[Funland] Đồng phạm khai bị Nguyễn Đức Chung mắng chửi, yêu cầu phải trồng cây thật nhanh

AVANZA

Xe tăng
Cháu mà làm lãnh đạo trong cơ quan NN thì cháu còn mắng chửi nhiều hơn anh ấy 🤪
Ra tòa thằng nào chẳng đổ hết lỗi do Sếp chỉ đạo, gây áp lực...chứ làm chậm bị mắng, quát là bình thường. báo viết là chửi thì e khg hiểu chửi là như nào, đcm mày hay thằng chó...?

bonbon137265

Xe hơi
Em thấy thiệt hại so với các vụ khác thì cũng không mấy, Bác Chung ngoài các vấn đề gây thiệt hại thì có công gì lớn không CCCM

thientudolong

Xe container
nhớ thời A Chung lên chủ tịch phát biểu bãi gửi xe nào cũng có ông công an đứng sau, khi trước đó chính a là giám đốc Công an TP
tráo trở, lươn lẹo, đấm vào mặt a e chiến hữu như thế mà vẫn có cụ khen thì e chịu :D
không phải ngẫu nhiên mà phật giáo và triết học đều có quy luật nhân quả :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đấy là từ 2020. Em chửi là chửi do 2023 rồi vẫn lôi mấy cái vớ vẩn ra xử. Quan tham hơn 2 tỷ mà cũng xử thì lấy đâu thẩm phán cho đủ.
Gây thiệt hại cho nhà nước 18 tỷ cụ ạ, 2 đồng sở hữu công ty cây xanh kia chia nhau mỗi người 6,5 tỷ. Như này mà vẫn gọi là vớ vẩn ạ?

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Vote anh Chung khi điều hành công việc , không nói đến chuyện khác nhưng tốc độ trồng cây khi anh làm chủ tịch chắc trước và sau anh không ai có thể làm được.....!
Thì có ăn phải làm nhanh chứ cụ

Mytv

Xe điện
thương hiệu Số 7 Thiền quang khét tiếng là thời Cc và tiền bối, giờ chìm lắm
trước xxxgt hn toàn bắt lỗi lèm nhèm, từ thời Cc lên là dẹp hết.
HN giờ ấn tượng nhất là phố đi bộ, và là phố thành công nhất cả nước, tác phẩm của Cc
redoxy thất thoát tí ti nhưng nước sạch thật. trước đấy toàn bốc mùi
cây xanh HN thay đổi hoàn toàn từ 2015. trước đấy toàn thấy chặt với cắt
nếu không có covid, HN có F1 thì nổi tiếng thế giới luôn

dân ngành nói Làm được ăn được. hơn đứt bọn chỉ ăn không làm, thậm chí ăn bẩn, bắt tay tội phạm
Gớm ghê quá cơ=))

- thương hiệu số 7 nó có tù lúc tôi còn bé tí ạ. Lúc chung con vẫn là lính trơn. Còn bh thì nó vẫn thế thôi. Chìm chắc do ít lên tóp tóp:))

- xxxgt hn bao năm vẫn thế nhé.

- Phố đi bộ nó thử nghiệm ở hàng ngang hàng đào từ đầu những năm 2000 cơ ạ.

- vụ redoxy hả::D thôi chán chẳng buồn nói nữa.

- trồng cây: ờ thì cứ tính cho chung đi. Nhưng trồng ra tiền thì ai cũng quyết liệt ạ.

- F1 thì của ai nhể. E mời các cụ nhà Vanh vào ý kiến ạ

Phỗng new

Xe điện
Hơi liên quan tí, Chủ tịch HN giờ là ông nào ý các cụ nhể?
Trộm nghĩ, HN khéo chả cần CT. Để TT kiêm nhiệm luôn cho tiết kiệm ghế?

Anita Emi

Xe điện
Gây thiệt hại cho nhà nước 18 tỷ cụ ạ, 2 đồng sở hữu công ty cây xanh kia chia nhau mỗi người 6,5 tỷ. Như này mà vẫn gọi là vớ vẩn ạ?
Số này chỉ là hạt cát, so với những vụ lãng phí thất thoát hàng ngàn tỷ, mà đổi lại HN có cây xanh nhiều hơn bao giờ hết.

Thì có ăn phải làm nhanh chứ cụ
Thằng nào chả ăn, nhưng vẫn làm như mèo mửa, có khi còn phá thêm.

nowhereland

Xe điện
Việc a ấy làm chủ tịt của Thủ đô là a ấy phải có trách nhiệm làm cho Thủ đô phát triển về mọi mặt chứ không chỉ trồng cây rồi thúc xây đường… Có vẻ 1 số cụ đánh đồng trách nhiệm phải làm của 1 vị CT, coi việc ngta làm đã là có công rồi! Công gì ạ? Các cụ đến cty làm, ngta trả tiền lương cho các cụ, rồi các cụ kể lể là việc em làm hàng ngày đã có công rồi ạ? Hay là do các đời CT trước không làm gì, đến lượt anh ấy làm đc việc gì là có công?
Anh ấy xây cái nhà to tướng ở Thái Hà, bắt các doanh nghiệp tham gia tự bỏ tiền thuê thiết kế, thi công cho anh ấy…Anh ấy ăn từ hàng cây xanh đến dòng nước thải của người dân.
Đồng quan điểm với cụ, nhiều cụ nhầm lẫn hay cố tình hiểu cứ làm việc là có công. Nhiệm vụ của CT HN là phát triển bộ mặt Thủ đô, trong đó mới làm được một phần là trồng cây thôi, nhưng bôi gio trát trấu lên bộ mặt lãnh đạo HN thì vô số kể rồi.

