Dự án Vincity Gia Lâm của Vingroup

Trạng thái
Thớt đang đóng

St86

Xe máy
Bac ơi. Những ng thu nhập tầm trung nhưng ko đủ tiền đê mua 1 căn cc của vin ( mặc dù họ rất muốn sống trong kdt văn minh nhu royal, times) nhiều lắm b ạ. Tuy nhiên lấp đầy hay ko thì đó là chuyện tương lai, về lâu dài.

St86

Xe máy
Kể cả giá rẻ cũng không thể lấp đầy vì người nghèo đi xe máy qua cầu khổ lắm. mà suy nghĩ của người nghèo nó khác lắm, không cần đến những tiện ích như của Vin
đâu
Nếu ko nhầm thì dự án ở đoạn ĐH NN. Tt Trâu quỳ. Tren ql 5a,5b. Vào trung tâm HN có qua cầu nào đâu nhỉ?

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Chủ đầu tư đã lên lịch training rồi các cụ ơi. Em sẵn sàng hầu các cụ rồi ạ.

namtuoc88

Xe máy
Cụ ơi giờ vincity có căn 35m2 giá 700tr.đ như thế là ok rồi, mà được sử dụng đầy đủ tiện ích. Hè nóng thế này bơi tại đó, sạch đẹp thoáng mát, có công viên cho trẻ em chơi... Mình nghĩ là hợp lý với các gia đình có thu nhập trung bình.

Justforfuntoo

Xe container
Nếu ko nhầm thì dự án ở đoạn ĐH NN. Tt Trâu quỳ. Tren ql 5a,5b. Vào trung tâm HN có qua cầu nào đâu nhỉ?
:))
Thế cụ đi đường nào từ vincity GL vào quận hoàn kiếm, cụ vẽ cho tôi xem có phải đi qua cầu nào không :))

Justforfuntoo

Xe container
Cụ ơi giờ vincity có căn 35m2 giá 700tr.đ như thế là ok rồi, mà được sử dụng đầy đủ tiện ích. Hè nóng thế này bơi tại đó, sạch đẹp thoáng mát, có công viên cho trẻ em chơi... Mình nghĩ là hợp lý với các gia đình có thu nhập trung bình.
Tôi đang ở vihomes đây
23 toà có 3 bể bơi mà bể đục ngầu đi về đau hết cả mắt
Đây có 70 toà với 2800 lk thì có bao nhiêu bể bơi?
Mà bể bơi ở vincity tách riêng ra khỏi gói dịch vụ nhé, bơi lần nào mất tiền lần đó, sử dụng đủ tiện ích cũng tốn ối tiền ;))

Justforfuntoo

Xe container
Chốt hạ các cụ đừng đoán già đoán non làm gì. Cụ nào ngại hay e sợ khu này ế thì các cụ cứ đứng ngoài cuộc. Em chỉ sợ sau này ế quá, muốn mua cũng chả còn mà bán ấy :))
Chỉ mong các cụ đừng tác động tâm lý gây nản lòng các cụ khác đang chờ dự án này.
Trích lời chị Lan Phương, phó tổng gđ cty cp quản lý BĐS Vinhomes "Người Vingroup nói ít làm nhiều".
Vin họ k khoe mẽ nhiều nhưng khi họ đã bắt tay vào làm, các cụ hãy chờ kết quả.
Tôi cũng mong các cụ sale đừng có tác động tâm lý "muốn mua cũng chả có mà bán", nghe nó hài lắm, đúng bài lùa gà vào chuồng của sale :))
Vin ăn đủ ở mảng vinhomes rồi thì cũng để cho người có thu nhập trung bình có khả năng mua được nhà
Đừng có thấy nhiều người quan tâm mà đẩy giá, ban đầu thì 40-45tr lk, 20tr cc, giờ đẩy nên 50-55 với 25-30, thì các cụ tẩy chay đi cho nhanh
Người ta đã chịu khổ qua cầu rồi thì cũng phải có giá để người ta bù đắp
Một lần nữa nhắc các cụ muốn mua cứ bình tĩnh, đừng để sale lùa vào chuồng rồi khóc tiếng mán như vin thăng long vì bị lùa sớm quá, mua đắt đến cả tỷ
(Tôi nói thế này chắc sale ghét tôi lắm ;)) )

