Đồng Văn - Mèo Vạc - Thác Bản Giốc (3 ngày 3 đêm)

E200-Mercedes

Xe tải
nếu trời mưa thì đi hơi khó cụ ạ nhưng vẫn có đường khác để tránh tạt qua ba bể BK rồi mới vòng lên CB được cụ ạ. Nếu cụ đi từ Mèo vạc về CB em dự nhanh cũng mất 6 giờ đấy cụ ạ. Chúc các cụ có chuyến đi an toàn và vui vẻ nhé, có gì cứ alo cho em em rất sẵn lòng được trợ giúp các cụ ạ
Thanks cụ nhiều.
Nếu đi vòng qua Hồ ba bể BK rồi vòng lên CB thì cung đường xa hơn bao nhiêu và tg kéo dài hơn bao lâu?
Em đang hóng cụ ợ.

lukhach142002

Xe tăng
Thanks cụ nhiều.
Nếu đi vòng qua Hồ ba bể BK rồi vòng lên CB thì cung đường xa hơn bao nhiêu và tg kéo dài hơn bao lâu?
Em đang hóng cụ ợ.
Xa hơn khoảng 60 Km nhưng đường giờ đổ nhựa hết rồi chỉ còn đôi chỗ đang sửa chút ít không thành vấn đề cụ ạ, nếu hôm các cụ đi mà trời mưa thì đi qua luôn đường đấy cho lành ạ.

touringhn

Xe tải
Xa hơn khoảng 60 Km nhưng đường giờ đổ nhựa hết rồi chỉ còn đôi chỗ đang sửa chút ít không thành vấn đề cụ ạ, nếu hôm các cụ đi mà trời mưa thì đi qua luôn đường đấy cho lành ạ.
Hồi chiều nay em hỏi thăm đường từ Hà Giang về Cao Bằng nhà bác đấy. Cám ơn bác nhé, em vừa hạ cánh tại Cao Bằng rồi. Hỏi bác xong em mới dám đi cung đường này vì em chạy con Su Wagon cứ sợ không đi qua được. Nhưng em ko đi đường Ba Bể mà chạy thẳng hết QL 34 qua thị trấn Nguyên Bình. Tổng cộng thời gian đi hết 9 giờ đồng hồ kể cả thời gian dừng nghỉ ( nghỉ 3 lần, mỗi lần 10p).
Đi qua cung này nhẹ cả người, cứ sợ phải nằm ngủ dọc đường hoặc phải quay về Tuyên quang - Bắc Kạn.

tvdung

Xe điện
Hồi chiều nay em hỏi thăm đường từ Hà Giang về Cao Bằng nhà bác đấy. Cám ơn bác nhé, em vừa hạ cánh tại Cao Bằng rồi. Hỏi bác xong em mới dám đi cung đường này vì em chạy con Su Wagon cứ sợ không đi qua được. Nhưng em ko đi đường Ba Bể mà chạy thẳng hết QL 34 qua thị trấn Nguyên Bình. Tổng cộng thời gian đi hết 9 giờ đồng hồ kể cả thời gian dừng nghỉ ( nghỉ 3 lần, mỗi lần 10p).
Đi qua cung này nhẹ cả người, cứ sợ phải nằm ngủ dọc đường hoặc phải quay về Tuyên quang - Bắc Kạn.
Cụ có ít ảnh nào không? Phọt lên cho nhà cháu xem với, wagon đi đường này cũng hay đấy :)

lukhach142002

Xe tăng
Chiều nay cụ còn ở CB không nếu rảnh thì em mời cụ giao lưu với chi hội nhà em một buổi nhé

touringhn

Xe tải
Chiều nay cụ còn ở CB không nếu rảnh thì em mời cụ giao lưu với chi hội nhà em một buổi nhé
Tiếc quá sáng em lại đi Lạng Sơn luôn nên không ở lại giao lưu được. Cám ơn cụ nhiều. Lần sau lên nhất định sẽ gặp cụ.

kiamorning2007

Xe tăng
Nhìn quả công tơ mét em bái phục cụ Tvdung luôn, Công nhận súng cụ khủng phết nhể chụp ảnh thác BD lẹp thật

Moto_A925

Xe tải
Cụ có ít ảnh nào không? Phọt lên cho nhà cháu xem với, wagon đi đường này cũng hay đấy :)
Có ít ảnh chuyến đi pọt hầu kụ ạ.
Đây là lộ trình điểm đi và kết thúc.

