Dự án khu đô thị Tây Hồ Tây có xứng đáng để đầu tư không các cụ

kiemxehoi

Xe hơi
Website
www.3khouse.com
Hôm rồi qua Công trường dự án, em chôm được một số hình ảnh, các cụ ngó nhé.
Dự án đang trong giai đoạn nhận nhà giai đoạn 1, chất lượng xây rất tốt, quy hoạch tuyệt vời , giá tầm 113 đến 125 triệu/m2, cỡ 1 triệu tiền mỹ một căn các cụ à. Các cụ nghiên cứu xem địa thế khu này xem có đầu tư được không.

Tuanvh39

Xe buýt
Khu này quá đẹp.

hadu

Xe tăng
Tây Hồ Tây vị trí quá đẹp cụ ah. Tầm 3-5 năm nữa thì nhất Hà Nội.

Em nghĩ vấn đề chính liên quan đến tiến độ triển khai thôi, chứ thực ra em thấy dưới 120tr/m2 ở đây hơn hẳn nhà ngõ oto tầm 140-150tr/m2 khu vực Cầu Giấy-Đống Đa-Ba Đình. Quan điểm đầu tư thì thời điểm này có vẻ qua sóng rồi. Trước Quý 2/2015 thì được. Dù sao cũng là 1 đô thị đáng cân nhắc. Có điều ko biết PR giống Cụ Vin thôi.

ngochoang88

Xe đạp
Sàn BDS Vinhomes, T13, 458 Minh Khai, HBT,Hà Nội
dự án rất tuyệt vời , nó giống như hà nội thu nhỏ vậy, đủ các phần kinh tế, chính trị,xã hội...vào đây cả, mức giá đó được định giá rất hợp lý tại thời điểm này khi bác so sanh với khu yên hòa, parkcity hà đông...
bác nào quan tâm em xin góp út công sức gửi thêm thông tin a

vuanhanghi

Xe điện
Em nghĩ vấn đề chính liên quan đến tiến độ triển khai thôi, chứ thực ra em thấy dưới 120tr/m2 ở đây hơn hẳn nhà ngõ oto tầm 140-150tr/m2 khu vực Cầu Giấy-Đống Đa-Ba Đình. Quan điểm đầu tư thì thời điểm này có vẻ qua sóng rồi. Trước Quý 2/2015 thì được. Dù sao cũng là 1 đô thị đáng cân nhắc. Có điều ko biết PR giống Cụ Vin thôi.
Cụ nào tay to mua căn để ở cho hoành thôi thì đc. Chứ 2 mấy tỏi 1 căn, ôm 2-3 năm chờ hạ tầng hoàn thiện có lên đc 30 tỏi không?
NVH kéo dài tương lai mờ mịt. Các đường ra VCC giờ vẫn toàn ruộng rau.

quachcan

Xe tải
Thiển ý của tôi thì BDS cá nhân (nhà lk, biệt thự để ở, penhouse) có giá trên 1 triệu Mỹ kim ở VN sẽ không có khả năng sinh. lời. Nói đúng hơn là tốc độ lên giá sẽ chậm hơn lãi NH. Lý do là phân mảng thị trường BDS cá nhân ở mức này tại VN còn nhỏ và sẽ còn nhỏ trong không dươi 10 năm tới. Trong khii đó thì nguồn cung vẫn có nên chả có lý do gì giá lên sốc được.

Vinhanh1511

Xe tăng
Công nhận ng việt lắm ng giàu thiệt @@

Cụ nào tay to mua căn để ở cho hoành thôi thì đc. Chứ 2 mấy tỏi 1 căn, ôm 2-3 năm chờ hạ tầng hoàn thiện có lên đc 30 tỏi không?
NVH kéo dài tương lai mờ mịt. Các đường ra VCC giờ vẫn toàn ruộng rau.
Đầu tư em nghĩ ko lỗ nhưng biên độ lợi nhuận cũng ko cao. Về hạ tầng giao thông thì em nghĩ trong ngắn hạn thôi. Đường ra Võ Chí Công thông rồi cụ ạ.
rẻ nhất cũng 24 tỷ/căn
Em có khách bán liền kề 17 tỷ cụ ạ
Thiển ý của tôi thì BDS cá nhân (nhà lk, biệt thự để ở, penhouse) có giá trên 1 triệu Mỹ kim ở VN sẽ không có khả năng sinh. lời. Nói đúng hơn là tốc độ lên giá sẽ chậm hơn lãi NH. Lý do là phân mảng thị trường BDS cá nhân ở mức này tại VN còn nhỏ và sẽ còn nhỏ trong không dươi 10 năm tới. Trong khii đó thì nguồn cung vẫn có nên chả có lý do gì giá lên sốc được.
Nó lên sốc vào lúc CCCM ko biết nắm thời cơ thôi ạ. Giá khách đầu tư từ thời điểm bung hàng 90 ạ. Thanh khoản trong 6tháng - 1 năm được 10 - 15 giá đấy ạ.

thangdc

Xe buýt
CHỉ cần có tiền thôi, chứ khu này thì khỏi bàn rồi, vị trí đẹp mà. ĐƯờng Ng Văn Huyên thông sang thì tuyệt vời.

