[Funland] Dòng sự kiện về Thế giới Di động

duythanh_1710

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Không biết hợp đồng 2 bên đã ký điều khoản về "bất khả kháng" thế nào nhưng với tư cách là người đi thuê, bình đẳng với bên cho thuê và nhất là lại đang tự chủ động điều chỉnh nội dung thanh toán để có lợi cho bản thân, bên viết công văn theo em có lời lẽ chưa phù hợp. Cái này gây ức chế cho bên nhận và chắc chắn không đạt được hiệu quả thoả thuận cao nhất.
Thằng soạn nội dung và thằng ký có tâm lý cửa trên và bố đời thế này, có ngày trở mặt lúc nào không hay.

minhhai985

Xe lăn
mùa dịch này e cũng đóng góp cho tgdd 60k đấy :D

QuynhChi TuyetMai

[Tịch thu bằng lái]
Trong hợp đồng nếu không đề cập cụ thể đến trường hợp bất khả kháng do dịch này thì khó cho TGDD.
Mà em đồ rằng là ko có, vì nếu có thì đã thực hiện theo hợp đồng rồi.
Đúng là ngược đời!

ubisapro

Xe trâu
Không cụ nào để ý đến mục 3 nhỉ.

Em đồng ý rằng dịch bệnh thì 2 bên có thể thương thảo lại, trên tinh thần hợp tác.

Thông thường hiệu lực của giá mới tính từ lúc thương thảo lại thành công.

Ông TGDD này thì gửi VB tháng 8/2021, nhưng yêu cầu miễn tiền thuê tính từ tháng 1/2021, tức là truy thu lại 8 tháng tiền nhà. Hài vãi nhái.

Có nghĩa kể cả nếu có được mở cửa lại, chủ nhà cũng không được thu tiền.

E sợ ảnh lấy lý do dịch bệnh nên … chưa nộp từ tháng 1 đến giờ. Thế nên giờ a nắm đằng chuôi, làm phát xù luôn. 1 là tiếp tục thuê và miễn 8 tháng đầu năm, 2 là giải tán. Chứ cái kiểu trả trước mà giọng thế này thì chim cút phút mốt. Người sở hữu những mảnh to cho thuê, tính tự ái, tự trọng cao lắm nếu ko vướng bận nợ nần tiền bạc gì. E dự vậy thôi chứ ko phải tất cả nhé.

Như e cũng cho thuê, trước thằng thuê chậm trả tiền nhà, e gọi thì hẹn lần 1; sau mất tích. Gọi lần 2 ko nghe là e nhắn đúng 1 câu thôi: mai a gọi người đến cắt điện, nước. Phút mốt gọi lại ngay. Bố láo bố toét, mặc dù trước e đã mở đường: có khó khăn gì thì báo. Ko trả đúng hẹn được thì báo 1 câu, chứ kiểu im thít là e cho bay. Chứ đừng nói cái kiểu chịch thượng này.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều người ăn thua quá. Em mà là chủ đất em đồng ý ngay, hoặc thương lượng nhích lên 1 chút. Dễ người dễ ta.

mmxhung

Xe điện
Giờ chủ nhà không đồng ý họ không thanh toán cho 30%, lằng nhằng kiện cáo nhau thì thiệt hại còn gấp mấy lần nên chủ nhà giờ chắc phải ngậm miệng chấp hành thôi chứ không dám bật lại đâu.

lamboghi

Xe tải
Nhiều người ăn thua quá. Em mà là chủ đất em đồng ý ngay, hoặc thương lượng nhích lên 1 chút. Dễ người dễ ta.
quan trọng là ghét thái độ thôi, vời lại chia sẻ là win-win. cái này ra công văn tháng 8 , mà áp dụng từ tháng 1, chơi trên đầu trên cổ ai mà chịu

lamboghi

Xe tải
Giờ chủ nhà không đồng ý họ không thanh toán cho 30%, lằng nhằng kiện cáo nhau thì thiệt hại còn gấp mấy lần nên chủ nhà giờ chắc phải ngậm miệng chấp hành thôi chứ không dám bật lại đâu.
ko thanh toán thì dựa theo hợp đồng mà triển khai, ra công văn yêu cầu dọn đi trong bao nhiêu ngày, sau ngày đó ko cho dọn nữa

Pilota

Xe điện
Oh! Em không phải là chủ nhà/mặt bằng cho thuê, mà đọc cái CV của thằng TGDD còn cảm giác ức không thể tả nổi, thì không biết cảm giác của các ông/bà chủ ra sao?! Nó khệnh khạng, bố đời không chấp nhận nổi. Hy vọng các chủ nhà/mặt bằng liên kết nhau lại, cho thằng này ra bã cmn luôn đi. Cậy có tiền, thái độ láo lếu thật. [-(

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Thì dịch ko lường trc đc cụ ơi.
quan trọng là ghét thái độ thôi, vời lại chia sẻ là win-win. cái này ra công văn tháng 8 , mà áp dụng từ tháng 1, chơi trên đầu trên cổ ai mà chịu
Ở thế bị động rồi, giờ chờ thiện chí chủ thuê thôi. Tầm có mảnh to cho BHX thuê em nghĩ họ cũng sáng suốt rồi.

