[Funland] Đồng giới là do môi trường hay sinh ra đã như vậy rồi các cụ các mợ ?

phuongmit

Xe cút kít
Em không đi sâu nghiên cứu lĩnh vực les nên cg ko rõ, nhưng như partners của em thì sau giai đoạn khởi động vẫn phải dùng hàng thật chiến đấu hehe
Tất nhiên rồi vì parners của cụ với em là nữ xịn k phải les mà :))

trantien

Xe tăng
Em nghĩ hàng giả dù sao vẫn ko thể phê bằng hàng thật được :D mấy cháu les mà do bị dụ dỗ chứ ko phải tự nhiên thì sớm muộn cũng chán đồ fake rồi quay về với chính nghĩa quốc gia thôi
Ít. Dính vào nghiện như ma túy ấy cụ.

Chekmate

Xe điện
Ít. Dính vào nghiện như ma túy ấy cụ.
Đợt trước em có vào SG, nói chuyện với 1 cô bé cùng cty đang sống với 1 bé les khác thì cô bé cty em bảo là do cô tomboy kia theo đuổi quá, cô này kiểu bị lung lay với cả mới bị người yêu cũ (nam) phản bội nên chán nản quay sang bạn tomboy kia. Cg ko đi sâu về chủ đề xxx nhưng về cơ bản thì em thấy cô bé cty em ko hứng thú lắm, chỉ là thương cô bé tomboy kia quá. Nói chung em thấy chủ đề phức tạp quá nên né sang chỗ khác. Mấy cái LGBT ko phải hứng thú tìm hiểu của em

hm.tuan

Xe điện
Em bó tay

Ladagia

Xe điện
Người nhà em có 1 đứa em, giới tính nữ, sinh ra lớn lên ở HN, tầm cấp 1 thì vào SG sống. Và đến giờ thì chính thức trở thành tom boy, k có ý định lập gia đình. Cũng chả ai biết nguyên nhân do môi trường hay bẩm sinh
Ca sĩ Thanh Hà lấy chồng rồi lại cặp với ông ng Philipines 1 tgian. Giờ lại yêu Phương Uyên, quá khó hiểu phải ko cụ :)

phuongmit

Xe cút kít
Ca sĩ Thanh Hà lấy chồng rồi lại cặp với ông ng Philipines 1 tgian. Giờ lại yêu Phương Uyên, quá khó hiểu phải ko cụ :)
Cái đó gọi là giới tính linh hoạt cụ nhỉ :D e thấy bảo giới nghệ sĩ có vài ông chén cả nữ cả nam, chả chê món nào

mcv30

Xe điện
Do đú rồi ! Giới "nghệ sĩ" này có xu hướng chạy vào Nam tụ tập.

hoaoaihuong

Xe buýt
Đồng tính luyến ái để nói lên đây là xu hướng tình yêu, tình dục.
Và cái này do não bộ quy định trong đó có 2 dạng đó là do sự hấp dẫn trong vô thức, và sự hấp dẫn có ý thức.
Trong đó nhóm vô thức theo tôi là do tạo hoá họ sinh ra vậy nên họ hoàn toàn có đủ lý do, đủ quyền để đc như vậy.
Còn cái bọn có ý thức tức là nó biết nó giống nào nhưng tự huyễn hoặc tự kỉ ám thị, hoặc vì bắt chước, bị ép buộc, ....nên mới bị đồng tính luyến ái thì cái thứ nên thịt. Lũ này mới gớm, thật quá tởm, tụi trai giả gái nó gớm thôi rồi. Thà gái giả trai còn đỡ xíu.
Đồng ý một nửa với cụ, hy vọng cụ không buồn. Đối với em thì âm-dương, đực-cái …. là tự nhiên, còn cái khoảng nhờ nhờ ở giữa là do lệch lạc. Có thể là lệch lạc tự nhiên ( vô thức) hoặc lệch lạc do môi trường, xã hội, hay chính xác hơn là tác dụng phụ trong quá trình phát triển của loài người (kiểu như dạng ý thức của cụ ý). Và đã là lệch lạc xem như là bệnh.
Trước đây các sự lệch lạc này bị kỳ thị, nó như một liệu pháp tự nhiên ngăn chặn và hạn chế lây lan. Ngày nay, các cuộc cách mạng về quyền con người đã tháo bỏ sự kỳ thị làm cho nó trở nên phổ biến hơn và đến lúc nào đó nó như một phần của xã hội.
Nên thích hay không thích là chuyện mỗi người còn kỳ thị thì hơi cực đoan. Có khi ngay bản thân họ không muốn là như vậy, hoặc vì trót nhắm mắt đưa chân :) .

