[Funland] Đồng hồ citizen

heyhello

Xe máy

goldsmith

Xe buýt
Thụy sĩ cũng 5 -7 loại Thụy sĩ.
Cân được với GS về tiêu chí cơ khí chính xác thì phía Thụy cũng chẳng có thật nhiều mác cho lắm.
Vâng,
Em mới đủ điều kiện trải nghiệm mấy chiếc bình dân nên chỉ dám nhận xét trong khung hiểu biết của mình thôi cụ ạ.

muadem76

Xe hơi
Mua tgdd ổn k các cụ

goldsmith

Xe buýt
sai số ngày 5s thì vứt.
tại sao đồng hồ automatic?
ai cũng muốn sở hữu những kiệt tác. đh xịn là kiệt tác của vật liệu, của chế tác và của kĩ thuật.
nếu cụ muốn hướng tới cái đẹp, muốn có kiệt tác thì chỉ có automatic.

đẹp ở chất liệu. mọi loại đh điện tử, cơ rẻ tiền đều có chất liệu rẻ tiền, xi mạ. bèo nhèo , bóng bẩy rẻ tiền. đh auto xịn luôn là vật liệu đỉnh cao, cực cứng, cực nhẹ, cực sắc xảo không bạc màu, trầy xước bao giờ
đẹp ở chế tác. đh auto xịn luôn được chế tác đỉnh cao. nhìn thoáng qua thì giống nhau. ngồi ngắm thìkhác nhau nhiều. một thứ cực tinh xảo, hình khối đẹp. đh thường thì chế tác vụng về.

hơn nữa thì lịch vạn niên , kháng từ, tourbilon, lịch sử ...

chưa cầm trên tay ngắm nghía vài ngày thì chưa biết nó đẹp ở đâu.

còn nếu bảo chỉ cần xem giờ thì thôi.

GS cũng tốt nhưng vật liệu chưa phải đỉnh cao, hình khối chưa được thiết kế đẹp
Em mới chỉ đủ điều kiện đeo dòng bình dân, theo như các cụ trên này nói là cỏ nên nhận xét được như vậy thôi cụ ạ.
Còn xịn như cụ nói thì em chưa được cầm trên tay chứ đừng nói là sử dụng.
Cảm ơn cụ đã mở mang.

Thangtq2511

Xe hơi

lx125_black

Xe container
8 năm mà nhìn vẫn mới thế cụ nhỉ?
Đó là em dùng quăng quật đấy chứ không phải nâng niu gì đâu cụ ạ.
Chiếc này mặt kính Sapphire nên toàn bộ mặt đồng hồ vẫn sáng đẹp, chỉ có dây là xước xát thôi.
Em dùng 1 chiếc Tag Heuer hơn 1 năm song song với chiếc Citizen nhưng thấy có vẻ dây thép của cái Tag Heuer dễ xước hơn dây Citizen tương đối nhiều.

lx125_black

Xe container
Cái đầu tiên của tớ cũng là 1 con Seiko solar, sau đó đổi sang Hamilton, rồi Edox và giờ là Longines. Đang muốn đổi sang Omega nhưng con hiện tại chạy khá chính xác nên vẫn đeo :D
Đồng hồ hàng chính hãng chiếc nào chạy mà chả chính xác cụ??? Có chăng là va đập hỏng hoặc cũ nát thì toi thôi. Lên đời ĐH theo sở thích và thu nhập là chính.

sai số ngày 5s thì vứt.
tại sao đồng hồ automatic?
ai cũng muốn sở hữu những kiệt tác. đh xịn là kiệt tác của vật liệu, của chế tác và của kĩ thuật.
nếu cụ muốn hướng tới cái đẹp, muốn có kiệt tác thì chỉ có automatic.

đẹp ở chất liệu. mọi loại đh điện tử, cơ rẻ tiền đều có chất liệu rẻ tiền, xi mạ. bèo nhèo , bóng bẩy rẻ tiền. đh auto xịn luôn là vật liệu đỉnh cao, cực cứng, cực nhẹ, cực sắc xảo không bạc màu, trầy xước bao giờ
đẹp ở chế tác. đh auto xịn luôn được chế tác đỉnh cao. nhìn thoáng qua thì giống nhau. ngồi ngắm thìkhác nhau nhiều. một thứ cực tinh xảo, hình khối đẹp. đh thường thì chế tác vụng về.

hơn nữa thì lịch vạn niên , kháng từ, tourbilon, lịch sử ...

chưa cầm trên tay ngắm nghía vài ngày thì chưa biết nó đẹp ở đâu.

còn nếu bảo chỉ cần xem giờ thì thôi.

GS cũng tốt nhưng vật liệu chưa phải đỉnh cao, hình khối chưa được thiết kế đẹp
Cụ nói đúng nhưng mà ở đây nhiều cụ kinh phí còn eo hẹp, chơi loại 20 củ đổ về là cũng tạm ổn rồi cụ. Em cũng vậy thôi, chơi loại bình dân

mazda3_pro

Xe lăn
Đồng hồ hàng chính hãng chiếc nào chạy mà chả chính xác cụ??? Có chăng là va đập hỏng hoặc cũ nát thì toi thôi. Lên đời ĐH theo sở thích và thu nhập là chính.
Đồng hồ cơ ít con chạy sai mỗi ngày 1-2s lắm :D trừ dòng cao cấp :D con của tớ rất may là nó sai rất ít, chắc bù trừ cho nhau nên hồi mới mua, trong vòng 1 tuần tớ kiểm tra nó sai có nhõn 4s :D

hm.tuan

Xe điện
E nhớ lần đi cruise ở Sing: những ngày đầu trên đó bán khoảng 100$ 1 cái eco, đến ngày cuối nó bán 100$ 3 cái.
Đội đi tour này chuyên mua về bán kiểu sách tay này

Pencom

Xe tải
E nhớ lần đi cruise ở Sing: những ngày đầu trên đó bán khoảng 100$ 1 cái eco, đến ngày cuối nó bán 100$ 3 cái.
Chính hãng k cụ, hôm em đi sin thấy có chỗ hướng dẫn viên dẫn vô mua đúng là thiên lẳng từ tây đến tàu, tiền tây hay tiền ta j cũng thanh toán được hết. Kinh thiệt

Hic, sao mà rẻ như hàng anh Bình híp vậy cụ? Hàng citizen bình dân em thấy trung bình loanh quanh 200usd mà