[Funland] [Dòng sự kiện] Bộ Công an thông tin về vụ tấn công trụ sở Công an xã tại Đắk Lắk

Vitnhata

Xe máy
Có bọn Hồi giáo nam Thái Lan, có lẽ cũng phải xúc tiến đầu tư
Cụ cứ yên tâm là tình báo nắm rõ hết nhé. Có điều phải đợi chúng ra tay thì mới phệt thẳng tay được. Phải có chứng cớ thì bọn tiêu chuẩn kép nó mới ko gào lên nhé, mà kiểu gì chúng chả gào..
Vâng, em luôn tin các đv
mình tốt nhưng để nó tổ chức tầm này và thiệt hại quá thì lỗi cụ ạ

onano69

Xe container
Hồi 2 lẻ mấy em nhớ ko nhầm cũng có vụ huy động ngành vào BMT :) mấy thằng bạn e hồi đấy có lệnh lên đường luôn mà ko biết nội dung đi làm gì, vào đến nơi mới biết ;))

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Láng cháng ở những thớt như này dễ dính đinh lắm.
Em ngó qua thớt bơm ngực xong rồi đêm em sẽ đọc thông tin về vụ này ở những group kín vậy.

Bọn này hành động như lũ đần, chứng tỏ bên ngoài kích động để tụi này tấn công bạo lực gây tiếng vang hoặc gì đó, chứ bên ngoài ko lên kịch bản.

Nếu có kịch bản chắc chắn nó phải hành động ở giáp biên để rút sang bên kia biên giới, sẽ có người đón và vinh danh chúng nó, chứ manh động sâu trong nội địa thế này chắc chắn "nướng quân" chứ ko thoát đc.

Các cụ nhìn trên bản đồ, địa bàn bị khoá chặt thế này:

Nơi gây án giáp TP Ban Mê, cách Trung đoàn CSCĐ 15km. Từ đây nó muốn thoát chỉ có chạy sang biên giới, mà chạy sang bên kia kiểu gì cũng phải ra QL14 là đường em vạch đỏ.

Dọc QL14 là TX Buôn Hồ, các huyện Đắk Song, Đắk Mill - các trung tâm huyện dọc QL này nên lực lượng CA dày đặc, khi có biến chỉ sau 30p thì CA sẽ phong toả kín các lối ở QL14 và các đường chúng tháo chạy.

Chạy sang Đắc Nông theo hướng Thuỷ điện Buôn Kuốp , thác Dray Nur thì toàn đồi núi lại vướng con sông chảy dọc danh giới 2 tỉnh.

Chạy hướng Đà Lạt thì cũng toàn đồi núi sẽ bị quây và tóm nhanh hơn.

Tóm lại, bọn này hành động ko có sự tính toán về mặt chiến thuật. Khả năng cao là nhóm này tự phát sau khi bị bên ngoài hứa hẹn và kích động. Bọn "Bên ngoài" này có thể muốn gây tiếng vang để "lấy số" với Xê IA.
(Đây là suy luận của cá nhân em mong các cụ chém nhẹ tay).

Chỉnh sửa cuối:

Vitnhata

Xe máy
Xem tictok buồn cười quả cụ everest xuống lấy quắp của nó gõ mũ bảo hiểm tung ra lại nhặt,

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vâng, em luôn tin các đv
mình tốt nhưng để nó tổ chức tầm này và thiệt hại quá thì lỗi cụ ạ
Ko thể nào dự đoán chính xác thời điểm được.
Có những mất mát hi sinh giúp đất nước bình yên.
Xin cúi đầu tưởng nhớ các cán bộ, chiến sĩ công an hy sinh khi làm nhiệm vụ tại Đắk Lắk.

Tướng cướp

Xe điện
Vụ này như nào hả cụ?
Vụ đấy là chúng nó thành lập nhà nước Đega và bị ta dẹp và xóa sổ cái gọi là nhà nước đó.
Còn vụ này, có mấy vấn đề lô gich.
1. Trong anh chụp của bọn nó có ảnh cờ voi chiến (cờ của cái gọi là nhà nước Đega) và một số thằng có mặt trong ảnh tham gia vụ này đã bị bắt.
2. Súng ckc thu được của bọn nó có khắc chữ Đega trên báng súng,
Cụ tự suy luận xem bọn này là bọn nào,
Em nghĩ bọn nó lại nhen nhóm ý đồ như năm 2000, nên cố gắng bắt và tiêu diệt toàn bộ bọn bộ sậu này (tại VN) để đập vỡ ám mưu của bọn nó từ trong trứng nước.
Ps, cụ vào wiki gõ từ Đega thì sẽ hiểu hơn ạ.