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Vụ cây cối này em thấy quá bt, chẳng qua ngã ngựa thì giờ dìm nhau.
Ở cái đất nước này chả có ai đi mua sắm cho cơ quan mà ko nâng giá, kể cả làm cho tư nhân.
Đến em là thằng bán bánh quèn mà đầy khách đến đặt tiệc trà cho cty cũng đòi ghi hoá đơn cao hơn giá mua, rồi ck ngc lại phần chênh cho họ. Dân đen còn thế thì đừng trách quan.
Còn anh Chung có ưu điểm là chỉ đạo nhanh và làm đc việc.
Với tư cách là 1 công dân Hà Nội thì e đánh giá là hắn vẫn đc việc nhất trong 3-4 đời chủ tịch gần đây, tuy ăn nhưng làm đc cho Hà Nội.
Chắc cụ cũng phết phẩy nên nghĩ ai cũng vậy.

Xưa em làm công ty, có mua sắm hay công tác gì thì cứ đúng giá mà ghi hóa đơn. Khỏi kê lên kê xuống chi cả.

Em cũng hay dắt bạn bè, đồng nghiệp ra tiệm quen mua máy ảnh, ống kính,... cũng hơi bị nhiều. Tiệm có chi hoa hồng cho em thì em cũng nói khỏi, nếu có lòng thì trừ hết vào giá giùm em. Hoặc bảo hành bảo dưỡng tốt giùm em là em cám ơn. Đỡ công em.

Sau về quê em mở tiệm tạp hóa, cũng nhiều công ty, ngân hàng đến mua hàng bên em, cũng dọ giá siêu thị này nọ rồi kêu em xuất kê lên, chi hoa hồng cho họ,..... Em cứ đúng giá mà bán thôi

Do đó em đứng trên cả góc độ người mua và người bán mà có ý kiến.

Cá nhân em thấy cầm mấy đồng đó hèn cái thằng người.

shiluo

Xe container
Dính vào quan lộ thì luôn có rủi ro, không nhúng chàm thì không thể lên được đến ghế to để làm những việc to lớn (không theo dây mà đi một mình thì chỉ ngồi 1 chỗ thôi). Thế nên em xác định tránh xa con đường CT, quan điểm của em muốn sướng thì đầu phải nhẹ rồi mới đến ví nặng (kèm theo đó cuộc sống của em cứ làng nhàng chứ không làm được gì to lớn ^^)
Nhiều cụ mâu thuẫn miệng thì bảo công tội phân minh, đến khi người khác kể công thì lại mỉa mai. Với em thì phải ăn được thì mới làm được, cơ chế chưa cho phép trả công xứng đáng thì phải chấp nhận họ kiếm ở những nơi khác. Việc ăn đó cũng tiềm ẩn rủi ro nên khi bị khui ra thì phải chấp nhận trả giá, đó là kết cục khi chọn con đường này. Như bây giờ em thấy ăn được, làm được là điểm cộng.
Ở Chung con em chỉ chê là lôi cả vợ con vào (không biết nội tình có gì không chứ theo lẽ thường mà làm thế thi quá kém)

Maner Bolsol

Xe tăng
Em thấy thiệt hại so với các vụ khác thì cũng không mấy, Bác Chung ngoài các vấn đề gây thiệt hại thì có công gì lớn không CCCM
Thích làm thích chén, phá bằng được nếu không được chén, quyết liệt đến tận cùng nhưng đầu óc thì mục rễ thối nát. Loại này nếu có kể ra công trạng thì hậu quả còn tai hại hơn nên diệt là đúng người đúng tội. Giờ dân HN vẫn ngửi nước thối Tô Lịch đấy. Việc phủ xanh HN không khó nên cũng không cần tung hô công trạng, chẳng qua là so với đời trước có khi vẫn hơn thì thằng lớp 3 kiểu gì chả giỏi hơn thằng lớp 1 nhưng mãi mãi không thể tốt nghiệp tiểu học.

