[Funland] Dự án Louis City

tung1311 .

Xe container
Thanh tra điều tra lâu các cụ nhỉ, h muốn biết kết qua thanh tra thế nào thì phải xem a vọng còn ở vn ko, a ấybao giờ cingx đi trc 1 bươc
Các bác có update gì mới ko ạ
1. Lã Vọng đã thoái hết vốn và lập công ty khác các cụ đã rõ
2. Lã Vọng vẫn ở VN với pháp nhân mới
3. Luis vẫn đang xây dựng và hoàn thiện (xong gần hết rồi)
4. 1 số đã bàn giao, e thấy có người đến xem xét, kiểm tra chứ chưa thấy ai về ở
5. Em thấy chất lượng hoàn thiện khá ổn (e ko có chuyên môn lắm)
6. Ko còn căn tiêu chuẩn của CDT, h có đội cò hoạt động chứ ko còn bên CDT bán hàng nữa
7. Giá sang nhượng vẫn giữ giá cao, chắc do cò điều khiển

Cá nhân e nghĩ để 1-2 năm nữa, hạ tầng tốt hơn xíu, aoemall về,.... thì ở ngon lành còn chuyện giấy tờ thì em chịu, ai ko care quá thì sau vài năm nhận giấy tờ cũng đc. Hợp đồng mua bán đàng hoàng chứ có phải mua chui đâu.

tung1311 .

Xe container
P/S : Ko có dấu hiệu của ngập lụt, em ko biết vào hôm mưa to thì thế nào. Thớt này người mua nhà chẳng ai vào comment nữa, toàn tổ lái ở đâu ý :)

Thế đến lúc cái hồ tư vục bên long biên ko ai xây thì ai sẽ làm sổ cho ạ :)
1. Lã Vọng đã thoái hết vốn và lập công ty khác các cụ đã rõ
2. Lã Vọng vẫn ở VN với pháp nhân mới
3. Luis vẫn đang xây dựng và hoàn thiện (xong gần hết rồi)
4. 1 số đã bàn giao, e thấy có người đến xem xét, kiểm tra chứ chưa thấy ai về ở
5. Em thấy chất lượng hoàn thiện khá ổn (e ko có chuyên môn lắm)
6. Ko còn căn tiêu chuẩn của CDT, h có đội cò hoạt động chứ ko còn bên CDT bán hàng nữa
7. Giá sang nhượng vẫn giữ giá cao, chắc do cò điều khiển

Cá nhân e nghĩ để 1-2 năm nữa, hạ tầng tốt hơn xíu, aoemall về,.... thì ở ngon lành còn chuyện giấy tờ thì em chịu, ai ko care quá thì sau vài năm nhận giấy tờ cũng đc. Hợp đồng mua bán đàng hoàng chứ có phải mua chui đâu.

Hôm trc mưa e thâyd chính xụ vào hỏi có ngậpnko mà nhỉ, h cụ bít luon rồi a
P/S : Ko có dấu hiệu của ngap lụt, em ko biết vào hôm mưa to thì thế nào. Thớt này người mua nhà chẳng ai vào comment nữa, toàn tổ lái ở đâu ý :)

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
P/S : Ko có dấu hiệu của ngập lụt, em ko biết vào hôm mưa to thì thế nào. Thớt này người mua nhà chẳng ai vào comment nữa, toàn tổ lái ở đâu ý :)
Khả năng cao cũng chỉ là cò, bán xong là té qua dự án khác. Cháu biết 02 cụ và 01 mợ song kiếm hợp bích trước nói là “mua nhà để ở”, rồi hoàn thiện ba la, ba láp, .... giờ đang giới thiệu Văn Quán RiverSide =))=))=))

kvboto

Xe container
Cụ mợ nào bán không nhỉ, em vưỡn đang tìm mua vừa ở vừa khởi nghiệp,... chuyển hướng định mở cửa hàng bán, đại lý đồ thời trang nam nữ Louis Vuitton, Dolce & Gabbana, Armani. Armani, Versace, Gucci, Burberry, Hermès,...

Tháng 9-10 khai trương, các cụ mợ ủng hộ em với nhá,....

Chỉnh sửa cuối:

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mợ nào bán không nhỉ, em vưỡn đang tìm mua vừa ở vừa khởi nghiệp,... chuyển hướng định mở cửa hàng bán, đại lý đồ thời trang nam nữ Louis Vuitton, Dolce & Gabbana, Armani. Armani, Versace, Gucci, Burberry, Hermès,...

hàng cụ bán giảm giá cho a e trong thread này đc bao nhiêu

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF

Mệ, lão chuyển một phát từ Bim Bim sang bán Petak Phillippe với Rô Lệch cơ ah :)):)):))

Linhbidv

Xe đạp
E thấy dự án Danang Sunrise của vũ nhôm ng ta vẫn bán ầm ầm, nhà mình chắc sẽ ổn thôi.

hờ hờ ....
a nhôm a ấy liên quan tới a TĐQ , a TĐQ còn chưa từ chức thì a ấy còn khoẻ lắm cụ ạ
h xử kín ko biết sẽ thế nào
thế còn a V này e thấy a ấy liên quan tới mấy a TP thôi, chưa lên đc TW đâu :)
cơ bé mà bị đập toé loe thế này thì lấy gì mà chống :)
thế còn dân họ bán ầm ầm vì người ta có sổ đỏ rồi :), nhà nc công nhận rồi, đây hợp đồng mua bán thôi !
hợp đồng mua bán vẫn còn rủi do ko ra đc sổ nếu trong các trường hợp sau
1 ) chưa hoan thành nghĩa vụ thuế ==> với bt hiểu là làm dự án bt phải dc nghiệm thu ==> ở đây thì phần bt chắc các cụ đều biết, nó nằm im 2 năm nay rồi
nếu vậy thì đừng hòng ra đc sổ ... trừ khi các cụ góp tiền vài trăm tỉ mà hoàn thiện nốt

Linhbidv

Xe đạp
hờ hờ ....
a nhôm a ấy liên quan tới a TĐQ , a TĐQ còn chưa từ chức thì a ấy còn khoẻ lắm cụ ạ

h xử kín ko biết sẽ thế nào
thế còn a V này e thấy a ấy liên quan tới mấy a TP thôi, chưa lên đc TW đâu :)
cơ bé mà bị đập toé loe thế này thì lấy gì mà chống :)
thế còn dân họ bán ầm ầm vì người ta có sổ đỏ rồi :), nhà nc công nhận rồi, đây hợp đồng mua bán thôi !
hợp đồng mua bán vẫn còn rủi do ko ra đc sổ nếu trong các trường hợp sau
1 ) chưa hoan thành nghĩa vụ thuế ==> với bt hiểu là làm dự án bt phải dc nghiệm thu ==> ở đây thì phần bt chắc các cụ đều biết, nó nằm im 2 năm nay rồi
nếu vậy thì đừng hòng ra đc sổ ... trừ khi các cụ góp tiền vài trăm tỉ mà hoàn thiện nốt

Ai nói với cụ là ở TP HN thì cơ bé và thua TW? Và ai nói vs cụ la dự án ở Đà Nẵng là có sổ đỏ rồi?
Cho hỏi khí ko phải cụ chắc hẳn ko phải người mua nhà nhưng comment ném đá dự án rất nhiệt tình. Lợi ích của cụ ở đây là gì?

cụ đừng có comment em !
các cụ sale lâp lắm nick vào đây ném đá e miễn nói chuyện
dự án đn có bán ầm ầm e ko phải sale ở đó ko nắm đc chính xác, nhưng vs số tiền lớn, e nghĩ chả ai tội gì lao vào 1 dự án ko rõ ràng....
các cụ saler vô lương tâm muốn dẫn dụ những người ít thông tin, mù kiến thức thì cứ thoải mái tung hoành !, e bái bai

Chỉnh sửa cuối:

Linhbidv

Xe đạp
cụ đừng có comment em !
các cụ sale lâp lắm nick vào đây ném đá e miễn nói chuyện
dự án đn có bán ầm ầm e ko phải sale ở đó ko nắm đc chính xác, nhưng vs số tiền lớn, e nghĩ chả ai tội gì lao vào 1 dự án ko rõ ràng....
các cụ saler vô lương tâm muốn dẫn dụ những người ít thông tin, mù kiến thức thì cứ thoải mái tung hoành !, e bái bai
Vậy ra cụ là anh hùng đi ngang qua thấy chuyện bất bình nên vào ý kiến thôi chứ không có lợi ích gì trong việc ném đá dự án cả đúng không.
E thì đang thấy cụ đang có ý xấu nhiều hơn la ý tốt như lời cụ nói. Mọi bình luận nếu biết rõ thì hẵng nói, còn không đừng comment chủ quan gây hoang mang cho những người đã và sẽ có nhu cầu mua dự án.
Vì những thành phần như cụ nên những người sở hữu nhà người ta cũng ko thèm vào đây để tham khảo nữa vì chỉ toàn ý kiến ném đá vớ vẩn thôi mà hoàn toàn không có tính xây dựng.

