Đóng nắp capo xe!

braveman79

Xe hơi
Thưa các cụ em có con xe altis em thấy đóng nắp capo khó quá. Theo như sách hướng dẫn thì sau khi gạt cần chống nắp capo rồi ấn nhẹ ở đầu mũi xe là ok nhưng xe của em thì ấn mãi nó không đóng cho. Ở ngoài đường em thấy máy bác khi đóng nắp capo cứ cho rơi tự do cái rầm đóng luôn. Như vậy có sợ hỏng máy móc gì không ? Bác nào có cách nào nhẹ nhàng hiệu quả chỉ cho lính mới với. Tks các cụ.

pham ngoc chau

Xe buýt
Thưa các cụ em có con xe altis em thấy đóng nắp capo khó quá. Theo như sách hướng dẫn thì sau khi gạt cần chống nắp capo rồi ấn nhẹ ở đầu mũi xe là ok nhưng xe của em thì ấn mãi nó không đóng cho. Ở ngoài đường em thấy máy bác khi đóng nắp capo cứ cho rơi tự do cái rầm đóng luôn. Như vậy có sợ hỏng máy móc gì không ? Bác nào có cách nào nhẹ nhàng hiệu quả chỉ cho lính mới với. Tks các cụ.
xe mói thì nhẹ nhàng, khịch cái là ăn lẫy ngay. xe cũ hệ thống lẫy nó mòn, giảm mỡ bôi trơn nên nặng. thả mạnh không ảnh hưởng gì cả, nhưng động tác không đẹp

Trên thanh giằng ngang ngay dưới nắp capo có 2 núm cao su hạn chế, (giảm chấn) có thể tăng giảm độ cao bằng cách vặn nó.

Bác có thể vặn nó thấp xuống thì sẽ dễ đóng hơn, nếu thấp quá khi chạy sẽ rung, kêu ...

Tuôi

Xe tăng
Cứ thả xuống thôi bác ạ. Nó chỉ là cái nắp thôi mà, miễn là bác đừng cố tình dùng lực.

f40fd

Xe điện
Ở ngoài đường em thấy máy bác khi đóng nắp capo cứ cho rơi tự do cái rầm đóng luôn. Như vậy có sợ hỏng máy móc gì không ? Bác nào có cách nào nhẹ nhàng hiệu quả chỉ cho lính mới với. Tks các cụ.
Đóng thế là đúng kiểu rồi bác ạ, tức là khi nắp ca pô còn cách khoảng 20-30cm thì thả cho nó rơi xuống "rầm" một cái, không sợ hỏng cái gì đâu :21:

Lucky Luke 1.8

Xe đạp
Cụ cứ thả xuống thoải mái. Nhưng nhớ rút tay ra nhé.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Hỏng đấy bác ạ, nặng thì vỡ máy, mà nhẹ thì hỏng lẫy đóng, chắc bác mua phải xe của mấy ông thả nắp capo xuống rồi :P

WHITE TIGER

Xe container
Đóng thế là đúng kiểu rồi bác ạ, tức là khi nắp ca pô còn cách khoảng 20-30cm thì thả cho nó rơi xuống "rầm" một cái, không sợ hỏng cái gì đâu :21:
Cách 10cm là đủ rồi vì nắp của nó khá nặng nên chỉ cần khoảng 10cm là chốt sập vào rồi

Kimi

Xe máy
Hỏng đấy bác ạ, nặng thì vỡ máy, mà nhẹ thì hỏng lẫy đóng, chắc bác mua phải xe của mấy ông thả nắp capo xuống rồi :P
Mà tai hại hơn nữa là vỡ bi nếu đứng quá gần khi thả nắp

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
cụ cứ để tầm 30cm thả phịch một cái là vào ngay ạ

NguoiGia

Xe tăng
Cách 10 cm, thả Pòm cái là xong!

CD125TBL

Xe tải
Hàng tuần hoặc có khi hàng tháng mới mở một lần thì quan trọng gì bác, cứ mạnh tay một chút cho chắc ăn. Em cứ trộm nghĩ đi nhanh, vào xóc mà nắp ấy bật lên ụp vào mặt thì kinh lắm:'( (tất nhiên không thể). Đôi khi em còn thấy có bác đi trên đường mà cánh cửa ghế sau (khách) còn chưa đóng khít cơ.:77:

summer

Xe tăng
Lần 1 thả nắp capo từ 10cm nếu chưa được
Lần 2 là 20cm
Lần 3 là 30cm
Thế nào cũng được :21::21::21:

