[Funland] Dự án Louis City

tom bop

Xe đạp
Này thì ước mơ này

https://img.otofun.net/upload/v6/2018/05/29/1452552-393870-366dcb3a-622e-4604-af36-d8aab642c359-g8lgqncpfrawsdd4lent.jpeg[/IMG

[IMG]https://img.otofun.net/upload/v6/2018/05/29/1452553-393870-ce12d9a2-f10f-43a1-8c58-024524e6a3a9-8tsrj5s4pojz9emqwr0n.jpeg

Chết thật, cụ vất vả quá, đấy là hôm nay mưa vẫn bé mà đã ngập sâu thế này, cụ xem đêm nay mưa có to hơn không cụ chụp update cho anh em nhé.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cái đường 70 cũ này thì từ xưa đến giờ hễ mưa là ngập, nắng thì bụi mù rồi mà cụ. Khu Louis này vị trí đẹp, xây đẹp, nội khu thì hơi bí do đường nhỏ và xây cao nhưng bù lại diện tích sử dụng lớn cũng được.

Bản chất khu này hoàn toàn phụ thuộc vào đường 70 mở rộng (phải thông ra VP và NTN chỗ AEON chứ mỗi cái đoạn ở giữa thì ko nói nên gì cả) và đường LQĐ kéo dài. Nếu ko có 2 đường này thì trả có vẹo gì, trả khác gì đô thị đẹp xây dựng ở giữa làng!

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Cái đường 70 cũ này thì từ xưa đến giờ hễ mưa là ngập, nắng thì bụi mù rồi mà cụ. Khu Louis này vị trí đẹp, xây đẹp, nội khu thì hơi bí do đường nhỏ và xây cao nhưng bù lại diện tích sử dụng lớn cũng được.

Bản chất khu này hoàn toàn phụ thuộc vào đường 70 mở rộng (phải thông ra VP và NTN chỗ AEON chứ mỗi cái đoạn ở giữa thì ko nói nên gì cả) và đường LQĐ kéo dài. Nếu ko có 2 đường này thì trả có vẹo gì, trả khác gì đô thị đẹp xây dựng ở giữa làng!
không nói trước đc đâu cụ à, khu dương nội va dai mo là vùng trũng của hà đông + mam tu liem rồi, e vẫn nhớ các cụ ngày xưa trc khi lê trọng tấn xây dựng cũng nói xây xong đảm bảo cống to ko bao giờ lo ngập
nhưng h có cụ nào ở gần đó chăc biết, mưa chỉ cần 2 tiếng là ngập tới đầu gối luôn

nó là vũng trũng chứ ko liên quan tới cống kiếc gì cả !

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
không nói trước đc đâu cụ à, khu dương nội va dai mo là vùng trũng của hà đông + mam tu liem rồi, e vẫn nhớ các cụ ngày xưa trc khi lê trọng tấn xây dựng cũng nói xây xong đảm bảo cống to ko bao giờ lo ngập
nhưng h có cụ nào ở gần đó chăc biết, mưa chỉ cần 2 tiếng là ngập tới đầu gối luôn

nó là vũng trũng chứ ko liên quan tới cống kiếc gì cả !
Nếu mà vậy thì mệt phết nhỉ. Nhưng khéo mấy bạn sale lại bảo "nước chảy chỗ trũng" nhiều lộc cũng nên :D

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Nếu mà vậy thì mệt phết nhỉ. Nhưng khéo có cụ lại thích kiểu "nước chảy chỗ trũng" cũng nên :D
nói thạt với cụ em thích cách nó xây thôi, chứ đầu tư thì không hợp lý ( vì phải nộp 1 cục tièn quá lớn, giá cũng cao rồi, mà tiền thì 1 nửa là đập vào tiền xây ==> mà tiền xây thì ko bao giờ tăng đc, chỉ giảm đi thôi, nếu để đầu tư thà em gom đất dịch vụ ở dưới dương nội hoặc đất đấu giá dương nooj rồi dợi điuwongf lê quang đạo mở ra thì tỉ lệ lãi sẽ tốt hơn rất rất nhiều )
em đi tham khảo có 3 chỗ xây giống nó
1) nam thắng ==> đường vào bé tí, ở phùng khoang cũng ngập kinh hoàng
2) văn phú lasca ==> cũng khu ngập + xa mỹ đình e không thích
3) em chả biết gọi tên là gì nhưng nó chỉ xây tầm 10 nhà ở mỗ lao ( em cảm giác nó đấu giá đc rồi mấy ông tự góp tiền chia phân lo xây để bán ấy ) ==> còn mỗi nhà trong ngõ cụt
==> được cái siêu rẻ, oto vào nhà không bao giowf lo ngập ( xây thô 60m có tầm 4,5 tỉ 5 tầng )
còn không cùng lắm e đợi, e thấy ở đoạn nam cường gần C14 bộ công an còn 1 miếng đất trống, thám thính là nó cũng định xây kiểu này cụ ạ ( mốt hay sao ấy )

còn 1 vấn đề nữa là chưa biết chừng 2018 2019 2020 nó bong bóng bđs + kinh tế trồi xụt thì giá còn mềm hơn bây giờ ( chu kỳ 10 năm kinh tế vn )