Cụ cẩn thận đừng quote e phát nào nữa, ko e mà đổi ý e rảnh rỗi mò thông tin về cái louis city này thì còn nhiều điều thối lắm nhé !
e nói thật nhé, những gì e nói chẳng có gì là sai cả, đều là thông tin hữu ích cho người mua nhà, còn tất nhiên sẽ động tới nồi cơm của những saler bất lương chỉ nhăm nhăm ăn hoa hồng rồi

thế e hỏi cụ nhé, bằng chứng cụ nói dự án đà nẵng bán ầm ầm đâu, cái dự án kiểu đấy chỉ sale mới noi la ban am am thoi :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ nào có cái tin gì nóng quẳng vào thớt cái xem nào, đại loại:
1/ Tin tốt:
- Đã phê duyệt chỉ giới đường đỏ, cắm mốc giới đường LQĐ; đang thực hiện kiểm đếm/đền bù; đang GPMB; đã phê duyệt nhà đầu tư đường LQĐ; ......
- Tiến độ đang thi công ác liệt, đông quân như kiến, máy móc ầm ầm (có ảnh ko võ mồm); đường xá, vỉa hè, điện nước, cây xanh xong xuôi ngon lành cành đào; .....
- Hình ảnh các căn hộ đã nhận bàn giao đang khẩn trương, tấp nập hoàn thiện; đã ra sổ đỏ cầm nóng bỏng tay; .....
- Tin thanh cha, thanh mẹ đã thu xếp ổn thoả; dự án BT đang làm ầm ầm được thành phố khen vượt tiến độ và sắp bàn giao; .....
- Giấy tờ pháp lý dự án Louis này đầy đủ, ngon lành cành đào, cụ nào cần cái gì, thắc mắc cái gì là up nên vả thẳng vào mặt luôn, nói chung trả thiếu cái mệ gì; .....
- Giá cả vẫn tăng chóng mặt, cứ tưởng tin lọ, tin kia ra giá sẽ giảm ai ngờ tăng 10-20 giá; cháy hàng, hở căn nào bán là mất luôn, khách mua đặt căn này giá x, lô kia giá y cao quá mà không có ai bán
- ......................

2/ Tin xấu:
- Dò rì tình hình thanh cha, thanh mẹ cực xấu, ....
- Anh V hiện đang chữa bệnh ở Mẽo hay ở Bển, đã lọ/đã chai, ....
- Cụ lọ, mợ chai đang khóc dòng vì không làm được sổ, check quy hoạch/soi pháp lý thấy làm láo làm sai;
- Công trường thi công lác đác hay dừng rồi (ảnh ọt cụ thể ko nói chơi), đường xá, điện nước, ngập lụt, .....
- Giá rớt thê thảm giao bán căn x, lô y giá lọ/giá chai trả bán được; .....
- Đường xá, kết nối với khu lọ khu kia chính thức tèo vùi thành phố đã dừng, chưa bố trí được vốn, không có đất đối ứng, vướng xyz, ...
- ....................

Cháu hóng các cụ tôn vinh Louis cũng như các cụ cung cấp thông tin để cảnh báo người mua ạ :)):)):))

Linhbidv

Xe đạp
Ông này chỉ giỏi nguỵ quân tử. Post trong thread này toàn một là tung hoả mù doạ người mua nhà, hai là chuyển sang...doạ ma.
Các cụ các mợ trên diễn đàn đều có thể đọc và hiểu đc ông này là loại người này ntn.
Tôi và những người khác đã mua nhà ở đây, quan tâm đến tình hình dự án nên vào thread này đọc. Nhưng gặp những thể loại như ông bds1967 này chỉ toàn làm thêm rác diễn đàn.
Tôi đang tự nghĩ ông có la sales của dự án khác đi nữa, hạ thấp louis city chưa chắc mn đã mua nhà của dự án ông đâu.

Cụ cẩn thận đừng quote e phát nào nữa, ko e mà đổi ý e rảnh rỗi mò thông tin về cái louis city này thì còn nhiều điều thối lắm nhé !
e nói thật nhé, những gì e nói chẳng có gì là sai cả, đều là thông tin hữu ích cho người mua nhà, còn tất nhiên sẽ động tới nồi cơm của những saler bất lương chỉ nhăm nhăm ăn hoa hồng rồi