f40fd

Xe điện
Hàng tuần hoặc có khi hàng tháng mới mở một lần thì quan trọng gì bác, cứ mạnh tay một chút cho chắc ăn. Em cứ trộm nghĩ đi nhanh, vào xóc mà nắp ấy bật lên ụp vào mặt thì kinh lắm:'( (tất nhiên không thể). Đôi khi em còn thấy có bác đi trên đường mà cánh cửa ghế sau (khách) còn chưa đóng khít cơ.:77:
Không bật được đâu bác ạ, nó có cái lẫy an toàn, kể cả khi nắp ca pô chưa đóng được nó vẫn bập vào để đề phòng ca pô mở khi đi đường cao tốc sẽ gây nguy hiểm, phải thò ngón tay vào đẩy cái lẫy này ra mới mở được nắp ca pô lên.

MoonMax

Xe điện
cụ cẩn thận thế, xe mới có khác. ấn đôi khi khó vào một chút nên em toàn nâng lên một chút khoảng 15cm rồi thả, phát ăn ngay. Mà nó chẳng kêu "rầm" phản cảm đâu ạ, nó kêu "phạch" êm ái cơ.

Cơ mà em ghét nhất mấy bác tay to, làm cái gì cũng mạnh. Cơ quan em có mấy bà phụ nữ thỉnh thoảng đi nhờ xe em, các bà ấy xuống xe là dang thẳng cánh đóng cửa cái rầm. Một lần, hai lần, ba lần em vẫn chẳng nói gì , đến lần thứ tư em bảo chị giận gì cứ bảo em sao dập cửa mạnh thế? các bà ấy ngơ ngác bảo giận gì đâu, chị dập mạnh vì sợ cửa đóng không chặt em lái không an toàn. Bó tay các mợ ấy luôn.

MoonMax

Xe điện
Cụ cứ thả xuống thoải mái. Nhưng nhớ rút tay ra nhé.
:)) cả c..him nữa:)) Trường hợp hy hữu nhưng về lý thuyết vẫn có xác suất xảy ra nhất là mùa hè mặc quần đùi tự rửa xe, lau chui máy móc như VNexpress mới đây có bài cảnh báo các bậc phụ huynh có con trai nhỏ dè chừng nắp bệt sập xuống gây tai nạn cho các cháu khi đi tè đấy.

Chỉnh sửa cuối:

tranquay

Xe buýt
cụ cẩn thận thế, xe mới có khác. ấn đôi khi khó vào một chút nên em toàn nâng lên một chút khoảng 15cm rồi thả, phát ăn ngay. Mà nó chẳng kêu "rầm" phản cảm đâu ạ, nó kêu "phạch" êm ái cơ.

Cơ mà em ghét nhất mấy bác tay to, làm cái gì cũng mạnh. Cơ quan em có mấy bà phụ nữ thỉnh thoảng đi nhờ xe em, các bà ấy xuống xe là dang thẳng cánh đóng cửa cái rầm. Một lần, hai lần, ba lần em vẫn chẳng nói gì , đến lần thứ tư em bảo chị giận gì cứ bảo em sao dập cửa mạnh thế? các bà ấy ngơ ngác bảo giận gì đâu, chị dập mạnh vì sợ cửa đóng không chặt em lái không an toàn. Bó tay các mợ ấy luôn.
Ai mà mạnh tay đóng cửa xe của ông chú em là ông ý bảo "Có phải xe Buýt đâu!!!"
Còn em thì bảo: " cô, dì, chú, bác đóng thế thì 3 cái cửa kia lại mở ra rồi!!!"

Matrix79

Xe hơi
Ai mà mạnh tay đóng cửa xe của ông chú em là ông ý bảo "Có phải xe Buýt đâu!!!"
Còn em thì bảo: " cô, dì, chú, bác đóng thế thì 3 cái cửa kia lại mở ra rồi!!!"
khà khà
Câu này của bác chuẩn khỏi phải chỉnh, vui đáo để
Vốt bác cái ca (b)
Dưng mà nhà em thấy các cụ bắt đầu chuyển từ cái nắp capô sang các loại cánh cửa rồi. Còn cái nào đóng phải nhẹ không các cụ, có cái em thấy đóng càng mạnh càng tốt í chứ.
Em té:))

minhab

Xe điện
Cứ để nắp cách 1 gang tay bác thả xuống hộ em, còn cái vụ ấn xuống sợ tole mỏng ấn xong rồi lõm luôn thì khổ :))
Con Vịt nhà em cũng thế mà, cứ khoảng 1 gang tay thả xuống cả gần 2 năm nay rồi vẫn tốt như ai :6:

VUXUANPHU

Xe buýt
Xe nhà mình thả thoải con gà mái có sao đâu.