3077

Xe container
Hài. Mấy bố khen chung con quyết liệt. Vâng muốn ăn thì phải làm. Làm mới có ăn. Chung con làm quyết liệt vì muốn đớp nhanh, đớp hết, đớp mọi chỗ mọi nơi ko cho ai cái j. Gớm, nghe a e trên vp ub ngta nói về a quan tham này nhé.
Về phía người dân thì tiền chảy vào túi 1 thằng hay 10 thằng khác gì đâu miễn là số lượng như nhau. Vậy thì cùng số tiền đó mà làm được việc thì dân như em vẫn ủng hộ hơn ng khác rồi. Bọn kêu là bọn k được ăn bẩn cùng thôi

Kiabuoisang

Xe container
Xem bói ra ma quét nhà ra rác thôi cụ, vụ này xuất phát điểm từ vụ buôn lậu cây từ TQ

Nhưng nếu đúng như báo đưa tin thì a C cũng chả coi quy dịnh PL ra gì cả, gọi 1 ông e xh trốn nợ về làm cây, rồi bỏ hết đấu thầu (thực ra e cũng chả tin cái đâu thầu lắm, cũng quân xanh quân đỏ các kiểu con đà điểu)
"....,Khổ trước sướng sau thế mới giàu. Tình nghĩa anh em có chắc bền lâu. Giàu trước khổ sau thế mới đau lòng. Khi sa cơ không còn ai,..."
Bạn bè như bẹn bà thôi :D

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Nói gì thì nói chứ mình rất cần lãnh đạo làm nhanh và được việc như anh Chung vừa rồi. HN bao đời chủ tịch như ccc, chả có cái gì ra hồn. Còn chuyện chửi mắng cán bộ cấp dưới thì em cũng có thể hiểu được, cán bộ NN nhiều ông có làm được vc gì đâu, cứ ù lỳ mà đuổi thì éo được chắc còn mỗi cách chửi nó mới chạy vc được!

Dream Thai

Xe điện
"....,Khổ trước sướng sau thế mới giàu. Tình nghĩa anh em có chắc bền lâu. Giàu trước khổ sau thế mới đau lòng. Khi sa cơ không còn ai,..."
Bạn bè như bẹn bà thôi :D
Thói Đời..
Tác giả: Nguyễn Bỉnh Khiêm

Thế gian biến đổi vũng nên đồi
Mặn nhạt, chua cay lẫn ngọt bùi
Còn bạc, còn tiền còn đệ tử
Hết cơm, hết rượu hết ông tôi
Xưa nay đều trọng người chân thực
Ai nấy nào ưa kẻ đãi bôi
Ở thế mới hay người bạc ác
Giàu thì tìm đến khó tìm lui.

Đại Ba

Xe điện
Xin lỗi bác chứ, giờ chả thằng quan chức nào muốn làm gì quyết liệt cả vì vào lò lúc nào chả hay. Cả xã hội đang bị đạp phanh sát..sàn (xe) luôn rồi. Giờ cái gì cũng phải ĐÚNG QUY TRÌNH đã, còn nhanh chậm quan trọng quái gì :P
Nếu các quan chức cứ nói thẳng với bác Trọng: bác ơi, cháu biết làm như thế này là sai nguyên tắc, nhưng có lợi cho dân cho nước. Em chắc chắn sẽ ko vào lò.

Ăn ngập mồm nó quen rồi. Giờ thấy khó nuốt thì ì ra ko làm, đổ tại. Đổ tại cái L... ò.

sthd

Xe lăn
Gớm ghê quá cơ=))

- thương hiệu số 7 nó có tù lúc tôi còn bé tí ạ. Lúc chung con vẫn là lính trơn. Còn bh thì nó vẫn thế thôi. Chìm chắc do ít lên tóp tóp:))

- xxxgt hn bao năm vẫn thế nhé.

- Phố đi bộ nó thử nghiệm ở hàng ngang hàng đào từ đầu những năm 2000 cơ ạ.

- vụ redoxy hả::D thôi chán chẳng buồn nói nữa.

- trồng cây: ờ thì cứ tính cho chung đi. Nhưng trồng ra tiền thì ai cũng quyết liệt ạ.

- F1 thì của ai nhể. E mời các cụ nhà Vanh vào ý kiến ạ
fun với cụ thêm tí.
- thương hiệu số 7 nó có tù lúc tôi còn bé tí ạ. Lúc chung con vẫn là lính trơn. Còn bh thì nó vẫn thế thôi. Chìm chắc do ít lên tóp tóp:))- ít thật. cụ đọc báo xem.

- xxxgt hn bao năm vẫn thế nhé.- không. xưa toàn bắt mấy bà quê ra, bắt đè vạch với không xi nhan... từ thời Cc là không bắt lỗi nhỏ nữa rồi

- Phố đi bộ nó thử nghiệm ở hàng ngang hàng đào từ đầu những năm 2000 cơ ạ.- chính thế đấy. phố HNHD thì chả có gì, quá xấu và bẩn. thời Cc làm quan hồ hk mới có sức sống như bg

- trồng cây: ờ thì cứ tính cho chung đi. Nhưng trồng ra tiền thì ai cũng quyết liệt ạ. 👍

- F1 thì của ai nhể. E mời các cụ nhà Vanh vào ý kiến ạ- Vanh kí làm sao được

hiepchiken82

Xe tăng
thế các cụ công nhận là hà nội xanh hơn thời các chủ tịch khác ko?