[Funland] Đồng Hồ - kinh nghiệm cho người sưu tầm và sử dụng

LuongQuocTrung

Xe máy
Khả năng nhiễm từ hơi cao. Cụ lên đi lau dầu lại và tiếp tục theo dõi. Những chỗ làm uy tín họ sẽ có chương trình khử từ và máy đo giao động luôn nên sẽ biết ngay chậm nhanh thế nào
Nhiễm từ thì đồng hồ nhanh chóng mặt bác ơi, có thể 20'/ngày - 4 tiếng / ngày

maymo

Xe tải
Chậm có thể do các nguyên nhân thường gặp:

+) Hoặc máy bẩn, đến lúc cần lau dầu
++) Hoặc do chân kính rơ nên hoạt động bất ổn với các tư thế khác nhau
+++) Hoặc dây tóc không đúng của nó nên nó vận hành chu kì dao động bất ổn
++++) Hoặc tự động nạp kém nên đồng hồ luôn vận hành trong trạng thái cót yếu thành ra lúc òa cũng đuối kéo theo chậm
..
Hoặc là tổ hợp trên 2 trong số các nguyên nhân trên

Làm thử cho mình 1 test:
- Vặn cót nhiều rồi thả ra tính giờ
- Đặt đồng hồ vuông góc với phưong mặt đất, rồi chuyển sang phương nghiêng 45 độ, rồi úp mặt xem nó có khác nhau

Báo kết quả lại nhé, sẽ loại trừ dần dần
Em cảm ơn cụ. Em đã liên lạc với người bán và nó kêu bước đầu là chỉnh sau là làm sạch, lau dầu.
Để em test theo phương pháp của cụ xem thế nào rồi sẽ báo cáo tiếp.

maymo

Xe tải

Vespa.

Xe buýt

++++) Hoặc tự động nạp kém nên đồng hồ luôn vận hành trong trạng thái cót yếu thành ra lúc òa cũng đuối kéo theo chậm
..

Làm thử cho mình 1 test:
- Đặt đồng hồ vuông góc với phưong mặt đất, rồi chuyển sang phương nghiêng 45 độ, rồi úp mặt xem nó có khác nhau

Ước gì được giao lưu với bác nhỉ, em thích bác rồi đấy:D

maymo

Xe tải
Nhiễm từ thì đồng hồ nhanh chóng mặt bác ơi, có thể 20'/ngày - 4 tiếng / ngày
Cho em hỏi nhiễm từ thì đồng hồ sẽ bị chạy nhanh hay chạy chậm ạ? Mà cụ thể là bộ phận nào nhiễm từ?

sevens

Xe buýt
Cổ tay e đo khoảng 15-16cm thì đeo được đồng hồ side bao nhiêu ạ, e thích đeo đồng hồ dây kim loại hơn dây da nữa.
Như tay cụ thì đeo tầm 36.5 đến 40 là đẹp.
Tất nhiên còn một số yếu tố khác cũng ảnh hưởng như "lug" hay độ dầy thickness của đồng hồ.
Nhưng về cơ bản em đấy cụ chọn size 38-39 là sẽ đẹp chuẩn.

Kangoora

Xe tăng
Đồng hồ Seiko Kinetic của e bị nước vào, e lại cực ngại bỏ đồng hồ khi tắm. Các bác chỉ giúp e cách và chỗ khắc phục với ạ, e cảm ơn nhiều.

Nothing_to_see

Xe tải
Đồng hồ Seiko Kinetic của e bị nước vào, e lại cực ngại bỏ đồng hồ khi tắm. Các bác chỉ giúp e cách và chỗ khắc phục với ạ, e cảm ơn nhiều.
Kinetic mà không trống nước tốt, nước vào hỏng bộ phát điện thì thành đồng hồ Quặc cụ nhỉ ke ke.
Cụ ra bất kỳ tiềm ĐH nào bảo hộ trống nước cho đều được hết. Nếu vào đường kính (Trường hợp này đối với ĐH đời mới rất hiếm) họ sẽ cho 1 ít silicon chuyên dụng của Nhật vào là hết ngay, nếu vào đằng núm, thay gioăng khắc và đồng thời bôi ít silicon nhật - cũng hết ngay, nếu vào đằng Mít, thay gioăng và cho tí keo 2 loại, đảm bảo tắm gội vô tư không cần đeo bao ạ

Kangoora

Xe tăng
Kinetic mà không trống nước tốt, nước vào hỏng bộ phát điện thì thành đồng hồ Quặc cụ nhỉ ke ke.
Cụ ra bất kỳ tiềm ĐH nào bảo hộ trống nước cho đều được hết. Nếu vào đường kính (Trường hợp này đối với ĐH đời mới rất hiếm) họ sẽ cho 1 ít silicon chuyên dụng của Nhật vào là hết ngay, nếu vào đằng núm, thay gioăng khắc và đồng thời bôi ít silicon nhật - cũng hết ngay, nếu vào đằng Mít, thay gioăng và cho tí keo 2 loại, đảm bảo tắm gội vô tư không cần đeo bao ạ
Cảm ơn cụ, e sẽ làm y như lời cụ. He he

Bò Ma

Xe buýt
Em mới đọc báo thấy hay hay nên cũng tìm hiểu xem mấy chiếc đồng hồ đắt tiền này , nếu các cụ không thích thì để em xóa đi nhé!

