Động cơ xe Air blade đời đầu có tiếng kêu rè rè.

khactruong

Xe đạp
Airblade thì xử lý đơn giản cụ ak! Nghe cụ tả e đã thấy cụ sắp mãn nguyện rồi! Cụ cứ đến cụ Sơn cụ ý xử lý cho! E chỉ nản mấy thằng Pi thôi chứ honda lúc nào cũng ngon choét!
Hỏi cụ Sơn cho chắc chắn vì làm về muộn qua chỗ cụ Sơn thì ko kịp :-s ..Công nhận là ngon..Còn lại để thời gian xem thế nào

manhman

Xe hơi
Em hỏi 1 chút sh việt mới mua em mới thay dầu 1 lần thì lần thứ 2 bao lâu thì phải thay thế a

4banh_2xe

Xe tăng
Các cụ cho hỏi sh việt của e từ hôm đi mưa giờ ga thốc phát lịm mấy luôn là sao ạ?

walletaaa

Xe tải
Cảm ơn bácSơn-shark! hôm nay lần đầu tiên trong đời đi sửa xe không mất tiền. Giữa trưa đưa con clic bị kêu lọc sọc không rõ nguyên nhân qua cửa hàng Sơn-shark kiểm tra. 1 chú thợ nhẩy lên đi thử 5 phút quay về 3 chú thợ xúm vào mở lốc máy chỉnh, rửa, dán cái gì đó vào bên trong, hí hoáy mất khỏang 15 phút, lắp tạm đi thử 5 phút nữa quay về cho mình đi thử - lạ, hết ko thấy tiếng kêu gì nữa. Mình hỏi:
-kiểm tra giúp có cần thay dầu máy ko?
chú thợ lôi thăm dầu kiểm tra rồi báo:
- ko phải thay đâu anh ạ, dầu còn tốt có lẽ mới thay, xe lắp xong rồi anh ạ
- Ông chủ ơi hết bao nhiêu?
- Lỗi nhỏ, không đáng bao nhiêu, giúp anh thôi
Ngạc nhiên quá, ra đến đường đi rồi mà vẫn không hiểu sáng nay ra ngõ gặp gì chứ

fangia

Xe hơi
hic.................Cụ sơn cứ ăn rồi ngồi trả lời thư tâm tình của người hâm mộ ...bảo sao ngày thêm péo ,,,,,,,............hiiiiiiiii....

quang8.3

Xe hơi
Cụ Sơn có sửa xe ga Scoopy ko để hôm nào em qua.

Dinhtuskda

Xe đạp
Bác Sơn cho em hỏi 1 vấn đề. Em ly nhập của e chế rất hay bị kẹt van phao xăng. em tháo ra thì thấy có cát bên trong. e nghĩ chắc do có cát nên bị kẹt phao. sau đó e xịt xiếc các kiểu rửa chế lại ngon lành cành đào. đc tầm 2 3 thág lại tình trạng đấy xảy ra. bắt đầu là khó nổ. đi bắt đầu hụt hụt và tắt máy. đề ko nổ nữa. xăg rỉ ra. nổ thì khựt khựt khói um lại tịt. tháo ra rửa chế chỉnh chỉnh kim phao lắp vào lại ngon lành cành đào. 2 3 thág lại lặp lại. thế có khó chịu ko. Bác cho e xin ý kiến về em chế sao lại đi 1 tg bị cát vào. do lọt vào hay do xăng có cát? Thanks bác! Kính bác 1 ly!

Hai Nguyen Tuan

Đi bộ
Kaka, e nghe danh Bác Sơn rất lâu rồi, nhưng cứ lười vì gần nhà có hàng Tân Việt, nhưng ko ưng lắm, con Su hào của e vẫn hay hỏng vặt.. Giờ thì tìm thấy địa chỉ tin cậy roài

son-shark

Xe buýt
Bác Sơn cho em hỏi 1 vấn đề. Em ly nhập của e chế rất hay bị kẹt van phao xăng. em tháo ra thì thấy có cát bên trong. e nghĩ chắc do có cát nên bị kẹt phao. sau đó e xịt xiếc các kiểu rửa chế lại ngon lành cành đào. đc tầm 2 3 thág lại tình trạng đấy xảy ra. bắt đầu là khó nổ. đi bắt đầu hụt hụt và tắt máy. đề ko nổ nữa. xăg rỉ ra. nổ thì khựt khựt khói um lại tịt. tháo ra rửa chế chỉnh chỉnh kim phao lắp vào lại ngon lành cành đào. 2 3 thág lại lặp lại. thế có khó chịu ko. Bác cho e xin ý kiến về em chế sao lại đi 1 tg bị cát vào. do lọt vào hay do xăng có cát? Thanks bác! Kính bác 1 ly!
Lưới lọc xăng của bạn có vấn đề nên cát vào chế! Bạn hút hết xăng trong bình ra, tháo cái van xăng ( cái ở đáy bình xăng mà có 2 cái ống dẫn xăng vào chế hoà khí ấy), Xịt bình xăng cho sạch rồi kiểm tra cái lưới lọc xăng của cái van ấy có bị tụt ra hay bi rách ko. Cái lưới ấy to cỡ cái đũa ăn , dài chừng 7-10cm.
Cụ Sơn có sửa xe ga Scoopy ko để hôm nào em qua.
vâng mời cụ qua!
Bác Sơn cho em hỏi con su hào việt 2013 của em cái tay gù bên trái nó tụt ra xa quá bác chỉ em cách đẩy vào hay tháo ra để thay cái khác đc ko. E ko muốn phiên tới bác. Nếu không phải đợi đến kỳ thay dầu lần sau e mới ra chỗ bác. Nhìn nó tụt ra cầm khó chịu quá.
Mình ko để ý cái chi tiết đó! Hôm nào qua mình chỉnh cho nhe!

