[Thảo luận] Đồng chí chưa chào tôi theo đúng điều lệnh !

hoangcuongxq

Xe đạp
Hay quá! Cho chúng nó chừa thói bắt nạt anh em mình! Mời cụ chủ thớt 1 ly!

buicongchuc

Xe ba gác
Vote cụ! Cụ xử lý như thế là đúng ạ! Không nên căng thẳng quá, xxx cũng có thể bắt nhầm chứ?!

likeSUV

Xe buýt
Còn vài giây em dừng cho nó lành. Dù sao cũng vote cụ. Và cụ nên có cái clip thì thuyết phục hơn.

BMW-xuanthuan

Xe hơi
làm việc bây giờ phải có bằng chứng xxx tỉnh lẻ em bây giờ tòan chụp ảnh
rồi mới tóm

bmw 740li

Xe tải
cụ nàm tấm gương cho OF mình chuẩn luôn rồi đấy..
vodka cụ nhé...

sontung2402

Xe buýt
OF dạo này có sự ảnh hưởng rất lớn tới xxx rùi :))

BMW3se

Xe tải
Cụ đập nhanh và gọn quá. Vote kụ.

"bán linh tinh mà cũng có ô tô cơ ah ?" -> Đúng là ghen ăn tức ở.

Big_D

Xe buýt
Cụ chiến với xxx như vậy là rất tốt.
Em thấy việc nêu danh OF toàn là những người hiểu và chấp hành luật nghiêm túc cũng là tốt chứ sao ạ?.

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
xxx vàng : Chào anh, chúng tôi ở đây 4 người , 8 con mắt nên ko có chuyện bắt nhầm đc, chúng tôi sẽ lập biên bản.
Em : Đồng chí cứ lập biên bản, tôi tham gia OF nên nắm rất rõ luật, tôi sẽ ghi ý kiến của mình.
....................
Anh em làm ở đâu nhỉ, nhà có gần đây ko ?
Em : Nhà e gần đây, bán mấy đồ linh tinh thôi.
xxx : bán linh tinh mà cũng có ô tô cơ ah ? Tham gia OF chắc là hiểu luật kĩ lắm rồi. Thôi đi đi.
......................................................................................
.
phần đỏ theo em không nhất thiết phải lôi ra ợ, OF sinh ra để anh em ta chung sức xây dựng một văn hóa giao thông tốt hơn, hiểu luật và tuân thủ luật tốt hơn chứ không nhất thiết cứ phải lôi OTOFUN ra làm ngoáo ộp dọa xxx. mà bác nói thế có nghĩa là cứ ai là OFer đều nắm rất rõ luật và tuân thủ luật? tham gia giao thông biết nhường nhịn nhau và có văn hóa? em chả tin. hehe.
câu chuyện của cụ chủ thớt làm em nghĩ đến câu chuyện ngày xưa hồi bé bé bọn em vẫn cứ có câu cửa miệng là " chú (hoặc bố hoặc anh...) tao làm bộ đội ( hoặc công an....) chúng mày cứ liệu đấy. ;)) .
ngoài ra nếu tình huống xảy ra thực sự như thế thì bác xử lý vậy là chuẩn. có video hay ghi âm thì chuẩn hẳn ạ.
có gì không hay không phải cụ chủ bỏ quá cho nhà cháu.

Coltplus2008

Xe điện
Phải có ghi âm hay clip em mới tin.

quyhopvn

Xe hơi
CỤ cũng cứng đấy nhưng cái cách Cụ mang OF ra dọa XXX là ko nên.CHúng ta đấu tranh với XXX theo luật pháp.Còn OF chỉ là một diễn đàn thôi và trong đó ko phải ai cũng tốt.Ai cũng mang OF ra dọa XXX mà ko nắm vững luật thì mất hết uy tín của OF.CHúng ta nên đề cao uy tín của OF bằng các hành động cụ thể theo luật pháp để đối phó với XXX
Em đồng ý với cụ.
Mới đọc tiêu đề, cũng mừng cho cụ chủ. Nhưng có nhắc tới OF thì em không bằng lòng tí nào.
OF sống, làm việc và học tập theo pháp luật. Vì vậy OF chỉ chống những người cố tình làm sai pháp luật để bảo vệ tính đúng đắn của luật pháp.
Em ko nhận vodka của cụ chủ.

dtumi

Xe tải
Mong ai ai cũng lắm rõ luật như cụ

caicocsut

Xe đạp
"tham gia of chắc nghiên cứu kỹ luật rồi lắm nhỉ ". nể diễn đàn nhà mình quá :))

medi_2

Xe hơi
Chuyện xảy ra trưa nay nhưng bây h e mới hầu chuyện các cụ đc.

xxx xanh: Xe anh vượt đèn đỏ, yêu cầu anh xuất trình giấy tờ ( Ko kịp chào em ạ ;)) )
Em : Đồng chí chưa chào tôi theo đúng điều lệ ngành, tôi ko làm việc với đồng chí ( cái này em học cụ USS :)) )
xxx chào chiếu lệ và nói lại câu trên.
Em : Tôi ko vượt đèn đỏ...bla..bla. Tôi ko xuất trình giấy tờ.
Lúc này chú xxx vẫy tay chú xxx vàng đến làm việc với em.
xxx vàng : Chào anh, chúng tôi ở đây 4 người , 8 con mắt nên ko có chuyện bắt nhầm đc, chúng tôi sẽ lập biên bản.
Em : Đồng chí cứ lập biên bản, tôi tham gia OF nên nắm rất rõ luật, tôi sẽ ghi ý kiến của mình.
xxx chần chừ một lúc rồi nói : Mình thanh niên với nhau cả, sai thì nhận anh em bỏ qua cho.
Em: Tôi ko sai, tôi ko chấp nhận lỗi đó.
xxx vàng: Vậy anh cho chúng tôi kiểm tra hành chính ( bài cũ quá )
Em : Đồng chí nói kiểm tra hành chính đúng ko ? Vậy đồng chí cho tôi xem quyết định kt hành chính. ( lúc này e thấy bực mình nên nói hơi to )

Cái đo đỏ một số cụ cho rằng không nhất thiết phải lôi OF ra để làm ngáo ộp doạ XXX. Theo em cụ chủ ở đây nói thật lòng. Nhờ tham gia OF mà hiểu về luật rõ hơn, và để khẳng định mình chấp hành tốt luật giao thông. Ko có nghĩa lấy OF ra để đấu lý với XXX. Nếu như sai luật thì có uy đến mấy lần OF thì XXX cũng chẳng bỏ qua

AnhTiếnMobile

Xe điện
Of dạo này nổ nhỉ nhưng cũng phải nói nếu biết mình ko sai thì lấy OF dọa xxx cũng ok

LongViwase

Xe đạp
Kiểu này mấy xxx lính mới thể nào cũng bị xxx già bắt vào OF học luật xong mới đc ra đứng bốt :)

sinhzun

Xe máy
CỤ cũng cứng đấy nhưng cái cách Cụ mang OF ra dọa XXX là ko nên.CHúng ta đấu tranh với XXX theo luật pháp.Còn OF chỉ là một diễn đàn thôi và trong đó ko phải ai cũng tốt.Ai cũng mang OF ra dọa XXX mà ko nắm vững luật thì mất hết uy tín của OF.CHúng ta nên đề cao uy tín của OF bằng các hành động cụ thể theo luật pháp để đối phó với XXX
Em cũng nghĩ thế các cụ ạ, mình ăn nói gãy gọn chuẩn mực như cụ chủ thớt thì XXX cũng đoán được là OF rồi.