Chỉnh sửa cuối:

hungboy

Xe buýt
Để ở được khu này thì phải thêm vài cái cầu nữa + thêm phương tiện công cộng như kiểu Ecopark ag

aveo_kia

Xe tăng
Tôi cũng mong các cụ sale đừng có tác động tâm lý "muốn mua cũng chả có mà bán", nghe nó hài lắm, đúng bài lùa gà vào chuồng của sale :))
Vin ăn đủ ở mảng vinhomes rồi thì cũng để cho người có thu nhập trung bình có khả năng mua được nhà
Đừng có thấy nhiều người quan tâm mà đẩy giá, ban đầu thì 40-45tr lk, 20tr cc, giờ đẩy nên 50-55 với 25-30, thì các cụ tẩy chay đi cho nhanh
Một lần nữa nhắc các cụ muốn mua cứ bình tĩnh, đừng để sale lùa vào chuồng rồi khóc tiếng mán như vin thăng long vì bị lùa sớm quá, mua đắt đến cả tỷ
Ô, cụ cùng quan điểm với tôi đấy. Lúc đầu lk chỉ 40, thế qué nào sau đó đẩy lên 50-70. Lại có dư luận viên lập 2 thớt so sánh vin và ecopark mới hài chứ. Tui thì cũng thích Vin lắm, nhưng ghét cái kiểu lập lờ con cá cờ

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhìn harmony xem có căn nào chủ đầu tư bán rẻ hơn cả tỷ không cụ =)) hay là càng về sau càng đắt. sao không so với harmony gần đấy mà phải đi so với VHTL, thằng con rơi của Vin đi mua lại ở tận Hoài Đức :))
Chả hiểu sao cụ có thể thốt ra cái câu chịu khổ qua cầu =)) có ai tóm cổ cụ bắt phải mua hay sao mà kêu khổ với chả sở =))
Còn chưa hiểu cụ lấy thông tin đâu ra là vin hét giá do nhiều người quan tâm rồi đòi tẩy chay :))
Cái gì ban đầu chả có giá dự kiến, từ oto xe máy đến cái điện thoại, càng gần thời điểm ra hàng giá càng sát. Cái đấy thì có gì lạ đâu nhỉ.
Chung quy em thấy cụ chuyên đi thọc gậy bánh xe thì phù hợp lắm :))

Justforfuntoo

Xe container
Cụ nhìn harmony xem có căn nào chủ đầu tư bán rẻ hơn cả tỷ không cụ =)) hay là càng về sau càng đắt. sao không so với harmony gần đấy mà phải đi so với VHTL, thằng con rơi của Vin đi mua lại ở tận Hoài Đức :))
Chả hiểu sao cụ có thể thốt ra cái câu chịu khổ qua cầu =)) có ai tóm cổ cụ bắt phải mua hay sao mà kêu khổ với chả sở =))
Còn chưa hiểu cụ lấy thông tin đâu ra là vin hét giá do nhiều người quan tâm rồi đòi tẩy chay :))
Cái gì ban đầu chả có giá dự kiến, từ oto xe máy đến cái điện thoại, càng gần thời điểm ra hàng giá càng sát. Cái đấy thì có gì lạ đâu nhỉ.
Chung quy em thấy cụ chuyên đi thọc gậy bánh xe thì phù hợp lắm :))
Tôi đưa ra vd của Vin thăng long vì cùng độ xa và gần đồng hoang như nhau, vin harmony nó còn trung tâm hơn tý, mà kể cả harmony các khu không hồ vẫn ế và mua ban đầu giờ muốn bán vẫn lỗ
Nên tôi khuyên cụ nào muốn đầu cơ thì phải xem xét cho kỹ, về đầu tư thì không ăn nổi của vin đâu
Còn về ở thì xác định là qua cầu mưa gió thổi bay người luôn
Hét giá tôi lấy thông tin chính của cụ chứ chả của ai, đầu top này cụ đưa ra giá dk 40-45, giờ lại có giá 50-55, chắc giá từ mồm sale không tin được nhỉ :))
Hiển nhiên là tôi chả bao giờ phải mua cc tận trâu quỳ gia lâm với giá 25-30tr để phải đội mưa đội gió qua cầu cụ nhé. Còn ai muốn mua thì cứ xác định
Cụ nên đưa ra lý lẽ để phản bác lại quan điểm của tôi, chứ đừng đi đả kích cá nhân chọc gậy bánh xe nọ kia. Cụ còn bán hàng trên này nhiều, còn quảng cáo nhiều, tôi thì có nhiều tg để báo cáo để admin block nick quảng cáo và spam lắm, nên đừng có công kích cá nhân người khác nữa, tôi khinh!

