[Funland] Dự án Louis City

kvboto

Xe container
Hic đang định cố vay bank lấy 4 củ mua cái liền kề để ở cho nó sang cái thằng người mà hỏi bank lãi toàn trên 12%/năm rồi các năm sau là = lãi tiền gửi 24 tháng + biên độ 3,5-4%, bó tay ngồi hóng lãi cho vay giảm còn độ dăm phần trăm vậy, hic,

Có khì nào được vậy không các cụ ?

kimthanh_jsc

Xe tăng
Hic đang định cố vay bank lấy 4 củ mua cái liền kề để ở cho nó sang cái thằng người mà hỏi bank lãi toàn trên 12%/năm rồi các năm sau là = lãi tiền gửi 24 tháng + biên độ 3,5-4%, bó tay ngồi hóng lãi cho vay giảm còn độ dăm phần trăm vậy, hic,

Có khì nào được vậy không các cụ ?
Ngân hang nào ma lãi cao vậy ban

samvn2015

Xe máy
ôi trời lãi ngân hàng, vậy là mua 1 căn 100m2, mỗi năm phải lên tối thiểu 12 giá mới đủ trả lãi ngân hàng cơ ạ. Ban căng nhỉ, em dự là nhiều cụ sẽ phải bán gấp tầm cuối năm nay khi CDT giao nhà và thu tiền xây dựng

kvboto

Xe container
Bạn em đang tìm mua 1 căn L2, thấy bên sale báo thế này có chuẩn không các bác? GIá L2 bây giờ là 50 căn thường ah?
https://docs.google.com/spreadsheets/d/1fazGY-hkjA3urHDy5bemKLSaaQIhcx3KyVbsyXKOfK4/htmlview?utm_source=zalo&utm_medium=zalo&utm_campaign=zalo&zarsrc=30#
Cụ hỏi chuẩn hay không thì hiểm quá

Chuẩn so với cái gì ? lấy cái gì để so để đánh giá là chuẩn hay không chuẩn ?

Em mà chúng Viettlot đôi trăm tỷ vừa rồi thì căn đó giá 80 em cũng mua vài căn, đơn giản là mình có tiền, mình thích thì mình mua thôi,...

HuongHuy

Xe hơi
Ý nói chuẩn là theo mặt bằng giá mặt bằng chung ấy bác, có bị mua giá cao hoặc thổi giá quá ko? Còn có tiền mà mua giá 80 trong khi giá thị trường chỉ 50 thì người ta cũng bảo là Ngu, thừa tiền. Còn bảo thế là giá cao quá, chỉ trả giá 40 là hợp lí thôi mà chẳng ma nào nó bán cho thì cũng không đạt được mục đích là mua nhà. Hỏi là hỏi theo ý đó, mục đích là mua được nhà với giá mặt bằng chung của thị trường, không bị đắt quá. Chứ theo kiểu ỉ ôi, rèm pha, chê bai thì còn nói làm gì

HuongHuy

Xe hơi
Không cụ ơi, làm gì có ai giá 50 đi trả hẳn 80, ý là giá người bán hô ý ạ. Ăn gì mà đi ỉ ôi, rèm pha điêu toa, ăn không nói có cho nó thối cái thằng người ra hả cụ.

Theo thiển ý em thì việc mua lại sẽ rất phụ thuộc người bán, giá thị trường thì lại phụ thuộc từng trường hợp mua bán, chẳng có giá chung, với đất đai nhà cửa khi mua đi bán lại thì cùng 1 mặt hàng chênh nhau vài giá là bình thường. Nếu người mua thực muốn mua thì chỉ có đàm phán theo dạng nỗ lực tối đa với bên bán thôi:
- Hỏi giá gốc bên mua là bao nhiêu ?
- Hỏi giá bên bán muốn thực bán là bao nhiêu ?
- Chi phí cơ hội tối thiểu là lãi xuất tiền gửi thì 1 năm là bao nhiêu ?
- Bên mua có thể chấp nhận mua với giá bao nhiêu ?
- ....

Em chả biết gì, rảnh việc c/q thì sinh hoạt chém chơi, khơi khơi vậy thôi,... nhé
Thì vì giá đấy là sâu đưa, cũng có được gặp trực tiếp chủ nhà đâu, sâu giữ kỹ lắm. Họ đưa ra loạt giá thế thì mới hỏi để tham khảo các bác. Bác nói đúng là mua bán có thể chênh nhau 1 vài giá là bình thường nhưng nếu thấp quá em sợ người mua người bán cũng khó gặp được nhau. Em muốn hỏi là trong khoảng giá đó là giá thị trường bây giờ có đúng không thôi, em cũng muốn mặc cả xuống 45, 46 lắm chứ nhưng cũng phải mặc cả trên mặt bằng giá chung mới dễ đi đến kết luận được. Dù sao cũng cảm ơn bác

