[Funland] Dream Citi Văn Giang

Hangnt0807

Xe đạp
Suy nghĩ của cụ rất ok, nhưng những vị trí thật sự đẹp, tiềm năng 1-2 năm nữa họ có cắt lỗ ko mà bắt đáy. Giờ chính sách tốt, cam kết thuê lại, cam kết mua lại, hỗ trợ lãi suất 0% 18 tháng, hỗ trợ lãi suất 9,5% cho 12 tháng tiếp theo, ân hạn gốc 30 tháng -> 2 năm nữa vào bắt đáy thì cũng là hết hỗ trợ lãi suất rồi, vào full tiền thì cũng thế thôi, còn ko có cơ hội chọn vị trí đẹp, tiềm năng.

Được gửi từ iPhone - Otofun
Đặc trưng của bđs vin là hết hỗ trợ ls thì cắt lỗ rất nhiều. Trong 2 năm hỗ trợ ls coi như gửi tiết kiệm 8%/năm thì 2 năm đc 16%. Vin có chiết khấu mức nộp nhanh với hỗ trợ 18T đến 16% ko bác. Chưa kể sau 2 năm mua đc cắt lỗ nữa. Còn nếu xác định căn đẹp ko bán ra thì tuỳ thị trường. Hồi thị trường sôi động thì toàn thấy bđs hủi, ghẻ chứ thị trường xấu phát là thấy bao nhiêu hàng đẹp đổ ra bán. Với lại bác phải luôn nghĩ, đẹp thì giá nó cao rồi, 1 khi nó lên thì nước lên bèo lên, căn đẹp lên thì căn xấu cũng lên, thậm chí so tỷ suất lợi nhuận và thanh khoản thì chưa biết căn nào hơn căn nào đâu.

tuan2681

Xe điện
Vin Dream City, cdt vừa quyết định đập gần 2000 căn đang xây thô đến tầng 1,2 để làm lại bằng lắp ghép, nguyên nhân chính là tiến độ chậm hơn dự kiến, phải đổi từ phương án truyền thống sang lắp ghép mới kịp bàn giao cuối năm nay.
còn 8000 căn từ nay tới cuối năm phải bàn giao.
quá khủng khiếp.
nói gì thì nói tiến độ của Vin vẫn là đáng tin cậy

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Vin Dream City, cdt vừa quyết định đập gần 2000 căn đang xây thô đến tầng 1,2 để làm lại bằng lắp ghép, nguyên nhân chính là tiến độ chậm hơn dự kiến, phải đổi từ phương án truyền thống sang lắp ghép mới kịp bàn giao cuối năm nay.
còn 8000 căn từ nay tới cuối năm phải bàn giao.
quá khủng khiếp.
nói gì thì nói tiến độ của Vin vẫn là đáng tin cậy
Tiến độ không quá quan trọng. Mua để bán lại, thịt luộc thằng khác chứ có kinh doanh hay ở đâu mà cần xong sớm :)

huyshisha

Xe buýt
Đặc trưng của bđs vin là hết hỗ trợ ls thì cắt lỗ rất nhiều. Trong 2 năm hỗ trợ ls coi như gửi tiết kiệm 8%/năm thì 2 năm đc 16%. Vin có chiết khấu mức nộp nhanh với hỗ trợ 18T đến 16% ko bác. Chưa kể sau 2 năm mua đc cắt lỗ nữa. Còn nếu xác định căn đẹp ko bán ra thì tuỳ thị trường. Hồi thị trường sôi động thì toàn thấy bđs hủi, ghẻ chứ thị trường xấu phát là thấy bao nhiêu hàng đẹp đổ ra bán. Với lại bác phải luôn nghĩ, đẹp thì giá nó cao rồi, 1 khi nó lên thì nước lên bèo lên, căn đẹp lên thì căn xấu cũng lên, thậm chí so tỷ suất lợi nhuận và thanh khoản thì chưa biết căn nào hơn căn nào đâu.
Vậy em hỏi cụ, cụ đợi cắt lỗ, ok cắt lỗ bao nhiêu thì cụ vào. Giờ bên OCP2 đang cắt lỗ đây, cụ có dám vào không. Đầu tư quan trọng nhất là phù hợp với tài chính và dòng tiền. Còn cứ đợi mua đáy bán đỉnh thì lúc nào là đáy lúc nào là đỉnh.

huyshisha

Xe buýt
Tiến độ không quá quan trọng. Mua để bán lại, thịt luộc thằng khác chứ có kinh doanh hay ở đâu mà cần xong sớm :)
cụ nói thế thì chết cụ ạ, một dự án mà tiến độ ko quan trọng? Vin làm tốt khâu tiến độ để bàn giao sớm, sau đó tổ chức các chính sách, sự kiện để thu hút dân về sớm nhất có thể giúp nhà đầu tư có thể bán sớm cho các gia đình có nhu càu ở thật sớm nhất. Vậy nếu là nhà đầu tư cụ thấy tiến độ có quan trọng ko?

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
cụ nói thế thì chết cụ ạ, một dự án mà tiến độ ko quan trọng? Vin làm tốt khâu tiến độ để bàn giao sớm, sau đó tổ chức các chính sách, sự kiện để thu hút dân về sớm nhất có thể giúp nhà đầu tư có thể bán sớm cho các gia đình có nhu càu ở thật sớm nhất. Vậy nếu là nhà đầu tư cụ thấy tiến độ có quan trọng ko?

