[Funland] Đồng hồ đeo tay vintage!! Cụ nào có sở thích ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

202

Xe container
Em hỏi cụ chủ: vintage có nghĩa là gì?
Phải đá tiếng tây thế nó mới sang cái thằng người à?
Đố cụ viết tiếng việt cho tròn thay cho vintage đó. Thuật ngữ này và việc phân chia cho chuẩn còn khó nên họ dùng nguyên bản Vintage là hợp lý đó. Có khi cụ mới là người ko hiểu

Parejo_10

Xe điện
Đồng hồ ngày xưa đeo cũng có cái hay có cái dở. Cái hay nhìn nó cũng độc đáo nhưng cái dở thì nhiều : chạy sai số cao , dễ vào nước , phải nâng niu. Em làm con thuỵ sỹ mới dòng bình dân khoảng 15-20 tr thấy ổn hơn.

QuangSunlight

Xe điện
Em hỏi cụ chủ: vintage có nghĩa là gì?
Phải đá tiếng tây thế nó mới sang cái thằng người à?
Cụ khó tính thế . Cũng như cái nick của cụ thôi , tại sao cụ lại lấy là sleeping , sao không phiên âm thành xì líp pinh cho mọi người dễ đọc ạ ?
Xl cụ em hơi dốt tiếng Anh nên không biết phiên âm vậy đã chuẩn chưa :)

Website
kinhmatchienbui.vn
Đố cụ viết tiếng việt cho tròn thay cho vintage đó. Thuật ngữ này và việc phân chia cho chuẩn còn khó nên họ dùng nguyên bản Vintage là hợp lý đó. Có khi cụ mới là người ko hiểu
dạ e mở cái topic này để ae khoe những chiếc đồng hồ xưa yêu thích, có thể đã sở hữu hoặc những hình ảnh đẹp để cùng chiêm ngưỡng giải trí sau những giờ làm việc căng thẳng. Còn các cụ soi xét câu từ thì e nghĩ miệng ông nào chả có lúc sai nên cứ vui vẻ suy nghĩ đơn giản thôi ạ.

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Em không hiểu thật nên mới hỏi nó là gì mà

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Cụ khó tính thế . Cũng như cái nick của cụ thôi , tại sao cụ lại lấy là sleeping , sao không phiên âm thành xì líp pinh cho mọi người dễ đọc ạ ?
Xl cụ em hơi dốt tiếng Anh nên không biết phiên âm vậy đã chuẩn chưa :)
Xì líp Ping nghe nó không sang cái thằng người nên cụ ý để nguyên chữ tiếng Anh như thế đấy, có sao không cụ?

745Lii

Xe điện
Xì líp Ping nghe nó không sang cái thằng người nên cụ ý để nguyên chữ tiếng Anh như thế đấy, có sao không cụ?
Hờ hờ :D:D
———————-
Cụ chủ nick mới lập, chưa quen văn hoá còm kết hợp với quăng gạch đá ở đây.
Cứ thong thả, từ từ làm quen và tận hưởng cụ nhé.

Website
kinhmatchienbui.vn
Đồng hồ ngày xưa đeo cũng có cái hay có cái dở. Cái hay nhìn nó cũng độc đáo nhưng cái dở thì nhiều : chạy sai số cao , dễ vào nước , phải nâng niu. Em làm con thuỵ sỹ mới dòng bình dân khoảng 15-20 tr thấy ổn hơn.
Dạ món này thì e nghĩ bác nên trải nghiệm thì sẽ rõ hơn.
1. Về chạy sai số cao: Thì cái này hên xui so với tầm giá những con bình dân 15-20 triệu đời mới. Vì đa số các dòng đó đều chạy trên nền máy eta phát triển lên. Tuy nhiên em đã trải nghiệm rất nhiều dòng cỏ như seiko và citizen thì sai số của nó phải nói tuyệt vời.
2. Dễ vào nước: Cái này thì là đúng, độ chịu nước không cao nhưng nếu làm chống nước vẫn được. Vì thử nghĩ xem một ông già có độ tuổi 60 tuổi cùng với thời gian làm sao có sức khỏe như mấy cậu 20 tuổi được (Theo giời gian các gioăng, cũng như kỹ thuật chống nước thời xưa kém thì việc này là dễ hiểu).
3. Đã là đồ trang sức thì cái gì cũng phải nâng nui, còn dùng như phá thì con gì chả toi nhanh, của bền tại người mà.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn

Lonestar

Xe điện
Không thấy có quả Seiko 5 chém cạnh nào thì có nhẽ cụ chủ không sống ở Việt Nam rồi
Dạ vâng, Cảm ơn Cụ, Đấy là kỷ vật của Phụ thân cháu để lại cho cháu. Cảm ơn cụ đã quá khen

Website
kinhmatchienbui.vn
Hờ hờ :D:D
———————-
Cụ chủ nick mới lập, chưa quen văn hoá còm kết hợp với quăng gạch đá ở đây.
Cứ thong thả, từ từ làm quen và tận hưởng cụ nhé.
đó mới là cuộc sống bác ơi!!!

Website
kinhmatchienbui.vn
Cụ
Cụ chơi từ thập niên 50 đến cuối 70 là loại SX từ năm 1950-1970 hay thập niên 50 đến cuối 70 cụ đã chơi rồi?
Dạ ý em nói đồng hồ ấy, chứ em có 36 cái mùa hoa cải à

Trạng thái
Thớt đang đóng