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Theo em đa số không phải sinh ra đã vậy :))

Nam hay nữ gì cũng vậy phải cho thử với khác giới đủ đậm, đủ sâu đi nếu vẫn không thích thì mới có khả năng sinh ra đã vậy chứ thông thường chỉ qua 1 lần thử là trở về đúng giới tính thật thôi :))

Còn những ca đang bình thường (tạm gọi vậy theo chuẩn số đông) tự nhiên thay đổi thì thường trước đấy vốn dĩ đã không bình thường nhưng cố giấu để cuối cùng trở về với giới tính thật của mình ngoài ra có thêm một số hận tình, không còn tin vào đàn ông / đàn bà nên hát câu chỉ có các cụ / các mợ là có thể đem lại hạnh phúc cho nhau :))

windy1

Xe điện
Dạo nầy, thấy khá nhiều gia đình, đăng lên báo tìm con, vì không liên lạc được.Theo luật pháp, qua tuổi 18, có được xem như trưởng thành chưa nhỉ.

Nếu dưới 18 tuổi, thì còn có thể hiểu được, chuyện đăng báo tìm con.
Còn khi trên số tuổi 18, thì không lẻ, những cô gái nầy, nếu chọn lựa cách sống riêng cho mình, dừng liên lạc với gia đình, không lẻ, họ không có quyền quyết định, cho cuộc đời của họ.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Do cả 2, nhưng yếu tố môi trường văn hóa chiếm tới hơn nửa , rõ ràng trong Sài Gòn nhiều gấp nhiều lần ngoài HN. Các cụ đừng tự hào mình chuẩn men 100% trong mọi hoàn cảnh, ném cc từ bé trong môi trường "âm tính "( kiểu văn nghệ sĩ, làm tóc , make updesign...) , Giao tiếp nhẹ nhàng xí xà xí xoỏng. Cụ âm tính lúc nào không hay, tất nhiên không phải ngay lập tức kiểu on off, mà dần dần đều.chắc cú luôn =)) . Cái này rộng ra nó là tâm lí học hành vi, ngày xưa các cụ á châu ảnh hưởng đạo nho ,khuôn thước, đi đứng nói năng nét căng , pê đê, bóng les không có cơ hội " trỗi dậy", ngày nay thoáng hơn , "tây" hơn nên nhiều pede, bóng les vv. Món này bên đạo hồi cũng gần như không có. Cứ thế mà suy ra.

duongqua

Xe container
hội đồng tính rủ rê, chăm sóc, quan tâm tỏ tình với người bt thì ngọt ngào lắm còn hơn cả khác giới tỏ tình với nhau. Nên cái này là do MT cả thôi.
Cq e có bà chị cho ku con SV năm 3 vào SG thực tập công ty trong đó, nó lại thích chụp ảnh nên xin học 1 khoá của tay chụp nổi tiếng trong đó có quan hệ nhiều với giới nghệ sỹ SG. Ku con này cao hơn 1m8 tập gym đều, trông như trai HQ, đẹp trai, thẳng tắp luôn. Xin học lớp kia đáng lẽ chỉ tuần 1 buổi vì ô kia rất bận, nhưng khi ku này vào học được 1-2 buổi ô kia bảo thôi ngày nào e lên studio cũng ok nhé a sẽ hướng dẫn trực tiếp e luôn, hứa hẹn đủ điều này kia,a sẽ giới thiệu e với Nghệ this Nghệ that đang hot bây giờ...
Ku con alo kể với mẹ, bà chị tá hoả kêu luôn mày cancel lớp đấy cho mẹ, chặn luôn đt ô kia, ko thì thay số đt mới, ko có chụp choẹt gì nữa!
Đấy, giờ nó bệnh hoạn vậy, tốt nhất chặn ngay từ đầu ko thì sau này con mình nó chẳng ra cái thể loại gì thì mệt. Mà sao trong Nam cái giới thứ 3 nó pt mạnh mẽ công khai lắm, coi như là cuộc sống của người bt mới :D

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Cái này có thể do môi trường tạo ra con người thế này hay sinh ra đã vậy các cụ các mợ. Thấy chuyện em Thiện Nhân nếu mình là bố mẹ của em ấy cũng ko biết làm thế nào nữa...Hình như pháp luật VN chưa công nhận...Em ấy và Ny ko làm mọi cách để bố mẹ chấp nhận mà phải bắt bố mẹ phải chấp nhận nhỉ....???
Do nhiều yếu tố cụ ạ. Có người do sinh lý vậy, cũng có người do tâm lý hoặc đơn giản là "đú"
Cá nhân e thấy trường hợp của bé Nhân bố mẹ cũng k nên làm căng. Chấp nhận con người của con và làm bạn với con thôi. Nhưng bồ của bé ý cũng chả phải dạng vừa đâu.