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
nói thạt với cụ em thích cách nó xây thôi, chứ tâm tiền e mua mặt phố cũng chẳng soắn + đầu tư thì không hợp lý ( vì phải nộp 1 cục tièn quá lớn, giá cũng cao rồi, mà tiền thì 1 nửa là đập vào tiền xây ==> mà tiền xây thì ko bao giờ tăng đc, chỉ giảm đi thôi, nếu để đầu tư thà em gom đất dịch vụ ở dưới dương nội hoặc đất đấu giá dương nooj rồi dợi điuwongf lê quang đạo mở ra thì tỉ lệ lãi sẽ tốt hơn rất rất nhiều )
3) em chả biết gọi tên là gì nhưng nó chỉ xây tầm 10 nhà ở mỗ lao ( em cảm giác nó đấu giá đc rồi mấy ông tự góp tiền chia phân lo xây để bán ấy ) ==> còn mỗi nhà trong ngõ cụt

còn không cùng lắm e đợi, e thấy ở đoạn nam cường gần C14 bộ công an còn 1 miếng đất trống, thám thính là nó cũng định xây kiểu này cụ ạ ( mốt hay sao ấy )

còn 1 vấn đề nữa là chưa biết chừng 2018 2019 2020 nó bong bóng bđs + kinh tế trồi xụt thì giá còn mềm hơn bây giờ ( chu kỳ 10 năm kinh tế vn )
Cụ nói cũng đúng. Nếu vậy cụ cứ gửi NH, khi nào có tin về LQĐ chắc chắn hãy mua bảo đảm sẽ hiệu quả hơn là mua bây giờ!

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Đây là khu nam thắng giống 100 phần trăm

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Còn đây là ở mỗ lao nó cũng nhái theo đẹp
Có tầm 4,5-5 tỉ là cũng 60-70m2 rồi

cho nên để mà nói khu này để mà các ông om mà đầu tư thì e xin lỗi, sai sách rồi !
nhà đẹp thì chúng nó học nhau xây cũng ko khó đâu

trong đầu tư quan trọng là đất thì với dự án này tiền nhà đã chiếm 1/2 tổng giá trị rồi, lấy đâu mà lãi nữa

https://batdongsan.com.vn/ban-nha-biet-thu-lien-ke-duong-tran-phu-phuong-mo-lao-prj-khu-do-thi-mo-lao/gan-big-c-ha-dong-dt-60m2-den-71m2-4-5-tang-gia-4-8-ty-lh-0965-192-898-pr14746553

Chỉnh sửa cuối:

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Còn 1 nguy cơ nữa, chung cư mọc lên rất nhiều, theo thời gian chất lượng xây dựng, chất lượng dịch vụ tăng lên thì người ta cũng ở chung cư gần nội thành diện tích rộng có khi thích hơn liên kề, đây cũng là yếu tố làm liền kề khu dưới đo khó tăng giá nhiều.

Nói chung không quyết được do phải trả 1 lúc khá lớn, khu vực xa trung tâm, bỏ ngày 6-7 tỷ thì kiếm được phân lô 50-60m ô tô đỗ cửa nội thành ngon rồi, trừ là thừa tiền, rửa tiền, em không phải thế
đúng thật, lên trên mỹ đình là 6 tir làm đc 50m2 phân lô rồi

HuongHuy

Xe hơi
Em cũng đi tham khảo chán mới mua ở Louis. Khu này thì ko so được với Dương Nội và em thích DN hơn nhưng lại ko đủ tiền (hoàn thiện cũng tầm 15 tỉ) nhưng khu Louis nhà xây cũng đẹp, cảnh quan, nhiều cây xanh to , thiết kế nội khu đẹp,4 ngay sát cạnh hồ thiên văn Dương nội ( dạo bộ vài bước là đến), cạnh Aeon... Nếu đường kết nối sang DN làm thì rất đẹp, ở chắc sẽ rất thích. Giá xây dựng thì cao thật nhưng so với giá các khu lân cận nhưng Ankhang, An Phú DN cũng tầm vậy thôi, được cái dtxd bên này nhiều (5 tầng) nên sử dụng cũng thoải mái. Có bác lo về bong bóng bds thì ko lo đâu vì tình hình hiện nay khác với 2010 về nhiều mặt từ vi mô đến vĩ mô nên vỡ giá thì khả năng cao là ko có nhưng chững lại thì có thể xảy ra. Nếu khoảng 2 năm nữa tiến độ vẫn ổn thì coi như khu Louis vượt thác ngon lành.

