[Funland] Động thái của CP trong xử lý trái phiếu và nới zoom tín dụng

Smile1102

Xe container
Ôi mấy ông tư vấn chém gió. Các ông ấy bảo cần có giải pháp abc... Nhưng không tư vấn cho Chính phủ là lấy đâu ra số tiền ấy. Và cân đối nguồn tiền vốn Chính phủ giữa đầu tư công, hỗ trợ sản xuất, các mục tiêu khác... như thế nào.
Giờ cứu đội kia, hết tiền để hỗ trợ các doanh nghiệp sản xuất hàng hóa thì việc gì phải nghĩ đủ cách để sản xuất, bán hàng. Cứ đi buôn giấy lộn, thổi giá bđs cho nhanh, lỗ thì chờ Chính phủ giải cứu.
Mà giá đất, chứng khoán đã về như trước 2020 đâu mà cứu... Dân chỉ mong cuộc sống ổn định như trước Covid thôi.
Đợi coi CP có làm theo hay ko và sẽ làm gì cụ ạ.
Ko làm gì cũng chết, mà làm cũng chết.

dân ko có tiền thì mua sao được hàng, hàng ko bán được thì sản xuất ra để chơi để ngắm ạ?giải pháp CP đưa ra là để cứu cái ảnh hưởng lớn nhất trước đã rồi từ cái đó sẽ cứu được những cái sau, rồi thì lúc đó sẽ theo như lời các cụ là đầu tư cho sản xuất. E chỉ thấy rõ là nhiều ng e biết từ lúc Coin, chứng,bđs sập thì mặc dù nhiều xiền đấy nhưng họ cũng bắt đầu thắt chặt chi tiêu rồi,tiết kiệm hẳn. Đấy vậy thì hàng sản xuất xong bán ra ít người mua thì lại mang về cất kho, vậy thì cứu cái gì hiện hữu ảnh hưởng lớn nhất để vực dậy những cái phụ thuộc,chắc CP cũng ko thiếu chuyên gia-quân sư để đưa ra các biện pháp tốt nhất đã chứ các cụ nhỉ.
Nước xa không cứu được lửa gần, vậy thì có tạm bãi nước nhỏ trước mắt thì cũng phải cố mà vét lên dập lửa thôi chứ ạ
Em suy từ em ra nhé : đầu năm em chốt lời 1 phần đất được hơn 30 củ tỏi, đẩy vào bank 6 tháng thỏa thuận lãi 7%, dự tính cuối năm có hơn 1 tỷ tiền lãi để chi tiêu. Mọi việc chi tiêu mua sắm của em vẫn đúng kế hoạch. Nhiều cụ gửi tiết kiệm chắc cũng giống em, các kế hoạch chi tiêu không bị ảnh hưởng bởi những biến động vừa qua.
Nếu mà em nghe lời dụ dỗ mua trái phiếu 11%, tính cua trong lỗ là cuối năm có 1,5 tỷ tiền lãi để tiêu thì bây giờ đã bị bể kế hoạch chi tiêu rồi. Và hiện nay nhiều nhà đầu tư bị mắc kẹt trái phiếu dn đang ở đúng tình trạng bể kế hoạch chi tiêu mua sắm, nên hàng hóa bán chậm là đương nhiên.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Em thì muốn để cho thị trường tự giải quyết...mấy anh BDS chết anh này thì có anh khác ngay.

BìnhMinh89

Xe tăng
Nếu dân mất lòng tin vào CK và TP thì sẽ mất 1 kênh quan trọng để tiếp cận nguổn vốn trực tiếp.
Chưa kể ngoài các DN bát nháo thì cũng có DN tử tế, vậy nên CP chắc phải có 1 giải pháp để bình ổn thị trường.
Tuy nhiên vụ giải cứu TP này lại làm cho em cứ có cảm giác như giải cứu trong thời covid.
Mỗi khi có giải cứu là lại có thêm củi để đốt lò.
Mà thật với các cụ, em cũng chán lò lắm rồi, giờ chỉ mong kinh tế đi lên đặng kiếm tiền nuôi con và bỏ vào mồm.
Mới chỉ là xuất của ông tiến sĩ về vườn mà em thấy không biết bao nhiều người tung tin lên rồi, lại còn bảo TT chỉ đạo nữa chứ đến lạy. Cẩn thận không lại ăn cái biên bản phạt nữa thì khổ đấy các cụ ạ.

phong27

Xe tải
Khả năng sẽ để cho chết khoảng 50%. Sau đó từ từ bơm tiền ra để cứu những doanh nghiệp đã trụ được. Như là một kiểu thanh lọc những doanh nghiệp yếu kém, làm ăn bố láo.

Smile1102

Xe container
Em suy từ em ra nhé : đầu năm em chốt lời 1 phần đất được hơn 30 củ tỏi, đẩy vào bank 6 tháng thỏa thuận lãi 7%, dự tính cuối năm có hơn 1 tỷ tiền lãi để chi tiêu. Mọi việc chi tiêu mua sắm của em vẫn đúng kế hoạch. Nhiều cụ gửi tiết kiệm chắc cũng giống em, các kế hoạch chi tiêu không bị ảnh hưởng bởi những biến động vừa qua.
Nếu mà em nghe lời dụ dỗ mua trái phiếu 11%, tính cua trong lỗ là cuối năm có 1,5 tỷ tiền lãi để tiêu thì bây giờ đã bị bể kế hoạch chi tiêu rồi. Và hiện nay nhiều nhà đầu tư bị mắc kẹt trái phiếu dn đang ở đúng tình trạng bể kế hoạch chi tiêu mua sắm, nên hàng hóa bán chậm là đương nhiên.
Cụ đại gia roài, bần cố nông như em đang chạy ăn từng bữa toát mồ hôi đây.

onano69

Xe container
Mai mốt lại cắm đầu lao dốc tiếp ;))

pimbim

Xe tăng
Không phải đồn đâu. Từ ông này mà ra?
"Tiến sĩ Lê Xuân Nghĩa đề xuất 5 giải pháp gỡ bí cho tình hình kinh tế hiện tại | Vietstock" https://vietstock.vn/2022/11/tien-si-le-xuan-nghia-de-xuat-5-giai-phap-go-bi-cho-tinh-hinh-kinh-te-hien-tai-145-1017801.amp
Ông này già rồi mà còn ham hố, trước đây nhiều ttin từ ông này ra mang tính cục bộ, lợi ích nhóm. Già ko nên tham lam.

