Đồng hồ báo trên xe CRV

vo-danh

Xe buýt
Chào các cụ,

Em mới đi CVR đời 2011. Trên đồng hồ báo số KM/1 l. Tuy nhiên em thấy sao chỉ số này nó ko mấy khi thay đổi các cụ nhỉ? Ko như các xe khác em đi như Captiva. Chỉ số số số l/100KM thay đổi liên tục tùy vào cung đường minhf đi (khoảng 5 phút một lần).

Vấn đề 2 là: Chỉ số là km/1l, giờ em muốn chuyển số l/100KM có đc ko ợ?

Mong các cụ chỉ giáo.

Ti tach

Xe buýt
Thay đổi liên tục chứ cụ, tùy thuộc vào set cung đường, nếu để cung đường đã đi dài thì ít thay đổi vì đồng hồ tính chung cho cung đường từ lúc reset đồng hồ cung đường(bắt đầu tính tiêu thụ xăng trung bình đến thời điểm hiện tại). cụ cứ thử reset lại và chạy 1 lúc xem, đồng hồ chả nhảy hoa cả mắt ấy chứ.
Vấn đề thứ 2 của cụ E e là phải tính bằng cơm chứ ko chỉnh được trên đồng hồ vì xe sản xuất chung cho cả khối thị trường nên để mặc định km/l, nếu thị trường Mỹ thì la galon/mile cơ cụ ạ lúc đó còn đau thủ để tính hơn nhiều :)

vo-danh

Xe buýt
Cụ cho em hỏi là set cung đường thế nào đấy cụ?

Thay đổi liên tục chứ cụ, tùy thuộc vào set cung đường, nếu để cung đường đã đi dài thì ít thay đổi vì đồng hồ tính chung cho cung đường từ lúc reset đồng hồ cung đường(bắt đầu tính tiêu thụ xăng trung bình đến thời điểm hiện tại). cụ cứ thử reset lại và chạy 1 lúc xem, đồng hồ chả nhảy hoa cả mắt ấy chứ.
Vấn đề thứ 2 của cụ E e là phải tính bằng cơm chứ ko chỉnh được trên đồng hồ vì xe sản xuất chung cho cả khối thị trường nên để mặc định km/l, nếu thị trường Mỹ thì la galon/mile cơ cụ ạ lúc đó còn đau thủ để tính hơn nhiều :)

Ti tach

Xe buýt
Set cung đường là cài đặt lại các hành trình (trip A hay B) trên đồng hồ đo hành trình ấy. khi bắt đầu set=seting (cài đặt) lại thì đồng hồ đo Km hay đồng hồ tính xăng cung đường cũng bắt đầu tính.

Chỉnh sửa cuối:

DuyThanhSNG

Xe tăng
Set cung đường là cài đặt lại các hành trình (trip A hay B) trên đồng hồ đo hành trình ấy. khi bắt đầu set=seting (cài đặt) lại thì đồng hồ đo Km hay đồng hồ tính xăng cung đường cũng bắt đầu tính.
Bảo cụ áy ấn vào cái núm nhỏ trên mặt đồng hồ và giữ nó vài giây cho đén khi tất cả các số nhảy về o o o

Ti tach

Xe buýt

MonKeyD.Hoàng

Xe đạp
Website
www.youtube.com
muốn tính trên /100km thì nhân 10 lên là ra chứ nó k có chế độ đó bạn à.

trungpt1102

Xe máy
Chào các cụ,

Em mới đi CVR đời 2011. Trên đồng hồ báo số KM/1 l. Tuy nhiên em thấy sao chỉ số này nó ko mấy khi thay đổi các cụ nhỉ? Ko như các xe khác em đi như Captiva. Chỉ số số số l/100KM thay đổi liên tục tùy vào cung đường minhf đi (khoảng 5 phút một lần).

Vấn đề 2 là: Chỉ số là km/1l, giờ em muốn chuyển số l/100KM có đc ko ợ?

Mong các cụ chỉ giáo.
Chắc là cụ nhầm với chỉ số tức thời rồi. CRV nó cũng có đấy. VD đời 2013 ở giữa đồng hồ trên tablo có một vạch 0-10-20km, khi bác đi thì sẽ thấy cái vạch này nó tụt lên xuống liên tục đó. Còn chỉ số trên màn hình ở giữa thì là chỉ số tính trung bình cho quãng đường cụ đi, nó không nhảy liên tục đâu. Thỉnh thoảng nó mới nhảy thôi. Cụ set quãng đường càng dài thì nó hầu như không nhảy luôn.

songxanh

Xe tăng
Xe 7 chỗ nhận chở khách từ Hà nội: 0983970196
Bảo cụ áy ấn vào cái núm nhỏ trên mặt đồng hồ và giữ nó vài giây cho đén khi tất cả các số nhảy về o o o
lại còn chỉ qua 1 cụ khác nữa, đúng là Fun quá ạ :))

MonKeyD.Hoàng

Xe đạp
Website
www.youtube.com
Cụ cho em hỏi là set cung đường thế nào đấy cụ?
Xe cr v nó có phần hiển thị 2 hành trình. ( tính bằng km) gần nhất của xe( tính từ lúc nổ máy và phóng đến lúc dừng và tắt máy ) 2 hành trình nó sẽ tự động trở về 0 để đếm lại tùy theo cách mình cài đặt, như là trở về 0 khi mình đổ xăng, trở về 0 khi mình chỉnh tay ( nút tròn ở trên mặt đồng hồ công tơ mét), hoặc trở về 0 khi tắt máy.
Hành trình giúp mình có thể tính số km trên 1 quãng đường nào đó, hoặc tổng thời gian đã đi, mức tiêu hao nhiên liệu tức thời (km/l) tại hành trình đó của xe nữa
vd: có thể tính khoảng cách từ c.ty về tới nhà kiểm tra con vợ hết bn km, thời gian, lít xăng....^^