Vitnhata

Xe máy
Bọn này hành động như lũ đần, chứng tỏ bên ngoài kích động để tụi này tấn công bạo lực gây tiếng vang hoặc gì đó, chứ bên ngoài ko lên kịch bản.

Nếu có kịch bản chắc chắn nó phải hành động ở giáp biên để rút sang bên kia biên giới, chứ ko thể manh động sâu trong nội địa, thế này chắc chắn "nướng quân" chứ ko thoát đc.

Các cụ nhìn trên bản đồ, địa bàn bị khoá chặt thế này:

Nơi gây án giáp TP Ban Mê, cách Trung đoàn CSCĐ 15km. Từ đây nó muốn chạy sang biên giới kiểu gì cũng phải ra QL14 là đường em vạch đỏ.

Dọc QL14 là TX Buôn Hồ, các huyện Đắk Song, Đắk Mill - các trung tâm huyện dọc QL này nên lực lượng CA dày đặc, khi có biến chỉ sau 30p thì CA sẽ phong toả kín các lối ở QL14 và các đường chúng tháo chạy.

Chạy sang Đắc Nông theo hướng Thuỷ điện Buôn Kuốp , thác Dray Nur thì toàn đồi núi lại vướng con sông chảy dọc danh giới 2 tỉnh.

Chạy hướng Đà Lạt thì cũng toàn đồi núi thì bị quây và tóm nhanh hơn.

Tóm lại, bọn này hành động ko có sự tính toán về mặt chiến thuật. Khả năng cao là nhóm này tự phát sau khi bị bên ngoài hứa hẹn và kích động. Bọn "Bên ngoài" này có thể muốn gây tiếng vang để "lấy số" với Xê IA.
(Đây là suy luận của cá nhân em mong các cụ chém nhẹ tay).
Thì có clip trc khi đi nó bảo quay lại cawmboots, bọn bị găm đạn ko biết ntn chứ bắt đc có thèng nhìn ko đần tí nào

Tướng cướp

Xe điện
Các cụ nào đã xem clip tụi nó đi cầm cờ đầu voi thì có để ý tụi nó đeo balo không? Cả cái clip tấn công xe bán tải cũng thấy đeo balo. Nhưng trong những ảnh đăng trên báo không thấy balo. Vậy tạm phán đoán những kẻ đeo balo là bọn chuyên nghiệp, còn bọn bị bắt là bọn dân địa phương bị mua chuộc. Tụi chuyên nghiệp kia giờ có lẽ một phần bị quân ta xử tại chỗ trên đường tháo chạy và số còn lại đang bị truy lùng. Chiến dịch chỉ kết thúc hoặc có họp báo của BCA khi quân ta tóm hết những kẻ còn lại. Coi bản đồ thì quãng đường chim bay từ 2 xã tới biên giới với Cam khoảng gần 60km. Như thế nếu nhanh thì một hai hôm tới sẽ có họp báo tổng kết thôi?
Có ảnh thu một đống bao lô đó cụ ạ.

Quê bầm

Xe điện
Em đọc tin chính thống của cụ Tô đưa ra chứ mxh giờ nhiễu quá ạ

F1 Mercedes

Xe tăng
2004 thì chủ yếu tụi bên ngoài bơm tiền kích động đồng bào. Tụ tập được đồng bào số lượng lớn lắm, leo lên công nông là đc phát tiền, em nhớ nhớ là 50k/ngày. Ở Gia Lai thì kéo đến tận UBND tỉnh, còn ở Daklak thì kéo đến tận ngã 6 Tp BMT. Cả ngàn người, nhưng chủ yếu là ném đá và gậy gộc thôi...không có hàng nóng và manh động như vụ này... Cách giải tán nhanh nhất là vác vòi rồng xịt cho ướt đẫm , gặp chiều Buôn mê vừa lạnh vừa đói là giải tán thôi. Cũng kéo dài cả tháng nhưng hình như không có ai chết.

Dacia90

Xe điện
Hồi 2 lẻ mấy em nhớ ko nhầm cũng có vụ huy động ngành vào BMT :) mấy thằng bạn e hồi đấy có lệnh lên đường luôn mà ko biết nội dung đi làm gì, vào đến nơi mới biết ;))
Hồi 2001-2006 là thời kỳ cụ Điềm đương chức Trưởng ban Tư tưởng văn hóa TW (nay gọi là Ban Tuyên giáo TW). Vụ việc xảy ra 2004 thì cụ lên TN xử lý gọn gàng, đó là một trong những việc làm thành công đáng kể nhất trong sự nghiệp của Cụ. Nói hiểu về dân TN thì có lẽ Cụ là người nắm tương đối sâu sắc.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đúng thành phần từ nhiều huyện như Cư M'Gar, Krong Buk, Ea H'Leo, Buôn Hồ, Cư Kuin, người Eđê thì cũng phức tạp đấy.