Cụ đại gia roài, bần cố nông như em đang chạy ăn từng bữa toát mồ hôi đây.
Gọi là may mắn gặp thời nên có chút của ăn của để thôi chứ đại gia gì đâu ạ, nhiều cụ nhanh nhạy chốt lời được hết hàng thì có vài 3 trăm củ tỏi ấy. Em chậm chạp nên vẫn còn kẹp lại 1 ít, thôi thì trời chỉ cho từng ấy thôi, cũng là may mắn rồi.

sthd

Xe lăn
TTCK không tạo ra sp vật chất cho XH, toàn bọn đánh bạc nên có sập cũng được
Nếu cứu thì cứu mảng sản xuất
Nới room là đúng, nhưng nên tập trung cho sản xuất, kinh doanh. Tụi bđs, trứng vịt thì kệ đã. Éo bán đc hàng saonk giảm giá?
dân trí thế này bảo sao đất nước còn nghèo.
nhà sản xuất lớn nhất vn là Hòa phát đã không tồn tại nếu không huy động được vốn từ sàn ck

500 k tỷ lấy ra từ bán usd và phát hành trái phiếu cp đầu tư công đó cụ. Thông tin này từ cụ Nghĩa tổ tư vấn kinh tế của TTCP.
mồm mấy ông này thì có giá trị quái gì.
các dn bđs đang xin nới 1% còn chưa được

antidau

Xe container
Tam sàn bay 2.7 triệu tỷ đồng từ đầu năm thì không ra chính sách còn chết nữa, vốn ngoại chạy sạch thì thị trường sập luôn
Cho mua lô 10 cổ phiếu lại và triển khai T+0 là không có thị trường nào sập cả :x

Smile1102

Xe container
Gọi là may mắn gặp thời nên có chút của ăn của để thôi chứ đại gia gì đâu ạ, nhiều cụ nhanh nhạy chốt lời được hết hàng thì có vài 3 trăm củ tỏi ấy. Em chậm chạp nên vẫn còn kẹp lại 1 ít, thôi thì trời chỉ cho từng ấy thôi, cũng là may mắn rồi.
Vâng biết đủ là đủ ợ. Tầm tsan của cụ thì tự do rồi.

Smile1102

Xe container
Em lại sợ thành tiền lệ cứ thế là hết anh này đến anh khác cứ phát hành vô tội vạ không chỉ BDS mà các lĩnh vực khác vì nghĩ thế nào cũng được CP cứu. Thì căng lắm.
Cứu nếu có thì em nghĩ phải chọn lọc chứ ko có chuyện đem tiền ra mua lại hết.
Nhà nc có câu làm gì thì làm cũng phải bảo toàn vốn, thế nên coi như mang tiền đi đầu tư thôi.

sthd

Xe lăn
Ôi mấy ông tư vấn chém gió. Các ông ấy bảo cần có giải pháp abc... Nhưng không tư vấn cho Chính phủ là lấy đâu ra số tiền ấy. Và cân đối nguồn tiền vốn Chính phủ giữa đầu tư công, hỗ trợ sản xuất, các mục tiêu khác... như thế nào.
Giờ cứu đội kia, hết tiền để hỗ trợ các doanh nghiệp sản xuất hàng hóa thì việc gì phải nghĩ đủ cách để sản xuất, bán hàng. Cứ đi buôn giấy lộn, thổi giá bđs cho nhanh, lỗ thì chờ Chính phủ giải cứu.
Mà giá đất, chứng khoán đã về như trước 2020 đâu mà cứu... Dân chỉ mong cuộc sống ổn định như trước Covid thôi.
mấy ông này alibaba cho vài đồng còn tung hô lên giời!
nói lăng nhăng.

chính phủ có hành động rồi. bộ tài chính đã công bố: trái chủ tự chịu trách nhiệm. bộ đã khuyến cáo 17 lần rồi. giờ muốn đòi xin ra tòa!

Ga_son

Xe điện
BĐS cũng 2 lần sóng sánh rồi lần này thứ 3 chả có j lạ lẫm, muốn cứu nhưng làm j có lực, kiểu như bất lực ấy. Ck lần này sóng sánh thứ 2, CP vẫn sẽ để thị trường tự do quyết định thôi.
Giải pháp giữ tỉ giá + sản xuất truyền thống là lương thực, thủy hải sản và các mặt hàng tiêu dùng cần có thông dụng. Khủng hoảng đến mấy thì thế giới vẫn phải ăn, phải mặc..

Fed cũng mua junk bond cứu doanh nghiệp đợt covid đấy thôi. Nói chung cơ chế này nhà nước sẽ luôn nhảy vào cứu còn tiền thì chắc lại ghi nợ thôi chứ sao nữa, em tiêu trước rồi trả dần. Còn thị trường muốn hồi phục hẳn phải do FED bắt đầu giảm ls và bơm tiền vào nền kinh tế với lãi suất âm hoặc bằng 0.