[Funland] Đồng hồ citizen

Các cụ ai dùng dòng eco drive của citizen rồi thì cho em ít rì viu đánh giá với?
Dòng này chất lượng thì khá tốt, nhưng sẽ chỉ bền bỉ khi đeo thường xuyên và liên tuc (pin có thể bền tới gần 10 năm), còn với những ai có nhiều chiếc đh và ko sử dụng nó thường xuyên thì pin bị chai và ko tích đc điện nữa (có thể 2 năm hỏng pin). Và giá pin ko rẻ (khoảng gần 1 triệu / 1v)

acjs

Xe tăng
Dòng này chất lượng thì khá tốt, nhưng sẽ chỉ bền bỉ khi đeo thường xuyên và liên tuc (pin có thể bền tới gần 10 năm), còn với những ai có nhiều chiếc đh và ko sử dụng nó thường xuyên thì pin bị chai và ko tích đc điện nữa (có thể 2 năm hỏng pin). Và giá pin ko rẻ (khoảng gần 1 triệu / 1v)
E chắc là rơi vào trường hợp này, thỉnh thoảng dùng, và giờ thì rơi vào tình trạng không có ánh sáng ko chạy, cơ bản là pin không tích được.

E chắc là rơi vào trường hợp này, thỉnh thoảng dùng, và giờ thì rơi vào tình trạng không có ánh sáng ko chạy, cơ bản là pin không tích được.
Thế thì lại phải đeo thường xuyên hơn thôi...

Một tuần này em đeo thường xuyên thấy nó chạy đều hẳn cụ ạ, mọi khi cứ đeo cái là phải chỉnh giờ cho đúng.

Nó là 1 trang web bán Đh bên Mỹ cụ ạ. Nó là grey market. Giá rẻ chắc chỉ tầm 1/2 giá bán ở VN thôi. hàng chính hãng, cụ yên tâm mà đặt :)
Để em thử trước cho, em đang thích cái mảnh mai tý, đồng hồ đang dùng mặt hơi to.

dovanphong

Xe đạp
Em dùng con này thấy quảng cáo là pin xạc bằng năng lượng ánh sáng.
Mọi thứ OK trừ cái lịch ngày làm quá là bé mà mắt em kém rồi không đọc nổi, nên có cũng như không.
em nhìn to thế kia mà

huonglong611

Xe buýt
Em cứ tưởng đồng hồ phải Thụy sỹ mới ngon đọc xong thớt này thấy n cụ đeo đồng hồ Nhật ghê

Cụ Muỗm

[Tịch thu bằng lái]
Em cứ tưởng đồng hồ phải Thụy sỹ mới ngon đọc xong thớt này thấy n cụ đeo đồng hồ Nhật ghê
Ít xèng nên chơi hàng cùi vậy thôi cụ ơi. Thớt bên kia các cụ toàn chơi hạng nặng anh em không đu được :D

goldsmith

Xe buýt
Xem ai đi nước ngoài nhờ mua ở miễn thuế cụ ạ. Em chưa mua con nào ở mình và hôm vừa rồi cũng thích 1 cổ cổ của 1 ông nhõi trên này mua luôn 2,5 củ nhưng sau đó ông ý back lại tiền vì không như ông ý nói và từ giờ em lại thề không tin bố con thằng nào nữa mà sẽ lại tự mua khi đi nn thôi ạ :P
Cụ mua của ông thần nào vậy ạ???
Chợ giời giờ nhiều thợ đồng hồ vào chăn gà lắm cụ ạ. Bán hàng lởm, chuyên có kiểu hàng xách tay nhưng lại đưa giá chính hãng để hù các cụ. Thêm trò đồng hồ em được ông anh cho, tặng, hoặc em thích thì mua chứ không biết thật giả như nào... bla, bla. Em hay bóc, chắc bọn nó ghét em lắm.
Cụ chủ muốn mua thì lên jomashop chọn xong ưng thuê các cụ dịch vị ship về là ổn.
Dòng eco này nếu cụ tay to chọn em nào có thêm chức năng radio controlled thỉnh thoảng lấy ra khè bạn bè cũng oách :))

Thuỵ Sỹ thì số một rồi cụ. Nhưng mà có phải ai cũng rủng rỉnh xèng chơi đâu. Seiko với Citizen hàng Nhật nhưng mà cũng bền và tương đối ổn rồi cụ. Phân khúc bình dân

lx125_black

Xe container
Giống hệt chiếc của mình. Mình cũng đeo năm thứ 8. Mua đâu đó năm 2012. Hồi đấy mua trong big c. Hơn 8 củ
Em được gấu mua cho ở Duy Anh phố Huế, nguyên giá đâu đó 7 - 8tr gì, nhưng được giảm 10% do dùng thẻ tín dụng thanh toán.
Chỗ Duy Anh có ông bác già sửa với tư vấn, lần đầu mua còn có cảm tình.
Lần em đến thay pin cái Tissot cho gấu chán luôn ông già, thay có cục pin thôi mà dọa lên dọa xuống kiểu như thay xong đồng hồ hỏng là chuyện bthg, bla bla, kiểu như thòng trước nếu có làm sao thì ko chịu trách nhiệm ấy, đm!

Em được gấu mua cho ở Duy Anh phố Huế, nguyên giá đâu đó 7 - 8tr gì, nhưng được giảm 10% do dùng thẻ tín dụng thanh toán.
Chỗ Duy Anh có ông bác già sửa với tư vấn, lần đầu mua còn có cảm tình.
Lần em đến thay pin cái Tissot cho gấu chán luôn ông già, thay có cục pin thôi mà dọa lên dọa xuống kiểu như thay xong đồng hồ hỏng là chuyện bthg, bla bla, kiểu như thòng trước nếu có làm sao thì ko chịu trách nhiệm ấy, đm!
May quá các cụ ợ, vừa được người quen bán cho, giá giảm một chút, gần 5 củ chuối