Double Century, cái đích cuối cùng của em :))

Fiat_ELX

Xe điện
Giờ mới có thời gian báo cáo các cụ.
CEN, CEN siêu tốc ăn trưa, back to back CEM em chạy nhiều rồi, kế hoạch là choén cái Double Century (DC), nhưng đúng là không đơn giản chút nào.
Ngay ông trời cũng tỏ lòng muốn thử thách, cứ dự định chạy thì mưa, có hôm chạy ra đến Nhà Hát Lớn, trời mưa to, sang đến phở Cường lại chạy về, tinh thần DC xuống cực điểm, từ số lựuong đăn ký khoảng 10 người, giảm xuống còn 2 :(( không thể ít hơn nếu lập 1 team.
Ngay như hôm chủ nhật 21-10, trời cũng làm trận mưa, mà chỉ mưa đúng chỗ tập trung và loanh quanh nhà các thanh viên, làm cho tinh thần lại xuống tiếp, rất nhiều cụ tiễn đoàn đã không thực hiện được ý định.

Tuy nhiên đến 5h30 thì thời tiết có vẻ ủng hộ, và thế là 2m và Dr. Thu cùng 1 loạt các đội tiễn cục kỳ nhiệt tình xuất phát.

4h30 tại Nhà Hát Lớn

Fiat_ELX

Xe điện
Trú mưa trên cầu Vĩnh Tuy

Chia tay trên cầu Như Nguyệt

Chụp kỷ niệm với 3 bác road Bắc Giang, từ trái qua phải: em, 3 bác road BG (đứng giữa tên Tuấn), Dr.Thu, mr. Khởi, Pubcoon, Yên Kiều và bác này em quên béng Tên :))

Chia tay đội tiễn, em với Thu thẳng tiến Lạng Sơn, đến thu phí Lường Mẹt

Fiat_ELX

Xe điện
Dr. Thu check hạn sử dụng chai nước

Chân dung chủ quán mỳ tôm chứng :))

Đến chân đèo Sài Hồ, trạm xăng nghỉ chân trước khi công cuộc bị t ... hiến = dao cùn với 25km đường đèo.

Chụp nhau :))

Fiat_ELX

Xe điện
Tạo dáng tý :))

Đích đến đây rồi, cầu cũ Kỳ Lừa, TP Lạng Sơn

Chợ Đông Kinh

Kỷ niệm cái nào:

lolotica

Xe điện
cụ Fiat đã đạp xe xuyên Việt chưa, nếu chưa thì cụ chưa đến đích cuối cùng đâu nhá :D

Fiat_ELX

Xe điện
Cầu Mới

Đổ xăng trên đường về.

Và đây là report.
- Xuất phát 5h30 tại Tư Đình, về đến Tư Đình là 19h cùng ngày, tổng thời gian 13h30p
- Tổng quãng đường (có gần chục km kô ghi được do trời mưa, đồng hồ chập mạch :)))

- Tốc độ trung bình toàn chặng (do có cả di chuyển mẫy chục km trong phố nên hơi bị thấp.

- Đốt hết 6130 cal.

- Thời gian mài mít trên xe là 12h

Duatretoxac

Xe buýt
cụ Fiat đã đạp xe xuyên Việt chưa, nếu chưa thì cụ chưa đến đích cuối cùng đâu nhá :D
Nói như cụ thì chả bao giờ có cái gọi là "cuối cùng" cả. Cụ đang nhầm lẫn giữa tập luyện và du ngoạn rồi :)

Fiat_ELX

Xe điện
2 cái khác nhau về mục tiêu cụ ạ, DC là tập thể lực, ý chí, sức bền ... như mấy cụ trong miền Nam đổ dốc từ Đà Lạt về SG cũng 320km mà mất tổng thời gian là 23h, xuất phát từ 5h am đến 4h am hôm sau.

DC yêu cầu lòng kiên nhẫn, không nản chỉ, không nóng ruột, nhưng phải cố gắng.

