[Funland] Đồng nghiệp nữ mời đi ăn trưa liên tục thì phải làm sao?

vt2phuc

Xe điện
E cũng được quy hoạch cán bộ nguồn mà lại là **** viên chưa chính thức nữa. Quan trọng mình từ chối sao cho họ ko mất lòng thôi, thế mới khó L-)
Cứ lượn trước giờ G 5p là xong ấy mà. :)).Thấy sắp bị mời thì nhấc mông lên và đi trước. :P. Vài lần là người ta chán ấy mà. :))

hoaphamxaydung

Xe buýt
Đi ăn trưa xong nghỉ trưa luôn cụ ạ

Ongrungf

Xe điện
Khổ thế chứ lị, kẻ ăn không hết người lần chẳng ra

khoibeo

Xe tải
Ăn xong mình phải mời lại đấy cụ

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Không biết các cụ thế nào nhưng e thấy số e sao mà khổ thế. Thời buổi kinh tế thị trường ảm đạm, thời tiết vào hè lại nắng nóng thế mà e toàn bị các đồng nghiệp nữ mời đi ăn trưa thôi. Đi ra ngoài ăn thì cũng ngại trời nắng mà đi ăn với phụ nữ để họ trả tiền mình cũng ko đành lòng. E từ chối nhiều nên cũng ngại sợ họ lại nghĩ mình cành cao cành thấp. Nếu đi cũng sợ mọi người nghĩ này nọ (sợ nhất là gập sói của đồng nghiêp) tình ngay lý gian mà. Tình thế này cũng khó xử mong các cụ tìm hướng giải quyết hộ.
PS/ Được cái e cũng chuẩn men, tính tình hòa đồng, hài ước, hay giúp đỡ mọi người và rất ngại từ chối.
Nếu đi hai người thì nhớ ới em nhé, tính em lại thích la cà với chị em ;)

dcfocus

Xe tăng
Em ước gì được như cụ, em cứ phải tán mãi mới mời được, lại phải dỗ mãi mới chịu vào chỗ mát để nghỉ ngơi. Nhất cụ còn giề nữa.=))

hanoi0910

Xe tải
Cụ cứ chém. Em dự là chẳng bao giờ có gái mời, nên có khi đây lại là niềm ươc ao của cụ đới :)
Chuẩn luôn. E đọc thấy ảo vãi cả ... Gì chứ nghe câu cuối đã thấy mùi rùi. Không có logic gì cả.
Cái vô lý thứ nhất: cụ có cái gì để ái nó bám vào: đến tiền ăn trưa mời khách còn phải lăn tăn thì e nghĩ là đủ biết rùi; Nhà cụ có điều kiện CCCC thì cũng không đến nỗi mốc *** như thế; còn cụ mà đẹp đến mức ái nó đổ xô vào thì nó cũng chẳng để cụ trả tiền đâu, nó chẳng mua đứt cụ về làm phi công cho nó ấy chứ.
Cái vô lý thứ hai: nếu là đối tượng chuyên ăn trưa miễn phí, nó cũng chẳng dại gì mà đi 2 người với cụ, cái nữa nó cũng chẳng đi ăn đến lần thứ 2 với cụ liên tục nhau đâu. Ở chỗ e, đám này nó có đến 1 hội chuyên nghiệp nhưng nói thật có Bim có Mẹc mới nghĩ đến chuyện được bọn nó để mắt đến.
Cái vô lý thứ 3: đồng nghiệp của cụ nó ít tự trọng thế ah mà hết đứa này rủ riêng cụ đến đứa khác rủ riêng cụ? E đi làm mười mấy năm cũng chưa thấy cảnh này bao giờ.

a_new_day1503

Xe tải
Mời đi ăn trưa thế có mời đi nghỉ trưa không ạ :))

kuong1974

Xe tải
Gớm ăn xong lại trả gấp mấy ý chứ.
Thôi cụ cứ đi đi cho nó ngại. Mình trả còn nhiều hơn mà.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc

Hoành

Xe tăng
Không biết các cụ thế nào nhưng e thấy số e sao mà khổ thế. Thời buổi kinh tế thị trường ảm đạm, thời tiết vào hè lại nắng nóng thế mà e toàn bị các đồng nghiệp nữ mời đi ăn trưa thôi. Đi ra ngoài ăn thì cũng ngại trời nắng mà đi ăn với phụ nữ để họ trả tiền mình cũng ko đành lòng. E từ chối nhiều nên cũng ngại sợ họ lại nghĩ mình cành cao cành thấp. Nếu đi cũng sợ mọi người nghĩ này nọ (sợ nhất là gập sói của đồng nghiêp) tình ngay lý gian mà. Tình thế này cũng khó xử mong các cụ tìm hướng giải quyết hộ.
PS/ Được cái e cũng chuẩn men, tính tình hòa đồng, hài ước, hay giúp đỡ mọi người và rất ngại từ chối.
Sau dòng PS, cụ bổ sung cái địa chỉ y à hú nữa, rồi quẳng lên mấy cái chợ như wtt, lcm... thì mới đạt chuẩn men và chuẩn phi công :))

Mr BI

Xe buýt
Mi ạ, ông chủ thớt cứ khéo khoe để ae vật. Nếu vất quá thì share nhanh

Cúc cù cu

Xe điện
Vụ này gay đấy, không đơn giản là mời đi ăn trưa liên tục mà không có ý gì. Nhất là khi đối phương là nữ giới, biết gạt những rào cản về giới tính mà chủ động mời trước. Điều đó nên mừng cụ ạ. Nhưng có mấy vấn đề mà cụ nên thắc mắc:
- nếu cụ giàu có, khả năng đang chuẩn bị hỏi vay tiền cụ., Việc này khá hóc búa vì cụ phải hỏi lại Gấu, chả nhẽ đồng nghiệp nhờ mà không giúp hay ntn. Cái này chắc có nhiều cụ dính chưởng:D. Với em, em phải đề phòng phương án này, Vay ít, ok, vay nhiều có phương án tác chiến đối phó ngay. Để không mất lòng đồng nghiệp cùng cơ quan....
- Nếu cụ chuẩn men, khả năng em ấy đang thiếu xxx, mà cụ lại vào tầm ngắm. Cái này cụ cảm nhận là chính, khả năng mình có ntn, em ấy ra sao., Chứ cũng tùy đối phương, nếu đối phương sắc nước hương trời thì quá đã, ok, em là em làm tới ạ, ok, nhận lời, biết đâu sau những lời mời ăn trưa là những cái này nở cho hoa tươi, lộc đến. một tình yêu say nắng giữa trưa hè, rồi cả hai ra sông tô lịch giữa trời mưa hay nắng chang chang mà hóng gió tình tứ...hấp dẫn lắm. Coi như tìm lại thủa sinh viên. Nhưng món này họ đầu tư ngắn hạn nhưng dễ dẫn đến dài hạn. do vậy, cụ cẩn thận củi lửa, nhất là trong người mang ít tiền thôi, tinh thần vững để có thể đối phó với mọi tình huống bất ngờ xảy ra như em ấy chợt hỏng xe, chợt muốn mua quần áo, chợt muốn này nọ...nhưng đang đi cùng cụ.. Cụ phải có cách
- Còn phương án cuối cùng là Gấu nhà cụ đang thử cụ, khả năng đang kiểm tra và tess lại xem ông chồng có hay léng phéng không? Khả năng là nghĩ ra một thuyết âm mưu nào đấy định bắt cụ lỗi và từ đó, cụ cúi đầu phục tùng. Món này em gặp nhiều rồi nên cũng không lạ gì
Vì thế theo em, cụ cứ trao đổi với gấu là dạo này như thế.....abc.... Xem ý tứ gấu thế nào, sau một thời gian mà không vấn đề gì là cụ yên tâm, còn không cụ nên đối phó với sự tấn công như vũ bão của em ấy. Em là em chết ngay từ vòng gửi xe, cứ gục đầu vào ngực mà say rượu thôi, Gấu có thử hay đến cũng thông cảm vì mình say rượu:D

levante118

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng ai trả tiền hở cụ ? Phụ nữ mời nhưng ít khi trả tiền lắm...hehe...

yellowstone

Xì hơi lốp
Cụ cứ nhai sồn sột, húp canh rột rột, xỉa răng xong phun phèo phèo, ngồi gác chân lên ghế như đang bị lụt.
Đảm bảo mất hình tượng nhưng các nàng không dám mời cụ đi ăn nữa.

Đi đôi thế mới khổ. Tập thể thì e ok ngay

tuanta

Xe tăng
Mời thì phải ăn thôi cụ, ăn xong thì nghỉ, lúc nghỉ giả vờ yếu yếu 1 tí :P

mr.ken_no1

Xe container
Có đi có lại mới toại lòng nhau. Đông nghiệp nữ mời đi ăn thì cụ cứ đi thôi, quan trọng là cụ nhớ mời lại e ấy đi nghỉ trưa nhé. Hê hê