sai trừ Vinhomes. Còn e khẳng định với các cụ là bọn e tư vấn mua nhà cho các cụ cho các cụ thông tin sớm hơn cùng các cụ lựa chọn sp phù hợp nhất chứ k phải đi lừa các cụ :))). Vì đều làm việc trên giấy trắng mực đen và bđs của các cụ là hiện thực k phải ảo. Em còn đi cùng cccm dài cơ mà. Nếu đến cơ hội biết thông tin sớm các cụ còn nghi ngờ thì lsao làm việc được ạ.
Em tư vấn về sản phẩm và cc ko phải trả phí tư vấn cơ mà

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Đây là chủ đầu tư Vinhomes, nếu đến Vinhomes các cụ ko tin được thì em nghỉ không có chủ đầu tư nào đáp ứng được đâu ạ. Bản chất vấn đề ở đây k phải là bên em vẽ quy hoạch sai hay đúng vì ko ai biết là đúng hay sai trừ Vinhomes. Còn e khẳng định với các cụ là bọn e tư vấn mua nhà cho các cụ cho các cụ thông tin sớm hơn cùng các cụ lựa chọn sp phù hợp nhất chứ k phải đi lừa các cụ :))). Vì đều làm việc trên giấy trắng mực đen và bđs của các cụ là hiện thực k phải ảo. Em còn đi cùng cccm dài cơ mà. Nếu đến cơ hội biết thông tin sớm các cụ còn nghi ngờ thì lsao làm việc được ạ.
Em tư vấn về sản phẩm và cc ko phải trả phí tư vấn cơ mà
Chắc là các cụ ấy nhìn chưa rõ bản đồ mặt bằng với cái bản đồ n11 của huyện nên tưởng sai ấy mà. Bản chất quy hoạch thì có thể thay đổi, k có gì là chính xác 100% được nhưng những thông tin bọn em đưa ra cho các cụ tham khảo đều đã được kiểm chứng và phải có mức độ chính xác nhất định. Chúng em là người mang thông tin cho khách hàng, vì thế chỉ có thông tin nào chính xác chúng em mới đưa lên vì nhiều người sẽ dùng những thông tin của chúng em làm căn cứ, cơ sở chọn mua nhà/đầu tư cho nên chúng em cũng phải có trách nhiệm với thông tin mình nói ra đúng k các cụ :))
Chúc các cụ tối cuối tuần vui vẻ.

audi201

[Tịch thu bằng lái]
Gia lâm sắp lên hương rồi như quận 9 sài gòn . Ngày 12/4/2018 thủ tưởng giao cho hà nội kết hợp với bô xây dựng . Quy hoạch thành khu đô thị hiện đại
Mợ tuổi cao mà trí tưởng tượng phong phú hơn thanh niên nhẩy? có mảnh đất bán mãi không xong, may còn đủ gốc + lãi ngân hàng.

Gia lâm thì chỉ so sánh với bên kia cầu Thanh trì là Hoàng Mai thôi, Đất Gia lâm dù lên quận cũng bằng 50% giá đất bên kia cầu Thanh trì là Hoàng Mai. Ở Hoàng mai giờ ô tô vào được khu Yên duyên yên sở tầm 35-40 tr/m2. Đất Gia lâm có lên quận củng chỉ bằng 50% đất Yên duyên Yên sở, tức khi lên quận thì đất Gia lâm ô tô vào được tầm 20 tr/m2 là phải giá.

Như vậy, giá đất những vùng hoang sơ kiểu Kiên thành, Trâu... quì... Cửu vịt..... Cam.... Vàng .... Nông nghiệp 1 .... đa và tốn.. thuộc HUYỆN Gia lâm ....giờ đã bị bong bóng đẩy lên giá cao quá.

Chỉnh sửa cuối:

mechauech

Xe hơi
Mợ tuổi cao mà trí tưởng tượng phong phú hơn thanh niên nhẩy? có mảnh đất bán mãi không xong, may còn đủ gốc + lãi ngân hàng.

Gia lâm thì chỉ so sánh với bên kia cầu Thanh trì là Hoàng Mai thôi, Đất Gia lâm dù lên quận cũng bằng 50% giá đất bên kia cầu Thanh trì là Hoàng Mai. Ở Hoàng mai giờ ô tô vào được khu Yên duyên yên sở tầm 35-40 tr/m2. Đất Gia lâm có lên quận củng chỉ bằng 50% đất Yên duyên Yên sở, tức khi lên quận thì đất Gia lâm ô tô vào được tầm 20 tr/m2 là phải giá.

Như vậy, giá đất những vùng hoang sơ kiểu Kiên thành, Trâu... quì... Cửu vịt..... Cam.... Vàng .... Nông nghiệp 1 .... đa và tốn.. thuộc HUYỆN Gia lâm ....giờ đã bị bong bóng đẩy lên giá cao quá.
.
Theo tôi hiểu còn càng nhiều đất trống quy hoạch càng đep trên tôi 3km cùng vị trí trên long biên giá lạ 60 triệu/m2 rồi ở chợ ninh hiệp 1 tỷ /m2 bằng phố cổ. Thị trường ko biết đâu mà lần . Cứ mơ thôi ạ

aveo_kia

Xe tăng

e nghĩ thế này cụ ạ, gia lâm có lượng đất sạch, rộng, như đông anh. Mấy ông lớn đền bù dân đất nông nghiệp, làm 1 phát tổng thể thì quy hoạch lại cái gia lâm nó đẹp ngay. Còn mấy khu Hoàng Mai, e thề chứ thằng nào làm quy hoạch như **** ý

mechauech

Xe hơi
e nghĩ thế này cụ ạ, gia lâm có lượng đất sạch, rộng, như đông anh. Mấy ông lớn đền bù dân đất nông nghiệp, làm 1 phát tổng thể thì quy hoạch lại cái gia lâm nó đẹp ngay. Còn mấy khu Hoàng Mai, e thề chứ thằng nào làm quy hoạch như **** ý
Quy hoạch như **** Ý . Nghĩa là gì ?

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Là Hoàng Mai và Thanh Trì dân cư tự phát, ko kiển soát nổi đất đai, bị nát quy hoạch do dân số quá tải và nhà cửa mọc lung tung, sau này không thể quy hoạch nổi do đền bù sẽ rất tốn kém. Thành phố HN đang rút kinh nghiệm cho Gia Lâm và Đông Anh đấy

Trạng thái
Thớt đang đóng