Đây là đoạn đường trên QL 2C đi Tuyên Quang.

QL 2C xuống cấp trầm trọng rồi ạ.

Bắt đầu đến Tuyên Quang.

QL 2C có những đoạn tương đối đẹp.

Đây là đoạn Tuyên Quang-Hà Giang.
"Bỏ lại sau lưng 1 con đường"

Chỉnh sửa cuối:

vinakatv_player

Xe máy
cảnh thật là đẹp,nhưng nhìn đường em cũng hơi kinh ạ

bmw1226

Xe tải
Mèo Vạc - Cao Bằng chạy 200km thì cũng oải nhỉ!:>

Mèo Vạc đi Cao Bằng khoảng 200km cụ ạ.
Chất lượng đường khá tốt, dư lày ạ:

Cảnh thì cũng bình thường cụ ạ, không có gì đặc sắc, đường cũng không đèo dốc quá cao như mạn Đồng Văn.

Tuy nhiên có khoảng hơn 20km gần đến Cao Bằng thì đường xấu do đang làm đường. Đoạn này em đi từ đợt cuối năm 2010 đường vẫn đang sửa, đến giờ vẫn thế. Trời khô thì vẫn đi được, nhưng trời mưa thì sẽ khá vất vả, đặc biệt là cực hình đối với sedan.

payall

Xe máy
Đi thế này thì hơi mệt nhỉ?30/4 em sẽ đú theo quả này

tvdung

Xe điện
Nhìn quả công tơ mét em bái phục cụ Tvdung luôn, Công nhận súng cụ khủng phết nhể chụp ảnh thác BD lẹp thật
Tại bọn em dân văn phòng, mỗi lần xin nghỉ khó lém, mà lại vẫn máu đi chơi nên phải tranh thủ cụ ạ :D
Em dùng súng Soly A500, cũng thường thôi ạ /:)

saokhothe

Xe tải
Đường thế chạy mới phê cụ ạ :))
Em nhớ cái lúc đi đến gần Đồng Văn, tầm hơn 7h tối, ngoài đường trước mặt chả nhìn thấy cái gì xung quanh nên cứ chạy ầm ầm. Sáng ra đi lại đường cũ, nhìn cũng thấy ghê ghê thật, ko dám chạy tít như buổi tối nữa :))
cụ giống em thế.Lần đầu tiên đi Đồng Văn là năm 1999 em lại đi đêm :)). Sáng ra nhòm đường mới thấy vã mồ hôi. 3 năm rồi chưa quay lại với Mèo Vạc nhớ quá.

joyride

Xe điện
Không vấn đề gì đâu. Em vừa đi xong, sau khi thăm thú Cột cờ Lũng cú, nhà họ Vương, qua Mã Pì Lèng - Đồng Văn - ngủ đêm ở Bảo Lạc. Hôm sau từ Bảo Lạc đi Cao bằng đảm bảo chiều là ngồi chơi Thác Bản Giốc rồi.

Mèo Vạc - Cao Bằng chạy 200km thì cũng oải nhỉ!:>

tvdung

Xe điện
con e vơ zet này em thấy một ông thuê nhà trong Làng Linh Đàm hay đi về , chắc lái thuê cho kụ chủ đúng ko ạ .
Chuận là ông đấy ạ :D
Xe này của Công ty em ạ, em ủng hộ chính sách của bác # nên cứ thuê hoặc mượn xe đi cho lành, tiết kiệm tiền mua sữa cho con :))

tvdung

Xe điện
cụ giống em thế.Lần đầu tiên đi Đồng Văn là năm 1999 em lại đi đêm :)). Sáng ra nhòm đường mới thấy vã mồ hôi. 3 năm rồi chưa quay lại với Mèo Vạc nhớ quá.
Em phọt thêm ít ảnh cho cụ đỡ nhớ :)

Thái Phượt

Xe tăng
ké với cụ Dung vài cái ảnh Hà Giang để cụ nào chưa đi thì mấu nào. trên đỉnh MPL e có dịp hội ngộ với " tam đầu chế " HG tuơng lai đây

chợ Sà Phìn đây

các cụ thấy 2 thiếu nữ Mông có ngon ko? Dinh vua Mèo đây

Nhà thì đấy còn người thì đây

Đôi kiếm ô Hồ tặng ,cùng tấm biển vua Bảo Đại ban đề 4 chữ " Biên chinh khả phong "