Đánh giá Động cơ xe Honda

BMW530d

Xe tăng
Không biết các cụ thế nào, nhưng ấn tượng về Honda của em xuất phát từ xe máy. Phải nói rằng xe máy Honda có chất lượng động cơ hơn hẳn các hãng khác. từ chiếc 67 đời xưa cho đến 81, 82, rồi đến Dream, lead .....v.v. đều là những chiếc xe hàng đầu về chất lượng động cơ.
Tất nhiên xe máy là một chuyện, ô tô lại là chuyện khác. Nói đến động cơ ô tô bền bỉ ổn định thì phải nói đến Toyota. Không biết xe ô tô Honda thì thế nào, chất lượng, độ ổn định động cơ của họ có tương đồng với xe máy không? Khi mua ô tô Honda, các cụ có kỳ vọng nó bền và ổn định như chiếc Dream hay Lead ở nhà không?
Cụ phải đưa ra cái kỳ vọng bền và ổn định ở mức ntn? 10 năm, 20 năm, 30 năm. Còn em thấy chiếc Honda e đang chạy, 9 năm chăm nó ở mức hiểu biết thì 30 năm nó vẫn tốt. Em thấy trên đường gặp mấy chiếc Accord 1994 còn nuột nà lắm. Nếu 40 tuổi đủ tiền mua cái Honda đời mới nhất bây giờ, đời mình thì không nói, chứ đường xá tốt, cháu nội nó vẫn chạy được tốt.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Trở lại động cơ xe máy một chút. Thời nhà em mua cái xe máy đầu tiên thì 2 lựa chọn hàng đầu là Honda Cub cũ và Simson S của Đông đức. Em cưỡi chiếc Simson thời đó thấy không có gì để chê, kiểu dáng đẹp, thời trang ... đặc biệt là bộ treo giảm sóc cực tốt. Thời đó đường quốc lộ xấu nhiều, cứ chỗ nào đường xấu thì Simson cho Super Cub ăn khói ngay. Tuy nhiên, những chiếc Cub vẫn còn chạy đến ngày nay, trong khi Simson biến mất sau một thời gian ngắn. Máy móc không bền mặc dù là máy 2 thì đơn giản hơn, các bộ phận khác cũng vậy.

tranduc.vlc

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Động cơ Nhật thì luôn bền bỉ, tuy nhiên tính năng vận hành thì ko ok cho lắm!

xuantu

Xe tải
Trở lại động cơ xe máy một chút. Thời nhà em mua cái xe máy đầu tiên thì 2 lựa chọn hàng đầu là Honda Cub cũ và Simson S của Đông đức. Em cưỡi chiếc Simson thời đó thấy không có gì để chê, kiểu dáng đẹp, thời trang ... đặc biệt là bộ treo giảm sóc cực tốt. Thời đó đường quốc lộ xấu nhiều, cứ chỗ nào đường xấu thì Simson cho Super Cub ăn khói ngay. Tuy nhiên, những chiếc Cub vẫn còn chạy đến ngày nay, trong khi Simson biến mất sau một thời gian ngắn. Máy móc không bền mặc dù là máy 2 thì đơn giản hơn, các bộ phận khác cũng vậy.
Cụ so sánh hay và trực quan quá.

ssss

Xe tải
Honda City số tự động đời 2013 của em, 112000km đã trải qua, chỉ cứ đến kì là đi bảo dưỡng thôi, xăng hết thì bơm- 92,95 hay E5 cũng chạy tuốt, mấy ông bạn ngồi xe khen xe chắc, ngon và hỏi...có muốn bán không? Em mới thả 400 mà đã nhao nhao cả lên. Nói thế để thấy cứ yên tâm cụ ạ. Mà kể cả hỏng thì chủ xe đã bán từ lúc nảo lúc nào.
cụ cho em hỏi bảo dưỡng ở mức 40.000km có hết nhiều tiền không ạ em thấy danh mục bảo dưỡng cần thay nhiều cụ trả lời giúp em cảm ơn:
(Thay lọc nhiên liệu, thay dầu hộp số, dầu vi sai, dầu trợ lực, dây cua roa, dung dịch làm mát, dầu phanh và dầu li hợp)

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
cụ cho em hỏi bảo dưỡng ở mức 40.000km có hết nhiều tiền không ạ em thấy danh mục bảo dưỡng cần thay nhiều cụ trả lời giúp em cảm ơn:
(Thay lọc nhiên liệu, thay dầu hộp số, dầu vi sai, dầu trợ lực, dây cua roa, dung dịch làm mát, dầu phanh và dầu li hợp)
Nói chung là bổ sung các thể loại dung dịch, đảo lốp, xiết gầm, thay lọc nhiên liệu, lọc gió, kiểm tra và vệ sinh phanh, thay dầu động cơ, dầu máy). Nói chung khá nhiều cụ ạ. Ở cấp này cũng có thể coi là trung tu nên cụ sẽ mất khá nhiều thời gian nếu không đặt trước cái hẹn. $ rơi vào tầm 4 củ.

ssss

Xe tải
dạ vâng em cảm ơn về thông tin của cụ để về em còn chuẩn bị xiền đây