[Funland] Đồng hồ tây có bao giờ sai - chia sẻ về ĐH quả lắc ODO

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phong.tattoo

Xe hơi
Website
www.baobikhangloi.com.vn
Em thấy ebay bán cụm máy của đức khá nhiều. Hình như bây giờ chiều chỗ nhập về rồi đóng vỏ ở vn thì phải. Nhiều xưởng gỗ còn bán vỏ gỗ mộc, chưa cả sơn, chưa có máy. Máy nhập kiểu đó ổn ko các cụ nhỉ?
Em còn có ý tưởng gia công cả bộ đh quả lắc máy lộ cơ bằng gỗ có tính chất trang trí. Theo các cụ liệu có bán đc ko? Tất nhiên trang trí nhưng chỉnh cho nó chạy chính xác đc chứ ko phải chỉ là trưng bày
ship ebay về mắc lắm .thùng ta thì có , ráp vô mấy con mãy cũ mà vỏ đã bị vỡ ,nát hoặc xấu .gỗ tây vs gỗ ta cũng không khó phân biệt đâu .hãng làm khác thợ thủ công làm

Phong.tattoo

Xe hơi
Website
www.baobikhangloi.com.vn
Cụ cho xin thêm một số nơi uy tín bán mấy dòng hợp lý như cụ nói nhé. Em cũng đang muốn rước một em, thích từ lâu mà nhà chưa có điều kiện
Cảm ơn cụ
gì mà 35-40 củ vậy cụ .em thấy mấy con bác kể chỉ từ 6tr là có rồi ,odo thì trên 20

Bobee

Xe hơi
Pố Nghị Quế trong tác phẩm Tắt đèn đã phán một câu xanh rờn đi vào câu cửa miệng của dân gian "Đồng hồ tây có bao giờ sai" mặc dù đồng hồ của pố Nghị Quế điểm giờ 11 tiếng khi xe lửa một giờ chiều toe toe hét còi. Pố Nghị Quế nói ứ sai mà sai là do pố đếk biết căn chỉnh và bảo dưỡng ĐH quả lắc. Chứ bz các kuj nhà mềnh chơi sành điệu lắm òi, căn chỉnh ĐH tuổi đời 70 - 80 năm chạy chính xác đến không ngờ.:-bd
Chém gió tý chứ nhà cháu mê ĐH quả lắc, mà nhất là dòng ODO như kiểu ngày xưa nhắc đến xe máy là gọi là xe Honda, ĐH quả lắc ODO thì dòng máy 36 (máy 36 8 gông và máy 36 10 gông với hai bản nhạc chuông WES và GAI) là dòng được các kuj nhà ta mê hàng đầu.@-)
Nhân cháu lọ mọ tìm được cuốn Catalogue ODO cháu up lên đây chia sẻ để các kuj cùng đam mê tham khảo ạ.:x

Thấy hữu ích các kuj ủng hộ cháu ly vodka cho thêm động lực để úp dần các mẫu ĐH ODO 36:D

Pố Nghị Quế trong tác phẩm Tắt đèn đã phán một câu xanh rờn đi vào câu cửa miệng của dân gian "Đồng hồ tây có bao giờ sai" mặc dù đồng hồ của pố Nghị Quế điểm giờ 11 tiếng khi xe lửa một giờ chiều toe toe hét còi. Pố Nghị Quế nói ứ sai mà sai là do pố đếk biết căn chỉnh và bảo dưỡng ĐH quả lắc. Chứ bz các kuj nhà mềnh chơi sành điệu lắm òi, căn chỉnh ĐH tuổi đời 70 - 80 năm chạy chính xác đến không ngờ.:-bd
Chém gió tý chứ nhà cháu mê ĐH quả lắc, mà nhất là dòng ODO như kiểu ngày xưa nhắc đến xe máy là gọi là xe Honda, ĐH quả lắc ODO thì dòng máy 36 (máy 36 8 gông và máy 36 10 gông với hai bản nhạc chuông WES và GAI) là dòng được các kuj nhà ta mê hàng đầu.@-)
Nhân cháu lọ mọ tìm được cuốn Catalogue ODO cháu up lên đây chia sẻ để các kuj cùng đam mê tham khảo ạ.:x

Thấy hữu ích các kuj ủng hộ cháu ly vodka cho thêm động lực để úp dần các mẫu ĐH ODO 36:D

cám ơn cụ chủ chia sẻ sách khá bổ ích. Cụ có thể up thêm mấy trang còn thiếu cho ae ngâm cứu với cụ ới!!!

duytrinh85

Xe điện
Đồng hồ quả lắc có chu kì 2s thì dây treo phải dài tầm 1m. Và nếu thay đổi vĩ độ thì có sai số nhất định.

Zin_3_cau

Xe tăng
Em có cái đồng hồ này, hiện đang có 1 gông đánh kêu tẹt tẹt, cụ nào chỉ giúp em cách sửa hoặc chỗ để sửa với ạ.

thankingbac

Xe tải

Cụ đam mê ODO chắc bộ sưu tập của cụ cũng kha khá rồi nhỉ?

NPT08

Xe tăng
Chiếc 54 nội địa máy 10/10 chơi hai bản hiếm và giá trị cao đấy kuj, kuj qua chỗ Thức 45C Giảng Võ nó lau dầu căn chỉnh là ổn:-bd

Em có cái đồng hồ này, hiện đang có 1 gông đánh kêu tẹt tẹt, cụ nào chỉ giúp em cách sửa hoặc chỗ để sửa với ạ.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]

E có con này, chuông đánh hay phết:)

zonda82

Xe container
Em dự là có chính xác mấy thì cũng có sai lệch sau vài năm tới vài chục năm nếu không vệ sinh bảo dưỡng.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Nguyên xi ko bị gì cụ ạ? Chẳng qua là ông già em ko treo lên thui ạ. Ngoài ra còn khẩu 7cân và khẩu 12cân nữa cũng bỏ kho bao lâu ni :)
Lau dầu vs chơi đi cụ ơi. Để phí quá! Hay ko chơi để lại cho e st.

Trạng thái
Thớt đang đóng