[Công nghệ] Đồng hồ, quan điểm của các cụ ntn về đồng hồ

bleo

Xe tăng
Zenith El Primero Full Open. Vừa ra lò tại Basel World 4.2017 cụ ạ.
Hi beat 36000vph nhìn em nó lắc đã mắt lắm. Tiếng tích tọoc cũng phê
Nhìn mê thật. Cụ có ý định gả thì nhắn e nhé ! Tks cụ !

juve99

Xe cút kít
Cụ có tin cả 4 con hàng này của em đều tăng giá ko ợ :D

E k hiểu nh về Rolex, ý e là giá web có thể tăng vs cùng 1 mẫu, nhưng cụ đeo 2-3 năm khi bán mà vẫn lãi thì e phục thật, e nghĩ rơi 30-40% là thường. Như câu chuyện e trả lời cụ kia là mua tặng vợ, đeo chán bán mà đòi hỏi giữ giá thì k tưởng.

bigfun

Xe điện
E trả quan tâm đến cái số liệu và tiêu chuẩn nêu trên, em chỉ thấy thực tế là cứ 30 tết đón giao thừa hàng năm em mới chỉnh lại giờ thì thấy nó nhanh khoảng 15s nên suy ra như trên. Còn các tháng 30 ngày em chỉ chỉnh lịch chứ chẳng bao giờ quan tâm nó nhanh mấy giây làm gì? Mà cái trang web đồng hồ 2 triệu thì cụ vào xem làm gì.
công nhận là có cái chuẩn COSC vẫn sai bét nhè trong khi chả có chuẩn nào lại chạy ngon choét. Điều kiện phòng lab nó khác với điều kiện đeo hàng ngày nên nay đúng mai sai là chuyện thường.
Em mua biếu papa cái Orient Bambino giá 5 củ mà tháng sau sang kiểm tra thấy sai có 30s

bleo

Xe tăng
keke, ngoài đời đẹp hơn nhiều đấy cụ.
Giá em nó ở bển chính hãng là 16,500 SGD mà nghe các cụ bẩu mất giá kinh quá nên em không dám gả :)
Cụ cứ nhắn em giá mong muốn nhé. Miễn ko thiệt cho cụ và người chơi như em ! Hòm thư em chờ tin cụ. Em cũng đang đeo con này !

bigfun

Xe điện
Cá nhân em không thấy đẹp, mà em cũng không hiểu độ hoàn thiện cụ đề cập tới là gì ? Cụ có thể vui lòng giải ngố cho em chút về sự 'hoàn thiện' của chiếc đồng hồ này không ạ ?
đã không thấy đẹp thì sâu cho cụ làm gì nữa.
Về độ hoàn thiện thì cụ đem mấy cái cụ có ra soi từng cái sẽ tự hiểu

bigfun

Xe điện
Cụ cứ nhắn em giá mong muốn nhé. Miễn ko thiệt cho cụ và người chơi như em ! Hòm thư em chờ tin cụ. Em cũng đang đeo con này !

con này chỉ khác con Power Reserve của em mấy cái mặt phụ còn lại y chang. Con của em khác chút nữa là có vành bezel và núm bằng vàng.
em rất mê cái bánh escapement và lever màu xanh khi nó chạy

bigfun

Xe điện
hôm trước em thích 1 trong 2 em này nhưng đến khi xem trực tiếp thì thấy nó không được mượt mà lắm, các chi tiết có vẻ không được trau chuốt nên thôi.
Lại nói đến độ hoàn thiện :D

bleo

Xe tăng
hôm trước em thích 1 trong 2 em này nhưng đến khi xem trực tiếp thì thấy nó không được mượt mà lắm, các chi tiết có vẻ không được trau chuốt nên thôi.
Lại nói đến độ hoàn thiện :D
Em rất khoái đeo dress jlc nhưng đúng mấy con mặt thiên thạch ko đẹp. Em thích đơn giản như này thôi !

thuhuong2

Xe tăng

Em nài Size bao nhiu cụ.
Giờ cấm tìm đâu được em Zenith mới size 37

bleo

Xe tăng
Em mà hiểu được đã chẳng hỏi cụ, mong cụ giúp, cụ mà không giúp em thì em sẽ cho là bản thân cụ chỉ nói cho sướng miệng thôi chứ cũng chẳng hiểu gì...
Thực ra nếu cụ nào ít đeo hoặc mới chơi đh thì 1 con fc hay patek ko có sự khác biệt vì nó bắt chước kiểu dáng của Patek. Cái độ hoàn thiện gần như là sự trải nghiệm. Đeo nhiều, cảm nhiều mới thấy cụ ạ ! Để nói và để viết ra quả là khó :)

CR-Vic

Xe container
Tiện topic cho em hỏi các bác là nếu sang New York mà mua đồng hồ tại địa chỉ trên web của Jomashop thì có được không? Hay đó chỉ là địa chỉ đăng ký của Jomashop và họ chỉ bán online. Em có plan đi bờ Đông nước Mỹ trong hè này nên cũng đang định mua cho 2 vc cặp đồng hồ đẹp đẹp một chút.