Justforfuntoo

Xe container
Ô, cụ cùng quan điểm với tôi đấy. Lúc đầu lk chỉ 40, thế qué nào sau đó đẩy lên 50-70. Lại có dư luận viên lập 2 thớt so sánh vin và ecopark mới hài chứ. Tui thì cũng thích Vin lắm, nhưng ghét cái kiểu lập lờ con cá cờ
Nói chung là vin chả bao giờ để cửa cho nhà đầu tư
Ngoài ra lại quá nhiều cò vào tung hô đẩy giá nên tôi cũng thấy hài và ghét

vanhoang_tv

Đi bộ
Các Cụ tham gia cho xôm

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Tôi đưa ra vd của Vin thăng long vì cùng độ xa và gần đồng hoang như nhau, vin harmony nó còn trung tâm hơn tý, mà kể cả harmony các khu không hồ vẫn ế và mua ban đầu giờ muốn bán vẫn lỗ
Nên tôi khuyên cụ nào muốn đầu cơ thì phải xem xét cho kỹ, về đầu tư thì không ăn nổi của vin đâu
Hét giá tôi lấy thông tin chính của cụ chứ chả của ai, đầu top này cụ đưa ra giá dk 40-45, giờ lại có giá 50-55, chắc giá từ mồm sale không tin được nhỉ :))
Hiển nhiên là tôi chả bao giờ phải mua cc tận trâu quỳ gia lâm với giá 25-30tr để phải đội mưa đội gió qua cầu cụ nhé. Còn ai muốn mua thì cứ xác định
Cụ nên đưa ra lý lẽ để phản bác lại quan điểm của tôi, chứ đừng đi đả kích cá nhân chọc gậy bánh xe nọ kia. Cụ còn bán hàng trên này nhiều, còn quảng cáo nhiều, tôi thì có nhiều tg để báo cáo để admin block nick quảng cáo và spam lắm, nên đừng có công kích cá nhân người khác nữa, tôi khinh!
Hô hô cụ cay cú gì vậy cụ :)) lý lẽ đưa ra có rồi đấy. Cụ cũng không vừa đâu cụ ạ. Cụ cũng công kích không ít người trên cái of này đâu.
Còn cụ không mua, chả ai ép cụ mua. Cụ không cần phải lên giọng "tôi chả bao giờ phải mua" :))
Ecopark cũng không thiếu người ở đấy nhưng làm việc ở đầu kia thành phố, ngày ngày họ vẫn đi về và cũng chưa đến mức gió thổi bay người đâu. Em ngày nào cũng từ trong thành phố đi sang Long Biên và cảm thấy nó quá là bth. Còn cụ chỉ nhìn vào cái cầu đấy và châm chọc vì nó phải qua cầu nên thế lọ thế chai, là nhà quê xa xôi để dìm. Lý lẽ của cụ chỉ có đến thế thôi à :))

Justforfuntoo

Xe container
Hô hô cụ cay cú gì vậy cụ :)) lý lẽ đưa ra có rồi đấy. Cụ cũng không vừa đâu cụ ạ. Cụ cũng công kích không ít người trên cái of này đâu.
Còn cụ không mua, chả ai ép cụ mua. Cụ không cần phải lên giọng "tôi chả bao giờ phải mua" :))
Ecopark cũng không thiếu người ở đấy nhưng làm việc ở đầu kia thành phố, ngày ngày họ vẫn đi về và cũng chưa đến mức gió thổi bay người đâu. Em ngày nào cũng từ trong thành phố đi sang Long Biên và cảm thấy nó quá là bth. Còn cụ chỉ nhìn vào cái cầu đấy và châm chọc vì nó phải qua cầu nên thế lọ thế chai, là nhà quê xa xôi để dìm. Lý lẽ của cụ chỉ có đến thế thôi à :))
Tôi chả bao giờ công kích ai nhé :)), tôi chỉ công kích luận điểm sai, muốn lùa gà vào chuồng, toàn vẽ ra viễn cảnh, toàn nói ra ưu điểm chứ chả nói ra nhược điểm để lừa người khác
Ecopark nó có xe bus miễn phí cụ nhé, đi làm cũng phải dậy sớm đón xe, cũng phải chịu cảnh chạy theo xe bus hoặc xe bus đi ngang qua không dừng lại chứ chả sung sướng gì đâu. Nhưng đổi lại thì cảnh quan ecopark quá đẹp, không khí quá trong lành, lại có nhiều cây xanh, đáng để đánh đổi
Còn vincity thì cứ từ từ chờ xem, chả đi đâu mà vội, hữu xạ tự nhiên hương, tốt thì sẽ nhiều người mua, chả cần cò vạc vào lùa gà đâu
Tôi chả châm chọc gì cái vụ nhà quê gì nhé, cụ đừng nhét chữ vào mồm người khác.
Cụ vẽ ra viễn cảnh thì tôi cũng phân tích nhược điểm để người mua có thể biết được. Cụ đứng về phía người bán, tôi đứng về phía người mua, nên quan điểm chắc chắn khác nhau
Cụ đi qua cầu long biên bình thường nhưng đầy người ở cty tôi đi từ ngay đê Ngọc thuỵ sang hoàn kiếm vô cùng vất vả, ngày mưa gió thì phải nép vào xe tải đi bên cạnh cho khỏi bay người, đường thì tắc, con gái con đứa bạc hết mặt vì mưa gió.
Lý lẽ của tôi còn nhiều, cụ yên tâm, tôi sẽ còn quote bài của cụ nhiều :))

