[VHGT] Đông Ki Sốt: Vụ lái xe kiện công an: Loay hoay vì cái… “ngã ba”

Bung To

Xe điện
Em lại hóng tiếp. Ủng hộ cụ Đông kiện tới cùng.

taint

Xe hơi
ngày nào e cũng vào thớt này ngóng thông tin mới của cụ.

LeLan

Đi bộ
Ông Lý đi đâu rùi?

Em ở bên OS ạ.

Chuyện là nhà em có đặt tạp chí Xe & Đời sống (cả Ô tô - Xe máy nữa), trong mục Garanty thường đăng bài về ông Lý đọc rất hóm, em cũng đã từng lạch cạch gõ lên diễn đàn hầu các cụ mấy chuyện.
Nhất là loạt bài nói về bác Đông ngoài đó ấy, xxx = Trương tuần, "ngã tam"...

Tự nhiên mấy tháng nay mục này không thấy nữa các cụ ợ.
Có khi do tác giả bênh cụ Đông quá nên Trương Tuần ngoài đó "phím" mấy anh biên tập "chỉm xeo" cụ Lý nhà ta rùi? :P

Gamechip

Xe điện
Em ở bên OS ạ.

Chuyện là nhà em có đặt tạp chí Xe & Đời sống (cả Ô tô - Xe máy nữa), trong mục Garanty thường đăng bài về ông Lý đọc rất hóm, em cũng đã từng lạch cạch gõ lên diễn đàn hầu các cụ mấy chuyện.
Nhất là loạt bài nói về bác Đông ngoài đó ấy, xxx = Trương tuần, "ngã tam"...

Tự nhiên mấy tháng nay mục này không thấy nữa các cụ ợ.
Có khi do tác giả bênh cụ Đông quá nên Trương Tuần ngoài đó "phím" mấy anh biên tập "chỉm xeo" cụ Lý nhà ta rùi? :P
Khổ thân mợ lỡ thần tượng cụ ý. Cụ ý đang bận chuẩn bị lấy vợ mợ ạ. Chắc vài hôm nữa việc nhà xong cụ ý lại tưng bừng ý mà. Mợ yên tâm nhá :D

SHD

Xe điện
Khổ thân mợ lỡ thần tượng cụ ý. Cụ ý đang bận chuẩn bị lấy vợ mợ ạ. Chắc vài hôm nữa việc nhà xong cụ ý lại tưng bừng ý mà. Mợ yên tâm nhá :D
Khà khà, lại tóm được mợ ở đây roài :">

tiensa

Xe buýt
“Ngã ba trong giao thông đường bộ là nơi đường giao nhau cùng mức mà từ điểm giao đó có 3 ngã đường theo 3 hướng khác nhau
Đi từ PVT về Cầu Giấy: Trên đường XT có dải phân cách cứng bịt ko cho đi từ PVT băng qua dải phân cách này để rẽ trái về Cầu Giấy, muốn về CG thì đi từ PVT phải rẽ phải đi thêm một đoạn đến chỗ khoảng đứt của dải phân cách cứng rồi mới quay đầu về CG được.
Nếu đúng thực tế là như trên thì em thấy khái niệm ngã 3 như trên ko đúng với trường hợp này, nghĩa là tại chỗ giao PVT với làn xuôi về Mai Dịch chỉ là 2 hướng: Hướng đi PVT và hướng đi về Mai Dịch (Ko đi ngược về CG tại làn này được vì là làn 1 chiều. Còn làn bên kia đường XT đã được phân định bới dải phân cách cứng nên ko thể xem nó giao với PVT được). Như vậy tòa nó có lý chứ các cụ. Và nếu dải phân cách cứng bị ngắt quãng ngay tại điểm giao với PVT thì điểm giao này mới đc gọi là ngã 3. Em nói có đúng ko các cụ ơi. Em cũng vò đầu quá!!!