Còn xuyên Việt, thật ra đó là chuyện nhỏ, chạy enjoy, ngày 100 - 150km, em chạy cả tháng, xuyên Châu Á cũng được :)) quan trọng là quỹ thời gian, có đủ dứt công việc, gia đình để chạy không thôi.

Thế là tổng thời gian ăn nghỉ có 1 tiếng rưỡi :(
Đúng là siêu nhân =D>
Vâng, nghỉ càng lâu càng mệt.
- Chiều đi nghỉ 2 lần: 1 lần cầu Như Nguyệt, và 1 lần chân đèo Sài Hồ.
- Chiều về cũng 2 lần: 1 lần ở Chi Lăng, và 1 lần ở Lường, sau đó chạy 1 lạch từ Lường về đến Tiên Sơn, dừng mua chai nước, uống tại chỗ rồi lại phóng luôn.
Mỗi lần nghỉ chân chỉ 5-10p thôi, ăn trưa mất 40p, 30p nghỉ xuôi cơm :))
-

Chỉnh sửa cuối:

Fiat_ELX

Xe điện
Cuối cùng, e, xin chân thành cám ơn các cụ đã dộng viên nhiệt tình, đặc biệt là ae TDF mà đại diện là mợ Sói, cụ Hanoien, cụ VNmation, cụ Tiến 7, cụ KP ... đã nhiệt tình đưa tiễn ae đến tận cầu như Nguyệt, tiện thể các cụ ấy hoàn thành luôn 1 CEN siêu tốc về ăn trưa.
Cụ Tiên 7 ra tận cầu Như Nguyệt đón và kéo đoàng vè, khi mà pin của ae đã báo chớp chớp :))
Mợ Sói, cụ VNmation, cụ Khôi Phệ ra tận Tư Đình đón đoàn, tặng hoa ... làm ae hết sức cảm động :))

Fiat_ELX

Xe điện
Sau đây là 1 số ảnh chụp linh tinh, không được theo mạch lắm

Đoàn trên cầu Kỳ Lừa

TP Lạng Sơn kính chào quý khách

Trời mát, đường thẳng tắp

Fiat_ELX

Xe điện
VNmation đội tiễn, nhân tiện làm 1 CEN siêu tốc:

Chân đạp mới Yên Kiều rất oách

Đội tễn đổ xăng:

Đô ping

Khoe hàng :))

Peleton trên đường 1A

Trú mưa trên cầu Vĩnh Tuy, thảm quá :((

Fiat_ELX

Xe điện
Trú mưa ngay tại điểm xuất phát, nhục thật :((

Tốc độ trung bình của Dr. Thu, ít đi trong phố hơn nên cao hơn của em 1 tý

Lẵng hoa của TDF chào đón DC

baoquocle8888

Xe đạp
xem nguyên cả collection mới thấy dã man quá anh à,đau đầu nhất chắc 25km đường đèo đấy anh nhờ :((

MTB fun

Đi bộ
Thông số chuyến đi của 2 bác thế thu và Fiat đây :

Xuất phát (HN) 4h30 - Lạng sơn 11h30 - Hà nội 19h15.
Tổng số KM : 320 km
Tổng thời gian đạp: 12h 05 phút
Lượng calo đôt được : 6130
Tốc độ TB toàn chặng : 27km/h

1 tràng vỗ tay cho kỷ lục mới xác lập =D>=D>=D>=D>=D>
Chúc mừng 2 cụ đã hoàn thành đích đến của mình, chắc phải làm thêm một đích khác nữa mới đủ phấn đấu nhỉ?
Em thấy thời gian đạp xe và tốc độ trung bình quá tốt nên mạo muội gợi ý 2 cụ làm cái đích Triple Century trong 24h nhỉ?? :D
Ah! em nghe một người quen làm trong Ban huấn luyện đội tuyển MTB Việt Nam nói rằng: "đội tuyển chạy cự ly 100-150km với tốc độ tấn công liên tục từ 27-30km/h thì hôm đó tập xong là xòe, không thèm nhìn xe đạp đến hôm sau. :-@
2 cụ quả thực quá siêu nhân, nếu 2 cụ không chê em có thể giới thiệu 2 cụ vào thẳng đội tuyển MTB quốc gia để mang vinh dự về cho đất nước. :-bd

Pktuong

Đi bộ
Xin chúc mừng 2 bác.