Không, là nhà đầu tư e chỉ quan tâm em úp cho cụ lời được bao nhiêu tiền. Tiến độ không quan trọng :)

Nhìn ocp1 là biết có bao nhiêu người ở thật :))

thanh.long

Xe tăng
Vậy em hỏi cụ, cụ đợi cắt lỗ, ok cắt lỗ bao nhiêu thì cụ vào. Giờ bên OCP2 đang cắt lỗ đây, cụ có dám vào không. Đầu tư quan trọng nhất là phù hợp với tài chính và dòng tiền. Còn cứ đợi mua đáy bán đỉnh thì lúc nào là đáy lúc nào là đỉnh.

Cắt lỗ so với giá bán ban đầu đến mức 2 tỷ/căn chưa cụ

thichlexus

Xe điện
Không, là nhà đầu tư e chỉ quan tâm em úp cho cụ lời được bao nhiêu tiền. Tiến độ không quan trọng :)

Nhìn ocp1 là biết có bao nhiêu người ở thật :))
OCP1 người ở khá đông rồi cụ ơi. Ngày thường sang thấy đường nội khu nhộn nhịp đông lắm rồi, cuối tuần thì có thêm người đi chơi mấy khu biển hồ, VinUni nên càng đông.

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
OCP1 người ở khá đông rồi cụ ơi. Ngày thường sang thấy đường nội khu nhộn nhịp đông lắm rồi, cuối tuần thì có thêm người đi chơi mấy khu biển hồ, VinUni nên càng đông.
Em sang thấy vắng hoe, lác đác cả dãy có 1-2 nhà.

Cụ có nhầm với dân chung cư và dân sang chơi không? :)

katana2812

Xe đạp
OCP2 xây xen kẽ chung cư, nhà ở xã hội và liền kề nên ko có chuyện vắng nhé
OCP1 xây tách riêng chung cư và liền kề

Fightingman

Xe buýt

Cháu biết cụ đã đầu từ 1 căn 48m2 bên VHOP2, cháu hỏi thật cụ có tiếp tục đầu tư bên VHOP 3 ko ạ?

tuan2681

Xe điện
cụ là người mua nhỏ lẻ chờ tăng giá thì cụ nói thế
chứ các quỹ, tổ chức nó mua sỉ, có cam kết thưởng phạt hẳn hoi, bàn giao chậm thì nó phạt cho cdt vỡ mồm.

Hangnt0807

Xe đạp

Cái này phải tùy thị trường cụ ơi. Chu kỳ BĐS bao giờ cũng là mất thanh khoản - giảm sâu - đi chậm chậm lên. Chứ còn chả có người nào chỉ cụ đợi đến bao giờ vì đấy là kinh nghiệm tích lũy và nhìn nhận thị trường, sẽ giúp cụ thu được tiền, thậm chí rất rất nhiều tiền.
Nhưng mình cũng chia sẻ: hiện mới chỉ là đầu chu kỳ giảm, lãi suất mới bắt đầu tăng, chứng khoán vừa mới sụt...thì người nào đầu tư lâu cũng hiểu chưa phải lúc bỏ tiền ra lúc này. Lãi suất vay 1 số ngân hàng đã tiệm cận 15% thì kinh doanh sản xuất gì cho lại? Chỉ vài tháng nữa mọi người sẽ thấy dân tình đổ BĐS ra bán cắt lỗ ầm ầm thôi.

victory_1980

Xe điện
Ngày 6/10/2022, Công ty Cổ phần Quản lý và Đầu tư Bất động sản VMI (VMI JSC) do ông Phạm Nhật Vượng là cổ đông chính cùng với các cổ đông khác trong đó có Vinhomes đã được thành lập. VMI JSC được thành lập với mục tiêu hỗ trợ các nhà đầu tư vốn nhỏ có cơ hội đầu tư bất động sản, quản lý các bất động sản và phát triển thị trường thứ cấp nhằm tăng thanh khoản và giá trị cho các bất động sản của Vinhomes.

Đây rồi cụ nhé. 90% cổ phần của công ty mua VMI là bác Vượng bạn nhé. Công ty của Bác Vượng cam kết mua lại, uy tín luôn.

Theo em, cụ tư vấn luôn cho anh V, anh ấy mua luôn cho cụ, :)

huyshisha

Xe buýt
❤
❤
❤
Biệt thự San Hô và shophouse Chà Là sau 6 tháng mở bán đã và đang bàn giao cho khách hàng.
😊
😊
😍
Chủ đầu tư Vin đang làm hết sức để kiến tạo một đại đô thị đáng sống nơi mà chúng ta háo hức để trở về sau một ngày dài mệt mỏi.
👍
👍
👍
Theo các cụ,giá của các căn Biệt thư và Shophouse này sẽ tăng lên đến mức nào sau 5 năm nữa?

BTSL San Hô.jpg
SH chà là.jpg
SH Chà Là 2.jpg

bmwp0wer

Xe tăng
Cụ nói sai rồi. Làm gì thì cũng phải ra sản phẩm nhanh. Ko ai mua trên bản vẽ

thichlexus

Xe điện
Tầng 1 sơn xanh trông không ăn nhập với tầng trên nhỉ.
Biệt thự em thấy cứ sơn trắng là đẹp nhất.

huyshisha

Xe buýt
Cụ nói sai rồi. Làm gì thì cũng phải ra sản phẩm nhanh. Ko ai mua trên bản vẽ
Công nhận, cụ này gặp mấy dự án nó bôi tiến độ cho 5 -10 năm thì mới biết tiến độ quan trọng ntn =)

huyshisha

Xe buýt