[Funland] Dự án The Charm An Hưng

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đúng rồi cụ nhà cháu hiện tại cv ko phải nội thành nhưng sau này ở khu này mà con cái hay cv cần vào nội thành nghĩ cũng thấy oải!nhiều hôm đi đâu về nhà ngay trước mắt mà mãi ko về đến nhà 😂😂😂
Quả thật vấn đề giao thông đô thị còn nhiều vấn đề nhưng em ít khi than thở lắm bởi mình có kêu thì cũng chả thay đổi được. Nếu không lựa chọn được cung đường khác thay thế thì mình phải thu xếp và điều chỉnh lại thói quen sinh hoạt để đi sớm hơn!

DUYHN

Xe máy
Quả thật vấn đề giao thông đô thị còn nhiều vấn đề nhưng em ít khi than thở lắm bởi mình có kêu thì cũng chả thay đổi được. Nếu không lựa chọn được cung đường khác thay thế thì mình phải thu xếp và điều chỉnh lại thói quen sinh hoạt để đi sớm hơn!
Cháu cũng chả than thở hay kêu ca gì chỉ là nghĩ trong bụng thôi!chứ ko thế thay đổi đc!xin lỗi cụ có thể thay đổi thố quen và giờ giấc chứ mấy triệu người thì là điều ko thể rồi!

Jason88

Xe tăng
cung đường Lê Văn Lương Tố Hữu này thì quả thực khiếp vía rồi, 2 bên toàn chung cư xây sát đường. Nên các ô đất trống e võ đoán tương lai sẽ ko cấp phép xd chung cư nữa đâu, cái gì đang làm thì cho làm, cái gì chưa làm thì chắc chuyển đổi sang nhà thấp tầng.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cháu cũng chả than thở hay kêu ca gì chỉ là nghĩ trong bụng thôi!chứ ko thế thay đổi đc!xin lỗi cụ có thể thay đổi thố quen và giờ giấc chứ mấy triệu người thì là điều ko thể rồi!
Khiếp lấy đâu mà mấy triệu người nằm trên trục đường này hay qua lại trên con đường này hả cụ. Mà mấy cái điểm đen (đặc biệt là ngã 3 giao với Vũ Trọng Khánh) này nó lại không phải liên quan đến quy hoạch các chung cư cao tầng như báo chí nêu. Còn các chung cư dưới Tố Hữu thì nhiều cái nó được phê duyệt từ trước khi hình thành con đường này rồi cụ ah. Ngay như đường vành đai 3 có lỗi gì quy hoạch gì đâu, trước đây đi thoáng làm sao mà bây giờ tắc thường xuyên bất kể cao điểm hay thấp điểm!

ducdodxmb

Xe đạp
Em vừa search ra cái mặt bằng, trông cũng ra gì & này nọ phết. Bác sale nào có thông tin inbox em phát
Em chào Cụ. Em thấy cụ cần thêm thông tin dự án chung cư Hà Nội. Em gửi cụ hình ảnh chung cư bên em đang triển khai. Em dùng Hotline/Zalo: 0818.366.120
Mặt bằng Hoàng Thành.jpg

Ethan Đào

Đi bộ
Hồi nọ thấy bảo giá khoảng 33-37tr/m2, giờ lại 38-40tr/m2, hic, giá đất thì giảm, mà chung cư lại lên dữ z

Bố Pun Chun

Xe máy
Vài năm nữa cái trục Tố Hữu này nó mà hồi sinh hết cái đống chung cư đang để lởm chởm cọc sắt ai mà đi vào nội đô làm thì thật là khủng khiếp giờ đã tắc lắm rồi
Em nghĩ còn khướt cụ ạ, các tòa cũ giờ còn lên VTV vượt mười mấy tầng lọ chai so với ban đầu, thì xem ra trục này có được cấp phép xây mới cũng chỉ nhỏ giọt thôi.
Chứ giờ lãnh đạo nào dám cấp phép tùm lum ở trục này nữa.

agrimeco

Xe lăn
Em nghĩ còn khướt cụ ạ, các tòa cũ giờ còn lên VTV vượt mười mấy tầng lọ chai so với ban đầu, thì xem ra trục này có được cấp phép xây mới cũng chỉ nhỏ giọt thôi.
Chứ giờ lãnh đạo nào dám cấp phép tùm lum ở trục này nữa.
Do thằng SĐTL nó ôm tiền của dân rồi vỡ nợ nên ko hoàn thiện đc cái Usil này thôi chứ có liên quan gì tới quy hoạch? Giờ có thằng nào nhảy vào mua lại và đàm phán đc với khách cũ mà triển khai nốt mấy tòa này thì quá đẹp luôn :D

Bố Pun Chun

Xe máy
Do thằng SĐTL nó ôm tiền của dân rồi vỡ nợ nên ko hoàn thiện đc cái Usil này thôi chứ có liên quan gì tới quy hoạch? Giờ có thằng nào nhảy vào mua lại và đàm phán đc với khách cũ mà triển khai nốt mấy tòa này thì quá đẹp luôn :D
Thì phải xin được giấy phép xây dựng với giấy phép mở bán thì mới có thằng nhảy vào chứ cụ.
Mà tầm này thì làm sao được cấp phép ở trục đường này.

agrimeco

Xe lăn
Thì phải xin được giấy phép xây dựng với giấy phép mở bán thì mới có thằng nhảy vào chứ cụ.
Mà tầm này thì làm sao được cấp phép ở trục đường này.
cụ có biết cái dá usil thuộc khu Văn khê này ko? nó đã triển khai lên sàn t3, t4 rồi nên cụ kia mới nói là thép chọc lên trời để hoang hơn chục năm. Vấn đề là ko có tiền để triển khai nốt chứ ko có vướng mắc phép tắc gì cả nhé ạ:D

Bố Pun Chun

Xe máy
cụ có biết cái dá usil thuộc khu Văn khê này ko? nó đã triển khai lên sàn t3, t4 rồi nên cụ kia mới nói là thép chọc lên trời để hoang hơn chục năm. Vấn đề là ko có tiền để triển khai nốt chứ ko có vướng mắc phép tắc gì cả nhé ạ:D
Vâng dự án này em đúng không rõ tất cả các tòa, chỉ biết cái BID. Nếu đã xây lên thì đúng là thế thật

HarryCX5

Xe đạp
con the charm có liên quan vụ Usilk không các cụ nhỉ? nó có bị như BID ko nhỉ?

2congai

Xe buýt
con the charm có liên quan vụ Usilk không các cụ nhỉ? nó có bị như BID ko nhỉ?
Con này mới toanh mà cụ, của cđt xây khu An hưng, ko liên quân đến BID, cơ mà giá giao động 38-40 em thấy hơi ngáo. Cái terra đối diện, xong xuôi hết rồi, chủ nhà làm nội thất rồi, dân ở khen ok mà giá mới tầm đó. The charm chưa thấy đâu, mới mở bán đã hét 38-40, đc cái mặt bằng đẹp nhưng ai mà biết đc, lãi suất đang cao khéo mà lại dớp chậm tiến độ như mấy toà cùng trục =)) =)) =))