[Funland] Dự án Ngôi Nhà mới New House City Quốc Oai - Tập đoàn Lã Vọng

Dan du an

Xe ba gác
Khu này xây trên đất nghĩa trang đúng không ạ? Hay là rìa nghĩa trang thì phải....

Mẹ Thỏ2101

Đi bộ
Cuu chủ đã chốt được căn nào chưa ạ? Nhà cháu sáng nay cũng xuống xem thấy đầu đường 24m hàng quán cũng bắt đầu nhộn nhịp rùi. Cũng đang máu quá mà tìm hiểu đc ít thông tin quá ạ

tuanminh68

Xe hơi
Khu này em cũng đang quan tâm, đợt này thấy đang xây rất nhộn nhịp. Từ đây chạy về Big C tầm 15 phút, chả bao giờ tắc đường giống vành đai 3. Giá cả thì vẫn đang rất hợp lý, rẻ nhất trong các khu đô thị, từ 15-20tr/m2. Xanh Villas xa gấp đôi đường mà giá cũng gấp đôi luôn.

Mẹ Thỏ2101

Đi bộ
Khu này em cũng đang quan tâm, đợt này thấy đang xây rất nhộn nhịp. Từ đây chạy về Big C tầm 15 phút, chả bao giờ tắc đường giống vành đai 3. Giá cả thì vẫn đang rất hợp lý, rẻ nhất trong các khu đô thị, từ 15-20tr/m2. Xanh Villas xa gấp đôi đường mà giá cũng gấp đôi luôn.
Mà ít người bán quá cụ ạ, cũng ko có văn phòng bđs ở đó, treo biển số đt rõ to mà gọi thì bảo anh tập trung làm dự án khác rồi😄😄😄, còn đa số báo ko có hàng

tuanminh68

Xe hơi
Mà ít người bán quá cụ ạ, cũng ko có văn phòng bđs ở đó, treo biển số đt rõ to mà gọi thì bảo anh tập trung làm dự án khác rồi😄😄😄, còn đa số báo ko có hàng
Cũng có đấy cụ, em gọi 1 vài số rao trên mạng cũng có mà, thậm chí chính chủ luôn. Hoặc đi vào cổng chính của khu, ở bên phải có em bán nước kiêm bds ở đấy cũng có hàng. Chỉ là tiền vào cũng hơi lớn nên em đang phải cân đối thêm chút.

tuanminh68

Xe hơi
Ở đây làm gì có nghĩa trang hả cụ. E thấy cán bộ huyện QO cũng mua ở đây mà.
Bên môi giới bảo có bác PCT quận mua ở khu E đang chuẩn bị hoàn thiện về ở, nên e nghĩ chắc ko có vấn đề gì.

HuongCrv

Xe điện
Dự án này đối diện khu công nghiệp thạch , trong khi Khu công nghiệp thạch thất có nhà xưởng của nhà máy xà phòng, thuốc lá thăng long, bao bì, công ty may..do đó về lâu về dài sẽ ảnh hưởng đến chất lượng cuộc sống của khu đô thị.

tuanminh68

Xe hơi
Về pháp lý em thấy Lã Vọng họ làm khu Louis city, ban đầu cũng lùm xùm thanh tra mãi. Giờ thì thấy cũng làm sổ đỏ hết lượt. Cụ nào ôm từ sớm cũng ăn được 1 mớ. Chứ khu Ngôi nhà Mới này có vướng tí pháp lí nào đâu, chỉ là cdt bán xong rồi nên ko tập trung vào xây & hạ tầng mấy. Nhưng đợt này thấy bảo Quận ép làm theo kế hoạch chỉnh trang độ thị nên tập trung hơn, với lại cũng ăn lãi được từ phân xây dựng mà.

