Đóng phí đường bộ thế nào các bác nhở

TL_Vietnam

Xe lăn
Xe gửi ở bãi thì tổ trưởng dân phố giám sát kiểu gì các kụ nhỉ?

Cù Vân

Xe máy
bác đừng có bẩu là lịch sử lặp lại nhé, khi mà Pháp đô hộ nước ta bày ra sưu cao thuế nặng và các chế độ chính sách vô lý đè đầu người dân quá đáng, lúc đó xuất hiện một thanh niên sinh ngày 19/5. Ngày nay thì sao nhỉ ??? liệu có xuất hiện thanh niên sinh ngày 19/5 nữa k ????
căm .......minh......xun ............:)>-

Phe_xe

Đi bộ
Xe không chính chủ mà đi đến nộp cái phí đường bộ này thì có làm sao không các cụ nhỉ :-??
Hờ hờ, ý kiến của cụ , em giải thích "tù mù" thế này nhé:
Dù cụ không xe hay có xe (chính chủ hay không cũng thế thôi) thì cụ cứ mua cái phí "chết tiệt" này với mức tối đa đi nhé, vì có lợi ích sau:
- Phí không dùng đến sẽ được quy đổi sang biệt thự, siêu xe -----> Cụ được ngắm (tài sản người khác) sướng con mắt và không phải nộp phí nữa, hê hê!
- Nếu cụ đi mượn xe (không chính chủ - nếu là moto thì dự rằng không ai cho cụ mượn giấy "chết tiệt" này đâu) : xxx tuýt còi, cụ trình giấy thì xxx sẽ yêu cầu cụ chứng minh xe mượn đã đóng phí (khác 71 là chỗ chứng minh chính chủ thay bằng chứng minh đóng phí). Ola ola, đố cụ chứng minh được --> Nộp xiền phạt ---> lại được ngắm nhà lầu siêu xe MIỄM PHÍ
Túm lại "ĐÓNG PHÍ LÀ ĐƯỢC NGẮM TÀI SẢN NGƯỜI KHÁC MIỄN PHÍ".
Các cụ thấy em "tích phân" ổn chứ nhẩy? Like mình 1 phát. Ke ke

Chỉnh sửa cuối: