Đồng hồ báo hết xăng

Soncatcut

Xe máy
Đừng nên để cạn xăng các cụ nhé

Pham Thai Hoang

Xe tải
Cụ nào đi xe trong tình trạng đồng hồ báo hết xăng (số kM còn đi được = 0) chưa? Hôm nay em đi mấy kM trong tình trạng ấy mới ghê chứ, tim cứ đập thon thót. Chả là lúc bắt đầu lên xe thì đồng hồ báo còn đi được 30kM mà hôm nay em dự định đi 20kM thôi nên chủ quan để lúc về tiện đường mua xăng hơn lúc đi. Nào ngờ lúc về đồng hồ cứ nhảy ton tót, đi mấy trăm mét là nó báo giảm 1kM rồi. Đến lúc về "0" nó cũng "tinh tinh" một phát như "Hãy chọn giá đúng ấy". Cuối cùng em vẫn đi được đến cây xăng.

Vậy đồng hồ cũng chỉ đưa thông tin tham khảo thôi, gần đúng chứ không phải đúng. Có cụ nào có kinh nghiệm thực tế rằng trong tình huống này đi được tối đa bao nhiêu kM nữa không?

Mà hết xăng dọc đường thật thì làm sao các cụ nhỉ? Gọi cứu hộ hay là về số N đẩy xe vào vệ đường, bắt xe ôm đi mua cái can nhựa rồi ra cây xăng gần nhất mua xăng về nạp liệu cho xe? Nếu là các cụ thì các cụ đã làm gì?
Hehe, em dinh vụ nay 2 lần rồi, y như tình trạng của bác... nhưng vẫn đi 20km nữa mới đến cây xăng. Cái này phụ thuộc vào tốc độ, tình trạng đường... và đặc biệt là bác mà lên dốc thì nó còn báo hết sớm hơn nữa ấy chứ. Nhưng em nghĩ báo thì ko thể hết ngay được, vì xe nào nó cũng cảnh báo sớm. Xe em xe Mon 2.3, báo hết ngay chứ chả có vạch vàng gì cả nên lần đầu bị cũng choáng.

quangboy

Xe buýt
xe em từ lúc báo đèn vàng thì đổ có 43 lít là tràn ra ngoài . không hiểu sao

lapin

Xe container
Cụ nào đi xe trong tình trạng đồng hồ báo hết xăng (số kM còn đi được = 0) chưa? Hôm nay em đi mấy kM trong tình trạng ấy mới ghê chứ, tim cứ đập thon thót. Chả là lúc bắt đầu lên xe thì đồng hồ báo còn đi được 30kM mà hôm nay em dự định đi 20kM thôi nên chủ quan để lúc về tiện đường mua xăng hơn lúc đi. Nào ngờ lúc về đồng hồ cứ nhảy ton tót, đi mấy trăm mét là nó báo giảm 1kM rồi. Đến lúc về "0" nó cũng "tinh tinh" một phát như "Hãy chọn giá đúng ấy". Cuối cùng em vẫn đi được đến cây xăng.

Vậy đồng hồ cũng chỉ đưa thông tin tham khảo thôi, gần đúng chứ không phải đúng. Có cụ nào có kinh nghiệm thực tế rằng trong tình huống này đi được tối đa bao nhiêu kM nữa không?

Mà hết xăng dọc đường thật thì làm sao các cụ nhỉ? Gọi cứu hộ hay là về số N đẩy xe vào vệ đường, bắt xe ôm đi mua cái can nhựa rồi ra cây xăng gần nhất mua xăng về nạp liệu cho xe? Nếu là các cụ thì các cụ đã làm gì?
Không có cụ ếch nào vào chia sẻ kinh nghiệm cho em hóng với à?:D

CMT

Xe tải
Laser đèn vàng đổ đầy cũng 42lit các cụ. Em cứ đèn vàng là đổ :D

Vinh Nguyễn

Xe điện
Ếch nó ko báo trên taplo là khi báo đèn vàng nổi lên sẽ đi được bao nhiu km bác lapin ạ.
Theo kinh nghiệm đã kiểm chứng của ếch khi từ lúc báo vàng đi được 80km đường ngoại tỉnh. Trong nội thị khoảng 40km

escapes

Xe buýt
Đối với 3.0 thì khi kim xăng chạm vạch đỏ là còn đi được quãng 30 km nữa là sẽ hết sạch :( , em bị quả hết xăng trong phố thôi, ông bạn mượn xe, đến lúc lấy xe, tưởng ông bạn đổ xăng, ai dè đến Hàng Bài, thấy giật giật, thì ra, đèn đã vàng từ bào giờ...đành đỗ lại, ngồi yên và alo cho thằng bạn mang can xăng đến, còn đi đường xa là cứ còn nửa bình là em nghĩ ngay đến việc tìm trạm xăng rồi.

