Thảo luận Dột trần bên ghế lái Venza2010

Nguyễn Duy 359

Xe đạp

Hôm trước mưa e thấy trần Venza bị dột, nhỏ nước chỗ mép vải nỉ ở vị trí e chỉ tay đó các bác ạ. Hôm sau e có đưa qua hãng mất cả buổi chiều khám xe cũng chỉ đoán do cửa trời, bảo phải để lại 2 ngày để mở trần nếu đúng thì dán keo lại chứ cũng chưa rõ cụ thể vì sao.
E muốn hỏi kinh nghiệm đã bác nào từng bị như vậy chưa ạ? và có gara nào ở Hà nội uy tín không chặt chém để e mang xe đến sửa ạ.

Chỉnh sửa cuối:

anhtienbimson

Xe buýt
100% là phải bóc trần ra. Bóc keo đi rồi chạy lại keo. Nước chảy ra ở đó có thể do hở keo ở vị trí kính lái hoặc cửa sổ trời. Vị trí nước nhỏ xuống không cho biết vị trí dột đâu bác ạ. Có thể dột ngay gần đó hoặc trên vị trí cao hơn rồi chảy xuống đó thôi. Nên phải bóc cả kính ra làm lại mới triệt để đó bác.
Xưa xe em cũng bị, phía sau. Cũng phải bóc kính ra chạy lại keo mới hết đó!

anhtienbimson

Xe buýt

Hôm trước mưa e thấy trần Venza bị dột, nhỏ nước chỗ mép vải nỉ ở vị trí e chỉ tay đó các bác ạ. Hôm sau e có đưa qua hãng mất cả buổi chiều khám xe cũng chỉ đoán do cửa trời, bảo phải để lại 2 ngày để mở trần nếu đúng thì dán keo lại chứ cũng chưa rõ cụ thể vì sao.
E muốn hỏi kinh nghiệm đã bác nào từng bị như vậy chưa ạ? và có gara nào ở Hà nội uy tín không chặt chém để e mang xe đến sửa ạ.
Ở quê em, chạy lại keo chống dột thế này họ lấy 200 ngàn tiền công bác ạ!

minh huệ96hb

Xe tải

Bác qua e kt cho. Sđt e 0973081489.e ở hà đông

Nguyễn Duy 359

Xe đạp
Hôm qua có bạn nhắn cho mình bảo chắc chắn là do tắc ống nước trần chỉ cần mang ra gara hoặc chỗ rửa xe ngta lấy que và vòi nước thông cho chứ đừng tháo trần vì trc con mazda của bn ý cũng như thế @-)

Kiabuoisang

Xe container

Hôm trước xe của em cũng bị ở vị này. Sau khi kiểm tra em phát hiện bị nhấm qua mép góc kính lái (phần góc vuông phía trên đỉnh) do kính lái được gắn vào xe bằng keo silicon đen; lâu này qua sử dụng nó bị tách dẫn tới nước vào và ngấm ra qua đó. Em mua lọ keo silicon loại màu vàng chuyên để xử lý chống thấm nhà dân và vệ sinh, bơm vào mép kính xong đậy ron cao su lại. Kết quả là ok hết sạch ngấm và ko phải nhờ bất cứ gara nào xử lý. Món thấm này tìm thì rất khó do nó chỉ nhỏ giọt, xử lý chủ yếu bằng biện pháp loại trừ. Cụ cứ bơm kéo vào mép góc vuông trước đi. Nếu hết thì ok, ko hết thì tính tiếp. Nhớ vệ sinh thật kỹ và sach trước khi bơm, dùng keo này thì phải chét nhanh vì nó rất nhanh khô, bôi thật khéo ko dễ lộ. Đừng dùng silicon thông thường, keo lâu chết mà hiệu quả thấm nước không cao.

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
Hôm qua có bạn nhắn cho mình bảo chắc chắn là do tắc ống nước trần chỉ cần mang ra gara hoặc chỗ rửa xe ngta lấy que và vòi nước thông cho chứ đừng tháo trần vì trc con mazda của bn ý cũng như thế @-)
....

phuong án này thôi nhé.. Vụ này ko phức tạp lắm đâu..