nghiathang

Xe tăng
“Ngã ba trong giao thông đường bộ là nơi đường giao nhau cùng mức mà từ điểm giao đó có 3 ngã đường theo 3 hướng khác nhau
Đi từ PVT về Cầu Giấy: Trên đường XT có dải phân cách cứng bịt ko cho đi từ PVT băng qua dải phân cách này để rẽ trái về Cầu Giấy, muốn về CG thì đi từ PVT phải rẽ phải đi thêm một đoạn đến chỗ khoảng đứt của dải phân cách cứng rồi mới quay đầu về CG được.
Nếu đúng thực tế là như trên thì em thấy khái niệm ngã 3 như trên ko đúng với trường hợp này, nghĩa là tại chỗ giao PVT với làn xuôi về Mai Dịch chỉ là 2 hướng: Hướng đi PVT và hướng đi về Mai Dịch (Ko đi ngược về CG tại làn này được vì là làn 1 chiều. Còn làn bên kia đường XT đã được phân định bới dải phân cách cứng nên ko thể xem nó giao với PVT được). Như vậy tòa nó có lý chứ các cụ. Và nếu dải phân cách cứng bị ngắt quãng ngay tại điểm giao với PVT thì điểm giao này mới đc gọi là ngã 3. Em nói có đúng ko các cụ ơi. Em cũng vò đầu quá!!!
Bác qua đó chưa hay là chỉ đọc thôi.

E qua đó quay cả video cho bên OS. Chỗ đó dải phân cách mở có thể đi thẳng từ PVT nhé.

Demhanoipho

Xe máy
Cụ này trên trời mới xuống hạ giới hay sao ý nhẩy. Commend thì cũng phải tìm hiểu kỹ hãy phát biểu chứ. Nếu như cụ nói thì chả hơi đâu cụ Đông và anh em vất vả đòi công lý cả.

tiensa

Xe buýt
Em ko hề có ý định gây bực dọc cho cụ Đông và các cụ. Hãy hiểu cho em! Đúng là em chưa đọc hết comment và cũng chưa nghía thực tế, nên khi comment em mới dùng từ "nếu". Các cụ đọc kỹ comment của em ợ. Đơn giản chỉ là muốn trao đổi cùng các cụ để em hiểu biết thêm
@ cụ nghiathang: Nếu dải phân cách chỗ đó đóng thì có gọi là ngã 3 ko cụ??? Tks cụ chỉ bảo

Demhanoipho

Xe máy
Em ko hề có ý định gây bực dọc cho cụ Đông và các cụ. Hãy hiểu cho em! Đúng là em chưa đọc hết comment và cũng chưa nghía thực tế, nên khi comment em mới dùng từ "nếu". Các cụ đọc kỹ comment của em ợ. Đơn giản chỉ là muốn trao đổi cùng các cụ để em hiểu biết thêm
@ cụ nghiathang: Nếu dải phân cách chỗ đó đóng thì có gọi là ngã 3 ko cụ??? Tks cụ chỉ bảo
Cụ này lạ nhỉ, nếu nó đóng thì nói làm qué gì. Nó mở đàng hoàng( mà mở to đến 2 xe Contenor đi song song vãn đủ nhé) từ khi khai sinh ra cái đường Xuân Thủy đấy rồi. Đi từ phố PVT ra bác thể rẽ phải, đi thẳng rẽ trái . Nó không là ngã 3 thì là ngã gì đây cụ.

Chỉnh sửa cuối:

tiensa

Xe buýt
Túm lại là nếu nó đóng thì ko đc gọi là ngã 3 hả các cụ. Như vậy em phân tích cũng đúng. Chẳng qua em ko nghía thực tế và ko đọc hết comment các cụ vì nhiều quá:D (Em tên Liêu mà lại làm Quan ợ). Các cụ lóng với em làm giề hề hề...

Chỉnh sửa cuối:

duongcua03

Xe tăng
Các cụ có công nhận câu nói của ông Lê Thiết Cương " Việt nam không phải là nước kém phát triển, chậm phát triển mà là khó phát triển" Vì nhiều những cơ quan, con người lãnh đạo, quản lý đất nước này không biết( hay không dám) nhận là mình kém hiểu biết( thiếu năng lực) và tránh đường để đất nước phát triển...
Neếu đúng các cụ vodka cho nhà cháu cái nhẻ!
Biết đến " Bao giờ cho đến tháng 10"?????????????

duongcua03

Xe tăng
Điển giao cắt giữa 2 con đường mà không phải là ngã ba thì không biết nó là cái gì nữa hả các cấp quản lý???