[Funland] Đồng Hồ - kinh nghiệm cho người sưu tầm và sử dụng

BilWay

Xe đạp
vợ chồng em đang muốn tìm 1 đôi để đeo đồng hồ đôi, em thích loại mặt mỏng, dây da, bác nào có kinh nghiệm tư vấn hỗ trợ em xem nên dùng loại nào (kinh phí từ 3- 5 củ /đôi). Mong các cụ chỉ giáo
3-5 củ 1 đôi mà đẹp thì cụ nên dùng đồng hồ Replica cao cấp. Cụ có thể vào atwatchshop.vn hoặc donghotrangsao.com hoặc Http://donghoduyanhleduan.com

Bò Ma

Xe buýt
Cụ LQT có chiếc Luch màu hiếm số học trò rất đẹp, cụ sưu tầm hàng LX có lựa chọn và chất lượng! về đồng hồ Swiss thì em không dám khen vì không đủ tuổi... cụ cứ để em ngấm từ từ...:)

maymo

Xe tải
Cụ LQT có chiếc Luch màu hiếm số học trò rất đẹp, cụ sưu tầm hàng LX có lựa chọn và chất lượng! về đồng hồ Swiss thì em không dám khen vì không đủ tuổi... cụ cứ để em ngấm từ từ...:)
E thấy Luch màu này nhưng không có số học trò, mà số học trò mặt màu trắng thì nhiều.
Tiếp tục hóng bộ sưu tập của các cụ.

LuongQuocTrung

Xe máy
Cụ khiêm tốn quá ,quan trọng là yêu thích đồng chứ mua được chiếc hình thức đẹp hay tiền hơn chỉ là may mắn. Đồng hồ cũ và xấu trong mắt mọi nguời mà mình vẫn dám mua dám chơi mới là đáng khâm phục.

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Ước gì em cũng được đống cũ như bác:((

vi-vinaconex

Xe hơi
em thì rất kết mẫu đồng hồ không số

Bò Ma

Xe buýt
E thấy Luch màu này nhưng không có số học trò, mà số học trò mặt màu trắng thì nhiều.
Tiếp tục hóng bộ sưu tập của các cụ.
Màu này là màu hiếm nó có số la mã nhưng số học trò trông điệu hơn!

Cụ khiêm tốn quá ,quan trọng là yêu thích đồng chứ mua được chiếc hình thức đẹp hay tiền hơn chỉ là may mắn. Đồng hồ cũ và xấu trong mắt mọi nguời mà mình vẫn dám mua dám chơi mới là đáng khâm phục.
Vâng đây là những suy nghĩ và cảm nhận rất chân thành của em đấy ạ, vì bên này em hầu như không được va chạm với dòng Swiss được học hỏi thêm về dòng này ở đây với các cụ là mở mang thêm kiến thức, mong các cụ có thêm nhiều hình ảnh và bình luận mang tính kỹ thuật để ae trên này cùng học hỏi , ví dụ cách phân biệt hàng thật hàng giả ... như các thớt trước các cụ La, cụ Thắng Mềm , cụ PHANTOM ...xin cảm ơn các cụ một lần nữa về những chia sẻ!

@Cụ Lavender : hê hê đấy là em đang khen đấy chứ , cụ mở kho kiệt tác của cụ cho bà con thưởng lãm với chứ!

Đồng hồ Raketa máy 2628

Bò Ma

Xe buýt
Side 35 không kể núm cụ ạ

hungdongvinh

Xe hơi
Cổ tay em đo được có 14,5 cm.
Đồng hồ mặt tròn 35mm ,quai da có vừa không các cụ ?
Giữa 38,5 mm với 35 mm , quai bằng da nên chọn cỡ nào thì hợp hơn ?
Cảm ơn các cụ.

hungdongvinh

Xe hơi
Em chào cụ ,em vẫn theo dõi bài của cụ thường xuyên,cụ vẫn khỏe chứ ạ !
Em đặt rồi cụ ạ longines L4.795.4.78.2
Em hỏi vì lăn tăn với con L4.747.8.72.0
Nhưng con sau 35 mm với lại là vàng nên đắt gấp đôi nên em hoãn lại , một thời gian nữa gom góp thêm rồi chọn omega.
Đầu tháng 5 là hàng về em sẽ chụp ảnh cẩn thận khoe với cụ và các cụ.
Rất hi vọng thay câu ' là hàng ghép' bằng câu 'chúc mừng em có hàng chính hãng' của cụ là em mừng lắm.
Chúc cụ và gia đình sức khỏe và thành đạt.

lrudec

Xe tải
Bẩm các cụ! Nhà cháu có em cadina máy 17 chân kính, dòng 2614 -2h. Hôm bữa nhà cháu buồn chán nên tháo em này ra chơi, xong quên cách lắp vào... Cụ nào phục chế hộ nhà cháu với ạ... :((

LuongQuocTrung

Xe máy
Bẩm các cụ! Nhà cháu có em cadina máy 17 chân kính, dòng 2614 -2h. Hôm bữa nhà cháu buồn chán nên tháo em này ra chơi, xong quên cách lắp vào... Cụ nào phục chế hộ nhà cháu với ạ... :((
Tháo ra đến đâu rồi cụ, đã phát hiện gẫy trục nào chưa vậy. Gom link kiện lại rồi đưa mình chuyển cho thợ coi dùm

Bò Ma

Xe buýt
Dòng đồng hồ Raketa máy 2609 như của cụ LQT được SX khoảng 1962 tại nhà máy Petrovorets Watch Factory in Leningrad , có rất nhiều kiểu mặt cổ trông rất đẹp . Về sau này khi Liên xô tan rã nhà máy vẫn tiếp tục SX ĐH nhưng nhiều chiếc mặt cũng như vậy nhưng đề Made in Russia. Đồng hồ Cornavin cá heo sao ở bên này hiếm lắm , em mới gặp có một lần , người bán đòi đắt nên em không mua. Đồng hồ đẹp+dây CCCP mạ vàng xưa rất dầy=Chuẩn!

@Cụ La : Cụ chụp lại chiếc Zenith cho rõ hơn được không ạ, chiếc đó đẹp quá ạ!