EZdong

Xe điện
Không có cụ ếch nào vào chia sẻ kinh nghiệm cho em hóng với à?:D
Tuần trước em chạy đến lúc đèn báo vàng là tìm luôn cây xăng nhồi đến lúc không nhồi được thì thôi là gần 57 lít cụ ợ! Ếch nhà em 2.3.

lapin

Xe container
Ếch nó ko báo trên taplo là khi báo đèn vàng nổi lên sẽ đi được bao nhiu km bác lapin ạ.
Theo kinh nghiệm đã kiểm chứng của ếch khi từ lúc báo vàng đi được 80km đường ngoại tỉnh. Trong nội thị khoảng 40km
Tuần trước em chạy đến lúc đèn báo vàng là tìm luôn cây xăng nhồi đến lúc không nhồi được thì thôi là gần 57 lít cụ ợ! Ếch nhà em 2.3.
Xe 2 cụ đều là xlt và đều chạy a95, như vậy còn khoảng (ít) 8 lít. Quả thực đèn vàng xe em chỉ hiện khi check, còn 1/3 bình là em đã đổ (±40l) nhưng cũng cần phòng. Như hồi đi trg Hà Tĩnh tầm 4, 5 chục cây chả có cây petro nào bán 95. Thank 2 cụ.

EZdong

Xe điện
Em tuyền chạy A92 cụ lapin ạ!:D
Lần em đang chạy đường HCM quãng Hà Tĩnh thì báo đèn vàng, chạy hơn 4 chục km mới có cây xăng!:((

lapin

Xe container
Em tuyền chạy A92 cụ lapin ạ!:D
Lần em đang chạy đường HCM quãng Hà Tĩnh thì báo đèn vàng, chạy hơn 4 chục km mới có cây xăng!:((
Quả na zăng đẹp nhất các xe phom cũ thì em kô nhầm đâu:D

khachsangiare

Xe hơi
Website
www.khachsantoanquoc.com
khi nó báo còn km thì em đoán vẫn đi được khoảng vài km nữa, em cũng bị tình trạng đó một lần đang đi ra cây xăng thì nó kêu 0km vãi chưởng đường thì đông chỉ sợ chết máy lại bị tông vào *** ( em phải bật đèn báo khẩn cấp ) may mắn là xe vẫn còn bon bon được ra cây xăng khoảng cách tầm 1 km, nhưng em đoán nó vẫn chạy được nữa , nhưng phải công nhận là sợ vãi.

khachsangiare

Xe hơi
Website
www.khachsantoanquoc.com

khachsangiare

Xe hơi
Website
www.khachsantoanquoc.com
Xăng tăng thêm 2.100 đồng/lít rồi kìa các cụ ơi. Em chuyển sang đi 2b thôi.
mie cái bọn nó thế này là giết dân dần dần đây mà. ko bít là chịu được bao lâu nữa

FordFocusAT

Xe máy
Đồng Hồ km Ko Chính Xác Đâu Cụ Ơi

Loipham

Xe buýt

Em đã bị một lần... khi chuông báo hết nhiên liệu, thì em vẫn liều được 15km nữa ạ... đó là tiếng chuông cảnh báo cuối cùng... vì khi bơm đầy bình có 48l, nghĩa là trong bình còn 3l...

luklak

Xe điện
Em đã bị một lần... khi chuông báo hết nhiên liệu, thì em vẫn liều được 15km nữa ạ... đó là tiếng chuông cảnh báo cuối cùng... vì khi bơm đầy bình có 48l, nghĩa là trong bình còn 3l...
Bình FF là 55l cụ nhé.
http://www.ford.com.vn/cars/focus/specifications/spec-data
Các cụ đi đến 0 vẫn yên tâm chạy, vì tính hệ số an toàn cao nên trong bình lúc nào cũng còn ~7-8l nữa khi đồng hồ về 0, dưng k nên lạm dụng nhiều lần dễ đi bơm xăng.

kienvinh

Xe lăn
Đúng rùi, dù topic mở đã lâu nhưng em còn nhớ tình huống trong câu chuyện em tống đầy bình mà chỉ là 50,7L. Vẫn còn hơn 4L tha hồ đi :D

Hapro_kiha

Xe buýt
Cảm giác gần hết xăng vui ra pết! Ai đã từng trải qua thì mới rõ!