Các cụ lên Tây nguyên thì biết nhà thờ Tin lành khắp nơi, bà con thì nghèo và ít học hành nhiều buôn vẫn kiếm sống bằng săn bắt hái lượm ra bán cho dân Kinh

Tướng cướp

Xe điện
Bọn này hoạt động theo kiểu thổ phỉ, em lo người dân tham gia hỗ trợ lực lượng chức năng vây bắt bọn chúng rồi quay clip đăng lên mạng. Hình ảnh như thế liệu có bị thế lực đằng sau bọn nó thu thập để xúi giục thằng khác trả thù không?
Chính quyền nên cảnh báo người dân về hành vi này rất là nguy hiểm cho bản thân và gia đình sau này.

quanggialai

Xe điện
Tây nguyên có bao giờ yên đâu, Các cụ cứ google "nước Đe ga tự trị", " Đạo Hà Mòn", tin làn đề ga.
Nói chung thì phần lớn là phát hiện và tóm sớm chứ hiếm khi để sảy ra sự cố như vụ này.
Từ 2001 đến nay cứ vài năm lại có 1 vài vụ lẻ tẻ, chẳng qua là ko, chưa gây thiệt hại gì cộng với mạng xã hội chưa phát triển nên dân tình ít biết thôi

Minmatday

Xe tải
Bà con có sổ đỏ đâu? :) bà con chỉ nói, khu rừng này của tao, con suối này của tao, con heo con cá trong đó cũng của tao. Muốn lấy muốn làm gì thì phải chuộc (chứ ko phải mua).
Dạ vâng, cụ chuẩn giọng của bà con rồi :)) Thú thật là câu chuyện lần này em thực lòng mong là các đối tượng này là bên kia biên giới sang :( Còn đồng bào mình thật thì bất luận họ sai như thế nào, ít học ra sao, dễ bị kích động xúi bẩy đến mức nào em vẫn thấy có gì đó rất đau lòng! Tại sao những đồng bảo chân chất hiền lành ấy lại cầm súng bước vào trận chiến biết chết chắc như bọn IS thế?! Thế trận lòng dân của chúng ta liệu có thực sự vững chắc?! Chính sách dân tộc của chúng ta đã phát huy hiệu quả?

khong_co_xe

Xe tăng
Với chính sác hoà hợp dân tộc, Đ và CP lại dang rộng vòng tay ra ôm những người con biết lầm lỡ của núi rừng về lại tha thứ thôi, dù có mất mát nhưng phải chấp nhận, đó là cái tầm nhìn lâu dài, sự hy sinh các chiến sỹ sẽ mãi được ghi nhận.

Nhìn mấy cái clip hiện trường ông sĩ quan nằm trên vũng máu, anh công an bị bắn vô má, ông bán tải gục hẵn trên xe thì cái đám này xứng đáng bị tử hình. Vì nhìn hiện trường thì thấy không phải tụi nó bắn cái là xong bỏ đi mà nó còn tra tấn hoặc đâm chém nhiều nhát bồi thêm nữa. Quá man rợ mọi lý lẽ không thể biện minh nổi với cái hành động thú vật đó. Đám này xứng đáng bị tử hình vài lần mới hết được tội ác chúng nó gây ra các cụ ạ

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Dạ vâng, cụ chuẩn giọng của bà con rồi :)) Thú thật là câu chuyện lần này em thực lòng mong là các đối tượng này là bên kia biên giới sang :( Còn đồng bào mình thật thì bất luận họ sai như thế nào, ít học ra sao, dễ bị kích động xúi bẩy đến mức nào em vẫn thấy có gì đó rất đau lòng! Tại sao những đồng bảo chân chất hiền lành ấy lại cầm súng bước vào trận chiến biết chết chắc như bọn IS thế?! Thế trận lòng dân của chúng ta liệu có thực sự vững chắc?! Chính sách dân tộc của chúng ta đã phát huy hiệu quả?
Thường thì người dân tộc ko xử nặng đâu. Nhưng chưa biết lần này thì thế nào vì có dấu hiệu có tổ chức, tập hợp, huấn luyện, dã man chứ không phải tự phát

Pumzen

Xe ba gác
Nhìn mặt mũi bọn này như dân khơ me, quần áo tác phong thần thái cứ như thổ phỉ Fulro từ thế kỷ trước sống lại.