kvboto

Xe container
Bàn về giá kìa, mời cụ BDS68 vào chém cho vui nào

Vinvision

Xe điện
Thì vì giá đấy là sâu đưa, cũng có được gặp trực tiếp chủ nhà đâu, sâu giữ kỹ lắm. Họ đưa ra loạt giá thế thì mới hỏi để tham khảo các bác. Bác nói đúng là mua bán có thể chênh nhau 1 vài giá là bình thường nhưng nếu thấp quá em sợ người mua người bán cũng khó gặp được nhau. Em muốn hỏi là trong khoảng giá đó là giá thị trường bây giờ có đúng không thôi, em cũng muốn mặc cả xuống 45, 46 lắm chứ nhưng cũng phải mặc cả trên mặt bằng giá chung mới dễ đi đến kết luận được. Dù sao cũng cảm ơn bác
Thực tế thì cụ cũng chả cẩn gặp chủ làm gì. Chả thăng sale nào nó cho cụ tiếp cận chủ nhà khi cụ chưa quyết. Cụ cứ yên tâm là sale có thể nó nói chênh lên một tí cho cụ mặc cả xuống là vừa thôi. Còn sale cũng chả gửi giá gì đuợc đâu, bởi vao thời gian thanh khoản tốt nếu sale mà đề cặp đến gửi giá chủ nhà sẽ đổi ý không bán nữa vì sợ hớ hoạc lại đòi tăng giá.

HuongHuy

Xe hơi
Thực tế thì cụ cũng chả cẩn gặp chủ làm gì. Chả thăng sale nào nó cho cụ tiếp cận chủ nhà khi cụ chưa quyết. Cụ cứ yên tâm là sale có thể nó nói chênh lên một tí cho cụ mặc cả xuống là vừa thôi. Còn sale cũng chả gửi giá gì đuợc đâu, bởi vao thời gian thanh khoản tốt nếu sale mà đề cặp đến gửi giá chủ nhà sẽ đổi ý không bán nữa vì sợ hớ hoạc lại đòi tăng giá.
Em thấy sâu nói:Giá đó là chúng em kênh thêm 1 giá vì trả tiền thuế chuyển nhượng là khoảng gần 70tr, còn lại hơn 20tr là bọn em lấy công nhưng là chia cho 1 nhóm vì bọn em làm việc theo nhóm. Còn sẽ mặc cả chủ nhà nếu có giảm thì sẽ giảm xuống cho nhưng dự án thanh khoản đang tốt nên ko chắc chủ nhà đã đồng ý. Em thấy cũng có vẻ thật thà

Vinvision

Xe điện
Em thấy sâu nói:Giá đó là chúng em kênh thêm 1 giá vì trả tiền thuế chuyển nhượng là khoảng gần 70tr, còn lại hơn 20tr là bọn em lấy công nhưng là chia cho 1 nhóm vì bọn em làm việc theo nhóm. Còn sẽ mặc cả chủ nhà nếu có giảm thì sẽ giảm xuống cho nhưng dự án thanh khoản đang tốt nên ko chắc chủ nhà đã đồng ý. Em thấy cũng có vẻ thật thà
Theo em thì cụ cứ đánh bài mua nếu cụ thích. Đến khi gặp chủ minh mặc cả thêm cho rõ ràng, không ưng thi thôi chứ có ai bắt đuợc ai mua đâu

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Lu ít Xi ty mà hạ tầng trong, ngoài hoàn chỉnh cũng đẹp phết. Tuy nhiên nêu so với các dự án khác gần quanh như Park City, Geleximco và đặc biệt là Dương Nội thì chỗ này quá bí và thiếu chỗ để ô tô do mật độ xây dựng và đường hơi bé lại dính thêm mấy dãy Shophouse.

kvboto

Xe container
Mình thích thì mình mua thôi, phạm trù thích thì không lý giải bằng đáp án chung được, phải không ạ

quangskda

Xe tải
Lu ít Xi ty mà hạ tầng trong, ngoài hoàn chỉnh cũng đẹp phết. Tuy nhiên nêu so với các dự án khác gần quanh như Park City, Geleximco và đặc biệt là Dương Nội thì chỗ này quá bí và thiếu chỗ để ô tô do mật độ xây dựng và đường hơi bé lại dính thêm mấy dãy Shophouse.
Đúng đấy ạ. Em thấy khu này nhà xây và cảnh quan đẹp nhưng mật độ xâyvdungjw quá cao và ít cây xanh!

Vinvision

Xe điện
Đúng đấy ạ. Em thấy khu này nhà xây và cảnh quan đẹp nhưng mật độ xâyvdungjw quá cao và ít cây xanh!
Mẫu nhà này chỉ hợp với thời tiết châu âu thôi( quanh năm lạnh) ở vn không hợp lắm, ở rất bí. Chỉ đuợc cái nhin đẹp mắt thôi

nhaocvoi

Xe tải
Lúc nào xong, cây mọc cao thì mới thấy xanh chứ bác?

tung1311 .

Xe container