jenzi 090

Xe hơi
Cụ sơn cho em hỏi con lib của em nó nổ máy ga nhẹ là nghe tiếng lóc xóc phía sau, lúc ga mạnh thì k thấy gì nhưng giảm ga thì lại nghe thấy. Cụ giúp em với :/

thelife_287

Xe hơi
Cụ có bảo dưỡng xe số không ạ?

chimmoino

Xe đạp
Anh sơn cho em hỏi em vừa thay xong 2 má phanh đĩa xe nhưng em thấy 2 cái cốc dầu gần tay lái nó bị rỉ dầu ra trên nắp cứ chảy xuống làm hỏng hết sơn. mức dầu vẫn ở mức giữa low và up không đầy quá. Vậy làm sao cho nó không rỉ dầu ra nữa ạ

xu xu

Xe đạp
Bác sơn cho e hỏi con lx cua e mấy nay lụt nên lội nước, bt ngon ơ nhug nay n chết máy, e dắt bộ 1 đoạn ga len lại đi đc tiếp, nhug lúc đi chậm n kêu hơi khè khè, có phải xử lí tn cho em n khỏe mạnh k hả bác, sắp đến lịch thay dầu nên tiẹn thì qua thăm bác luôn thể, rổ giá và càn làm những gì bác tư vấn cho e nhé.e cám ơn trước ạ

Shu.Rin Coulli

Xe máy
bác sơn có giải pháp nào để giảm thiểu mức uống xăng của em lib nhập đời 2009 của em ko ạ? Hức, em đang đi LX dòng 3v i.e xăng cộ hợp lý lắm có 2.7-2.9L/100km thôi, hôm nọ mua thêm 1 em Lib nhập vì đẹp đi cũng bốc, sướng lắm nhưng khoản xăng hoảng quá, toàn 4-4,5L /100km. Em đi toàn nội đô thôi, cùng cách lái của em mà LX tiết kiệm hơn nhiều quá! Giờ mong bác có giải pháp nào cho con Lib kia bớt mồm bớt miệng để em mang qua bác ngay ạ!

khoaluuhoang

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi: chuyện là e định thay bố ba càng cho xe SH của em( nhập 2011). Đang phân vân không biết nên thay hàng việt nam hay là nhập italia đây các bác. Cho em lời khuyên với các bác. :)

son-shark

Xe buýt
Cụ sơn cho em hỏi con lib của em nó nổ máy ga nhẹ là nghe tiếng lóc xóc phía sau, lúc ga mạnh thì k thấy gì nhưng giảm ga thì lại nghe thấy. Cụ giúp em với :/
Xe bạn bị chùng dây curoa thôi, phải kiểm tra và căn chỉnh lại là hết thôi nhé!
Cụ có bảo dưỡng xe số không ạ?
Sorry bạn, mình chỉ làm xe ga thôi!!!!
Anh sơn cho em hỏi em vừa thay xong 2 má phanh đĩa xe nhưng em thấy 2 cái cốc dầu gần tay lái nó bị rỉ dầu ra trên nắp cứ chảy xuống làm hỏng hết sơn. mức dầu vẫn ở mức giữa low và up không đầy quá. Vậy làm sao cho nó không rỉ dầu ra nữa ạ
Bạn kiểm tra 2 con vít trên nắp xem có bị lỏng ko?
Bác sơn cho e hỏi con lx cua e mấy nay lụt nên lội nước, bt ngon ơ nhug nay n chết máy, e dắt bộ 1 đoạn ga len lại đi đc tiếp, nhug lúc đi chậm n kêu hơi khè khè, có phải xử lí tn cho em n khỏe mạnh k hả bác, sắp đến lịch thay dầu nên tiẹn thì qua thăm bác luôn thể, rổ giá và càn làm những gì bác tư vấn cho e nhé.e cám ơn trước ạ
Bạn nên kiểm tra dầu máy, dầu láp, vệ sinh côn - lọc gió sau khi bị ngập nước nhé!
bác sơn có giải pháp nào để giảm thiểu mức uống xăng của em lib nhập đời 2009 của em ko ạ? Hức, em đang đi LX dòng 3v i.e xăng cộ hợp lý lắm có 2.7-2.9L/100km thôi, hôm nọ mua thêm 1 em Lib nhập vì đẹp đi cũng bốc, sướng lắm nhưng khoản xăng hoảng quá, toàn 4-4,5L /100km. Em đi toàn nội đô thôi, cùng cách lái của em mà LX tiết kiệm hơn nhiều quá! Giờ mong bác có giải pháp nào cho con Lib kia bớt mồm bớt miệng để em mang qua bác ngay ạ!
Giảm xuống tầm 4-4.2l/100km thì được chứ xuống nữa thì xe ì máy lắm bạn nhé!

son-shark

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi: chuyện là e định thay bố ba càng cho xe SH của em( nhập 2011). Đang phân vân không biết nên thay hàng việt nam hay là nhập italia đây các bác. Cho em lời khuyên với các bác. :)
Hàng nhập thì vẫn ngon hơn! Nếu xe bạn là xe 150 thì có cách khác nhé....

chimmoino

Xe đạp
Bạn kiểm tra 2 con vít trên nắp xem có bị lỏng ko?

Em kiểm tra rồi nó không lỏng sao nó vẫn rỉ ra anh nhỉ. Có khi nào gioăng cao su hỏng ko ạ