phattai34

Xe tải
Em đồng ý với quan điểm của cụ, cá nhân em cũng không thích cách nói chuyện của cụ sale này :-o

VyKhanh

Xe tải
Những người khu phía đông là những người nào ạ :)).
Là những người giống như dân Thanh Hoá, Hà Tĩnh:
- Nhà đã có rộng rãi
- Tiền không có nhiều, lại phải chui vào kđt để mất tiền phí dịch vụ hàng tháng, thì vẫn ở nhà đang ở xong dùng ké tiện ích của Vin cho sướng
- Người xung quanh dùng ké thoải mái nhé, Times, park chỉ bằng 1 phần của vincity mà vẫn mở rộng cho người ngoài dùng ké kìa :)). Có làm tí hành rào sân của park nhưng thấp tí, vẫn vào thoải mái, còn của times thì khỏi bàn, dân mua sắm ở tttm vẫn chơi chùa thường xuyên
- Vin luôn thích làm kđt mở để dân ngoài vào xài chùa tiện ích của cư dân vì những người này sẽ quảng cáo miễn phí cho vin và là khách hàng tuơng lại của Vin

Nói túm lại Vincity 500ha, ecopark cũng 500ha ngay kế cận mà bán 10 năm nay chưa xong, còn mấy chục cc chưa xây hết. Bđs và ck đang dắt tay nhau đi xuống nên cụ nào muốn mua thì cứ từ từ, tiền mặt là vua. Đừng có vội vàng xông vào không lại ăn quả đắng như Vin thăng long thôi, dù Vin thăng long giá quá rẻ, có hơn 5 tỷ 1 căn đã bao gồm thô. Mua sớm bị đắt hơn mua sau những 1 tỷ, khóc ra tiếng mán!
Ngoài ra thì đi vào nội đô qua cầu long biên và cầu Vĩnh tuy thường xuyên tắc thì cũng nên cân nhắc
E thấy cụ nói khá đúng, người ở quê tâm lý chung là không thích ở cc, hơn nữa cc đắt như này. Nếu có thích thì cũng chỉ là một bộ phận lớp trẻ, chứ như e ở HN cả chục năm nay mà còn chưa đặt chân đến time bao giờ cơ (e ở quanh giảng võ), nói đến đi xa là e ngại rồi chứ huống hồ làm ở nội thành mà ở tít bên kia cầu, đi một vài buổi lại không chịu nổi rồi tự ức chế :))

namtuoc88

Xe máy
Tôi đang ở vihomes đây
23 toà có 3 bể bơi mà bể đục ngầu đi về đau hết cả mắt
Đây có 70 toà với 2800 lk thì có bao nhiêu bể bơi?
Mà bể bơi ở vincity tách riêng ra khỏi gói dịch vụ nhé, bơi lần nào mất tiền lần đó, sử dụng đủ tiện ích cũng tốn ối tiền ;))
Bác ở khu nào của Vin ạ?

St86

Xe máy
:))
Thế cụ đi đường nào từ vincity GL vào quận hoàn kiếm, cụ vẽ cho tôi xem có phải đi qua cầu nào không :))
E lâu rồi ko qua khu đấy nhưng trc e có đến ĐH NN mấy lần. E tính từ chỗ e làm Trần Hưng đạo đi thẳng ra đê xong rẽ trái đi qua khu times đi thẳng đến cuối dường rẽ trái ra ql 5 đúng ko ạ? Nếu nó nằm gần DH NN hoặc mạng gần đấy thi e ko thấy qua cái cầu nào ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng