Dự án Vincity Gia Lâm của Vingroup

Trạng thái
Thớt đang đóng

namtuoc88

Xe máy
Có cụ ơi, huyện sẽ xây tuyến đường, nên cụ cứ để đấy còn lên nữa
Khu 31ha theo mình ko nên đầu tư, dành $$ đầu tư vin ra lợi nhuận hơn, hoặc mua đất thổ cư gần dự án đó. Lợi nhuận trước mắt 3 năm vin hoàn thành thì đủ chi phí bác đủ mua thêm 1 mảnh đất khác.

aveo_kia

Xe tăng
Khu 31ha theo mình ko nên đầu tư, dành $$ đầu tư vin ra lợi nhuận hơn, hoặc mua đất thổ cư gần dự án đó. Lợi nhuận trước mắt 3 năm vin hoàn thành thì đủ chi phí bác đủ mua thêm 1 mảnh đất khác.
Mua vin thì khó sinh lời, vì cụ thấy giá test tăng theo lượng comment và độ hot trên face. Còn bây giờ mua thổ cư ăn theo dự án Vin thì có mà xác định tèo, vì dân đã đẩy giá ở mức thì tương lai rồi. Khu 31ha vẫn đẹp vì hạ tầng tốt, nếu theo đúng quy hoạch thì khu đó bao gồm cả hồ, côgn viên, chẳng qua là công ích thì nó k đc chăm bẵm như tư nhân thôi

namtuoc88

Xe máy
Mua vin thì khó sinh lời, vì cụ thấy giá test tăng theo lượng comment và độ hot trên face. Còn bây giờ mua thổ cư ăn theo dự án Vin thì có mà xác định tèo, vì dân đã đẩy giá ở mức thì tương lai rồi. Khu 31ha vẫn đẹp vì hạ tầng tốt, nếu theo đúng quy hoạch thì khu đó bao gồm cả hồ, côgn viên, chẳng qua là công ích thì nó k đc chăm bẵm như tư nhân thôi
Chính vì như vậy nên kh quan tâm đầu tư thì fai về nằm vùng, giá tăng chủ yếu là cò BĐS thổi giá ăn chênh lệch thôi. Mặt khác, dự án vin mình đã tiếp xúc chỉ khó bán với những BĐS có giá trị cao thôi. Còn sản phẩm vincity vẫn là ok, yếu tốt qtrong nữa là vị trí các căn mà mình biết để mua. Mình làm đối diện 31ha nè, giá thổi còn kinh hơn đó. cách có 2-3 năm giá tầm ~20tr.đ thôi. Giờ thì....

aveo_kia

Xe tăng
Chính vì như vậy nên kh quan tâm đầu tư thì fai về nằm vùng, giá tăng chủ yếu là cò BĐS thổi giá ăn chênh lệch thôi. Mặt khác, dự án vin mình đã tiếp xúc chỉ khó bán với những BĐS có giá trị cao thôi. Còn sản phẩm vincity vẫn là ok, yếu tốt qtrong nữa là vị trí các căn mà mình biết để mua. Mình làm đối diện 31ha nè, giá thổi còn kinh hơn đó. cách có 2-3 năm giá tầm ~20tr.đ thôi. Giờ thì....
Cụ làm j ở khu 31ha? Nhà e gần đó đây. Sp vin mua ở thì ok, mình cũng đang chờ nó công bố đây, hợp lý thì vào đó sống, cao quá thì mua khu tq5 của huyện

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Giờ thì giá đang bằng, thậm chí còn hơn cả giá dự kiến của vin mà chưa gồm tiền xây. Và mọi người vẫn kêu sao vin bán đắt thế...

SH Nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Sao em đọc thấy bảo đền bù khi than khảo giá thị trường ! Vì đây là hợp đồng BT của doanh nghiệp làm
Làm gì có KN giá thị trường ở đây.
Bọn Bđs nó thông đồng vs quan chức để lấy đất dân rẻ 1 chút, dĩ nhiên có khả năng chênh lệch chút so vs khung giá chung của TP nhưng vẫn đủ rẻ để tỷ lệ Lãi sau khi triển khai dự án là lớn nhất.
Chúng nó làm theo kiểu này "lấy đất dân theo giá rẻ bèo, rồi làm dự án bán lãi mấy chục lần". Ở mình làm giàu kiểu đó là nhanh nhất đấy

aveo_kia

Xe tăng
Bọn Bđs nó thông đồng vs quan chức để lấy đất dân rẻ 1 chút, dĩ nhiên có khả năng chênh lệch chút so vs khung giá chung của TP nhưng vẫn đủ rẻ để tỷ lệ Lãi sau khi triển khai dự án là lớn nhất.
Chúng nó làm theo kiểu này "lấy đất dân theo giá rẻ bèo, rồi làm dự án bán lãi mấy chục lần". Ở mình làm giàu kiểu đó là nhanh nhất đấy
Chuyện thường ngày huyện mà

namtuoc88

Xe máy
Giờ thì giá đang bằng, thậm chí còn hơn cả giá dự kiến của vin mà chưa gồm tiền xây. Và mọi người vẫn kêu sao vin bán đắt thế...
Cụ thấy có đúng không. Giờ mà vào 31ha mua đất hoặc quanh khu của vin giá còn đắt cắt cổ. Quanh đây mình thấy giá gấp đôi khi vin chưa vào. Ở vin đắt nhưng đã được sử dụng nhiều thứ như bể bơi, sân chơi thể thao... chỉ có cư dân mới được quyền lợi ở đó.

dcsantafe88

Xe hơi
Vincty dự kiến xây đến 2021 phải ko các cụ? Rộng và từng đấy chung cư liệu có đảm bảo tiến độ ko?

mechauech

Xe hơi
Vincty dự kiến xây đến 2021 phải ko các cụ? Rộng và từng đấy chung cư liệu có đảm bảo tiến độ ko?
hoàn thành cả khu này ít nhất phải 10 năm . Khu 72 nguyễn trãi bé tý mà đến bây giờ vẫn chưa xong hết

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều chung cư thì ắt nhiều máy móc, nhân công và nhà thầu :)) cụ khỏi lo hộ anh V nhé :))

bosuutapcrv2017

Xe tải
Khi nào thì ra hàng vậy

Dung_Vinhomes

Đi bộ
Em tư vấn các sản phẩm của vin. cụ nào muốn tìm hiểu dự án vincity rõ nhất thì có thể trao đổi với em qua sđt: 0866 926 629
Em Dũng Vinhomes 18+~o)~o)~o)

sutubungto

Xe buýt
Em không hiểu, các cụ thông não giúp với:
- Doanh nghiệp mua đất của dân với giá rẻ bèo rồi bán gấp mấy chục lần căn cứ theo quy định nào, luật nào ?
- Chi phí cho việc chuyển đổi mục đích sử dụng đất là bao nhiêu, có quy định nào về nguồn thu này không. Nếu không thì tiền chảy vào túi ai.
- Nhà em có ruộng, em muốn chuyển đổi mục đích để làm dự án như vin rồi bán. Nhờ các cụ tham khảo.

aveo_kia

Xe tăng
Em không hiểu, các cụ thông não giúp với:
- Doanh nghiệp mua đất của dân với giá rẻ bèo rồi bán gấp mấy chục lần căn cứ theo quy định nào, luật nào ?
- Chi phí cho việc chuyển đổi mục đích sử dụng đất là bao nhiêu, có quy định nào về nguồn thu này không. Nếu không thì tiền chảy vào túi ai.
- Nhà em có ruộng, em muốn chuyển đổi mục đích để làm dự án như vin rồi bán. Nhờ các cụ tham khảo.
Thu hồi đất thì đền bù theo khung giá của nhà nước. Phần lớn dự án này đc theo hình thức BT. Một dự án thì mật độ xây dựng tầm 40%_60%, còn lại là xây cơ sở hạ tầng, nên giá cao thì chuẩn rồi. Còn họ lãi là đương nhiên, làm kinh tế k lãi thì làm làm j. Còn tiền vào túi ai thì ai cũng biết nhưng chả ai nói

Trạng thái
Thớt đang đóng