Pilota

Xe điện
Hơi liên quan đến việc này, hôm trước em thấy cụ thủ chém trên tivi về việc các nhà đầu tư nước ngoài đòi yêu sách khi bên mình bị dịch bệnh hoành hành. Cụ ấy nói rất hay, đại ý là: Khi không có dịch bệnh, chúng tôi tạo điều kiện thuận lợi để các anh làm ăn. Lúc chúng tôi bị dịch bệnh, thì các anh phải chia sẻ khó khăn với chúng tôi, không nên đổ tất cả khó khăn lên đầu chúng tôi. Lúc thuận lợi, các anh có lợi nhuận nhiều, chúng tôi có đòi các anh chia cho đâu?!
Em nghĩ, trong trường hợp này thì thằng TGDD nó cũng giống như các doanh nghiệp FDI. Lúc làm ăn có lãi, thậm chí lãi rất nhiều, thì có chia tiền cho chủ mặt bằng không? Đến khi dịch bệnh không mong muốn, lại đem đổ tất khó khăn lên cho người ta là sao?

Pilota

Xe điện
Thì dịch ko lường trc đc cụ ơi.

Ở thế bị động rồi, giờ chờ thiện chí chủ thuê thôi. Tầm có mảnh to cho BHX thuê em nghĩ họ cũng sáng suốt rồi.

Nhiều chủ mặt bằng cho TGDD thuê cũng chẳng sáng suốt lắm đâu cụ. Sẵn tiện mảnh đất cha ông để lại, chưa biết làm gì thì đem cho thuê thôi. Khẩu vị của bọn nó là rất thích thuê mặt bằng trống, rồi làm nhà tạm để tiết kiệm chi phí. Chứ cũng ít thấy TGDD hay ĐMX thuê mặt bằng ở TTTM hoành tráng. Có thể rất nhiều chủ nhà/ mặt bằng thiếu kiến thức nên bị nó bắt chẹt. Trong Bộ luật dân sự có quy định về bên thế mạnh và bên yếu thế, nhằm làm cân bằng mối quan hệ giao dịch dân sự. Nhưng đưa vào thực tế thì mông lung lắm ạ.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Xem xét đến khía cạnh pháp lý các điều khoản hợp đồng thôi, làm gì đã đến vi hiến hả cụ?
Cứ thế này bảo sao hễ thằng nào hơi tiềm năng phát triển một chút là bị đập chết từ trong trứng nước ngỉ, không sau này nó lớn mạnh là nó làm bố đời mẹ thiên hạ mà không ai làm gì được nó.
thì từ yêu thích nhất nó sẽ về 2, 3 ... hoặc về bét luôn.

à, cụ dùng từ vi hiến to quá, vi phạm hđ thôi
"Vi hiến" giờ thành cửa miệng, được sử dụng để thể hiện đẳng cấp hay sao ấy :(

Đam mê

Xe tăng
Khệnh gớm, e đang định vào đmx mua con .... chuột máy tính, đọc cái cv này thấy ghét >>> ko mua nữa... hehe... :D

taductoan

Xe điện
Em mà có nhà cho thuê em đồng ý luôn và còn tặng thêm một năm nữa ấy chứ. Đáng tiếc là em đang đi thuê nhà để ở.=))

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Ở VN kiểu chậm trả dọa xù cũng là thường :) công văn dở là ra tháng 8 mà hồi tố tháng 1. Trong khi kinh doanh tháng 1-4 khá bình thường. Cái này kiện được, các cụ chủ mặt bằng xúm lại kiện đi.

Nhưng kiện cũng chấp nhận đau thương vì bây giờ mặt bằng ế nhiều, có ai thuê đâu.

omerta123

Đi bộ
nhà em tẩy chay BHX rồi, giờ chắc tránh tgdd luôn. Đằng nào cũng k có tiền rồi.:)):)):))

f320

[Tịch thu bằng lái]
Dùng cho ló sang mồm cụ ợ, chứ cơ bản cũng có hiểu đếch gì nó là thế nào đâu ;))

"Vi hiến" giờ thành cửa miệng, được sử dụng để thể hiện đẳng cấp hay sao ấy :(