kvboto

Xe container
nói thạt với cụ em thích cách nó xây thôi, chứ đầu tư thì không hợp lý ( vì phải nộp 1 cục tièn quá lớn, giá cũng cao rồi, mà tiền thì 1 nửa là đập vào tiền xây ==> mà tiền xây thì ko bao giờ tăng đc, chỉ giảm đi thôi, nếu để đầu tư thà em gom đất dịch vụ ở dưới dương nội hoặc đất đấu giá dương nooj rồi dợi điuwongf lê quang đạo mở ra thì tỉ lệ lãi sẽ tốt hơn rất rất nhiều )
==> được cái siêu rẻ, oto vào nhà không bao giowf lo ngập ( xây thô 60m có tầm 4,5 tỉ 5 tầng )

An Hưng khoảng 5 - 5,5 tỷ liền kề 83m2 tùy đường to bé thì sao cụ ? có ổn không cụ ?

kvboto

Xe container
Em cũng đi tham khảo chán mới mua ở Louis. Khu này thì ko so được với Dương Nội và em thích DN hơn nhưng lại ko đủ tiền (hoàn thiện cũng tầm 15 tỉ) nhưng khu Louis nhà xây cũng đẹp, cảnh quan, nhiều cây xanh to , thiết kế nội khu đẹp,4 ngay sát cạnh hồ thiên văn Dương nội ( dạo bộ vài bước là đến), cạnh Aeon... Nếu đường kết nối sang DN làm thì rất đẹp, ở chắc sẽ rất thích. Giá xây dựng thì cao thật nhưng so với giá các khu lân cận nhưng Ankhang, An Phú DN cũng tầm vậy thôi, được cái dtxd bên này nhiều (5 tầng) nên sử dụng cũng thoải mái. Có bác lo về bong bóng bds thì ko lo đâu vì tình hình hiện nay khác với 2010 về nhiều mặt từ vi mô đến vĩ mô nên vỡ giá thì khả năng cao là ko có nhưng chững lại thì có thể xảy ra. Nếu khoảng 2 năm nữa tiến độ vẫn ổn thì coi như khu Louis vượt thác ngon lành.
Mạn đàm xu hướng, điểm sáng của thị trường bđs:

1. Chính phủ kiến tạo
2. Toàn dân khởi nghiệp
3. Tăng cường lãnh đạo, chỉ đạo, soi đường chỉ lỗi của đ a?ng trên mọi mặt
4. Xã hội ổn định, an ninh chính trị và trật tự an toàn xã hội đảm bảo

==> Thúc đẩy bất động sản đi lên ổn định, tăng trưởng vượt bậc được không cụ ơi ?!

HuongHuy

Xe hơi
Haaa, cứ đùa vui nhỉ? Mấy cái khẩu hiệu mị dân ấy làm sao lừa được những nhà kinh tế nhỉ. Người ta phải xem chính sách tiền tệ, chính sách lãi suất, chỉ số CPI, lạm phát, thói quen tiêu dùng... chứ. Đánh nhiều mỏi tay quá, cũng mỏi mồm nữa nên chả tranh luận làm gì cho mệt người, mỏi tay, vô bổ nhỉ :))

BMV_HN

Xe điện
Theo em thị trường Bđs giờ khác hẳn 2010-2011 vì lí do:
- Người mua không còn dễ lừa, mua theo tâm lí đám đông mà đã lựa chọn : vị trí , chủ đầu tư, nguồn vốn.
Vị trí đẹp gần dân cư hoặc khu đô thị hiện có , chủ đầu tư uy tín nguồn vốn ổ định. Giá không bị thổi cao thì không bao giờ phải lo cao cấp như khu Tây hồ tây, The manor2...trung cấp như Louis, Dương Nội, Thanh Hà....thì không sợ bong bóng.
Bóng bóng là những khu quá xa , giá phụ thuộc vào cơ chế như đặc khu, An Khánh, Hòa Lạc chủ đầu tư lởm...giá cao nguồn vốn vay không đảm bảo chủ đầu tư vay lại đem đi đầu tư khu khác để bán....thì mới sợ. Và nên sợ.
Giờ là thế hệ 2.0 rồi chủ đầu tư, người mua đều tính toán kỹ nghiêm túc sẽ hạn chế được bong bóng .