Đi ít ngươì cũng có cái lợi là thời gian chờ nhau để khắc phục sự cố (như lủng ruột) sẽ giảm hẳn. Bữa đó chắc các bác không gặp sự cố về lủng ruột?

Có một lần em đạp xe từ SB Nội Bài đi Vịnh Hạ Long bây giờ nghĩ lại còn ngán cái nắng nóng và cơn gió "nóng" ngoài miền Bắc. Quả thật thời tiết ngoài này khó chịu thật. Chẳng biết hôm các bác chạy thời tiết ra sao.

Trân trọng

Fiat_ELX

Xe điện
Chúc mừng 2 cụ đã hoàn thành đích đến của mình, chắc phải làm thêm một đích khác nữa mới đủ phấn đấu nhỉ?
Em thấy thời gian đạp xe và tốc độ trung bình quá tốt nên mạo muội gợi ý 2 cụ làm cái đích Triple Century trong 24h nhỉ?? :D
Ah! em nghe một người quen làm trong Ban huấn luyện đội tuyển MTB Việt Nam nói rằng: "đội tuyển chạy cự ly 100-150km với tốc độ tấn công liên tục từ 27-30km/h thì hôm đó tập xong là xòe, không thèm nhìn xe đạp đến hôm sau. :-@
2 cụ quả thực quá siêu nhân, nếu 2 cụ không chê em có thể giới thiệu 2 cụ vào thẳng đội tuyển MTB quốc gia để mang vinh dự về cho đất nước. :-bd
Chạy xong DC thì em thấy nếu có mấy ae cùng sức, thay nhau kéo thì việc chạy Triple trong vòng 24h cũng không phải là Mission Imppssoble như trong phim đâu :))
Có điều tìm được đường chạy Triple là rất khó với em, em muốn 1 đoạn thẳng dài 240km.

Xin chúc mừng 2 bác.
Đi ít ngươì cũng có cái lợi là thời gian chờ nhau để khắc phục sự cố (như lủng ruột) sẽ giảm hẳn. Bữa đó chắc các bác không gặp sự cố về lủng ruột?
Có một lần em đạp xe từ SB Nội Bài đi Vịnh Hạ Long bây giờ nghĩ lại còn ngán cái nắng nóng và cơn gió "nóng" ngoài miền Bắc. Quả thật thời tiết ngoài này khó chịu thật. Chẳng biết hôm các bác chạy thời tiết ra sao.
Trân trọng
Xin hân hạnh chào đón cụ PKTUONG đến sân chơi xe đạp OF, ngoài này chúng em mới chơi thôi, nên còn yếu lắm, chưa được pro như các cụ trong đó được, cơ bản bọn em vẫn phải học theo các cụ nhiều.
Trông đó đường đẹp nên xe road rất phổ biến, ngoài này đường sá kém, nên phần nhiều là MTB, touring.
Hôm đó may mắn 2 ae không bị thủng ruột lần nào, mà cái 520 em chạy 2 năm rồi mà chưa 1 lần hỏng hóc hay thủng săm, bền thật đấy, độ tin cậy rất cao.
Thời hôm em chạy khá tốt, lúc sáng mưa nhỏ, sau trời nhiều mây nênmats mẻ, tuy nhiên trở ngại là gió Đông - Đông Bắc nên không được lợi gì, toàn thổi ngang, lúc đổ đèo Sài Hồ mà tốc độ cũng chỉ 28km/h

bigfun

Xe điện
Chúc mừng 2 cụ. Đây đúng là quả đốp pinh cho ai đang đứng trên miệng hố và cả cho người đang ngắc ngoải dưới hố. ke ke
Ngồi ô tô 320km còn ngán mà các cụ đạp 1 lèo thì hoành thật