Velar

Xe hơi
Đầu tư em nghĩ ko lỗ nhưng biên độ lợi nhuận cũng ko cao. Về hạ tầng giao thông thì em nghĩ trong ngắn hạn thôi. Đường ra Võ Chí Công thông rồi cụ ạ.

Em có khách bán liền kề 17 tỷ cụ ạ

Nó lên sốc vào lúc CCCM ko biết nắm thời cơ thôi ạ. Giá khách đầu tư từ thời điểm bung hàng 90 ạ. Thanh khoản trong 6tháng - 1 năm được 10 - 15 giá đấy ạ.
Giá 90 là đơn lập hay song lập, liền kề vậy cụ. mua từ năm nào thế cụ ?

Velar

Xe hơi
Có bạn môi giới tư vấn em đầu tư khu này, bảo giá sẽ lên 300 tương đương mặt đường hoàng quốc việt. Mà em ko biết năm nào nó lên thôi. :)

phihanhgia

Xe container
Có bạn môi giới tư vấn em đầu tư khu này, bảo giá sẽ lên 300 tương đương mặt đường hoàng quốc việt. Mà em ko biết năm nào nó lên thôi. :)
Nếu số người siêu giàu (tài sản >30 triệu đô) ở HN tăng lên 10 lần, thì BT, LK khu THT có thể tăng giá bằng đất mặt đường HQV. Còn bình thường như hiện nay thì nó chỉ tăng từ 1/3, lên đến 1/2 giá đất mặt đường HQV.

Giá 90 là đơn lập hay song lập, liền kề vậy cụ. mua từ năm nào thế cụ ?
Giá liền kề mua từ Khoảng quý I-II/2015 ợ
Chịu mấy ông sale kiểu này. Nghe nó cứ kiểu bị thiếu iot kiểu gì ấy nên nó bực chứ ko phải vì bực vì sai sự thật. Em dự trong Ngắn và Trung Hạn chạm đỉnh bằng nhà ngõ oto Cầu Giấy - Đống Đa ~150 hoặc nhà ngõ oto Cầu Giấy - Đống Đa xuống còn 120-130 như Starlake hiện tại (kịch bản này khó xảy ra hơn).
Em nghĩ cụ đầu tư Starlake thời điểm này phải Trung và Dài hạn thanh khoản mới tạo biên lợi nhuận. Bđs ở Hà Nội nói riêng và Việt Nam nói chung ko lên dần đều theo tốc độ phát triển hạ tầng giống các nước phát triển mà thường lên theo sóng của giới đầu cơ tạo ra. Cụ nào đuổi được sóng thì trúng lớn. Theo ko kịp thì ko nên tiếc. CCCM nếu muốn đầu tư thực sự theo kiểu sinh lời thì nên kiếm 1 Tư vấn thực sự tin tưởng, phân tích thông tin tổng quan thị trường tốt, biết nói câu : Anh/Chị đừng mua ! khi thị trường ko tốt hoặc rủi ro cao...để làm kênh thông tin. Chứ gặp mấy sale kiểu thiếu iot như cụ kể vừa Buồn cười lại vừa Bực mình, tốn thời gian. Nội thành và ven nội thành Hà Nội giờ ngắm nghía khắp may ra còn Starlake và Louis City có thể đầu tư. Nhưng CCCM đừng hi vọng vào 1 biên lợi nhuận đột biến. Chỉ là phương án an toàn nhất và nhiều yếu tố phân tích tiềm năng nhất thôi. Tóm lại, đó là những phương án tối ưu nhất toàn thị trường. Những vị trí khác hạ tầng đều đã hình thành thì ko còn khả năng tăng giá nữa rồi.
Ra ngoài nội thành Hà Nội thì Đông Anh đang hot nhưng cũng phải nằm vùng khoảng 1 tháng nữa mới rõ ràng được. Thời điểm này nhảy vào dễ sa lưới Giới đầu cơ do khả năng cao họ đang phủ thông tin và làm thị trường. Từ giờ đến cuối năm, Đông Anh em nghĩ cũng sẽ có 1 đợt sóng đột biến. Tiếc nhà các cụ thân sinh em lại ở mạn Cầu Thăng Long nên ko nằm vùng được cho CCCM.
Cụ mợ nào quen dùng hàng Ngoại tìm hiểu Melbourne - Úc cũng ổn định. Biên độ lợi nhuận ko cao nhưng hệ số an toàn cao. Suất đầu tư nhỏ (Min~500.000AUD/biệt thự 400m2). Thị trường cũng minh bạch và ổn định do ko bị tác động nhiều bởi khủng hoảng kinh tế - tài chính thế giới. Hàng Mỹ thì mạo hiểm hơn. Canada, Newzealand thì xuất đầu tư lớn hơn (min ~800.000USD/biệt thự 250m2)
Em tư vấn đầu tư mấy năm nay tiếp xúc các nhà đầu tư cầm nhiều tiền mặt VNĐ mà lúc nào cũng như ngồi trên đống lửa ^^. Đổ nhiều sang Úc, Mỹ.
Giá Cụ gặp em từ 2015 thì cụ cháu ta cũng có vài món ngon rồi. Tầm này em cũng đang hết hàng Loại 1, Chỉ còn toàn hạng mục chuyển kênh trú ẩn thôi. Tính thương mại ko cao nêu cũng ko show đến các cụ.
Chúc cụ sớm tìm được hạng mục đầu tư ổn !