Bộ trưởng năng lượng và công nghiệp than Ukraina Eduard Stavitskyi ra đi, bỏ của chạy lấy người .Nhìn bộ sưu tập đồng hồ của ông này thật ngưỡng mộ "Chẳng hạn, chiếc đồng hồ ‘Greubel Forsey’ (Thụy Sỹ) có giá… 600 ngàn USD'' thế mà khi bỏ đi ông ta cũng chẳng thèm tiếc vì mấy cái đó chỉ là tiền tiêu vặt. Ước gì mình được sở hữu một chiếc trong số này....
http://www.pravda.com.ua/articles/2014/03/24/7020047/

Arnold & Son có giá 245k (
245 тисяч доларів

Greubel Forsey có giá 600k
600 тисяч доларів

Girard Perregaux kiểu Opera One Three Bridges có giá 615000$

615 тисяч доларів

Bovet kiểu "Butterfly" có giá 266.000 EUR

266 тисяч євро

Schwarz Etienne có giá 62k-80k
62-80 тисяч доларів

Poljot International phiên bản Strela II có giá 3.500$

Ulysse Nardin phiên bản "Freak" có giá 85.000$

85 тисяч доларів

Bộ sưu tập của em chỉ có mấy con cũ kỹ dư lày hu hu...

Đồng hồ bàn máy tuần Mayak (Hải đăng)

Đồng hồ vai bò Vesna (Mùa xuân) có đánh chuông SX từ 1955- Đồng Hồ Monhia vỏ đá xanh máy tuần- Đồng hồ Raketa chuông báo thức

Chỉnh sửa cuối:

dgc10b

Xe tăng

Ồi ồi, em mê cái đồng hồ này quá

maymo

Xe tải

..

Làm thử cho mình 1 test:

Báo cáo cụ là hôm nay em đã đặt đồng hồ vuông góc và tạm thấy nó chạy rất chậm. Đặt 11h35 sáng đến giờ là 11h thì nó mới chỉ chạy đến 20h15 tối thôi cụ ạ. Mai em tiếp tục đặt nằm ngang, ngửa xem sao.

Bò Ma

Xe buýt
Đồng hồ Chaika mu rùa mạ Au20 17jewel máy 2628

Đồng hồ Chaika sân vận động mạ Au10 dáng to giống Poljot cùng kiểu

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Chất khủng quá

LuongQuocTrung

Xe máy
Cho em hỏi là nhiễm từ thì đồng hồ sẽ bị nhanh hay chậm vậy cụ?
Chu kì dao động của vành tóc thể hiện sự nhanh chậm của đồng hồ. Khi dao động dây tóc có những lúc sát gần như chạm vào nhau, nếu nhiễm từ hoặc bẩn thì chúng nó sẽ chạm vào nhau vì thế chu kì sẽ bị rút ngắn làm cho tốc độ kim giây nhanh lên

LuongQuocTrung

Xe máy
Báo cáo cụ là hôm nay em đã đặt đồng hồ vuông góc và tạm thấy nó chạy rất chậm. Đặt 11h35 sáng đến giờ là 11h thì nó mới chỉ chạy đến 20h15 tối thôi cụ ạ. Mai em tiếp tục đặt nằm ngang, ngửa xem sao.
Cụ theo dõi tiếp nhé, bước đầu chưa nói lên đựoc nhiều điều

maymo

Xe tải
Báo cáo các cụ là em theo dõi cái đồng hồ của em trong 1 giờ thì thấy nó chạy chậm đến 30 phút ạ. E mang ra hàng sửa thì nó bảo để nó làm sạch theo dõi mất 800 rub nên em lại mang về hỏi tiếp các cụ.

move

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi 1 chút với, em mới đc tặng con Automatic, nhưng thế nào về nó chạy toàn sai, em đeo thì ko sao, nhưng qua 1 đêm là thấy sai, hình như ngày nó ko nhẩy. Thế là bệnh gì ạ?

Vespa.

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi 1 chút với, em mới đc tặng con Automatic, nhưng thế nào về nó chạy toàn sai, em đeo thì ko sao, nhưng qua 1 đêm là thấy sai, hình như ngày nó ko nhẩy. Thế là bệnh gì ạ?
Nếu hàng mới như thế là hàng fake rồi, còn hàng cũ hịn thì bẩn hoặc khô dầu. Em đoán thế:D

LuongQuocTrung

Xe máy
Báo cáo các cụ là em theo dõi cái đồng hồ của em trong 1 giờ thì thấy nó chạy chậm đến 30 phút ạ. E mang ra hàng sửa thì nó bảo để nó làm sạch theo dõi mất 800 rub nên em lại mang về hỏi tiếp các cụ.
Ailo cho mình nhé, sẽ giúp bạn xử lí vụ này. Nếu chỉ lau dầu thông thường và cân chỉnh thì 200k, còn thay thế sửa chữa máy tối đa là 400k ( bao gồm cả lau dầu trong đấy)