tuanminh68

Xe hơi
Dự án này đối diện khu công nghiệp thạch , trong khi Khu công nghiệp thạch thất có nhà xưởng của nhà máy xà phòng, thuốc lá thăng long, bao bì, công ty may..do đó về lâu về dài sẽ ảnh hưởng đến chất lượng cuộc sống của khu đô thị.
Em cũng lăn tăn chuyện này, nhưng khi xuống đó thì ko thấy ống khói đen, mùi thì cũng ko ngửi thấy gì như mình đi qua khu Cao Xà Lá Nguyễn Trãi. Chắc tìm hiểu kĩ thêm KCN đó, có khi chuyên đóng gói lắp ráp thì ko ảnh hưởng mấy. Với lại dân quanh khu Cao Xà Lá Nguyễn Trãi bao năm nay ko thấy vấn đề gì, nên chắc cũng ko quá lo :)

thuongnho

Xe buýt
Về pháp lý em thấy Lã Vọng họ làm khu Louis city, ban đầu cũng lùm xùm thanh tra mãi. Giờ thì thấy cũng làm sổ đỏ hết lượt. Cụ nào ôm từ sớm cũng ăn được 1 mớ. Chứ khu Ngôi nhà Mới này có vướng tí pháp lí nào đâu, chỉ là cdt bán xong rồi nên ko tập trung vào xây & hạ tầng mấy. Nhưng đợt này thấy bảo Quận ép làm theo kế hoạch chỉnh trang độ thị nên tập trung hơn, với lại cũng ăn lãi được từ phân xây dựng mà.
Mà giá đang quá tốt ý. Sunny còn cao hơn nhiều trong khi sát KcN lại ko tiện đường.

tuanminh68

Xe hơi
Mà giá đang quá tốt ý. Sunny còn cao hơn nhiều trong khi sát KcN lại ko tiện đường.
Đúng rồi cụ, vì Sunny có đội sales Cen vào bán hàng và làm giá nên đợt rồi tăng chóng mặt, có khi gấp rưỡi bên Ngôi Nhà Mới. Bên Ngôi Nhà Mới cứ như công chúa ngủ trong rừng, chờ có chàng nào vào đánh thức 😜

booatoa

Xe tải
Em cũng lăn tăn chuyện này, nhưng khi xuống đó thì ko thấy ống khói đen, mùi thì cũng ko ngửi thấy gì như mình đi qua khu Cao Xà Lá Nguyễn Trãi. Chắc tìm hiểu kĩ thêm KCN đó, có khi chuyên đóng gói lắp ráp thì ko ảnh hưởng mấy. Với lại dân quanh khu Cao Xà Lá Nguyễn Trãi bao năm nay ko thấy vấn đề gì, nên chắc cũng ko quá lo :)
Nó chuyển cả nhà máy thuốc lá Thăng long từ cao xà lá ra đó. Cụ sắp được ngửi mùi rồi. Yên tâm!

surynguyen

Tháo bánh
1.Chủ đầu tư đang yêu cầu xây thô, năm nay họ dự định xây 65 căn. Hơn 200 căn có sổ đỏ.
2. Hạ tầng kết nối với hai bệnh viện mới được Huyện công bố hoàn thành nốt. Dù mình thấy bây giờ đường mới phía sau dự án đã đẹp rồi.
3. Quan trọng nhất là các khu bên cạnh đắt hơn nhiều rồi.
Em nghĩ ngôi nhà mới sẽ tăng trong năm nay.
[/QUOT

surynguyen

Tháo bánh
Cụ cho em hỏi vừa rồi có kết luận của thanh tra chính phủ về dự án ngôi nhà mới: dự án này được giao đất ko thông qua đấu giá vì vậy là trái luật. Đã trái luật thì mọi giấy tờ văn bản đều vô hiệu. Cụ có thông tin gì báo em nhé

surynguyen

Tháo bánh
Đất đấu giá và đất dịch vụ lên cao rồi các bác ah. Ở đây chết một điểm là phải xây thô mới sang tên sổ được.
Cụ ơi ko phải là phải xây thô mới sang tên được mà là sổ bị sai trên sổ ko ghi tài sản gắn liền với đất hoặc do đất chủ đầu tư được giao ko thông qua đấu giá. Cụ thông não giúp em với